आजच्या जगात चपळ आणि DevOps:, जेनकिन्स हे जावा प्रोग्रामर आणि DevOps अभियंत्यांसाठी एक अपरिहार्य साधन बनले आहे. जेनकिन्स आपल्याला सतत एकत्रीकरण (सीआय) և सतत उपयोजन (सीडी) पाइपलाइन तयार करण्यास अनुमती देते, जे सॉफ्टवेअर विकास आणि वितरणाचा धोका कमी करते. याचा अर्थ समस्यांशिवाय विकास – प्लेसमेंट. याचा अर्थ जलद अभिप्राय देखील आहे, जसे संसाधन दायित्व व्यवस्थेप्रमाणे दायित्व पूर्ण होते गिट:एन एनकिन्स कलाकृती तयार करणे आणि चालू करणे सुरू करू शकतात युनिट चाचण्या. एखाद्या समस्येमुळे बांधकाम अयशस्वी झाल्यास किंवा युनिट चाचणी उत्तीर्ण न झाल्यास आपल्याला त्वरित ईमेल प्राप्त होईल. हे जलद प्रतिसाद नोड हे सुनिश्चित करते की आपला कोड बेस त्रुटीमुक्त राहील.

सॉफ्टवेअर डेव्हलपमेंट आणि ऑपरेशनल सराव विस्कळीत होण्याच्या दृष्टीने हे गेल्या दशकातील सर्वात रोमांचक तंत्रज्ञानांपैकी एक आहे. अनेकांचा असा विश्वास आहे की एनकिन्सने सतत एकत्रीकरण आणि उपयोजन करून देवओप्स क्रांती सुरू केली.

जेनकिन्स कंटिन्युअस इंटिग्रेशन सोल्यूशन सर्व आकारांच्या संस्थांमध्ये स्टँडबाय मोड बनले आहे ज्यांना उत्पादकता वाढवायची आहे – युगात सॉफ्टवेअर डेव्हलपमेंट सुधारणे चपळ. त्याला समुदायाचा व्यापक पाठिंबा आहे, हजारो उपयुक्त अॅड-ऑन विकसित करून en enkins ची मुख्य कार्यक्षमता वाढवली आहे.

1100 हून अधिक अॅड-ऑनची इकोसिस्टम दिसून आली आहे, जी ग्राहकांना सर्व प्रकारची फंक्शन्स जोडण्याची परवानगी देते-एकात्मिक एक्टिव्ह डिरेक्टरी पासून GitHub և Tomcat पर्यंत प्रत्येक गोष्टीपासून Enkins.

एन enkins हे एक आवश्यक साधन देखील बनते DevOps:. हे कंपन्यांना द्रुतगतीने अत्यंत जटिल पाइपलाइन तयार करण्यास अनुमती देते, अशा प्रकारे सॉफ्टवेअर विकास जीवनचक्रातील जोखीम लक्षणीयरीत्या कमी करते.

निरंतर एकीकरण पाइपलाइन तयार करण्यासाठी अनेक कंपन्या आधीच एन-एनकिन्स वापरत आहेत. आज तुम्हाला तुमच्या डेस्कटॉपवर त्याच तंत्रज्ञानाचा प्रवेश आहे.

DevOps अभियंते – जावा डेव्हलपर्ससाठी शीर्ष 6 जेनकिन्स अभ्यासक्रम

जावा प्रोग्रामर և DevOps अभियंत्यांसाठी कोणत्याही गोंधळाशिवाय जेनकिन्सच्या सर्वोत्तम अभ्यासक्रमांची माझी यादी येथे आहे. हे अभ्यासक्रम कनिष्ठ आणि वरिष्ठ दोन्ही प्रोग्रामर वापरू शकतात. मी फक्त व्यावहारिक अभ्यासक्रमांच्या निवडीवर लक्ष केंद्रित केले आहे जे आपल्याला केवळ सिद्धांत शिकवणार नाही, परंतु सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे ते वास्तविक जगात कसे वापरले जातात.

