ही माझ्या यादीतील सर्वोत्तम भाषांपैकी एक आहे प्रोग्रामिंग भाषा 2021 मध्ये शिकल्या जातील. परंतु त्याच्या सर्व सोयीसाठी, अजगर अजूनही शिकण्यासाठी एक सोपी भाषा आहे आणि बऱ्याचदा एक नवशिक्या प्रोग्रामिंग भाषा म्हणून ओळखली जाते.

जर तुम्ही जावा प्रोग्रामर किंवा वेब डेव्हलपर असाल जे वेब अॅप्लिकेशन्स तयार करण्यासाठी जावास्क्रिप्ट वापरतात, तरीही ते पैसे देते अजगर शिका कारण पॉलीग्लॉट प्रोग्रामर बनणे, म्हणजे एकापेक्षा जास्त प्रोग्रामिंग भाषा आत्मसात करणे, केवळ तुमचे ज्ञान आणि अनुभव सुधारत नाही, तर पॉलीग्लॉट प्रोग्रामरला महत्त्व देणाऱ्या कंपन्यांसाठी तुम्हाला अधिक आकर्षक बनवते.

जर तुम्ही नवीन प्रोग्रामिंग भाषा शिकण्याचा विचार करत असाल, तर पायथन ही योग्य निवड आहे, खासकरून जर तुम्ही अनेक संधींसह डेटा सायन्स -मशीन लर्निंगमध्ये फायदेशीर करिअर शोधत असाल.

मी ब्लॉग लिहायचो नवशिक्याने पायथनवर जावा का निवडावा? प्रोग्रामिंगने सुरुवात केली, परंतु तेव्हापासून सर्वकाही खूप पुढे आले आहे. अलिकडच्या वर्षांत अजगर खूप वाढला आहे, ज्यामुळे पायथन विकासकांना अधिकाधिक संधी उपलब्ध झाल्या आहेत.

विशेषत: युनायटेड स्टेट्स आणि युनायटेड किंगडम सारख्या विकसित देशांमध्ये, पायथनचा उदय ही एक घटना आहे, ज्याचा एक भाग शास्त्रज्ञांना श्रेय दिले जाऊ शकते जेथे पायथन एक प्रोग्रामिंग भाषा बनली आहे, उलट जावा:, क:, և: सी ++:.

नवशिक्यांसाठी शीर्ष 5 पायथन ऑनलाइन अभ्यासक्रम – बेस्ट ऑफ लॉट

ऑनलाईन नवीन तंत्रज्ञान शिकण्यासाठी शीर्ष दोन ठिकाणांपैकी दोन Udemy և Pluralsight कडून 2021 मध्ये पायथन शिकण्यासाठी माझ्या शीर्ष 5 ऑनलाइन अभ्यासक्रमांची यादी येथे आहे.

1. पूर्ण पायथन बूट कॅम्प: पायथन 3 मधील स्क्रॅच हिरो वरून जा

250,000 पेक्षा जास्त विद्यार्थ्यांसह उडेमी मधील हा सर्वात लोकप्रिय पायथन अभ्यासक्रम आहे. हे कोर्सच्या गुणवत्तेबद्दल बोलते.

उडेमीसह पायथन प्रोग्रामिंग भाषा शिकण्याचा हा एक व्यापक परंतु सरळ अभ्यासक्रम आहे. आणि सर्व स्तरांच्या प्रोग्रामरसाठी उपयुक्त.

या कोर्समध्ये तुम्ही पायथन 3 प्रभावीपणे शिकाल. तुम्ही पायथन डाउनलोड करणे, तुमच्या कॉम्प्युटरवर इंस्टॉल करणे आणि नंतर हळूहळू वेगवेगळ्या विषयांकडे जाणे सुरू कराल.

हा एक हँड-ऑन कोर्स आहे जिथे प्रशिक्षक तुम्हाला थेट पासवर्ड दाखवेल, तो किंवा ती काय करत आहे हे स्पष्ट करेल. कोर्समध्ये क्विझ, नोट्स, गृहपाठ तसेच समाविष्ट आहे पायथन प्रकल्प पोर्टफोलिओ. तुमच्या शिक्षणाला कोणते पूरक आहे?

थोडक्यात, 2021 मध्ये पायथन शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रमांपैकी एक – हे स्वस्त आहे, मी उडेमी फ्लॅश विक्री दरम्यान ते फक्त $ 10.99 मध्ये विकत घेतले.

