नमस्कार जावा डेव्हलपर्स, जर तुम्हाला मायक्रोसर्व्हिस आर्किटेक्चर शिकायचे असेल – विनामूल्य ऑनलाईन कोर्सेस सारखी मोफत मायक्रो सर्व्हिस संसाधने शोधत असाल तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आहात. मी आधी शेअर केले जावा प्रोग्रामरसाठी सर्वोत्तम मायक्रो सर्व्हिसेस जावा և स्प्रिंग फ्रेमवर्क वापरून मायक्रो सर्व्हिस तयार करा և आज मी स्प्रिंग बूट և स्प्रिंग क्लाउड फ्रेमवर्कद्वारे जावामध्ये मायक्रोसेवा शिकण्यासाठी काही विनामूल्य शिकवणी सामायिक करेन. जर तुम्हाला माहित नसेल तर, मायक्रो सर्व्हिसेस ही एक अत्याधुनिक वास्तुकला आहे जी उपयोजन, स्केलिंग आणि अगदी विकास सुलभ करण्यासाठी क्लाउड कॉम्प्युटिंगसह उत्तम प्रकारे जोडते.

हे आपला जावा अनुप्रयोग उपयोजित करण्याचा एक नवीन मार्ग प्रदान करते, जेथे मोनोलिथिक जावा अनुप्रयोग अनेक लहान, स्वतंत्र जावा अनुप्रयोगांमध्ये विभागले गेले आहेत जे स्वतः विकसित, उपयोजित आणि चाचणी करता येतात.

मायक्रोचिप आर्किटेक्चरचे अनुसरण करण्याचे अनेक फायदे आहेत, उदाहरणार्थ, एकाधिक प्रोग्रामर एकाच वेळी अनेक प्रक्रिया चालवू शकतात. बिल्डिंग -रिलीजची प्रक्रिया सुलभ होते कारण आपण फक्त जे बदलता तेच वापरता.

मायक्रो सर्व्हिसची आणखी एक मोठी गोष्ट म्हणजे ती ढगाला समांतर चालते. ते मोजणे सोपे आहे – अनेकदा कंटेनर वापरून तैनात केले जाते जसे की: डॉकर, जे उपयोजन सुलभ करते, जे पुढील स्केलिंगसाठी कुबेरनेट्स वापरून स्वयंचलित देखील केले जाऊ शकते. क्लाउड-आधारित आर्किटेक्चरसाठी वाढत्या ड्राइव्हसह, मायक्रोसेवा अधिकाधिक लोकप्रिय होत आहे. हे आता जावा प्रोग्रामरसाठी आवश्यक कौशल्य बनले आहे.

जावामध्ये सूक्ष्मसेवा-आधारित अनुप्रयोग विकसित करताना, स्प्रिंग फ्रेमवर्क एंटरप्राइज-वाइड मायक्रो सर्व्हिसेस तयार करणे, देखरेख करणे आणि उपयोजित करण्यासाठी सर्वोत्तम उपाय प्रदान करते. सूक्ष्म सेवा आपल्याला अनेक लहान सामान्य घटकांपासून मोठ्या प्रमाणावर प्रणाली तयार करण्याची परवानगी देतात.

जर तुम्ही बारकाईने पाहिले तर ते घटक-आधारित विकासाचे स्प्रिंग मॉडेलचे अनुसरण करते. मायक्रो सर्व्हिस एका छोट्या प्रक्रियेद्वारे तयार केली जाते जी आपल्याला हवे ते मिळवण्यासाठी एकत्र काम करते. जेव्हा प्रोग्राममध्ये लहान, सहयोगी घटक, जावा क्लासेस किंवा स्प्रिंग बीन्स असतात तेव्हा स्प्रिंग समान कार्य करते. हे कमकुवत एकत्रित डिझाइन आधुनिक सॉफ्टवेअरच्या विकासात योगदान देणारे अनेक फायदे देते.

तसे, जर तुम्हाला स्प्रिंग बूट և स्प्रिंग क्लाउड वापरून मायक्रो सर्व्हिस विकसित करण्यात स्वारस्य असेल तर मी अत्यंत शिफारस करतो स्प्रिंग बूट -स्प्रिंग क्लाउड कोर्ससह मास्टर मायक्रो सर्व्हिस उडेमी वर. हे विनामूल्य नाही, परंतु बरेचसे परवडणारे आहे – आपण ते उडेम विक्रीतून फक्त $ 10 मध्ये खरेदी करू शकता.