1. एन एनकिन्स, सुरवातीपासून नायकापर्यंत. डेवॉप्स जेनकिन्स मास्टर व्हा!

या कोर्समध्ये जेनकिन्स बद्दल सर्व मूलभूत गोष्टी समाविष्ट आहेत continuous जेनकिन्स कन्स्ट्रक्शन पाईपलाईन तयार करण्यासाठी आपल्याला माहित असणे आवश्यक असलेल्या सर्व गोष्टी शिकवतात, सतत चाचणी (बांधकाम, चाचणी և स्थिर विश्लेषण) पासून सतत स्थापनेपर्यंत (स्थापना բ उत्पादन և उत्पादन).

2: एन enkins. तुमची डिलिव्हरी पाइपलाइन स्वयंचलित करा [Coursera Project]

आपण चरण-दर-चरण सूचनांचे पालन करून काही तासांमध्ये पूर्ण करू शकणारा व्यावहारिक प्रकल्प शोधत असाल तर हा कोर्सरा प्रकल्प परिपूर्ण आहे. मी अलीकडे Coursera प्रोजेक्ट घेत आहे – मला नवीन तंत्रज्ञान शिकण्यासाठी ते छान वाटले कारण तुम्हाला तुमच्या कॉम्प्युटरवर काहीही इन्स्टॉल करण्याची गरज नाही.

तुम्ही तुमचा ब्राउझर असलेल्या क्लाउड डेस्कटॉपवर काम करता: तुमचे प्रशिक्षक तुम्हाला चरण-दर-चरण सूचना देतात, ज्यामुळे अडकल्याशिवाय गतीमान शिक्षण मिळते.

या कोर्सेराच्या नेतृत्वाखालील प्रकल्पात, आपण स्प्रिंग अॅनिमल क्लिनिक अॅपसाठी डिलिव्हरी ट्यूब कशी तयार करावी, तसेच पाइपलाइनची संकल्पना कोड म्हणून समजून घ्याल. समस्येवर आधारित दृष्टिकोन म्हणजे कामामागील पद्धत शिकणे, जे एन-एन्किन्स तयार करणे, चाचणी करणे, उपयोजित करणे आणि स्वयंचलित करणे शिकण्याचा सर्वात प्रभावी मार्ग आहे.

जोडप्यांना शिकण्यासाठी सर्वोत्तम Coursera कोर्स
तसे, जर तुम्हाला Coursera अभ्यासक्रम उपयुक्त वाटले तर मी तुम्हाला सामील होण्याचे सुचवितो कोर्सरा अधिक:, एक Coursera सबस्क्रिप्शन प्रोग्राम जो तुम्हाला त्यांच्या सर्वात लोकप्रिय कोर्स, स्पेशलायझेशन, सर्टिफिकेशन्स आणि रेफरल प्रोजेक्ट्स मध्ये अमर्यादित प्रवेश देतो. याची किंमत सुमारे $ 59 / महिना असेल, परंतु आपल्यासाठी ही सर्वोत्तम गुंतवणूक आहे.

3: जेनकिन्स बूट कॅम्प: तैनातीद्वारे पूर्णपणे स्वयंचलित बिल्ड: [Udemy]

जेनकिन्स सीआय सर्व्हर कसे सेट करावे आणि कसे चालवावे हे दर्शविण्यासाठी डिझाइन केलेले हे एक व्यापक ट्यूटोरियल आहे, सतत चाचणी (बिल्ड, टेस्टिंग, विश्लेषण) पासून सतत तैनातीपर्यंत.

हा कोर्स सतत तपासणी, एकत्रीकरण, वितरण आणि तुमच्या कंपनी किंवा स्टुडिओमध्ये चालू असलेल्या तैनातीसाठी एक भक्कम पाया प्रदान करतो.

DevOps अभियंत्यांसाठी जेनकिन्स सर्वोत्तम अभ्यासक्रम

4: जेनकिन्स: सतत एकत्रीकरण և DevOps Java և .NET

जावा किंवा. NET.
या अभ्यासक्रमात तुम्ही CI դա դա का ते ,, ,,, ինչ ինչ, J J,, J en en en en en en en en en en en en en վերահսկ դա learn शिकाल सापेक्ष डेटाबेस योजना և इ.

