नमस्कार मित्रांनो, मी गेल्या काही आठवड्यांपासून ऑनलाईन पदवी कार्यक्रम सामायिक करत आहे जे आपण ऑनलाइन मिळवू शकता कारण अधिकाधिक लोक ऑनलाइन पदवी कार्यक्रम शोधत आहेत. यापूर्वी, मी ऑनलाईन कमावू शकतो अशा टॉप 5 कॉम्प्युटर सायन्स डिग्री शेअर केल्या आहेत. मी आज शेअर करेन

तुम्ही जगातील आघाडीच्या विद्यापीठांमधून ऑनलाईन पैसे कमवू शकता. विविध डेटा समजून घेण्यासाठी पॅनेलच्या स्वरूपात डेटा सायन्स, त्या डेटाला इतिहासात बदलणे, वेगवेगळ्या प्रोग्रामिंग भाषा वापरून कोणीही समजू शकेल असे आलेख

. परंतु कल्पना करा की जर तुम्हाला या विषयावर ऑनलाईन पदवी मिळू शकली तर तेच आम्ही या लेखात समाविष्ट करत आहोत.

डेटा सायन्सचे क्षेत्र हे आज जगात मागणी असलेल्या प्रमाणित क्षेत्रांपैकी एक आहे, काहींनी याला भविष्यातील करिअर किंवा नोकरी असे म्हटले आहे कारण जगाला अशा लोकांची आवश्यकता आहे जे एक चांगला कार्यक्रम किंवा चांगले उत्पादन करण्यासाठी डेटामधून मौल्यवान अंतर्दृष्टी मिळवू शकतात. जग समजून घेणे – येथे डेटा सायंटिस्टचे काम येते.

या लेखात, आम्ही जगातील सर्वोत्तम विद्यापीठांद्वारे ऑफर केलेले काही ऑनलाइन प्रोग्राम पाहू जे आपल्याला संधी देतील ऑनलाईन डेटा सायन्स पदवी lउदाहरणार्थ, महाविद्यालयात न जाता पदव्युत्तर पदवी, जास्त पैसे खर्च करणे किंवा परदेशात शिक्षण घ्यायचे असल्यास आंतरराष्ट्रीय विद्यार्थी असल्यास व्हिसा मिळवणे.

बीटीडब्ल्यू, जर तुम्हाला मशीन लर्निंगमध्ये आपले करिअर सुरू करायचे असेल परंतु अधिक लवचिक आणि परवडणारे पर्याय शोधत असाल तर तुम्ही एक व्यापक मशीन लर्निंग कोर्समध्ये सामील होऊ शकता जसे की ए पासून मशीन लर्निंग. किरिल येरेमेन्को և त्याची सुपरडेटा सायन्स टीम. हा उडेमीचा सर्वात लोकप्रिय և ऑनलाइन शिक्षण अभ्यासक्रमांपैकी एक आहे.

Coursera և edX कडून शीर्ष ऑनलाइन डेटा डिग्री

आपला वेळ वाया न घालवता, जगातील नामांकित विद्यापीठांमधून आपण डेटा सायन्समधून कमावू शकता अशा शीर्ष 5 ऑनलाइन पदांची यादी येथे आहे.

1. संगणक विज्ञान मध्ये मास्टर ऑफ सायन्स (एमएससी)

उर्बाना-चॅम्पियन येथील इलिनॉय विद्यापीठाची ही मास्टर ऑफ सायन्स (एमएससी) पदवी तुम्हाला नोकरीच्या बाजारात पाय ठेवण्यासाठी आवश्यक असलेला डेटा सायन्सचा अनुभव देईल. आपण या कार्यक्रमात सामील झाल्यास, आपण डेटा सायन्सशी संबंधित इतर विषय जसे की मशीन लर्निंग, डेटा मायनिंग, डेटा मायनिंग आणि क्लाउड कॉम्प्युटिंग एक्सप्लोर कराल.

खर्च योजनेसाठी तुम्हाला सुमारे $ 21,400 खर्च येईल: तुम्ही घेतलेल्या प्रत्येक कोर्ससाठी तुम्हाला फक्त पैसे द्यावे लागतील, जे पुढील 12 ते 36 महिन्यांसाठी दर आठवड्याला सुमारे 10-12 तासांच्या प्रयत्नासह एकूण 8 अभ्यासक्रम आहेत.

2: मिशिगन विद्यापीठ. अप्लाइड डेटा सायन्सचे मास्टर

हा मास्टर डिग्री प्रोग्राम आपल्याला अंतर्दृष्टी मिळवण्यासाठी, उपयुक्त माहिती गोळा करण्यासाठी, परिणाम सुधारण्यासाठी आणि महत्वाकांक्षी ध्येये साध्य करण्यासाठी डेटा वापरण्यास शिकवते. डेटा शास्त्रज्ञांना व्यावहारिक प्रकल्पांद्वारे डेटा विज्ञान कौशल्ये कशी लागू करावी हे दाखवण्यासाठी हे डिझाइन केले आहे.

ही पदव्युत्तर पदवी विद्यार्थ्यांना बाजारासाठी अत्यावश्यक असलेल्या वास्तविक-जगातील डेटा विज्ञान कौशल्यांनी सुसज्ज करते.

या मास्टर डिग्रीसह, आपण जगभरातील इतर विद्यार्थ्यांसह प्रकल्पांवर काम कराल. डिप्लोमाची किंमत मिशिगनमधील विद्यार्थ्यांसाठी $ 31,688 आणि मिशिगनच्या बाहेरील विद्यार्थ्यांसाठी $ 42,262 असेल.

