आपल्या अर्जामध्ये कचरा लॉगचे कनेक्शन समाविष्ट आहे काही फायदे. थोडक्यात, कचरा नोंदी आपल्याला कचरा डाउनटाइम ऑप्टिमाइझ करण्यात, एकूण अनुप्रयोग प्रतिसाद वेळ सुधारण्यास, उत्पादन बंद होण्याचा अंदाज लावण्यास आणि गणना खर्च कमी करण्यात मदत करेल. लॉगिंग लॉगमध्ये हे फायदे असले तरी, आम्हाला खात्री नव्हती की लॉगिंगच्या खर्चामुळे प्रोजेक्टमध्ये कोणत्या अतिरिक्त खर्चाची भर पडेल. तर, आम्ही त्या भागाकडे येतो जिथे आपण मध्य मैदानाबद्दल बोलतो.

पर्यावरण:

आम्ही आमच्या अभ्यासासाठी मुक्त स्त्रोत वापरणे निवडले स्प्रिंग बूट पाळीव प्राणी क्लिनिक अनुप्रयोग. पेट क्लिनिक हे स्प्रिंग शू फ्रेमची वैशिष्ट्ये प्रदर्शित करण्यासाठी डिझाइन केलेले बेबी पोस्टर डिझाइन आहे.

आम्ही हा कार्यक्रम OpenJDK 11 लाँच केला. आम्ही हा कार्यक्रम Amazon AWS t2.medium EC2 वर स्थापित केला, ज्यामध्ये 16 GB RAM և 2 प्रोसेसर आहेत. अपाचे जेमीटर ताण चाचणी साधन वापरून चाचणी आयोजित केली गेली. आम्ही CPU वापर, मेमरी वापर मोजण्यासाठी AWS Cloudwatch वापरला. थोडक्यात, ही केस स्टडी आयोजित करण्यासाठी आम्ही वापरलेली साधने / तंत्रज्ञान येथे आहेत.

  • OpenJDK 11:
  • एडब्ल्यूएस ईसी 2:
  • एडब्ल्यूएस क्लाउडवॉच:
  • अपाचे जेमीटर:

चाचणी परिस्थिती

या वातावरणात आम्ही 2 चाचण्या घेतल्या.

  1. प्रारंभिक चाचणी – या परिस्थितीत, आम्ही 200 समवर्ती वापरकर्त्यांसह 20 मिनिटे जीसी लॉग वापरून JMeter टूलशिवाय अॅनिमल क्लिनिक प्रोग्राम चालवला.
  2. GC लॉग सक्षम चाचणी – या परिस्थीतीत, आम्ही पेट क्लिनिक अॅप चालवले, जे 200 समान वापरकर्त्यांसह 20 मिनिटे त्याच JMeter स्क्रिप्टसाठी GC लॉग सक्षम करते.

टीप: जर तुम्हाला GC लॉग कसे सक्षम करावे हे माहित नसेल, तर हे पोस्ट पहा. ‘GC लॉग कसे सक्षम करावे?

चाचणी निकाल:

आम्ही सरासरी प्रोसेसर A AWS Cloudwatch मधून मेमरी वापर և सरासरी प्रतिसाद वेळ և JMeter टूलवरून बँडविड्थ रेकॉर्ड केली. दोन्ही परिस्थितींमधून गोळा केलेला डेटा खालील सारणीमध्ये सारांशित केला आहे.

गोळा केलेला डेटा: आधाररेखा: चाचणी: GC सक्षम आहे चाचणी:
मध्यम CPU वापर 8.35% 10.10%
सरासरी मेमरी वापर 20.80% 20.50%
सरासरी प्रतिसाद वेळ: 3901 ms: 3881 ms:
मध्यम बँडविड्थ 24.4 / से 24.5 / से

जसे आपण पाहू शकता, सीपीयू և मेमरी वापरात कोणताही लक्षणीय फरक नाही. त्याचप्रमाणे, सरासरी प्रतिसादात लक्षणीय फरक नाही – व्यवहाराची बँडविड्थ.

निष्कर्ष

अशा प्रकारे, आमच्या संशोधनाच्या आधारे, आम्ही असा निष्कर्ष काढू शकतो की कचरा लॉग सक्षम करण्यासाठी कोणतीही महत्त्वपूर्ण किंमत नाही. फायदे लक्षात घेऊन आम्ही कचरा लॉग कनेक्ट करून मिळवतो, आपण आपल्या सर्व उत्पादन उदाहरणांमध्ये GC इनपुट पाहू शकता.