दोन्ही! PrSpringBootApplication: आणि A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: सक्षम करण्यासाठी वापरले जाऊ शकते स्प्रिंग बूट स्वयं-कॉन्फिगरेशन वैशिष्ट्य त्यांच्यामध्ये सूक्ष्म फरक आहे. हे: PrSpringBootApplication: पेक्षा कितीतरी जास्त करते A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: करत आहे: खरं तर, हे तीन नोटांचे संयोजन आहे. @इमारत, जे स्प्रिंग फ्रेमच्या जावा-आधारित कॉन्फिगरेशनमध्ये वापरले जाते, SComponentScan: आपल्या लिखित घटकांचे घटक स्कॅनिंग सक्षम करा Ont नियंत्रक: धडे, և: A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: स्वतः, जे आत स्वयंचलित कॉन्फिगरेशन सक्षम करण्यासाठी वापरले जाते स्प्रिंग शूज अर्ज

स्प्रिंग बूटच्या डिझायनर्सना पटकन लक्षात आले की या तीन तळटीप सहसा एकत्र वापरल्या जातात, म्हणून त्यांनी त्या एकत्र केल्या. SpringBootApplicaiton:. आता, तीन तळटीपांऐवजी, आपल्याला फक्त आपल्या मुख्य धड्यावर एक तळटीप चिन्हांकित करण्याची आवश्यकता आहे.

काय फरक आहे? A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: आणि PrSpringBootApplication: हा एक सामान्य स्प्रिंग शू मुलाखत प्रश्न देखील आहे, तो नुकताच माझ्या एका मित्राला त्याच्या जावा मुलाखतीदरम्यान विचारण्यात आला. लोकप्रियता दिली स्प्रिंग बूट फ्रेमवर्क, आपल्या पुढील जावा मुलाखतीला जाण्यापूर्वी असे प्रश्न जाणून घेणे चांगले आहे.

या लेखात मी ते काय करते ते स्पष्ट करेल PrSpringBootApplication: आणि A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: त्यांच्यातील कोणतेही मतभेद हायलाइट करा जेणेकरून तुम्ही योगायोगाने त्यांना तुमच्या मुलाखतीत पाहिले तर तुम्ही आत्मविश्वासाने या प्रश्नाचे उत्तर देऊ शकाल.

किंवा स्प्रिंग बूट करण्यापूर्वी तुम्हाला स्प्रिंग फ्रेमवर्क शिकण्याची गरज नाही, परंतु मला आढळले आहे की स्प्रिंग फ्रेमवर्कचे चांगले ज्ञान कोणत्याही समस्येचे निराकरण करण्यासाठी स्प्रिंग बूट योग्यरित्या वापरण्यात खूप पुढे जाते.

जर तुम्हाला वाटत असेल की तुम्हाला तुमच्या मुख्य वसंत कौशल्यांना बळकट करण्याची गरज आहे किंवा वसंत rangeतु श्रेणी सखोलपणे जाणून घ्यायची आहे, तर मी तुम्हाला वगळा असे सुचवितो वसंत वर्तुळ 5. आरंभिक गुरु उडेमी वर थॉम्पसन वर जॉनचा कोर्स. हा सर्वात व्यापक आणि अद्ययावत वसंत अभ्यासक्रमांपैकी एक आहे.

स्प्रिंग बूटमध्ये स्वयंचलित कॉन्फिगरेशन म्हणजे काय?

जर तुम्हाला माहित नसेल तर स्प्रिंग बूटचा उद्देश स्प्रिंग फ्रेमवर्कसह जावाचा विकास सुलभ करणे आहे. स्प्रिंग आत्ता आपल्यासाठी बरेच काही करत आहे, परंतु कॉन्फिगरेशन आणि अवलंबित्व व्यवस्थापनाच्या दृष्टीने देखील आपल्याकडून बरेच काही आवश्यक आहे, स्प्रिंग बूटने त्याकडे लक्ष देणे आवश्यक आहे.

