नमस्कार मित्रांनो, जर तुम्ही 2021 मध्ये सामील होण्यासाठी सर्वोत्तम Coursera कोर्सेस, सर्टिफिकेशन ագիտ स्पेशलायझेशन शोधत असाल तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. गेल्या काही लेखांमध्ये, मी सर्वोत्तम Coursera शिक्षण अभ्यासक्रम सामायिक केले आहेत अजगर, सॉफ्टवेअर डेव्हलपमेंट, և: क्लाउड कॉम्प्युटिंग:և आज मी 2021 मध्ये सामील होऊ शकणारे सर्वोत्तम Coursera कोर्सेस, मेजर և प्रमाणपत्रे शेअर करेन. यशस्वी आणि व्यावसायिक करिअरसाठी ऑनलाईन अभ्यासक्रम आणि प्रमाणपत्रे अनिवार्य झाली आहेत և ही प्रक्रिया म्हणजे महाविद्यालयीन शिक्षण घरी राहणे, क्लासेस पाहणे, व्हिडिओ पाहणे, प्रश्नमंजुषा घेणे like पूर्ण झाले, आता तुम्ही अधिकृतपणे प्रमाणित आहात it जेव्हा ऑनलाईन अभ्यास करण्याची वेळ येते सर्वोत्तम व्यासपीठ, कोणीही कोर्सेराशी स्पर्धा करू शकत नाही.

Coursera बद्दल सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे ती जगातील सर्वोत्तम विद्यापीठांमधून प्रशिक्षण देते, जसे की येल, जॉन वॉन हॉपकिन्स, स्टॅनफोर्ड, ड्यूक – इलिनॉय विद्यापीठ. जर ते पुरेसे नसेल, तर आयबीएम, गूगल -.मेझॉन सारख्या जगातील टॉप टेक कंपन्यांचे हे सर्वोत्तम अभ्यासक्रम आहेत.

Coursera हे एक ऑनलाइन शिक्षण व्यासपीठ आहे जे जगभरातील शिक्षण सामायिक करण्यासाठी डिझाइन केले आहे, विशेषतः ज्यांना उच्च शिक्षण परवडत नाही – उच्च शिक्षण, घरी एकटे राहणे, मोफत वर्गात उपस्थित राहणे किंवा जर तुम्हाला तुमचे प्रमाणपत्र मिळवायचे असेल तर पैसे द्या:

हा लेख तुमच्यासोबत Coursera चे सुप्रसिद्ध և सर्वोत्तम अभ्यासक्रम, प्रमाणपत्रे आणि मागणीत विशेषता जसे की सखोल अभ्यास, डेटा सायन्स և क्लाउड कॉम्प्युटिंग shares तुम्हाला फक्त व्याख्याने परीक्षा कशी उत्तीर्ण होतात ते पाहणे आवश्यक आहे. प्रमाणित

शीर्ष 10 Coursera कोर्सेस, स्पेशलायझेशन և प्रमाणन

वेळ न घालवता कोर्सेराच्या सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रमांची, प्रमाणपत्रांची आणि प्रमुखांची यादी येथे आहे. अशी मौल्यवान कौशल्ये शिकण्यासाठी ही खरोखर उत्तम संसाधने आहेत अजगर, डेटा सायन्स, Amazonमेझॉन वेब सेवा, आयटी समर्थन, मशीन लर्निंग, कृत्रिम बुद्धिमत्ता և Google क्लाउड प्लॅटफॉर्म.

ते तयार केले गेले आहेत – मिशिगन युनिव्हर्सिटी सारख्या प्रतिष्ठित विद्यापीठांनी प्रदान केले आहेत – जगातील सर्वात मोठ्या तंत्रज्ञान कंपन्या जसे की Google, IBM – Amazon.

1. प्रत्येकासाठी अजगर

पायथन शिकण्यासाठी सर्वात लोकप्रिय ऑनलाइन कोर्स संगणकावर आधारित प्रोग्रामिंग भाषांच्या इतिहासापासून सुरू होतो, त्याऐवजी पायथन डेटाची रचना व्हेरिएबल्स शिकण्याऐवजी – इंटरनेट एक्सेस, स्क्रॅपिंग आणि एसक्यूएलशी संवाद साधण्यासारख्या काही प्रोजेक्टमध्ये ते ज्ञान लागू करणे. डेटाबेस

अनेकांनी मला विचारले की कोर्सेरा मधील सर्वोत्तम पायथन कोर्स कोणता आहे आणि याचे उत्तर हे आहे. पायथन हा खरोखरच कोर्सराचा सर्वांसाठी सर्वोत्तम पायथन कोर्स आहे – जर तुम्हाला पायथन शिकायचे असेल तर तुम्हाला या कोर्समध्ये सामील होणे आवश्यक आहे.