अंगभूत कलाकृती जतन करण्यासाठी, कॉन्फिगर करणे, सुरक्षित करणे, जेनकिन्स वाढवणे, स्वयंचलित सूचना कॉन्फिगर करणे आणि गिटहबवरील गिट रेपॉजिटरीजसह सीआय स्ट्रक्चर्स समाकलित करण्यासाठी सीआय पाइपलाइन कशी चालवायची हे तुम्ही शिकाल. सर्वसाधारणपणे, शिकण्याचा संपूर्ण अभ्यासक्रम एन enkins և सतत एकत्रीकरण.

जावा डेव्हलपर्ससाठी जेनकिन्स सर्वोत्तम अभ्यासक्रम

5: DevOps शिका. पाइपलाइन և डॉकर वापरून जेनकिन्ससह सीआय / सीडी

जेनकिन्स डीएसएल և जेनकिन्स पाइपलाइन (जेनकिन्स फाइल) वापरून जेनकिन्स कसे वापरावे हे हा अभ्यासक्रम तुम्हाला शिकवेल. फ्रीस्टाइल प्रकल्प वापरण्यापेक्षा वे एनकिन्स वापरण्याचा हा एक नवीन मार्ग आहे.

मी त्याला एन एनकिन्स म्हणतो DevOps: मार्ग! जेनकिन्स पाईपलाईन या नवीन मानसिकतेमध्ये कसे बसतात हे समजून घेण्यासाठी मी कोड և ऑटोमेशन म्हणून पायाभूत सुविधा समजावून सांगेन.

या कोर्समध्ये आपण जेनकिन्स पाईपलाईनला लोकप्रिय सॉफ्टवेअर साधनांसह कसे समाकलित करावे हे देखील शिकाल जसे की:
डॉकर:, GitHub: / बिटबकेट, JFrog Artifactory, SonarQube, Onelogin (SAML वापरून) և इ.

जर तुम्ही DevOps क्षेत्रात नोकरी शोधत असाल तर जेनकिन्स हे एक कौशल्य असणे आवश्यक आहे-हा अभ्यासक्रम तुम्हाला तुमच्या DevOps प्रवासाची सुरुवात करण्यासाठी आवश्यक असलेली सर्व माहिती प्रदान करतो.

ऑनलाईन शिकण्यासाठी जावा և डेवॉप्स अभियंत्यांसाठी टॉप 5 जेनकिन्स अभ्यासक्रम

6: जेनकिन्स 2 सह प्रारंभ करा [Pluralsight Best Course]

जेनकिन्स सीआय सर्व्हर कसे सेट करावे continuous सतत चाचणी (इमारत, चाचणी և विश्लेषण) सुरू करून the बहुतेक जेनकिन्स बिल्ड -डिप्लॉयमेंट प्रक्रिया स्वयंचलित कशी करावी हे दाखवण्यासाठी हा एक चांगला नवशिक्या अभ्यासक्रम आहे.

मी प्रशिक्षक वेस हिब्बीचा मोठा चाहता आहे कारण त्याच्याकडे जटिल विषय, साधे शब्द आणि संभाव्य तपशील समजावून सांगण्याचे कौशल्य आहे.

हा अभ्यासक्रम अंमलबजावणीसाठी एक भक्कम पाया प्रदान करतो सतत एकत्रीकरण և वितरण तुमच्या कंपनीत किंवा स्टुडिओमध्ये. सॉफ्टवेअर डेव्हलपमेंटपासून उत्पादनापर्यंत आपल्या विकासाचा मार्ग घेण्यासाठी जेनकिन्स पाइपलाइन कशी तयार करावी हे आपण शिकाल.