2021 मध्ये जावा डेव्हलपर्ससाठी 5 विनामूल्य स्प्रिंग ट्रंक – जेट मायक्रोफायनान्स कोर्स

वेळ वाया घालवल्याशिवाय, मायक्रोसर्व्हिस आर्किटेक्चर शिकण्यासाठी विनामूल्य ऑनलाइन अभ्यासक्रमांची यादी येथे आहे – स्प्रिंग बूट वापरून ते तयार करा, वसंत ढग, և: RxJava: व्याप्ती: हे मोफत अभ्यासक्रम रेडहॅट ट्रेनिंग, गुगल क्लाउड ट्रेनिंग सारख्या व्यावसायिकांनी तयार केले आहेत – हजारो डेव्हलपर्सवर विश्वास ठेवून.

उडेमी և कोर्सेरा popular सारख्या लोकप्रिय ऑनलाइन वेबसाइट्सद्वारे ते ऑफर केले जातात जे जावा डेव्हलपर्ससाठी आदर्श आहेत ज्यांना मायक्रो सर्व्हिसेसबद्दल जाणून घ्यायचे आहे. ते नवशिक्यांसाठी आणि विकसकांसाठी तितकेच उपयुक्त आहेत ज्यांना सूक्ष्म सेवेमध्ये काही ज्ञान आणि अनुभव आहे.

1. स्प्रिंग शूज և स्प्रिंग क्लाउडसह मास्टर स्प्रिंग मायक्रो-सर्व्हिसेस.

उदमी वर स्प्रिंग बूट և स्प्रिंग क्लाउडसह हा सर्वोत्तम विनामूल्य मायक्रोफायनान्स कोर्स आहे. हे ट्यूटोरियल कार्तिकेयन टी यांनी तयार केले आहे, मी आधी शिफारस केलेल्या पूर्ण गट जावा ट्यूटोरियलचे लेखक. या मोफत मायक्रोसर्व्हिस कोर्समध्ये तुम्ही मायक्रोसर्व्हिस आर्किटेक्चरच्या मूलभूत गोष्टी शिकाल.

एकदा आपण मूलभूत गोष्टी समजून घेतल्यानंतर, आपण स्प्रिंग बूट և स्प्रिंग क्लाउड वापरून एक मिनी-मायक्रो सर्व्हिस developप्लिकेशन विकसित कराल, जिथे आपण मायक्रो सर्व्हिस आर्किटेक्चर तयार करण्यासाठी किंमत, इन्व्हेंटरी, चलन रूपांतरण यासारख्या अनेक सेवा तयार कराल. विनामूल्य सेवा विकसित करण्यासाठी काही अनुभव मिळवण्यासाठी हा अभ्यासक्रम उत्तम आहे.

जर तुम्हाला आधीच स्प्रिंग ट्रंक և थोडे स्प्रिंग क्लाउड माहित असेल, तर तुम्ही पटकन शिकाल, पण तुम्हाला ते माहित नसले तरीही तुम्हाला बरीच उपयुक्त माहिती मोफत मिळेल. वसंत inतूमध्ये जावामध्ये मायक्रो सर्व्हिसेसचा अभ्यास करू इच्छित असलेल्या कोणालाही मी या कोर्सची शिफारस करतो.

2: ReactiveJ सह प्रतिक्रियाशील जावा मायक्रोसेवा विकसित करा

जावामध्ये मायक्रो सर्व्हिसेस शिकण्यासाठी हे उडेमीच्या विनामूल्य शिकवण्यांपैकी एक आहे. मागील अभ्यासक्रमातील फरक – हा अभ्यासक्रम – तो वापरतो प्रतिक्रियाशील जे: आणि RxJava: स्प्रिंग बूट -स्प्रिंग क्लाउडऐवजी जावामध्ये जेट मायक्रो सर्व्हिस तयार करा.

या अभ्यासक्रमात तुम्ही प्रतिक्रियाशील प्रोग्रामिंगच्या मूलभूत संकल्पना शिकाल – आम्ही जावाच्या सहाय्याने प्रतिक्रियाशील सूक्ष्मसेवा विकसित करणार आहोत. प्रतिक्रियाशील जे:, և: RxJava2:. हा अभ्यासक्रम नवशिक्यांसाठी योग्य आहे.

या कोर्समध्ये आपण शिकणार असलेल्या मुख्य गोष्टी येथे आहेत

  • प्रतिक्रियाशील प्रोग्रामिंग
  • JSR 340 सर्वलेट 3.1 तपशील
  • प्रतिक्रियाशील प्रोग्रामिंगचे फायदे
  • अनब्लॉक एम्बेडेड जेटी:
  • ReactiveJ नॉन-ब्लॉकिंग և असिंक्रोनस लायब्ररी
  • ReactiveJ सह एक असिंक्रोनस: ब्लॉकिंग प्रोग्राम विकसित करा
  • ReactiveJ և RxJava2 सह अतुल्यकालिक և अनब्लॉकिंग प्रोग्राम विकसित करा

जर तुम्हाला माहित नसेल तर, स्प्रिंग बूट – स्प्रिंग क्लाउड हा मायक्रसेरोव्डे विकसित करण्याचा एकमेव मार्ग नाही. आपल्याकडे इतर पर्याय देखील आहेत, जसे की RxJava, क्वार्कस, मायक्रोनॉट:, आणि बरेच काही. जावामध्ये मायक्रो सर्व्हिस तयार करण्याचा दुसरा मार्ग शोधण्यासाठी हा विनामूल्य अभ्यासक्रम उत्तम आहे.

