नमस्कार लोकांनो, जर तुम्हाला एथिकल हॅकिंग शिकायचे असेल free मोफत ऑनलाईन कोर्सेस शोधत असाल तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. आम्ही आधी शेअर केले सर्वोत्तम सायबर सुरक्षा अभ्यासक्रमև आज आम्ही तुमच्यासाठी मोफत एथिकल हॅकिंग कोर्सेस शेअर करत आहोत. आपल्यापैकी बहुतेकांना त्या विषयाचे किंवा उद्योगाचे थोडे ज्ञान आहे जे आपण त्या क्षेत्रात करिअर सुरू करू इच्छित असल्यास आदर्श होईल, परंतु बहुतेक लोकांना या कौशल्यांवर प्रभुत्व मिळवण्यासाठी आणि व्यावसायिक बनण्यास मदत करण्यासाठी योग्य कोर्स किंवा प्रोग्राम शोधणे कठीण वाटते. . या लेखातील Click वर क्लिक करा आणि हे कदाचित तुम्हाला नैतिक हॅकिंगमध्ये स्वारस्य असल्याचे दर्शवेल.

एथिकल हॅकिंगला कधीकधी आत प्रवेश चाचणी म्हणून संबोधले जाते जे हॅकर्सद्वारे सिस्टममधील असुरक्षाचे शोषण करण्यासाठी पाठवते; ती प्रणाली विंडोज सारखी संगणक असू शकते. लिनक्स:, macOS, किंवा कदाचित वेबसाइट्स.

हा मुलगा व्हाईट हॅट हॅकर्स म्हणून ओळखला जातो, कारण तो संघटनांना त्यांच्या कमकुवतपणा शोधण्यात आणि त्यांना बंद करण्याचा प्रयत्न करतो, हॅट हॅकर्सच्या विपरीत जे बेकायदेशीर गोष्टींसाठी या असुरक्षिततेचा फायदा घेण्याचा प्रयत्न करतात.

जर तुम्ही व्हाईट हॅट हॅकर बनण्याचा प्रयत्न करत असाल – या क्षेत्रात तुमचे करिअर सुरू करा, तर तुम्ही या लेखात मी तुमच्यासाठी तयार केलेले मोफत अभ्यासक्रम तपासा. त्यापैकी बरेच व्यावहारिक आहेत: असुरक्षिततेचा फायदा घेण्यासाठी वास्तविक हॅकर साधने कशी वापरावी ते दर्शवा.

आणि जर तुम्हाला एथिकल हॅकिंग सारखे मौल्यवान कौशल्य शिकण्यासाठी काही डॉलर्स खर्च करायला हरकत नसेल, तर मी तुम्हाला सामील होण्यासाठी प्रोत्साहित करतो सुरवातीपासून नैतिक हॅकिंग शिका उडेमी वर अभ्यासक्रम.

हा एक उत्तम नैतिक हॅकिंग अभ्यासक्रम आहे जो सुरवातीपासून 400+ पेक्षा जास्त लोक आधीच या उत्तम अभ्यासक्रमात सामील झाले आहेत. हे उडेमीच्या सर्वाधिक विकल्या जाणाऱ्या एथिकल हॅकिंग कोर्सपैकी एक आहे, ज्याचे सरासरी रेटिंग 4.6 आहे.

नवशिक्यांसाठी 5 मोफत एथिकल हॅकिंग कोर्सेस 2021

वेळ न घालवता, 2021 मध्ये एथिकल हॅकिंगबद्दल जाणून घेण्यासाठी सर्वोत्तम विनामूल्य ऑनलाइन अभ्यासक्रमांची यादी येथे आहे. सूचीमध्ये विनामूल्य ऑनलाइन अभ्यासक्रम आहेत: उडेमी, Coursera:, बहुलवाद, և: edX:.

1. संगणक हॅकिंगची मूलभूत माहिती [FREE]

आपण व्यावहारिक धडे जाण्यापूर्वी नैतिक हॅकिंग कसे कार्य करते हे जाणून घेण्यात खरोखर स्वारस्य असल्यास, आपल्याला हा विनामूल्य ऑनलाइन कोर्स पाहण्याची आवश्यकता आहे. हा कोर्स दोन तासांपेक्षा जास्त काळ टिकतो आणि आपल्या प्रवासाला सुरुवात करण्यासाठी आपल्याला आवश्यक असलेल्या सर्व मूलभूत गोष्टी देईल.

