नमस्कार, प्रिय, प्रतिसाद देणारे वेब डिझाईन हे अग्रगण्य वेब प्रोग्रामर, वेब डिझायनर आणि अगदी संपूर्ण पॅकेज डेव्हलपर बनण्यासाठी एक मुख्य कौशल्य आहे. जर तुम्हाला रिस्पॉन्सिव्ह वेब डिझाईन शिकण्यात स्वारस्य असेल – सर्वोत्तम ऑनलाइन प्रशिक्षण अभ्यासक्रम शोधत असाल तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. गेल्या काही लेखांमध्ये, मी काही सर्वोत्तम ऑनलाइन शिक्षण अभ्यासक्रम सामायिक केले आहेत UI / UX डिझाइन, HTML 5:, CSS 3:, և: फोटोशॉपarticle या लेखात मी उडेमी, बहुवचन, Coursera Resp इतर लोकप्रिय ऑनलाइन पोर्टल वरून प्रतिसाद वेब डिझाईन शिकण्यासाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम सामायिक करीन.

हे अभ्यासक्रम अनुभवी वेब डिझायनर्स և डेव्हलपर्स և हजारो प्रोग्रामर created प्रोग्रामर्सनी तयार केले आहेत जलद प्रतिसाद देणारी वेब डिझाईन शिकण्यासाठी या कोर्सवर विश्वास ठेवला आहे. घरातून हे अत्यंत आवश्यक कौशल्य शिकण्यासाठी तुम्ही त्यांच्यात सामील होऊ शकता.

गेल्या दोन वर्षात, स्मार्टफोन आपल्या जीवनात बरेच सादर केले गेले आहे. आपल्यापैकी प्रत्येकजण दररोज वापरतो. म्हणूनच सर्व वेब पृष्ठांनी अलीकडेच प्रतिसाद देणारी पृष्ठे विकसित केली आहेत जी कोणत्याही प्रकारच्या स्क्रीनशी जुळवून घेता येतात.

वेबसाईट्सना आता प्रतिसाद देणारी वेब पेजेस असणे आवश्यक आहे कारण जास्तीत जास्त लोक वेगवेगळ्या स्क्रीन आकारांचा वापर करून वेबसाइटवर प्रवेश करतात. साइट चांगली दिसत नसल्यास ते खूप लवकर निघून जातात, म्हणजे विक्री आणि महसूल तोटा.

एक जबाबदार वेबसाइट असणे याचा अर्थ थेट वापरकर्ता अनुभव-कोणत्याही ई-कॉमर्स व्यवसायासाठी वाढलेली विक्री.

रिस्पॉन्सिव्ह वेब डिझाईन हा वेब पेज बनवण्याचा एक मार्ग आहे, त्यामुळे ते स्क्रीनचा आकार बदलून आणि इंटरफेस बदलून आपोआप अनेक प्रकारच्या उपकरणांशी जुळवून घेतात. चांगला वापरकर्ता अनुभव. बरीच साधने आपल्याला या प्रकारची पृष्ठे तयार करण्याची परवानगी देतात, և आम्ही तुम्हाला वेगवेगळे ट्यूटोरियल सांगू जे तुम्हाला तुमचे स्वतःचे कसे बनवायचे ते शिकवतील.

2021 मध्ये नवशिक्यांसाठी 5 सर्वोत्कृष्ट प्रतिसाद वेब डिझाईन अभ्यासक्रम

प्रतिसादात्मक वेब डिझाईन शिकण्यासाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रमांची यादी येथे आहे. हे अभ्यासक्रम जगभरातील हजारो ऑनलाइन प्रोग्रामरद्वारे विश्वासार्ह तज्ञांनी तयार केले आहेत. ते खूप परवडणारे देखील आहेत, विशेषत: उडेमी अभ्यासक्रम, जे तुम्ही उदेमी विकून फक्त $ 10 मध्ये मिळवू शकता, जे कधीकधी घडते.

1. जबाबदार वेब डिझाइनचे मुख्य घटक – HTML5 CSS3 बूटस्ट्रॅप (उडेम)

HTML 5 և CSS 3. वापरून प्रतिसाद वेब डिझाईन शिकण्यासाठी Udemy चा हा सर्वोत्तम अभ्यासक्रम आहे. या कोर्समध्ये आपण प्रतिसादात्मक प्रतिमा work चिन्हांसह कसे कार्य करावे ते शिकाल, आपले स्वतःचे कसे तयार करावे learn आपल्या साइटसाठी मोठे फॉन्ट निवडा.

आपण होस्टिंगद्वारे डोमेन नेम कसे तयार करावे हे देखील शिकाल जेणेकरून आपली साइट इतरांना पाहण्यासाठी थेट इंटरनेटवर असेल. हे एकत्र करा बूटस्ट्रॅप: सहजपणे कॅरोसेल, कार्ड आणि जटिल दिसणारे मेनू जोडा.