ReactiveJ सह सूक्ष्मसेवा शिकण्यासाठी मोफत ऑनलाईन कोर्स

3: क्लाउड-नेटिव्ह अॅप्स և मायक्रो सर्व्हिस आर्किटेक्चरद्वारे

उडेमीचा हा एक विनामूल्य मायक्रो-सर्व्हिस यू कोर्स आहे ज्याचा वापर जावामध्ये आपली ई-सेवा आर्किटेक्चर तयार करण्यासाठी योग्य फ्रेमवर्क-टूल्स तयार करण्यासाठी केला जाऊ शकतो. हा कोर्स रेडहॅट इंक, जेबॉस प्रायोजक आणि रेडहॅट लिनक्सचा निर्माता यांनी तयार केला आहे.

या अधिकृत रेड हॅट कोर्समध्ये, रेड हॅट प्रोग्रामरचे मुख्य वकील बर्ट सटर सूक्ष्मसेवेच्या स्थापत्यशास्त्राचा सखोल अभ्यास करतील.

या कोर्समध्ये आपण शिकणार असलेली मूलभूत कौशल्ये येथे आहेत.

1. सूक्ष्मसेवा आर्किटेक्चरची मूलभूत माहिती.

2. विविध सूक्ष्मसेवा कशा तैनात करायच्या ते जाणून घ्या DevOps पाइपलाइन.

हा कोर्स प्रोग्रामरसाठी डिझाइन केलेला आहे-प्रोग्रामर ज्यांना विविध फ्रेमवर्क-टूल्स एकत्र करायचे आहेत-त्यांच्या संस्थेसाठी सूक्ष्म-सेवा आर्किटेक्चर तयार करणे. अंतर्दृष्टी शोधणाऱ्यांसाठी हे छान आहे ओपनशिफ्ट: आणि
व्यवस्थापक: साधन – व्यासपीठ.

MicroService և Cloud शिकण्यासाठी मोफत Udemy कोर्स

4: सॉफ्टवेअर सॉफ्टवेअर डिझाईन և मायक्रो सर्व्हिस

आपण आतापर्यंत पाहिल्यापेक्षा ही अधिक मूलभूत प्रक्रिया आहे. जर तुम्ही मायक्रोसर्व्हिसचे पूर्ण नवशिक्या असाल, तर मी या विनामूल्य कोर्ससह प्रारंभ करण्याचे सुचवितो. अत्यंत स्वस्त, त्रुटी-सहनशील, सुरक्षित, मोठ्या प्रमाणावर वितरित प्रणालीची रचना कशी करावी हे शिकण्यासाठी हा अभ्यासक्रम उत्तम आहे.

या लहान विनामूल्य अभ्यासक्रमात तुम्ही सॉफ्टवेअर कसे तयार करावे ते शिकाल जे स्केलेबल, अधिक सुरक्षित आणि अधिक सुलभ असेल. टीअर-ए सॉफ्टवेअर कंपन्यांनी विचारलेल्या सर्वात सुप्रसिद्ध सिस्टम डिझाईन प्रश्नांपैकी एक पार्किंग सिस्टीमचे उदाहरण वापरून शिक्षक सिस्टीम डिझाइनच्या पॅटर्नवर चर्चा करतात.

या कोर्समध्ये योगायोग, शर्यतीची स्थिती आणि लॉक सारख्या ओएस संकल्पनांचा समावेश आहे जो वितरित प्रणालींची रचना करेल. त्यामुळे ते फक्त उपयोगी नाही सूक्ष्म सेवा शिका मजबूत, सुरक्षित, मोठ्या प्रमाणावर उत्पादन प्रणालीची रचना करण्यासाठी महत्त्वपूर्ण असलेले इतर मुख्य डिझाइन घटक.