2: पायथनसह Google IT ऑटोमेशन

आणखी एक उत्तम Google ट्यूटोरियल तुम्हाला शिकवते की तुमची कंटाळवाणी कामे स्वयंचलित करण्यासाठी अजगर कसा वापरावा, भाषा शिकण्यापासून ते G क्लाउड Git և Github कॉन्फिगरेशन through तुमचे काम स्वयंचलित करून ऑपरेटिंग सिस्टमशी कसे संवाद साधायचे ते शिकण्यासाठी. कार्ये:

आपण सर्वोत्तम कोर्सरा आयटी ऑटोमेशन कोर्स शोधत असल्यास, हा एक आहे. हा गुगलच्या लोकप्रियतेचा एक भाग आहे आयटी समर्थन प्रमाणपत्र ज्याचा वापर अनेकांनी आपले आयटी करिअर सुरू करण्यासाठी केला आहे.
नवशिक्यांसाठी सर्वोत्तम पायथन प्रमाणपत्र

3: आयबीएम डेटा सायन्स

नवशिक्यांसाठी डेटा सायन्सच्या काही संकल्पनांपासून सुरू होणारा, नंतर पायथन भाषा, एसक्यूएल डेटाबेसमध्ये कसा वापरायचा, डेटा विश्लेषण և व्हिज्युअलायझेशन, तसेच मशीन लर्निंगद्वारे कोर्स पूर्ण करणे यासाठी कदाचित सर्वोत्तम տվյալների सर्वसमावेशक अभ्यासक्रम. हेडस्टोन प्रकल्प.

जर तुम्हाला आश्चर्य वाटत असेल की कोर्सेराचा सर्वोत्तम डेटा सायन्स कोर्स कोणता आहे, तर मी तुम्हाला सांगतो – ते अगदी जवळ आहे. हे उत्तम प्रकारे बांधलेले, सुव्यवस्थित, अद्ययावत आहे-त्यात सिद्धांताचे योग्य मिश्रण आहे-ऑनलाइन विज्ञान शिकण्यासाठी व्यावहारिक व्यायाम. याव्यतिरिक्त, आपल्याला सर्वात जुन्या ज्ञात तंत्रज्ञान कंपन्यांपैकी एक IBM कडून प्रमाणपत्र मिळेल.

नवशिक्यांसाठी सर्वोत्तम डेटा विज्ञान प्रमाणपत्र

4: एडब्ल्यूएस मूलभूत गोष्टी:

जर तुम्हाला एडब्ल्यूएस ची मूलभूत माहिती जाणून घ्यायची असेल, तर हा कोर्स तुमच्यासाठी आहे, ते तुम्हाला मूलभूत गोष्टी शिकवतील, नंतर सुरक्षा जोखीम सोडवतील, तुमच्या प्रोग्रामचे संरक्षण करतील, एडब्ल्यूएस क्लाउडमध्ये कसे स्थलांतर करायचे, शेवटी सर्व्हर applicationsप्लिकेशन तयार करायचे, त्याचे आर्किटेक्चर शिका, अधिक जाणून घ्या :

नवशिक्यांसाठी सर्वोत्कृष्ट AWS प्रमाणपत्र

5: Google क्लाउडसह क्लाउड आर्किटेक्चर

आयटी मध्यस्थांसाठी – ज्यांना गुगल क्लाउडमध्ये करिअर करायचे आहे, तुम्ही गुगल क्लाऊड इन्फ्रास्ट्रक्चर և त्यांच्या सेवा, मोबाईल नेटवर्क सबनेटची गणना कशी कराल solution सोल्यूशन घटकांची रचना कशी कराल և परीक्षेच्या शेवटी तैनात कराल. अभ्यासक्रम

नवशिक्यांसाठी सर्वोत्तम Google क्लाउड प्रमाणन

6: सखोल प्रशिक्षण

सर्वोत्तम पायथन सखोल प्रशिक्षण अभ्यासक्रमांपैकी एक म्हणजे न्यूरल नेटवर्क शिकणे, साधे कसे बनवायचे, नंतर आपले मॉडेल कसे परिष्कृत करायचे ते शिकणे, तसेच काही मशीन लर्निंग अल्गोरिदम, नंतर नैसर्गिक भाषेचे गुंतागुंतीचे न्यूरल नेटवर्क तयार करणे. ओळख. प्रक्रिया

2021 मधील सर्वोत्तम डीप लर्निंग सर्टिफिकेशन

7: नैसर्गिक भाषेचा विकास

नैसर्गिक भाषा शिकण्यासाठी एक उत्कृष्ट अभ्यासक्रम, जो एक खोल शिकण्याचा विषय आहे, लॉजिस्टिक रिग्रेशन वापरून मूड विश्लेषणासह प्रारंभ करणे, नंतर अनुक्रम मॉडेल, पुनरावृत्ती न्यूरल नेटवर्क आणि शेवटी लक्ष मॉडेल वापरून भाषांचे भाषांतर करणे.