टॉप 5 डेटा सायन्स այ मशीन लर्निंग टिप्स तुम्ही ऑनलाईन कमावू शकता - सर्वोत्तम

3: कोलोराडो विद्यापीठ बोल्डर. डेटा सायन्सचे मास्टर

कोणतीही पूर्व आवश्यकता नाही, ज्याचा अर्थ असा आहे की कोलोराडो विद्यापीठाने ऑफर केलेल्या डेटा सायन्स प्रोग्राममध्ये कोणीही या मास्टर डिग्रीमध्ये सामील होऊ शकतो. तथापि, या कार्यक्रमात अधिकृतपणे नोंदणी करण्यासाठी आपण या विद्यापीठाने तयार केलेली परीक्षा उत्तीर्ण होणे आवश्यक आहे.

या क्षेत्रात काम शोधण्यासाठी तुम्हाला क्लाउड डेटा संच և ज्युपिटर नोटबुक तुम्हाला डेटा सायन्स करिअरसाठी पात्र बनवण्यासाठी real ज्युपिटर नोटबुक वापरून प्रत्यक्ष-जगातील प्रकल्पांवर प्रशिक्षित केले जाईल. हे पूर्णपणे ऑनलाइन आहे: ते पूर्ण करण्यासाठी तुम्हाला दोन वर्षे लागू शकतात – प्रमाणपत्र मिळवण्यासाठी.

डेटा सायन्समधील सर्वोत्तम पदवी जी तुम्ही ऑनलाइन कमवू शकता

४. इंपीरियल कॉलेज लंडन, मास्टर ऑफ मेकॅनिकल इंजिनिअरिंग և डेटा सायन्स

हा कोर्स तुम्हाला फक्त डेटा सायन्स शिकवणार नाही. तथापि, हे डेटा अभियंता, सखोल प्रशिक्षक, संगणक सांख्यिकी उद्योग डेटा तज्ञ म्हणून आपल्या कारकीर्दीला देखील चालना देईल आणि आपल्याला डेटा वैज्ञानिक होण्यासाठी प्रेरित करेल.

वास्तविक प्रकल्प राबवून, तुम्हाला तुमचा पोर्टफोलिओ दिसेल և तुम्ही तुमच्या कर्मचाऱ्यांना मशीन लर्निंग, सखोल प्रशिक्षण, डेटा सायन्स և विश्लेषण मध्ये तुमची कौशल्ये दाखवू शकता. कॉस्ट प्रोग्रामची किंमत 28 28,000 your तुमचे प्रमाणपत्र पूर्ण करण्यासाठी आणि प्राप्त करण्यासाठी तुम्हाला 24 महिने लागू शकतात.

नवशिक्यांसाठी ऑनलाईन डेटा सायन्समधील टॉप डिग्री

5: डेटा सायन्स मध्ये मास्टर ऑफ सायन्स

टेक्सास विद्यापीठाने ऑफर केलेली, ही मास्टर डिग्री तुम्हाला प्रामुख्याने डेटा सायन्समध्ये घेते. मग आपण या क्षेत्राशी संबंधित इतर विषय जसे की मशीन लर्निंग, डेटा प्रतिबिंब, डेटा विश्लेषण, डेटा खाण, मॉडेलिंग և बरेच काही.

या पदव्युत्तर पदवीची किंमत सुमारे $ 10,000 आहे आणि आपल्या अभ्यासाची वेळ आणि मेहनत यावर अवलंबून आपल्याला 1.5 ते 3 वर्षे लागू शकतात. त्यात 10 अभ्यासक्रम होते, this या कार्यक्रमासाठी नोंदणी करण्यासाठी तुम्हाला TOEFL किंवा IELTS परीक्षा असणे आवश्यक आहे. तुमची पदवी अगदी विद्यापीठाच्या पदवीधरासारखी मानली जाईल.

ऑनलाइन डेटा सायन्सच्या सर्वोत्कृष्ट ऑनलाइन मास्टरचे शीर्षक

निष्कर्ष

हे सर्व सर्वोत्तम डेटा सायन्स-मशीन लर्निंग डिग्री बद्दल आहे जे आपण जगप्रसिद्ध विद्यापीठांकडून ऑनलाइन मिळवू शकता. Coursera आणि लाल धन्यवाद. आता, प्राप्त डेटा सायन्स मध्ये मास्टर ऑफ सायन्स हे ऑनलाईन प्रोग्राम्स प्रवास किंवा व्हिसाच्या किंमतीशिवाय किंवा सहकाऱ्यांसह खोली भाड्याने न घेता अधिक सोयीस्कर बनले आहेत: तुम्हाला फक्त एक कोर्स करावा लागेल – प्रशिक्षण युनिट सुरू करा ज्यासाठी तुम्हाला प्रमाणपत्र मिळत आहे.

इतर उपयुक्त: डेटा सायन्स – मशीन लर्निंग संसाधने:

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. जर तुम्हाला Coursera և edX գիտ Data Science և ऑनलाईन मशीन लर्निंग अभ्यासक्रम उपयुक्त वाटले, तर कृपया ते तुमच्या मित्र -सहकाऱ्यांसह शेअर करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च: – जर तुम्हाला डेटा सायन्स և मशीन लर्निंगमध्ये तुमचे करिअर सुरू करायचे असेल, परंतु ही ऑनलाईन पदवी परवडत नसेल, तर निराश होऊ नका, तरीही तुम्ही अशा उपयुक्त अभ्यासक्रमांमध्ये सामील होऊन ही उपयुक्त कौशल्ये मिळवू शकता जसे की ए पासून मशीन लर्निंग. किरिल येरेमेन्को आणि त्याच्या सुपरडेटा सायन्स संघाचे प्रशिक्षण. जर तुम्ही हा कोर्स उडेम वर विकत घेतला तर तुम्हाला फक्त $ 10 मध्ये सर्व आवश्यक कौशल्ये मिळतील.