आपण सुरक्षेच्या मूलभूत गोष्टी शिकू शकाल, जसे की धमक्या, विविध प्रकारचे हॅकर्स आणि जोखीम मूल्यांकन. मग मालवेअरकडे जा, हॅकर्स या दुर्भावनापूर्ण फायलींसह सिस्टमला कसे संक्रमित करतात आणि त्यांचे विविध प्रकार जसे की ट्रोजन, वर्म्स आणि बॅकडोअर.

लक्ष्य वापरण्यापूर्वी माहिती गोळा करण्यासाठी हॅकर्स वापरत असलेली साधने तुम्हाला दिसेल.

2: एथिकल हॅकिंग – एसक्यूएल इंजेक्शन हल्ला [FREE]

वेब साइट डेटाबेसचे शोषण करण्यासाठी एसक्यूएल इंजेक्शन हे कदाचित सर्वात सामान्य तंत्र आहे, ते दुर्भावनायुक्त जाहिराती वापरते, ते डेटा डंप करण्यासाठी वेब अनुप्रयोग डेटाबेसमध्ये ठेवते.

हे ट्यूटोरियल वेबसाइट्समध्ये प्रवेश करण्यासाठी एसक्यूएल इंजेक्शन साधने कशी वापरावी याची ओळख आहे.

आपण डेटाबेस हल्ल्यांचे तंत्र शिकून प्रारंभ कराल, ही साधने कशी कार्य करतात आणि नंतर आपण sqlmap टूल वापरून डेमो साइट हॅक करणे सुरू कराल, जे या असुरक्षिततेचा फायदा घेण्यासाठी सर्वात लोकप्रिय साधन आहे.

याव्यतिरिक्त, आपण कोणतीही साधने न वापरता वेब साइट डेटाबेस कसे वापरावे ते पाहू शकता, फक्त वेब साइट डेटाबेसमध्ये काही क्वेरी प्रविष्ट करा.

एथिकल हॅकिंग शिकण्यासाठी सर्वोत्तम मोफत udemy कोर्स

3: सुरक्षा विश्लेषकाच्या मूलभूत गोष्टी [Free Coursera Course]

आयबीएमने विकसित केलेल्या नैतिक हॅकिंगबद्दल जाणून घेण्यासाठी आणखी एक रोमांचक कोर्स आपल्याला सुरक्षा कशी कार्य करते – हॅकर्स असुरक्षिततेचे कसे शोषण करते याची एक झलक देईल. कोर्समध्ये 4.8 च्या रेटिंगसह जवळजवळ 2.3k नोंदणी आहे, जे खूप चांगले आहे.

हे: कोर्सरा मोफत कोर्स लक्ष्य गोळा करण्यापूर्वी हल्लेखोरांनी ज्या वेगवेगळ्या टप्प्यातून जावे, जसे की माहिती आणि संभाव्य कागदपत्रे गोळा करणे तुम्हाला शिकवेल.

पुढे, आपण विशिष्ट प्रकारच्या हल्ल्यांपासून स्वतःचे संरक्षण कसे करावे ते पहालजसे नेटवर्क हल्ला your तुमच्या स्थानिक नेटवर्कवर अनधिकृत प्रवेश मिळवण्यासाठी नेटवर्क मॉनिटरिंग टूल कसे वापरावे. शेवटी, आपण विशिष्ट उल्लंघन कसे होतात आणि हॅकर्स त्यांचे कसे शोषण करू शकतात याचा केस स्टडीज आपल्याला दिसेल.

Coursra चा एथिकल हॅकिंगवरील सर्वोत्तम मोफत कोर्स


4: प्रवेश चाचणी – असुरक्षा ओळखणे [Free edX course]

हॅकर्सनी पाळलेल्या सर्वात महत्वाच्या पायऱ्यांपैकी एक म्हणजे लक्ष्य बद्दल आवश्यक माहिती गोळा केल्यानंतर असुरक्षा शोधणे. हा कोर्स इंटरमीडिएट विद्यार्थ्यांसाठी तयार केला गेला आहे ज्यांना ավորել स्कॅन सिस्टीम, संभाव्य असुरक्षिततेसाठी वेबसाइट և असुरक्षा शोधायच्या आहेत.