उडेमी कडून विनामूल्य स्प्रिंग शू कोर्स

5: स्प्रिंग बूट -स्प्रिंग क्लाउडसह एक्स्टेंसिबल जावा मायक्रोकंट्रोलर तयार करा

स्प्रिंग बूट -स्प्रिंग क्लाउडसह मायक्रोसॉफ्ट सर्व्हर शिकणाऱ्या जावा प्रोग्रामरसाठी हा एक विनामूल्य कोर्स आहे. या अभ्यासक्रमाची सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे तो Coursera वर उपलब्ध आहे – तो Google क्लाउड द्वारे ऑफर केला जातो जेणेकरून आपण उद्योगातील सर्वोत्तम लोकांकडून शिकाल.

हा अभ्यासक्रम तुम्हाला जावा अनुप्रयोग कसे तयार करावे हे शिकवेल स्प्रिंग शूज आणि वसंत ढग गूगल क्लाउड प्लॅटफॉर्म. आपण आपले अनुप्रयोग कॉन्फिगरेशन व्यवस्थापित करण्यासाठी क्लाउड रनटाइम कॉन्फिगरेशन և स्प्रिंग क्लाउड कॉन्फिगरेशन वापराल. आपण स्प्रिंग इंटिग्रेशनसह Cl क्लाउड पब / सब प्राप्त करा messages संदेश पाठवाल.

आपण आपल्या जावा अनुप्रयोगांसाठी व्यवस्थापित सापेक्ष डेटाबेस म्हणून क्लाउड एसक्यूएलचा वापर कराल; आपण जागतिक स्तरावर वितरित, अत्यंत सुसंगत डेटाबेस सेवा क्लाउड स्पॅनर, गुगल क्लाउडवर कसे जायचे ते शिकाल. स्टॅक ड्रायव्हरसह आपल्या वसंत योजनांचा मागोवा आणि कॉन्फिगर कसे करावे हे देखील आपण शिकाल.

या अभ्यासक्रमाचा जास्तीत जास्त फायदा घेण्यासाठी, आपल्याला जावा प्रोग्रामिंग भाषेशी परिचित असणे आवश्यक आहे – मावेन किंवा ग्रॅडल वापरून जावा अनुप्रयोग तयार करा. आपल्याला सामान्य ज्ञान देखील असणे आवश्यक आहे गूगल क्लाउड प्लॅटफॉर्म.

कोर्सरा स्प्रिंग बूट कोर्ससह मोफत मायक्रो सर्व्हिस

एवढेच आहे जावा -स्प्रिंग प्रोग्रामरसाठी विनामूल्य मायक्रोफायनान्स कोर्स. जर तुम्हाला मायक्रोसर्व्हिसच्या आर्किटेक्चरबद्दल अधिक जाणून घ्यायचे असेल किंवा स्प्रिंग बूट, स्प्रिंग क्लाउड x आरएक्सजावा वापरून मायक्रो सर्व्हिस buildप्लिकेशन तयार करायचे असेल, तर तुम्ही या मोफत उडेमी -कोर्सरा कोर्समध्ये सहभागी होऊ शकता.

मायक्रो सर्व्हिस आर्किटेक्चर և डेव्हलपमेंट शिकण्याची सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे मायक्रो मायक्रोसर्व्हिस, क्लाऊड क्लाउड हातात हात घालून चालतात. ढगांच्या वाढीसह, मायक्रोसेवा देखील दररोज अधिक लोकप्रिय होत आहे. मायक्रो सर्व्हिसेस शिकण्यास सुरुवात करण्याचा हा सर्वोत्तम काळ आहे – हे विनामूल्य ऑनलाइन अभ्यासक्रम सर्वोत्तम सुरुवात आहेत.

इतर: प्रोग्राम प्रोग्रामिंग संसाधन लेख तुम्हाला अभ्यास करायला आवडेल

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. आपण त्यांना शोधल्यास उडेमी -कोर्सेरा कडून मोफत सूक्ष्म वित्त कोर्स उपयुक्त, कृपया त्यांना आपले मित्र आणि सहकार्यांसह सामायिक करा. या सूचीमध्ये जोडण्यासाठी आपल्याकडे काही प्रश्न, अभिप्राय किंवा इतर सशुल्क अभ्यासक्रम असल्यास, कृपया मोकळ्या मनाने ऑफर करा.

पुनश्च – जर तुम्हाला स्प्रिंग बूट և स्प्रिंग क्लाउड द्वारे मायक्रो सर्व्हिस कशी विकसित करायची हे जाणून घ्यायचे असेल, तर मी रंगा तपासण्याची शिफारस करतो स्प्रिंग बूट -स्प्रिंग क्लाउड कोर्ससह मास्टर मायक्रो सर्व्हिस उडेमी वर. हे विनामूल्य नाही, परंतु बरेचसे परवडणारे आहे – आपण ते उडेम विक्रीतून फक्त $ 10 मध्ये खरेदी करू शकता. 90,000 हून अधिक जावा डेव्हलपर्सनी ते आधीच वापरले आहे.