जाकार्ता स्ट्रट्स जावा वेब अनुप्रयोग तयार करण्यासाठी सर्वात लोकप्रिय एमव्हीसी फ्रेमवर्कपैकी एक आहे. स्ट्रट्स 1.0 ने 2000 च्या सुरुवातीला जगावर राज्य केले स्प्रिंग एमव्हीसी: हाती घेणे तथापि, स्ट्रट्सवर लिहिलेले अनेक प्रकल्प आहेत ज्यांना सक्रिय सेवेची आवश्यकता आहे, म्हणूनच स्ट्रट्स डेव्हलपर्सना अजूनही मागणी आहे. हे COBOL सारखे झाले नाही, परंतु स्ट्रट्स 2.0 ची नवीनतम आवृत्ती लक्षणीय समुदायासह व्यसनाधीन इंजेक्शनसह सक्षम वेब MVC फ्रेमवर्क आहे. हे स्प्रिंग एमव्हीसीशी जवळच्या स्पर्धेत आहे, परंतु स्ट्रट्स डेव्हलपर्सची मागणी पाहता, आपण जावा वेब प्रोग्रामिंगमध्ये नोकरी शोधत असाल तर हे शिकणे अद्याप एक चांगले तंत्रज्ञान आहे.

स्ट्रट्स शिकण्याचा सर्वोत्तम मार्ग कोणता आहे? बरं, तुम्ही पुस्तकांपासून सुरुवात करू शकता – ज्यांना आवडत नाही त्यांच्याकडून
मोफत ई-पुस्तकेև मी जास्तीत जास्त मोफत ई – पुस्तके शिकणार आहे जे जावा आणि जे 2 ईई डेव्हलपर्ससाठी उपयुक्त आहेत.

एचटीएमएल, सीएसएस, जावास्क्रिप्ट, तसेच जेएसपी և सर्वलेट तंत्रज्ञान, तसेच जेएसपी -सर्वलेट सारख्या वेब मूलभूत गोष्टींचे चांगले ज्ञान, जावा वेब अनुप्रयोग विकसित करण्यात खूप पुढे जाते.

आपल्याला अद्यतनाची आवश्यकता असल्यास, मी सुचवितो की आपण त्यासह जा नातेवाईकांद्वारे जावा वेब मूलभूत बहुलवाद अभ्यासक्रम. नवशिक्यांसाठी आणि प्रगत विकासकांसाठी जावा वेबची मूलभूत माहिती जाणून घेण्यासाठी हा एक चांगला अभ्यासक्रम आहे.

जावा डेव्हलपर्ससाठी 3 मोफत सिग्नल पुस्तके

येथे तीन स्ट्रट्स पुस्तके आहेत जी ऑनलाइन वाचन किंवा पीडीएफ डाउनलोडसाठी विनामूल्य उपलब्ध आहेत. सर्वप्रथम, कोणत्याही जावा ईई डेव्हलपरसाठी दोन पुस्तके खरोखर चांगली आहेत ज्यांना स्वतः स्ट्रट्स 1 किंवा स्ट्रट्स 2 शिकण्याची इच्छा आहे. लक्षात ठेवा, स्ट्रट्स 2 स्ट्रट्स 1 पेक्षा पूर्णपणे भिन्न आहे, आपण त्यांना तपासावे फरक: द्रुत तुलनासाठी.

1) स्ट्रट्स जगण्याची मार्गदर्शक. सर्वोत्तम सरावाची मूलतत्वे

लेखक: श्रीकांत शेनॉय
डाउनलोड करा: http://www.cbre.eu/portal/pls/portal/res_rep.show_report?report_id=264

वर्णन: हे विनामूल्य स्ट्रट्स पुस्तक डाउनलोड करा: स्ट्रट्स सर्व्हायव्हल गाईड. पीडीएफ फॉरमॅटमध्ये मूलभूत पद्धती. हे पुस्तक तुम्हाला जावा सर्व्हर फेसेस वापरून जावा मध्ये डायनॅमिक वेबसाइट्स कशी तयार करायची हे शिकवते.