2: पायथन मूलभूत:

Pluralsight मध्ये पायथन शिकण्यासाठी हा एक मजेदार कोर्स आहे – जर तुमच्याकडे Pluralsight सदस्यत्व असेल तर उत्तम. मी पायथनवर काही अभ्यासक्रम घेतले बहुलवाद, पण हे माझ्याबरोबर राहते.

लेखक ऑस्टिन -रॉबरने शिकण्याची मजा ठेवण्याचे एक उत्तम कार्य केले परंतु त्याच वेळी अर्थपूर्ण.

जसे: इतर अभ्यासक्रम, हे देखील सुरवातीपासून सुरू होते the पहिल्या 30 मिनिटांत तुम्ही तुमच्या कामाच्या ठिकाणी डाउनलोड कसे करावे և स्थापित कसे करावे हे शिकाल. आपल्या ओएसबद्दल काळजी करू नका, कोर्समध्ये लिनक्स, विंडोज तसेच मॅकवर पायथन स्थापित करणे समाविष्ट आहे, जेणेकरून आपण कव्हर केले.

2020 मध्ये पायथन शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रम

कोर्समध्ये सर्व मूलभूत पायथन विषय समाविष्ट आहेत. तारांचे व्यवस्थापन և संकलन, मॉड्युलॅरिटी, वस्तू, संग्रह, त्रुटी हाताळणे, अपरिवर्तनीयता, वर्ग, फायली :, तसेच पायथन अनुप्रयोगांची स्थापना.

थोडक्यात, Python हा Pluralsight मध्ये शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रमांपैकी एक आहे, परंतु तुम्हाला सदस्यत्वाची आवश्यकता आहे. आपल्याकडे अद्याप नसल्यास, आपण a नोंदणी करू शकता 10 दिवसांची विनामूल्य चाचणी course हा कोर्स जवळजवळ मोफत प्रविष्ट करा.

3: पायथन मास्टरक्लास पूर्ण करा

उडेमीमध्ये पायथन शिकण्यासाठी हा एक विलक्षण अभ्यासक्रम आहे. मी टिम बुचाल्काचा मोठा चाहता आहे, मी त्याच्या काही वर्गांना हजेरी लावली आहे. त्याची आवड आणि अनुभव त्याच्या अभ्यासक्रमांमध्ये खरोखर दिसून येतो, म्हणूनच जर तुम्ही पहिल्यांदा पायथन शिकत असाल तर मी या पायथन कोर्सची शिफारस करतो.

सामग्रीच्या बाबतीत, हे इतर दोन अभ्यासक्रमांपेक्षा फारसे वेगळे नाही, परंतु शैली सर्वात महत्वाची आहे. जर तुम्ही टिम बुचाल्काशी संपर्क साधू शकता, जे खूप शक्य आहे, तर तुम्ही कराल अजगर शिका खूप वेगवान – मजेदार घोडा.

टिम बुचाल्का आणि जीन-पॉल पॉल, टिम सॉफ्टवेअर डेव्हलपमेंट आणि ट्रेनिंगचे प्रशिक्षक, जे 60+ वर्षांपासून एकत्र आहेत, त्यांचा अनुभव तुम्हाला अजगर योग्य प्रकारे शिकण्यास नक्कीच मदत करेल.

या कोर्समध्ये पायथन 3.0 देखील समाविष्ट आहे, जे आता बहुतेक संस्थांद्वारे वापरले जाते. हा शेवटचा नाही तर शिकण्याचा शेवटचा मुख्य मार्ग आहे.

4: पायथन बायबल | आपल्याला पायथनमध्ये प्रोग्राम करण्यासाठी आवश्यक असलेली प्रत्येक गोष्ट

उडेम वर पायथन शिकण्यासाठी हा एक उत्तम अभ्यासक्रम आहे. हे प्रोजेक्ट-आधारित ट्यूटोरियल आहे-आपण या पायथन ट्यूटोरियलमध्ये 11 प्रकल्प तयार कराल. जर तुम्ही वैयक्तिक संकल्पना शिकण्यापेक्षा एखाद्या प्रोजेक्टवर काम करायला शिकत असाल तर हा कोर्स तुमच्यासाठी आहे.

