जर तुम्ही Google Cloud Professional DevOps Engineer 2021 प्रमाणपत्र शोधत असाल – विनामूल्य ऑनलाइन क्लाउड DevOps अभियंता अभ्यासक्रम शोधत असाल तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. मी आधी शेअर केले आहे
सर्वोत्तम Google क्लाउड अभ्यासक्रम Dev सर्वोत्तम DevOps अभ्यासक्रम तसेच सर्वोत्तम ऑनलाइन प्रशिक्षण अभ्यासक्रम
मेघ अभियंता,
डेटा अभियंता, և:
मेघ आर्किटेक्ट प्रमाणपत्रे, पण माझे वाचक Google क्लाउड मध्ये मोफत ऑनलाईन अभ्यासक्रम विचारत राहिले, विशेषत: DevOps अभियंता प्रमाणपत्रासाठी, և आज मी नवशिक्या आणि अनुभवी क्लाउड व्यावसायिकांसाठी मोफत GCP क्लाउड DevOps अभियंता प्रमाणपत्र अभ्यासक्रम शेअर करणार आहे.

गुगल अग्रगण्य क्लाउड सेवा प्रदात्यांपैकी एक आहे. याव्यतिरिक्त, त्याचे क्लाउड प्लॅटफॉर्म, जसे की Google क्लाउड प्लॅटफॉर्म (GCP), सर्वात वेगाने वाढणाऱ्या क्लाउड प्लॅटफॉर्मपैकी एक आहे. येत्या काही वर्षांत मायक्रोसॉफ्ट अझूरला मागे टाकण्याची अपेक्षा आहे.


सर्वप्रथम, तुम्ही GCP प्रोफेशनल क्लाउड DevOps अभियांत्रिकी परीक्षा देण्याचा एक उत्तम निर्णय घेतला. क्लाउड कॉम्प्युटिंग हा आयटी उद्योगाचा एक महत्त्वाचा भाग आहे. प्रत्येक कंपनी, त्याच्या उद्योगाची पर्वा न करता, कुठेतरी क्लाउड प्लॅटफॉर्म वापरते. क्लाउड उद्योग येत्या काही वर्षांत सर्वात मोठ्या उद्योगांपैकी एक बनेल.

जीसीपीमध्ये प्रमाणित होणे तुम्हाला क्लाउड कॉम्प्युटिंगमध्ये यशस्वी करिअर करण्यासाठी विस्तृत संधी देऊ शकते. GCP प्रोफेशनल क्लाउड DevOps अभियांत्रिकी परीक्षेच्या तयारीसाठी, मी GCP प्रोफेशनल क्लाउड DevOps अभियंता साठी पाच मोफत अभ्यासक्रम सूचीबद्ध केले आहेत.

बीटीडब्ल्यू, आपल्याला सर्वसमावेशक ऑनलाइन कोर्सची आवश्यकता असल्यास, मी सामील होण्याची शिफारस करतो Google मेघ प्रमाणपत्रे. सर्व एका पॅकेजमध्ये (4) उडेमी वर अभ्यासक्रम. हा ऑनलाइन अभ्यासक्रम विनामूल्य नाही, परंतु सर्वात व्यापक ऑनलाइन Google प्रमाणपत्र अभ्यासक्रम – क्लाउड डेटा इंजिनिअरसह सर्व चार Google क्लाउड प्रमाणपत्रांसाठी प्रशिक्षण प्रदान करते.

GCP प्रोफेशनल क्लाउड DevOps अभियांत्रिकी परीक्षेसाठी शीर्ष 5 मोफत ऑनलाईन अभ्यासक्रम

वेळ न घालवता 2021 मध्ये Google Cloud Professional Cloud DevOps अभियंता परीक्षा देण्यासाठी विनामूल्य ऑनलाइन अभ्यासक्रमांची यादी येथे आहे. हे विनामूल्य अभ्यासक्रम तज्ञांनी तयार केले आहेत: हजारो व्यावसायिक या विनामूल्य ऑनलाइन अभ्यासक्रमांमध्ये सामील झाले आहेत. ते ऑनलाईन लर्निंग पोर्टल्स जसे की कोर्सेरा, उडेमी आणि इतर लोकप्रिय साइट्सद्वारे देखील ऑफर केले जातात.

1. औड किस्सा क्लाउड संगणन (उडेमी विनामूल्य अभ्यासक्रम)

जीसीपी प्रोफेशनल क्लाउड डेवॉप्स परीक्षेच्या तयारीसाठी हे आमचे पहिले पाऊल असेल. या अभ्यासक्रमादरम्यान, प्रशिक्षक झेवियर कॉर्बेट तुम्हाला क्लाऊड कॉम्प्युटिंगच्या सर्व मूलभूत गोष्टी शिकवतील.