आपण स्ट्रट्स फ्रेमवर्क कसे कार्य करते ते शिकाल, आपण आपला पहिला स्ट्रट्स प्रोग्राम कसा तयार करावा, कृती, प्रमाणीकरण, त्रुटी हाताळणी, स्ट्रट्स लेबल लायब्ररी, टाइल्स, आंतरराष्ट्रीयकरण आणि स्ट्रट्स फ्रेमवर्क वापरण्याचा योग्य मार्ग शिकू शकाल.

नवशिक्यांसाठी आणि अनुभवी स्ट्रॉट्स दोघांसाठी खूप उपयुक्त पुस्तक. तुम्ही देखील करू शकता: एक छापील प्रत खरेदी करा Amazonमेझॉनवरील या पुस्तकातून you तुम्हाला हवे असल्यास, तुम्ही हे पुस्तक देखील ऑनलाइन स्ट्रट्स कोर्स सारखे एकत्र करू शकता नवशिक्यांसाठी स्ट्रट्स 2 फ्रेम स्ट्रट्स चांगल्या प्रकारे समजून घेण्यासाठी. मला आढळले की पुस्तकांमधून शिकणे և अभ्यासक्रम खरोखर उपयुक्त आहेत, և तुम्ही अधिक चांगले learn जलद शिकता.

2) प्रारंभ समर्थन 2

लेखक: इयान रॅफल्स
डाउनलोड करा: http://www.infoq.com/minibooks/starting-struts2:

वर्णन: हे विनामूल्य ई-पुस्तक “स्टार्टिंग स्ट्रट्स 2” पीडीएफ स्वरूपात डाउनलोड करा. Struts2 लोकप्रिय Struts जावा वेब अनुप्रयोग मध्ये नवीनतम विकास आहे. हे स्प्रिंग एमव्हीसी फ्रेमवर्कइतकेच सामर्थ्यवान आहे, कारण ते व्यसन व्यसनाला इतर अनेक फंक्शन्समध्ये इंजेक्ट करण्यास समर्थन देते जे केवळ समर्थन करते. स्प्रिंग एमव्हीसी:.

आपण स्ट्रट्स 1 आणि स्ट्रट्स 2 मधील फरक, जावा एमव्हीसी वेब अनुप्रयोग तयार करण्यासाठी स्ट्रट्स 2 कसे वापरावे आणि स्ट्रट्स 2.0 प्रभावीपणे वापरण्यासाठी काही उत्पादकता टिपा शिकाल.

हे पुस्तक infoq.com वरून विनामूल्य पीडीएफ डाउनलोडसाठी उपलब्ध आहे, և आपण हे करू शकता एक छापील प्रत खरेदी करा bookमेझॉन वरून या पुस्तकातून.

2 चांगली शिकण्याची पुस्तके

3) अधिक सर्वलेट्स և जावा सर्वर पृष्ठे

लेखक: मार्टी हॉल
डाउनलोड करा: http://pdf.moreservlets.com/

वर्णन: इतर सर्व्हर – JavaServer पृष्ठे आता विनामूल्य पीडीएफ स्वरूपात उपलब्ध आहेत. वेब-सक्षम अनुप्रयोग-डायनॅमिक वेबसाइटसाठी जावा 2 प्लॅटफॉर्म वापरण्यासाठी एक व्यावहारिक मार्गदर्शक. नवीन संधींवर लक्ष केंद्रित करते. मानक जेएसपी टॅग लायब्ररी, फिल्टर, लाइफ सायकल श्रोते, घोषणात्मक – सॉफ्टवेअर सुरक्षा, वेब अनुप्रयोग – बरेच काही.

हे निव्वळ गुलामांचे पुस्तक नाही, परंतु तुम्ही “सर्वलेट” आणि “जेएसपी” वापरण्याऐवजी केवळ क्लॅप्ससह सॉफ्टवेअर विकसित करत नसल्यामुळे, जावा जे 2 ईई मध्ये सर्वसमावेशक वेब अनुप्रयोग विकास शिकण्यासाठी हे एक चांगले पुस्तक आहे. ही पुस्तके मात्र स्ट्रट्ससाठी चांगले कव्हरेज देतात.