हा एक सर्वसमावेशक, सखोल, पूर्णपणे तयार केलेला अभ्यासक्रम आहे जो आपल्याला पायथनमध्ये प्रोग्राम करण्यासाठी माहित असणे आवश्यक असलेले सर्व काही शिकवते. हे शीर्षकात जे वचन दिले आहे ते देते: AZ, सर्व काही येथे आहे.

Udemy և Pluralsight कडून नवशिक्यांसाठी सर्वोत्तम पायथन कोर्स

लेखक, iy iyad, मूलभूत संगणक विज्ञान-प्रोग्राम-आधारित अध्यापनात पुरस्कारप्राप्त विद्यापीठ व्याख्याता आहे जे या अभ्यासक्रमात खरोखर प्रतिबिंबित होते.

एका शब्दात, एक पायथन शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रम, जर तुम्हाला वैयक्तिक संकल्पनांवर जाण्याऐवजी प्रकल्प-आधारित शिक्षण आवडत असेल.

5: अजगर 30 दिवस |: आपली पायथन क्षमता अनलॉक करा

2016 च्या सुरुवातीला, पायथनने जगातील नवशिक्यांसाठी प्रथम क्रमांकाची भाषा म्हणून जावाला मागे टाकले. का? हे नवशिक्यांसाठी अगदी सोपे आहे या वस्तुस्थितीमुळे आहे, परंतु तरीही व्यावसायिकांसाठी ते खूप प्रगत आहे.

आपण गोष्टी स्वयंचलित करण्यासाठी फक्त साध्या स्क्रिप्ट लिहू शकत नाही, तर हस्तकला कॉन्फिगर करण्यासाठी एक जटिल प्रोग्राम देखील तयार करू शकता. आपण IoT साठी पायथन देखील वापरू शकता, वेब विकास, मोठी माहिती, डेटा सायन्स, मशीन लर्निंग, आणि अधिक.

अजगर 30 दिवस |:  तुमचा सर्वोत्तम पायथन संभाव्य कोर्स udemy उघडा

हा एक सोयीस्कर कोर्स आहे फक्त नवशिक्यांसाठीच नाही तर प्रोग्रामर ज्यांना इतर प्रोग्रामिंग भाषा माहित आहेत. जावा:, सी ++: मला पाहिजे आहे अजगर शिका.

30 दिवसांसाठी, हा कोर्स तुम्हाला जवळजवळ कोणत्याही वेब साइटवरून डेटा स्क्रॅप करण्यासाठी, सर्व प्रकारच्या ऑटोमेशनसाठी स्वतःचे पायथन सॉफ्टवेअर तयार करण्यासाठी अत्याधुनिक पायथन सॉफ्टवेअर कसे लिहायचे ते शिकवेल. हे व्यस्त प्रोग्रामरसाठी योग्य आहे जे गंभीर गोष्टी करायला शिकत आहेत.

हे सर्व काही बद्दल आहे 2021 मध्ये पायथन प्रोग्रामिंग शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रम. पायथन एक आकर्षक भाषा आहे: आपल्याला जटिल वस्तूंपासून वस्तूंमध्ये वस्तू स्वयंचलित करण्यासाठी साध्या स्क्रिप्ट तयार करण्याची परवानगी देते, परंतु तरीही ती शिकण्यासाठी एक सोपी भाषा आहे. मी नुकत्याच सुरू झालेल्या सर्व नवशिक्यांसाठी पायथनची अत्यंत शिफारस करतो. जावासह पायथन प्रोग्रामिंगचा अनुभव तुम्हाला तुमच्या कारकीर्दीत बराच काळ मदत करेल.

इतर: प्रोग्राम प्रोग्रामिंग संसाधने: तुम्हाला आवडेल

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. जर तुम्हाला हा लेख आवडला असेल तर कृपया तुमच्या मित्र आणि सहकाऱ्यांसह शेअर करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च – जर तुम्हाला पायथन शिकण्यात स्वारस्य असेल परंतु या अभ्यासक्रमांमध्ये सामील होऊ शकत नाही Py पायथन सुरू करण्यासाठी विनामूल्य कोर्स शोधत असाल तर तुम्ही ते देखील तपासू शकता पायथन प्रोग्रामिंगची ओळख उडेमी वर अभ्यासक्रम. हे पूर्णपणे विनामूल्य आहे, आपल्याला फक्त या अभ्यासक्रमासाठी साइन अप करण्यासाठी विनामूल्य उडेमी खाते तयार करण्याची आवश्यकता आहे.