डेटा संकलन, भेद्यता मूल्यांकन, प्रत्यक्ष ऑपरेशन the निकालाचे ट्रान्समीटर यासारख्या प्रवेश चाचणी पद्धतींमधील फरक समजून घेणे.

मग लक्ष्यित प्रणाली डेटाकडे जा – गणना, आणि नंतर, काही साधनांद्वारे, पोर्ट – भेद्यता प्रणाली स्कॅन करा, शेवटी “शोधलेल्या जहाजांवर” त्यांच्या जोखमींना अहवाल द्या, जोखीम मूल्यांकन म्हणून ओळखला जातो.

नैतिक हॅकिंग शिकण्यासाठी सर्वोत्तम विनामूल्य ईडीएक्स कोर्स

5: अँड्रॉइड ofप्लिकेशनच्या हॅकिंग चाचणीची मूलभूत माहिती [Free Udemy Course]

अँड्रॉइड अनुप्रयोग दुर्भावनायुक्त कोडने संक्रमित होऊ शकतात, आपला फोन अनेक परवानग्यांसह वापरू शकतात, जसे की आवाज रेकॉर्ड करणे, ट्रॅकिंग मोशन आणि बरेच काही. हे ट्यूटोरियल तुम्हाला एक Android अॅप कसे निवडावे हे दर्शवेल the ज्या असुरक्षिततांचा वापर केला जाऊ शकतो ते पाहण्यासाठी.

सेट करून प्रारंभ करा अँड्रॉइड स्टुडिओ:, जे अँड्रॉइड createप्लिकेशन तयार करण्यासाठी वापरले जाणारे ,प्लिकेशन आहे, तुम्ही ofप्लिकेशनचा सोर्स कोड कसा विघटित करायचा हे शिकून फॉरेन्सिक परीक्षा सुरू कराल.

त्यानंतर आपण संभाव्य असुरक्षितता, जसे की असुरक्षित प्रवेश असुरक्षा, असुरक्षित डेटा स्टोरेज आणि बरेच काही एक्सप्लोर करण्यास सुरवात कराल. अँड्रॉइड प्लॅटफॉर्मवर असुरक्षिततेचे मूल्यांकन करण्यासाठी वापरलेले साधन, ड्रॉझर नावाचे सॉफ्टवेअर कसे वापरावे हे देखील आपण शिकाल.

नवशिक्यांसाठी मोफत ऑनलाइन एथिक्स हॅकिंग कोर्स

एवढे 2021 मध्ये एथिकल हॅकिंग शिकण्यासाठी मोफत ऑनलाईन कोर्सेस. शेवटी, नैतिक हॅकिंगमध्ये चांगले होण्यासाठी, आपल्याला केवळ एखाद्या विषयावर ऑनलाइन अभ्यासक्रम घेणे, स्वतःला नैतिक हॅकर म्हणणे आवश्यक नाही, तर काही मंच, गटांमध्ये सामील होणे, लोकांना विचारणे किंवा कदाचित कोणाला पैसे देणे देखील आवश्यक आहे. तुम्हाला या क्षेत्राबद्दल अधिक शिकवते.

इतर: प्रमाणन संसाधने: च्या साठी आयटी तज्ञ և जावा डेव्हलपर

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. तुम्हाला हे आवडल्यास मोफत ऑनलाईन एथिक्स हॅकिंग कोर्सेस कृपया त्यांना आपले मित्र आणि सहकाऱ्यांसह सामायिक करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च –
जर तुम्हाला एथिकल हॅकिंग शिकायचे असेल – असे मौल्यवान कौशल्य मिळवण्यासाठी काही डॉलर्स खर्च करायला हरकत नाही, तर मी सामील होण्याची शिफारस करतो सुरवातीपासून नैतिक हॅकिंग शिका उडेमी वर ऑनलाईन कोर्स. हा कोर्स वापरून 400+ पेक्षा जास्त लोकांनी आधीच एथिकल हॅकिंग शिकले आहे.