21 सर्वात लोकप्रिय և लोकप्रिय प्रोग्रामिंग भाषांपैकी एकसेंट शतक, जावा हे एक सामान्य नाव आहे.

1995 मध्ये स्थापित, प्रोग्रामिंग भाषेला त्याच्या मंत्राचा अभिमान आहे एकदा लिहा, कुठेही पळा (WORA), विविध उपकरणांनी व्यापलेल्या जगात ते अविश्वसनीयपणे उपयुक्त बनविते, प्रत्येक वेगवेगळ्या आर्किटेक्चरवर काम करत आहे.

आम्ही सर्व जावा अनुप्रयोगासाठी नित्याचा असताना, स्पॉटिफाई सर्व्हर पासून अँड्रॉइड ऑपरेटिंग सिस्टम पर्यंत, जावाचा वापर सुरुवातीपासूनच विविध गेम तयार करण्यासाठी केला जात आहे. चला आमच्या काही आवडी नाकारूया.

रंगीबेरंगी, सामरिक वळण बिंदू MMORPG म्हणून, वक्फू हे एक अद्वितीय रत्न आहे. विंडोज, मॅक आणि लिनक्ससाठी अंकमा गेम्सने विकसित केलेले, खेळाडू अनेक कोठारांचे अन्वेषण करताना 16 वर्गांपैकी एकाचे नियंत्रण घेतात.

वळणावर आधारित लढाई व्यतिरिक्त, गेममध्ये काही अत्यंत अनोखी राजकीय वैशिष्ट्ये देखील आहेत जी खेळाडूंना प्रत्येक दोन आठवड्यात चार राष्ट्रांमधून खेळाडू-राज्यपाल निवडण्याची परवानगी देतात.

अनेकांना आवडणारे वक्फूचे जग देखील अंकामा अॅनिमेशन या अॅनिमेटेड मालिकेद्वारे बदलले गेले, ज्यामुळे फ्रान्समध्ये खळबळ उडाली. तो आता त्याच्या तिसऱ्या हंगामात आहे.

क्लासिक वर्म रोटेशन फॉर्म्युला Nintendo Wii ला जुळवून घेत, टीम 17 डेव्हलपरने जावा वापरणे पसंत केले.

गेमच्या या भागात गेमचा डीएनए फारसा अपरिवर्तित राहिला असताना, गेमने Wii आणि नंतर अनन्य जेश्चर कंट्रोल एकत्रित केले, ज्यामुळे खेळाडूंनी त्यांनी पूर्वी केलेल्या नसलेल्या मार्गांवर हल्ला करण्याची परवानगी दिली.

वर्म्स फ्रँचायझीच्या आधी, जावाने एकदा मोबाइल गेमिंगसाठी जावा वापरला होता ऑर्म गोल्फ क्लब, ते पटकन मालिकेच्या नंतरच्या भागांमध्ये जावापासून दूर गेले.

2000 च्या उत्तरार्धात परत, संत पंक्ती: हा एक मोठा विशेषाधिकार होता, जो ग्रँड थेफ्ट ऑटोने जिंकला आणि बिनडोक कल्पकता अकरावर पोहोचली.

टीएचक्यूच्या सांत्वन गेम व्यतिरिक्त, कंपनीने जी 5 एंटरटेनमेंटला गेमची मोबाईल आवृत्ती तयार करण्याचे काम दिले, जे 2008 मध्ये रिलीज झाले.

मालिकेच्या कथेनंतर, खेळाडूंना लढण्याची संधी देण्यात आली, संपूर्ण खेळाप्रमाणे बँडचा प्रदेश वाढवण्याची. जरी ही आवृत्ती टॉप-डाउन लुकचा आइसोमेट्रिक वापर करते, तरी मिनी-गेम्स आरामदायी खुल्या जगाच्या युक्त्यांवर भर देतात.

जेव्हा मोबाईलचा प्रश्न येतो तेव्हा G5 एंटरटेनमेंटने जावा निवडले यात आश्चर्य नाही. एकदा लिहा, कुठेही पळा तत्त्वज्ञान, जावा त्यावेळी मोबाइल डेव्हलपर्ससाठी सर्वोत्तम पैजांपैकी एक होता.

1989 मध्ये स्थापना केली SimCity: : मूळतः जावा वर बांधलेले नव्हते. प्रोग्रामिंग भाषा अप्रचलित पाहून.

तथापि, मॅक्सिससह तयार केलेला पौराणिक मॅक्स विस राइट गेम त्याच्या वर्षांच्या पलीकडे होता.

अमिगा -मॅकिंटोशच्या सुरुवातीच्या रिलीझनंतर, त्यानंतर कमोडोर 64 -आयबीएम पीसी सिस्टम, सिमसिटी सतत सिस्टीममधून सिस्टममध्ये जात होती जेणेकरून 90 च्या दशकाच्या सुरुवातीच्या गेमर्सना त्याच्या चमत्कारांचा अनुभव घेता येईल.