या कोर्समध्ये उत्कृष्ट व्हिज्युअल्स, संबंधित चित्रे आहेत, या दोन्ही गोष्टी विद्यार्थ्यांना समजण्यास प्रक्रिया अधिक सुलभ करतात.

या 1 तासाच्या व्हिडिओ ट्यूटोरियलमध्ये आपण खालील गोष्टी शिकाल:

  • क्लाउड कॉम्प्युटिंग म्हणजे काय?
  • हे कस काम करत?
  • ते का शक्य आहे?

तुम्ही तुमच्या कारकिर्दीसाठी एक भक्कम पाया उभारण्यास मदत करू शकता असे काहीतरी शोधत असाल तर हा अभ्यासक्रम सर्वोत्तम पर्याय आहे. येथे तुम्हाला हवी असलेली क्लाऊड थीम तुम्ही निवडू शकता.

2: DevOps अनिवार्य: (उडेमी विनामूल्य अभ्यासक्रम)

आतापर्यंत तुम्ही क्लाउड कॉम्प्युटिंग बद्दल शिकलात. आता तुम्ही GCP प्रोफेशनल क्लाउड DevOps अभियंता परीक्षा देत आहात, तुम्हाला DevOps बद्दल माहिती असणे आवश्यक आहे.

हा अभ्यासक्रम तुम्हाला माहित असणे आवश्यक असलेल्या सर्व गोष्टी शिकवेल. DevOps संकल्पना: हा एक छोटा, सोपा अभ्यासक्रम आहे जो थेट विषयावर केंद्रित आहे
DevOps: त्याच्या मूलभूत गोष्टी.

हा अभ्यासक्रम 2 तास घेतो, և लिनक्स अकादमीने तो तयार केला. आतापर्यंत, 60,000 पेक्षा जास्त विद्यार्थ्यांनी या कोर्समध्ये प्रवेश घेतला आहे, 7019 विद्यार्थ्यांच्या पुनरावलोकनांवर आधारित त्याचे रेटिंग 4.4 आहे.


जर तुम्हाला DevOps माहित नसेल, तर हा कोर्स तुमच्यासाठी सर्वोत्तम पर्याय आहे. यात चांगले स्पष्टीकरण देणारे व्हिडिओ आहेत – चित्र.

2020 मध्ये जीसीपी प्रोफेशनल क्लाउड डेवॉप्स इंजिनिअर होण्यासाठी 5 मोफत अभ्यासक्रम

3: GCP – Google क्लाउड प्लॅटफॉर्म संकल्पना: (उडेमी विनामूल्य अभ्यासक्रम)

आतापर्यंत तुम्ही क्लाउड कॉम्प्युटिंग և DevOps बद्दल शिकलात. आता थीम प्लॅटफॉर्मवर जाण्याची वेळ आली आहे. या कोर्समध्ये तुम्ही GCP च्या वेगवेगळ्या संकल्पनांबद्दल जाणून घ्याल.

हा अभ्यासक्रम धनाजी मौसळे և गुगल क्लाउड प्लॅटफॉर्म गुरुंनी तयार केला आहे; हे 6 तासांचे व्हिडिओ ट्यूटोरियल आहे. आतापर्यंत, 39,000 हून अधिक विद्यार्थ्यांनी या अभ्यासक्रमासाठी प्रवेश घेतला आहे. या कोर्सला 4.2 ग्रेड आहे.

GCP च्या मूलभूत गोष्टी व्यतिरिक्त, ट्यूटोरियल आपल्याला आपल्या Google क्लाउड खात्यात $ 300 क्रेडिट मिळवण्याची युक्ती शिकवेल. म्हणून, जर तुम्ही एखादा अभ्यासक्रम शोधत असाल जो तुम्हाला थेट प्रकल्प अंमलबजावणीचा अनुभव देऊ शकेल, तर हा अभ्यासक्रम तुमच्यासाठी आहे.

मोफत Google क्लाउड प्रशिक्षण

4: अंतिम Google प्रमाणित व्यावसायिक क्लाउड डेव्हलपर 2021: (कोर्सरा मुक्त)

जर तुम्हाला तुमचे प्रशिक्षण थेट एका कोर्सने सुरू करायचे असेल तर हा कोर्स फक्त तुमच्यासाठी आहे. हे 16 तास 20 मिनिटांचे व्हिडिओ ट्यूटोरियल आहे जे तुम्हाला क्लाउड कॉम्प्युटिंग everything GCP बद्दल सर्व काही शिकवेल. याव्यतिरिक्त, शिक्षकांच्या गुगल क्लाउड प्लॅटफॉर्म गुरुंनी माहिती सहजतेने पोहचवण्यासाठी उत्तम देखावे वापरले.