हे नवशिक्यांसाठी आहे ज्यांना वेब डिझाइनचे कोणतेही ज्ञान नाही. यात साडे 16 तासांच्या पुस्तिका և 134 डाउनलोड करण्यायोग्य संसाधनांचा समावेश आहे. हा अद्भुत अभ्यासक्रम तयार केल्याबद्दल डॅनियल वॉल्टर स्कॉटचे खूप आभार.

2: HTML5 + CSS3 + बूटस्ट्रॅप: नवशिक्या वेब डिझाईन कोर्स (उडेम)

उडेमी कडून HTML 5, CSS և वेब डिझाईन शिकण्यासाठी हा एक उत्तम अभ्यासक्रम आहे. या कोर्समध्ये मागील सारखाच आशय आहे. कस्टम रिस्पॉन्सिव्ह वेब पेजेस तयार करण्यासाठी हे HTML, CSS आणि बूटस्ट्रॅप एकत्र करण्यावर देखील भर देते.

फिल एबिन և निक वॉल्टर, उडेमीचे दोन सर्वात प्रसिद्ध शिक्षक यांनी तयार केले. या HTML և CSS ऑनलाईन कोर्समध्ये आपण मूलभूत बांधकाम साहित्याचा वापर करून व्यावसायिक, आधुनिक दिसणारी वेबसाइट कशी तयार करावी हे शिकाल.

शेवटी, आपण उत्तम प्रकारे एकत्र करण्यास सक्षम व्हाल HTML, CSS:, आणि बूटस्ट्रॅप: आपल्याला हवे असलेले नेटवर्क तयार करण्यासाठी.

ट्यूटोरियलमध्ये डाउनलोड करण्यायोग्य बोनस चीट शीट्स समाविष्ट आहेत your आपल्या वेबसाइट्स द्रुतपणे डिझाइन करण्यात मदत करण्यासाठी मार्गदर्शक, वास्तविक जगातील नमुने डिझाइन your आपल्या साइट व्यावसायिक बनवण्यासाठी डिझाइन टिप्स և कार्य. ऑन-डिमांड व्हिडिओ ट्यूटोरियलनुसार 8 և अर्ध्या तासात सर्व स्पष्टीकरण, जे तुम्हाला हवे तेव्हा तुम्ही accessक्सेस करू शकता.

HTML5 + CSS3 + बूटस्ट्रॅप शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रम

3: जबाबदार वेबसाइट्सचा विकास आणि विकास (अभ्यासक्रम)

Coursera येथे रिस्पॉन्सिव्ह वेब डिझाईन शिकण्यासाठी हा सर्वोत्तम अभ्यासक्रम आहे. या अभ्यासक्रमाचे नेतृत्व डॉ. मॅथ्यू वाय-किंग, डॉ. मिक ग्रिअर्सन, डॉ. केट डिलिन आणि डॉ. ते सर्व लंडन विद्यापीठातील डॉक्टर आहेत, ते तुम्हाला संवाद, मानव-संगणक संवाद या संकल्पना कशा लागू करायच्या हे शिकवतील. एक परस्परसंवादी, आधुनिक दिसणारी वेबसाईट तयार करणे हे ध्येय आहे.

आपण प्रतिसादात्मक लेआउटसह विविध स्क्रीन आकारांना फिट करण्यासाठी आपले स्वतःचे वेब डिझाइन कसे तयार करावे हे शिकू शकाल great उत्कृष्ट नेव्हिगेशन जोडा – इतर डिझाइन घटक जे आपले पृष्ठ खरोखर व्यावसायिक बनवतील.

अभ्यासक्रमाच्या शेवटी आपण अंतिम वापरकर्त्याच्या उत्पादनासाठी वेबसाइट कशी तयार करावी, सानुकूल थीम तयार करा և पूर्णपणे प्रतिसाद देणारे पृष्ठ लेआउट तयार करण्यासाठी बूटस्ट्रॅप वापरा. वेब पृष्ठावर वापरलेला डेटा निश्चित करण्यासाठी आपण जावास्क्रिप्ट डेटा स्ट्रक्चर्स कसे वापरावे हे देखील शिकाल.

कोर्स दरम्यान तुम्ही वेबसाइटचा डेमो तयार कराल – तुम्ही काही क्विझ पूर्ण करू शकाल – तुम्हाला मॅन्युअलचे ज्ञान मिळेल याची खात्री करण्यासाठी सराव करा.

कोर्स पूर्ण करण्यासाठी तुम्हाला सुमारे 19 तास लागतील. तसे, जर तुम्हाला Coursera अभ्यासक्रम उपयुक्त वाटले, तर मी तुम्हाला सुचवितो Coursera Plus मध्ये सामील व्हा!, एक Coursera सबस्क्रिप्शन प्रोग्राम जो तुम्हाला त्यांच्या सर्वात लोकप्रिय कोर्सेस, स्पेशलायझेशन, सर्टिफिकेशन्स आणि रेफरल प्रोजेक्ट्स मध्ये अमर्यादित प्रवेश देतो.