गेमची लोकप्रियता 2000 च्या दशकात सुरू राहिली, शेवटी गेम हा एक मुक्त स्त्रोत होता. या प्रकाशनच्या समांतर, मॅक्सिसने ब्राउझर-आधारित आवृत्ती तयार केली SimCity: नाव देण्यासाठी JavaScript և HTML5 वापरणे मायक्रोपोलिस जेएस:.

ही आवृत्ती 2013 मध्ये रिलीज करण्यात आली होती आणि आजही खेळण्यायोग्य आहे.

थ्री रिंग्ज डिझाईनद्वारे तयार केलेले, सर्पिल शूरवीर 2011 मध्ये सजीव बाजारात रिलीज झाला. तथापि, खेळण्यासाठी पूर्णपणे विनामूल्य असल्याने मोठ्या प्रमाणावर बहुआयामी ऑनलाइन शीर्षकांपासून ते वेगळे होते, जे त्यावेळी एमएमओमध्ये दुर्मिळ होते.

गेममध्ये, खेळाडू सर्पिल-प्रकार नाइट नियंत्रित करतात. एका गूढ ग्रहावर उतरल्यानंतर, Kn Knovs कारागृहातील गोळीबाराविरूद्धच्या लढाईत इतिहास पुढे नेण्यासाठी आणि अर्थातच, ती गौरवशाली लूट जप्त करण्यासाठी सहकार्य करतात.

रिलीज झाल्यानंतर फक्त एक वर्षानंतर, या हॅक आणि स्लॅशने तीन दशलक्ष खाती जमा केली होती, ज्यामुळे तो जावा गेम्सच्या इतिहासातील सर्वात लोकप्रिय गेम बनला.

Jagex द्वारे निर्मित, जे जावा गेमिंग तज्ञांचे प्रतिनिधित्व करते.RuneScape: हे अर्थातच, जावामध्ये तयार केलेल्या गेमचे सर्वात लोकप्रिय उदाहरण आहे.

मूळतः 2001 मध्ये लॉन्च झालेला, 2000 च्या दशकात हा पटकन एक निर्णायक गेम बनला. RuneScape: एलिनॉरच्या जगात विसर्जित खेळाडू, एक मध्ययुगीन कल्पनारम्य क्षेत्र विविध राज्यांमध्ये विभागलेले.

खेळाडूंना त्यांचे अवतार सानुकूल करण्यास सक्षम करणे, दोन्ही कॉस्मेटिक आणि सांख्यिकीय,RuneScape: पटकन मूलभूत MMORPG बनले, जे त्याच्या लढाईसाठी ओळखले जाते, PvP և प्रतीकात्मक गेमप्ले.

Jagex हळू हळू जावा मधून स्थलांतरित होऊन नुकतेच प्रकाशीत झाले रुनस्केप 3:, त्यांनी जुनी शाळा RuneScape च्या प्रकाशनाने घड्याळ फिरवले.

आपण OSRS किंवा RuneScape 3 चे चाहते असल्यास, कृपया आमच्याशी संपर्क साधा Eldorado.gg: पुढे सरका. तिथे तुम्ही खूप खरेदी करू शकता ओएसआरएस जीपी: किंवा अगदी काही जाहिरात -ताजे खाते. आपल्याला पुढे जाण्यासाठी जे आवश्यक आहे, ते एल्डोराडोकडे आहे.

या यादीमध्ये काही लोकप्रिय खेळ असले तरी, तितके लोकप्रिय खेळ नाहीत Minecraft:– जगातील सर्वात लोकप्रिय खेळ जावा गेम आहे हे लक्षात घेऊन … क्रमवारी लावा:

दरम्यान Minecraft: मूलतः जावामध्ये मार्कस पर्सन -जेन्स बर्गनस्टेन यांनी लिहिलेले, गेम भौमितिकदृष्ट्या वाढल्याने हा खेळ नंतर जावाच्या बाहेर पुन्हा तयार करण्यात आला. अशा पर्यायांसह: Minecraft Pocket Edition: C ++ मध्ये लिहिलेले होते, तर मूळ प्रकाशन म्हणून ओळखले गेले: Minecraft: जावा संस्करण:.

Minecraft, अर्थातच, सादर करण्याची आवश्यकता नाही. हा 21 चा सर्वात निर्णायक खेळ आहेसेंट आतापर्यंत शतक. याचा अर्थ, तुम्हाला माहीत आहे किंवा नाही, जर तुम्ही मिनीक्राफ्ट रिलीज झाल्यानंतर पहिली काही वर्षे खेळला असेल तर तुम्ही आतापर्यंत बनवलेला सर्वात यशस्वी जावा गेम खेळत असाल.

त्याचा विलक्षण वापर – व्यापक वापर असूनही, जावा आज गेम विकासात काहीसा अस्पष्ट आहे. याची अनेक कारणे असली तरी, इतर प्रोग्रामिंग भाषा वापरणाऱ्या सुप्रसिद्ध इंजिनांपासून ते अधिक मोठ्या स्टुडिओपर्यंत जे अधिक लक्ष्यित प्रोग्रामिंग भाषा पसंत करतात, याचा अर्थ असा नाही की त्याने गेमवर आपली छाप सोडली नाही. आणि कुणास ठाऊक, पुढचा मोठा खेळ फक्त जावामध्ये लिहित असेल.