तुम्हाला स्ट्रट्स प्रगत संकल्पनांचे नवशिक्या आणि अनुभवी प्रोग्रामर दोन्ही सापडतील. जर तुम्हाला कोर्स हवा असेल तर तुम्ही सामील होऊ शकता! JSP, Servlets Begin JDBC for beginners. डेटाबेस प्रोग्राम तयार करा वास्तविक जगातील अनुप्रयोग विकसित करून सर्व्लेट, जेएसपी-जेडीबीसी सह प्रत्यक्ष अनुभव मिळवण्यासाठी उडेमी कोर्स.

जावा डेव्हलपर्ससाठी चांगले स्ट्रट्स बुक

एवढे Java և J2EE डेव्हलपर्ससाठी मोफत स्ट्रट्स फ्रेमवर्क पुस्तके. काही पुस्तके केवळ ऑनलाईन वाचण्यासाठी विनामूल्य आहेत, तर काही विनामूल्य पीडीएफ म्हणून डाउनलोड केली जाऊ शकतात. जर तुम्हाला इतर कोणतीही विनामूल्य पुस्तके मिळाली तर ती आमच्याबरोबर लिहा.

अतिरिक्त प्रशिक्षण
नातेवाईकांद्वारे जावा वेब मूलभूत
नवशिक्यांसाठी स्ट्रट्स 2 फ्रेम
स्प्रिंग फ्रेमवर्क मास्टर क्लास – नवशिक्यापासून तज्ञापर्यंत

तुम्हाला स्ट्रट्स -स्प्रिंग रेंजवरील माझा इतर लेख देखील वाचायला आवडेल.

 • जावा डेव्हलपर रोडमॅप (नकाशा)
 • जावा जावा डेव्हलपरसाठी शीर्ष 10 स्ट्रट्स मुलाखत प्रश्न (उत्तरे:)
 • उत्तरांसह शीर्ष 10 स्प्रिंग फ्रेमवर्क मुलाखत प्रश्न (इकडे बघा)
 • स्ट्रट्स 1.0 आणि स्ट्रट्स 2.0 फ्रेम मधील फरक. (उत्तर:)
 • जावा मध्ये स्प्रिंग फ्रेमवर्क शिकण्यासाठी 5 चांगली पुस्तके (यादी:)
 • स्ट्रट्समध्ये अॅक्शन क्लास म्हणजे काय – ते कसे वापरावे? (उत्तर:)
 • जावामधील फॅक्टरी पॅटर्नच्या De डिपेंडन्सी इंजेक्शन The मधील फरक. (उत्तर:)
 • स्प्रिंग सर्कलच्या सखोल शिक्षणासाठी 5 अभ्यासक्रम (अभ्यासक्रम)
 • स्प्रिंग – स्वयंचलित n jection इंजेक्शन नोट्स between मधील फरक. (उत्तर:)
 • 10 स्प्रिंग एमव्हीसी नोट्स प्रत्येक जावा डेव्हलपरला माहित असणे आवश्यक आहे (नोट्स)
 • नवशिक्यांसाठी स्प्रिंग शूज शिकण्यासाठी 5 अभ्यासक्रम (अभ्यासक्रम)
 • 5 स्प्रिंग Java जावा डेव्हलपर्ससाठी हिवाळी ऑनलाइन अभ्यासक्रम (यादी:)

पुनश्च – स्प्रिंग MVC वापरून RESTful वेब सेवा कशी विकसित करायची हे तुम्हाला जाणून घ्यायचे असल्यास, मी तुम्हाला सामील होण्याचा सल्ला देतो वसंत मास्टर क्लाससह हॉलिडे यूजीन पराशिव यांनी. स्प्रिंग MVC सह शिकण्यासाठी जावा प्रशिक्षकांसाठी REST हा एक उत्तम अभ्यासक्रम आहे.