आपण ऑटोमेशन प्रक्रियेबद्दल, चाचणी: उपयोजन बद्दल जाणून घ्याल, जेणेकरून जेव्हा विकसक कोड तपासतो, तेव्हा तो स्वयंचलितपणे बिल्ड, चाचणी և उपयोजन धोरण व्युत्पन्न करू शकतो. मी नवशिक्यांसाठी याची शिफारस करतो जे नुकतीच सुरुवात करत आहेत.

Pl enkins शिकवण्यासाठी सर्वोत्तम Pluralsight कोर्स

या अभ्यासक्रमाबद्दल एक गोष्ट लक्षात घेण्यासारखी आहे की हा अभ्यासक्रम प्रविष्ट करण्यासाठी आपल्याला Pluralsight सदस्यता आवश्यक आहे, ज्याची किंमत दर वर्षी $ 299 किंवा दरमहा $ 29 आहे. तथापि, सुदैवाने, Pluralsight आता एक फ्लॅश ऑफर लाँच करत आहे जी आपल्याला परवानगी देते $ 100 सवलत वार्षिक सदस्यत्वावर (ऑफर कधीही कालबाह्य होऊ शकते, म्हणून कृपया तुम्हाला योग्य किंमत दिसत आहे का ते तपासा).

हे नेटफ्लिक्स सबस्क्रिप्शनपेक्षा अगदी स्वस्त करते, և का नाही? शेवटी, सॉफ्टवेअर डेव्हलपर्ससाठी हे नेटफ्लिक्स आहे. Pluralsight मधील सदस्यत्व 6,000 पेक्षा अधिक अत्याधुनिक तंत्रज्ञान अभ्यासक्रमांना प्रवेश प्रदान करते. माझ्या अनुभवात, सॉफ्टवेअर डेव्हलपमेंटमधील नवीनतम बदलांशी संपर्क साधण्याचा हा सर्वोत्तम मार्ग आहे.

आणि शेवटचे परंतु कमीतकमी, Pluralsight प्रदान करते: 10 दिवसांची विनामूल्य चाचणी कोणत्याही बंधनाशिवाय, याचा अर्थ असा की आपण त्यांच्या विनामूल्य चाचणीसाठी साइन अप करून हा कोर्स विनामूल्य वापरू शकता.

हे सर्व काही बद्दल आहे En enkins և सतत एकत्रीकरण शिकण्यासाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन प्रशिक्षण अभ्यासक्रम. जर तुम्ही 5 वर्षांपेक्षा जास्त अनुभव असलेले वरिष्ठ जावा प्रोग्रामर असाल, तर जेनकिन्स, सीआय, सीडी այլ इतर डेवॉप्स टूल्स և फ्रेमवर्क शिकणे तुमचे प्रोफाइल सुधारू शकते. हे तुमच्या कारकीर्दीला चालना देऊ शकते, तुमच्या सध्याच्या नोकरीला प्रोत्साहन देण्यासाठी ही महत्त्वाची भूमिका बजावू शकते. या वर्षी मी सर्व वरिष्ठ जावा प्रोग्रामरना इतर जेनकिन्स, डॉकर – डेव्हॉप्स साधने शिकण्यासाठी प्रोत्साहित करतो.

इतर: जावा -विकास अभ्यासक्रम तुम्हाला आवडेल

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. आपण त्यांना शोधल्यास उडेमी, कोर्सेरा -प्लुरलसाईट मधील जेनकिन्स सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम उपयुक्त, नंतर कृपया त्यांना फेसबुक և लिंक्डइन वर आपले मित्र և सहकाऱ्यांसह सामायिक करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च: – जर तुम्ही जेनकिन्स मोफत अभ्यासक्रम सुरू करण्यासाठी शोधत असाल तर तुम्ही माझे पोस्ट वाचावे 5 विनामूल्य जेनकिन्स -मावेन अभ्यासक्रम जावा विकासकांसाठी. त्यात उडेमी, प्लुरलसाइट և कोर्सराचे सर्वोत्तम विनामूल्य ऑनलाईन अभ्यासक्रम आहेत जे एन एनकिन्स आणि मेवेन दोन्हीसाठी सुरवातीपासून आहेत.