हे: स्प्रिंग बोटो स्वयंचलित कॉन्फिगरेशन फंक्शन कोर्समध्ये जोडलेल्या JAR अवलंबित्वावर आधारित आपले स्प्रिंग शेड्यूल स्वयंचलितपणे समायोजित करण्याचा प्रयत्न करते.

उदाहरणार्थ, जर HSQLDB तुमच्या कोर्समध्ये उपस्थित असेल – तुम्ही कोणताही डेटाबेस मॅन्युअली कॉन्फिगर केला नसेल, तर स्प्रिंग आपोआप तुमच्यासाठी मेमरी डेटाबेस कॉन्फिगर करेल.

डीफॉल्टनुसार, हे स्वयं-कॉन्फिगरेशन फंक्शन सक्षम केलेले नाही, आपण ते जोडून निवडणे आवश्यक आहे A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: किंवा: SpringBootApplicaiton: तुमच्यापैकी एकाकडून नोट्स Om रचना: सर्वसाधारणपणे धडे मूलभूत: आपला प्रोग्राम चालवण्यासाठी वापरलेला धडा.

जरी हे हिमनगाचे फक्त टोक आहे. स्प्रिंग बूटच्या स्वयंचलित कॉन्फिगरेशनसाठी आपला प्रोग्राम कॉन्फिगर करण्यासाठी अशा 200 पेक्षा जास्त निर्णयांची आवश्यकता आहे. आपणास स्वयंचलित कॉन्फिगरेशनबद्दल अधिक जाणून घेण्यात स्वारस्य असल्यास, नंतर: स्प्रिंग शूज जलद शिका उडेमी कोर्स हा एक उत्तम स्प्रिंग बूट कोर्स आहे.

NEnableAutoConfiguration between prSpringBootApplication between मधील फरक.

आता आम्हाला काय माहित आहे PrSpringBootApplication: आणि A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: नोट्स ते काय करतात, त्यांच्यातील फरक ठळक करण्याची वेळ आली आहे.

त्यांच्यातील काही लक्षणीय फरक येथे आहेत PrSpringBootApplication: आणि A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: तळटीप: स्प्रिंग शूज:

1. उपलब्धता:

हे: SpringBootApplicaiton: तुलनेने नवीन आहे: A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन:. स्प्रिंग बूट 1.2 च्या रिलीझ दरम्यान त्याची ओळख झाली A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: स्प्रिंग बूट 1.0 वरून उपलब्ध आहे.

2. उद्देश:

स्पष्ट हेतू A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: आपल्याला स्प्रिंग बूट अनुप्रयोगाचे स्वयंचलित कॉन्फिगरेशन सक्षम करण्याची आवश्यकता आहे, जे कोर्समध्ये काही वर्ग असल्यास आयटम स्वयंचलितपणे समायोजित करते, उदाहरणार्थ, ते थायमलीफ कॉन्फिगर करू शकते TemplateResolver: आणि ViewResolver: जर Thymeleaf कोर्समध्ये उपस्थित असेल.

दुसरीकडे, PrSpringBootApplication: तीन गोष्टी करतो: हे मुख्य धडा एम्बेडेड कंटेनरसह JAR म्हणून आयोजित करण्यास अनुमती देते. हे जावा कॉन्फिगरेशन तसेच घटक स्कॅनिंग सक्षम करते.

3. वापरते:

हे आहे पर्यायी ठेवा: PrSpringBootApplication: तयार केले: स्प्रिंग शूज आपण अद्याप वापरू शकता असा प्रोग्राम Om रचना: आणि A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: स्वतंत्रपणे, पुढील परिच्छेदातील उदाहरणात दाखवल्याप्रमाणे.

4. नियंत्रण

हे: A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: तळटीप परवानगी देते काही वर्ग निवडकपणे वगळा खाली दर्शविल्याप्रमाणे विशेषता वापरून स्वयंचलित कॉन्फिगरेशनमधून वगळणे.

@Configuration
@EnableAutoConfiguration(exclude={DataSourceAutoConfiguration.class})
public class MyConfiguration {
  //.. Java code
}

जर धडा कोर्समध्ये नसेल तर आपण ते वापरू शकता नाव वगळा: वैशिष्ट्य A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: टीप the पूर्णपणे पात्र वर्गाचे नाव प्रविष्ट करा.