या कोर्समध्ये आतापर्यंत 72,000 पेक्षा जास्त विद्यार्थ्यांनी नोंदणी केली आहे, 1,429 विद्यार्थ्यांच्या पुनरावलोकनांवर आधारित त्याचे रेटिंग 4.5 आहे. या कोर्समध्ये, तुम्ही GCP चे विविध घटक जसे की सुरक्षा, APIs, उपयोजन व्यवस्थापक, क्लाउड रिपॉझिटरी आणि इतर अनेक विकसक साधने शिकाल.

या विषयांव्यतिरिक्त, शिक्षक आपल्याला जलद, प्रभावी जीसीपी प्रमाणन परीक्षांची तयारी कशी करावी हे देखील शिकवेल.

Google Cloud DevOps प्रमाणपत्रासाठी मोफत Coursera कोर्स

5: Google क्लाउड प्रमाणपत्रासह क्लाउड अभियांत्रिकी (अभ्यासक्रम)

आपण खूप तपशीलवार և माहिती अभ्यासक्रम शोधत असल्यास, हा सर्वोत्तम पर्याय आहे. गुगल क्लाउड ट्रेनिंग टीमने हा कोर्स तयार केला आहे – तो Coursera येथे उपलब्ध आहे.

या अभ्यासक्रमामध्ये पाच भिन्न उप-अभ्यासक्रम आहेत, या पाच अभ्यासक्रमांपैकी प्रत्येक विशिष्ट विषयांचा समावेश आहे. या 51 तासांच्या अभ्यासक्रमात आतापर्यंत 37,000 हून अधिक विद्यार्थ्यांनी प्रवेश घेतला आहे. हा कोर्स पूर्ण करण्यासाठी तुमच्याकडे चार महिने असतील.

कारण ते कोर्सचा कोर्स:. त्यामुळे तुम्हाला अनेक प्रश्नमंजुषा, तुम्हाला सादर करायचे असलेले जीवन प्रकल्प दिले जातील, your जेव्हा तुमचे शिक्षक त्यांचे मूल्यांकन करतात, तेव्हा तुम्ही अभ्यासक्रमाच्या पुढील भागाकडे जाऊ शकता. ही कामे पूर्ण केल्याशिवाय तुम्ही हा कोर्स पूर्ण करू शकणार नाही.

Google Cloud DevOps साठी विनामूल्य Coursera प्रमाणन


एवढेच आहे Google Cloud Professional DevOps अभियंता प्रमाणपत्रासाठी सर्वोत्तम विनामूल्य ऑनलाइन अभ्यासक्रम. ही एक सर्वात व्यापक քնն सर्वसमावेशक परीक्षा आहे जी तुम्ही घेऊ शकता, फक्त एका कोर्स नंतर निकालाची अपेक्षा करू शकत नाही, जीसीपीच्या प्रत्येक विशिष्ट संकल्पनेशी परिचित होण्यासाठी तुम्हाला अनेक अभ्यासक्रमांसाठी नोंदणी करावी लागेल, वरील सर्व स्रोतांची नोंदणी करण्याची शिफारस केली जाते जेव्हा तुम्ही हे अभ्यासक्रम पूर्ण करता, तेव्हा मी तुम्हाला खात्री देतो की तुम्हाला GCP प्रोफेशनल क्लाउड DevOps अभियंता परीक्षा अत्यंत सोपी वाटेल.

इतर: क्लाउड कॉम्प्युटिंग և आयटी प्रमाणन अभ्यासक्रम तुम्हाला आवडेल असे लेख


हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. आपण त्यांना शोधल्यास विनामूल्य Google क्लाउड प्लॅटफॉर्म क्लाउड डेवॉप्स अभियंता प्रमाणपत्र अभ्यासक्रम उपयुक्त, कृपया त्यांना आपले मित्र आणि सहकार्यांसह सामायिक करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च – तुम्हाला अधिक व्यापक և केंद्रीकृत ऑनलाइन प्रमाणपत्र अभ्यासक्रमांची आवश्यकता असल्यास, मी सामील होण्याची अत्यंत शिफारस करतो Google मेघ प्रमाणपत्रे. सर्व एका पॅकेजमध्ये (4) उडेमी वर अभ्यासक्रम. Google क्लाउड प्रमाणपत्रांसाठी हा एक विनामूल्य परंतु सर्वसमावेशक ऑनलाइन अभ्यासक्रम नाही Cl क्लाउड डेटा इंजिनिअरसह सर्व चार Google क्लाउड प्रमाणपत्रांसाठी प्रशिक्षण प्रदान करते.