नवशिक्यांसाठी सर्वोत्तम एनएलपी प्रमाणपत्र

8: प्रत्येकासाठी AI

हा अभ्यासक्रम गैर-तांत्रिक लोकांवर केंद्रित आहे ज्यांना AI त्यांच्या व्यवसायात समाविष्ट करायचे आहे, AI तुम्ही AI ची संज्ञा शिकून प्रारंभ कराल this या तंत्रज्ञानाची क्षमता काय आहे, technology हे तंत्रज्ञान तुमच्या कंपनीच्या समस्या कशा सोडवू शकतात तसेच և वापर प्रकरणे: AI एआय जगाला जे परिवर्तन करू शकते.

नवशिक्यांसाठी सर्वोत्तम AI प्रमाणपत्र

9: मशीन लर्निंग

सर्वात व्यापक मशीन लर्निंग कोर्समध्ये या विज्ञानाच्या जवळजवळ सर्व पैलूंचा समावेश आहे, तंत्रज्ञानाच्या सिद्धांतापासून ते रेखीय लॉजिस्टिक रिग्रेशन सारख्या काही रेखीय मॉडेल्सपर्यंत जसे की प्रस्तावित प्रकल्प तयार करण्यासाठी प्रकल्प वापरून तंत्रिका नेटवर्क अनियंत्रित शिक्षण. प्रणाली

नवशिक्यांसाठी मशीन लर्निंगचे सर्वोत्तम प्रमाणपत्र

10: Google IT समर्थन विशेषज्ञ

आयटीमध्ये करिअर शोधणाऱ्या नवशिक्यांसाठी, हा सर्वोत्तम प्रशिक्षण अभ्यासक्रम आहे जो Google ला मदत करू शकतो, संगणक हार्डवेअर և सॉफ्टवेअर प्रशिक्षण ते नेटवर्क वर्क օգտագործում ऑपरेटिंग सिस्टम जसे की लिनक्स և त्यांच्या फाइल सिस्टम և सुरक्षा և इत्यादी.

शीर्ष 10 Coursera अभ्यासक्रम ification प्रमाणन:

एवढेच आहे 2021 मध्ये तुम्ही सामील होऊ शकता असे सर्वोत्तम Coursera अभ्यासक्रम आणि प्रमाणपत्रे. जर तुम्हाला IT मध्ये व्यावसायिक करिअर करायचे असेल, क्लाउड इंजिनियर पायथन प्रोग्रामर व्हायचे असेल किंवा फक्त मनोरंजनासाठी शिका – नवीन ज्ञान मिळवा – कौशल्ये.

तसे, जर तुम्ही अनेक Coursera अभ्यासक्रम किंवा व्यवसायात सामील होण्याचा विचार करत असाल तर विचार करा कोर्सरा अधिक: सबस्क्रिप्शन, जे तुम्हाला त्यांच्या सर्वात लोकप्रिय कोर्सेस, स्पेशलायझेशन, प्रोफेशनल सर्टिफिकेट -मार्गदर्शित प्रोजेक्टमध्ये अमर्यादित प्रवेश देते. यासाठी तुम्हाला वर्षाला 399 डॉलर्स लागतील, परंतु अमर्यादित प्रमाणपत्रे मिळवल्याने ते पैशाचे योग्य आहे.

इतर: Coursera և प्रोग्रामिंग लेख तुम्हाला आवडेल

हा लेख वाचल्याबद्दल धन्यवाद. तुम्हाला हे आवडल्यास सर्वोत्तम Coursera अभ्यासक्रम ific प्रमाणपत्रे: मग कृपया आपले मित्र आणि सहकाऱ्यांसह शेअर करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.


पुनश्च – जर तुम्ही 2021 मध्ये उडेमी मधील सर्वोत्तम अभ्यासक्रम शोधत असाल तर तुम्ही माझ्या यादीशी परिचित होऊ शकता प्रोग्रामर आणि सॉफ्टवेअर डेव्हलपर्ससाठी सर्वोत्तम उडेमी अभ्यासक्रम. यात जावा प्रोग्रामिंग, पायथन, गिट և सॉफ्टवेअर डेव्हलपमेंटसाठी इतर आवश्यक कौशल्ये शिकण्यासाठी सर्वोत्तम उडेमी ऑनलाइन अभ्यासक्रम आहेत.