जलद प्रतिसाद देणारे वेब डिझाईन शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रम

4: मायक्रोसॉफ्ट प्रगत सीएसएस संकल्पना (edX)

आपल्या साइटसाठी जबाबदार वेब पृष्ठे डिझाइन करण्यात मदत करण्यासाठी हा सर्वोत्तम edX वेब डिझाईन – CSS अभ्यासक्रम आहे. मायक्रोसॉफ्ट आम्हाला सीएसएसच्या सामर्थ्याचा वापर करून उपकरणांसाठी योग्य चाचणी वेबसाईट कशी विकसित करावी हे शिकण्यासाठी एक कोर्स देते.

या कोर्समध्ये आपण मूलभूत CSS तयार करण्यासाठी शैली मार्गदर्शकांचे विश्लेषण कसे करावे, नेटवर्कद्वारे प्रतिसाद देऊन प्रत्येक गोष्ट सानुकूलित करण्यासाठी अर्थपूर्ण HTML և CSS आधार तयार करा.

तुम्ही इमेज फ्रेम मॉड्यूल, कलर मास्क मॉड्यूल आणि बरेच काही तयार करायला शिकाल. अधिक माहितीसाठी खालील लिंकवर क्लिक करा.

हा कोर्स अशा लोकांसाठी तयार करण्यात आला आहे ज्यांना वेब पेज तयार करण्याचे मूलभूत ज्ञान आहे HTML:, CSS:, և जावास्क्रिप्ट more अधिक प्रगत CSS शिकायचे आहे.

रिस्पॉन्सिव्ह वेब डिझाईन शिकण्यासाठी सर्वोत्तम edX कोर्स

5: ख्रिस कॉन्व्हर्स द्वारे एक उत्तरदायी वेब डिझाईन तयार करणे (उडेम)

प्रतिसादात्मक वेब डिझाईन शिकण्यासाठी हा एक उत्तम उडेमी ऑनलाइन कोर्स आहे. ख्रिस कॉन्व्हर्स द्वारे निर्मित, हा कोर्स CSS3 मीडिया क्वेरी working Google HTML5 शिव जावास्क्रिप्ट एकत्रीकरण multiple एकाधिक स्क्रीनसाठी डिझाइन सानुकूलनासह कार्य करण्यावर केंद्रित आहे.

यामध्ये फोटोशॉपमधील हॉट इमेज सेगमेंट फोटो ऑप्टिमायझेशन तंत्राचे प्रशिक्षण देखील समाविष्ट आहे. यासाठी कोणत्याही पूर्व प्रोग्रामिंग ज्ञानाची आवश्यकता नाही. याव्यतिरिक्त, मॅन्युअलमध्ये एकूण 3 և अर्ध्या तासाच्या व्हिडीओचा समावेश आहे – दोन डाउनलोड करण्यायोग्य संग्रहण जे तुम्हाला हवे तेव्हा डाउनलोड करू शकता.

एकूणच ज्यांना प्रतिसाद वेब डिझाईन शिकायचे आहे त्यांच्यासाठी एक उत्तम ऑनलाइन कोर्स – बनला वेब डिझायनर 2021

उडेमीचा उत्तरदायी वेब डिझाईन शिकण्याचा सर्वोत्तम अभ्यासक्रम

एवढेच आहे नवशिक्यांसाठी सर्वोत्तम वेब डिझाइन अभ्यासक्रम. आपण विकसित करत असलेल्या डिव्हाइसच्या प्रकारानुसार प्रतिसाद देण्यासाठी वेबसाइट सानुकूलित करण्याचे वेगवेगळे मार्ग आहेत. आपण पाहिल्याप्रमाणे, सर्वात जास्त वापरला जाणारा CSS कोड या हेतूसाठी आहे.

बूटस्ट्रॅपचे पर्याय देखील आहेत – इतर प्रकारच्या लायब्ररी. हे एक विस्तारित कार्य आहे जे सर्व नेटवर्क आणले पाहिजे. आपल्यासाठी सर्वोत्तम असलेली एक निवडण्यासाठी ही यादी वापरण्याची वेळ आली आहे great उत्तम दिसण्यासाठी आपल्या साइट्स सानुकूल करा և व्यावसायिक.

इतर: वेब डिझाईन և विकास लेख तुम्हाला अभ्यास करायला आवडेल

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. तुम्हाला हे आवडल्यास सर्वोत्कृष्ट प्रतिसादात्मक डिझाईन ऑनलाइन अभ्यासक्रम, कृपया त्यांना आपले मित्र आणि सहकार्यांसह सामायिक करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च – जर तुम्हाला वेब डिझाईन शिकायचे असेल पण सुरू करण्यासाठी मोफत ऑनलाईन प्रशिक्षण अभ्यासक्रम शोधत असाल तर तुम्ही तपासा उडेमीचे हे मोफत वेब डिझाईन कोर्सेस. हा अभ्यासक्रम पूर्णपणे विनामूल्य आहे-संपूर्ण संसाधने քերով ई-पुस्तकांसह. या कोर्ससाठी आपल्याला फक्त साइन अप करण्याची आवश्यकता आहे विनामूल्य उडेमी खाते.