जर तुम्हाला या तळटीपाबद्दल अधिक जाणून घ्यायचे असेल, तर मी क्रेग वॉल्शची उत्कृष्ट कृती, स्प्रिंग इन अॅक्शन वाचण्याचा सल्ला देतो. कृती मध्ये वसंत शूज.

@ SpringBootApplication և able Spring Boot मधील EnableAutoConfiguration च्या भाष्ये मधील फरक.

मजबूत मुद्दे:

आता तुम्हाला फरक समजला आहे A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: आणि PrSpringBootApplication:, या दोन महत्वाच्या नोट्स बद्दल काही मुख्य मुद्द्यांचे पुनरावलोकन करण्याची वेळ आली आहे.

1. आपण निर्दिष्ट करून मुख्य वर्ग किंवा बूटस्ट्रॅप वर्ग निर्दिष्ट करणे आवश्यक आहे: PrSpringBootApplication; हे: आपल्याला JAR एम्बेडेड वेब सर्व्हर म्हणून काम करण्याची अनुमती देईल टॉमकॅट:. आपण इच्छित असल्यास, आपण ते जेट्टी किंवा अंडरटॉमध्ये बदलू शकता.

2. द: PrSpringBootApplication: तीन तळटीपांचे संयोजन आहे Om रचना: (जावा-आधारित कॉन्फिगरेशनसाठी वापरले जाते) SComponentScan: (घटक स्कॅन करण्यासाठी वापरले जाते), A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: (स्वयंचलित कॉन्फिगरेशन सक्षम करण्यासाठी वापरले जाते स्प्रिंग शूज):

3. द: A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: नोट्स स्प्रिंग बूट ऑटो-कॉन्फिगरेशन सक्षम करतात, जे क्लास ट्रॅकवर विशिष्ट वर्गांच्या उपस्थितीवर आधारित मॉड्यूल समायोजित करतात. उदाहरणार्थ, जर Thymeleaf JAR कोर्समध्ये उपस्थित असेल स्प्रिंग एमव्हीसी: म्हणून जोडलेले आहे स्प्रिंग-बूट-वेब-स्टार्टर: पॅकेज, ते टेम्पलेट सॉल्व्हर स्वयंचलितपणे समायोजित करू शकते – आपल्यासाठी विलायक पहा.

4. द: A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: तळटीप आधारित आहे Ition सशर्त: स्प्रिंग 4.0 कडे लक्ष द्या, जे सशर्त कॉन्फिगरेशनची परवानगी देते.

5. स्वयंचलित कॉन्फिगरेशनच्या बाबतीत, स्वहस्ते घोषित केलेले बीन स्वयंचलितपणे तयार केलेले बीन्स रद्द करू शकतात स्वयंचलित कॉन्फिगरेशन फंक्शन. हे वापराद्वारे साध्य केले जाते ConditionalOnMissingBean: वसंत 4.0

6. आपण वापरल्यास: A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: धडे, आपण खाली दाखवल्याप्रमाणे बहिष्कृत वापरून स्वयं-कॉन्फिगरेशनमधून काही धडे निवडकपणे वगळू शकता.

NEnableAutoConfiguration (exclude = DataSourceAutoConfiguration.class)

7. द: PrSpringBootApplication: विशेषण सानुकूलित करण्यासाठी तळटीप उपनाम देखील देते A सक्षम ऑटो कॉन्फिगरेशन: आणि SComponentScan: नोट्स:

एवढे स्प्रिंग बूट्स मधील फरक आपण सहसा जावा अनुप्रयोग वापरता. तुम्ही कसे शिकलात PrSpringBootApplication: स्वयंचलित कॉन्फिगरेशन सुलभ करते you आपल्याला सामान्यपणे आवश्यक असलेल्या भाष्यांची संख्या कमी करून बूटस्ट्रॅप वर्ग तयार करणे, म्हणजे 3 भाष्यांऐवजी, आपल्याला फक्त एक आवश्यक आहे.