JDBC मुलाखत प्रश्न आणि उत्तर

जेडीबीसी प्रश्न कोणत्याही जावा मुलाखतीचा अविभाज्य भाग आहेत, मी एक जावा मुलाखत पाहिली नाही जी एकच JDBC मुलाखत न विचारता संपते, जेडीबीसी API कडून नेहमीच किमान एक किंवा दोन प्रश्न असतात. काही लोकप्रिय प्रश्न जसे की: जावा मध्ये PreparedStatement का वापरावे?,
फरक: घोषणा तयार केली आणि कॉल करण्यायोग्य विधान: जावा मध्ये – काही प्रश्न जेडीबीसी लेयरची कार्यक्षमता सुधारण्याशी संबंधित आहेत त्यातील काही वापरून JDBC कामगिरी टिपा:.

10 JDBC मुलाखत प्रश्न जावा मध्ये उत्तर

जावा मध्ये जेडीबीसी वर वारंवार विचारल्या जाणाऱ्या प्रश्नांची माझी यादी येथे आहे, मी बहुतेक प्रश्नांची उत्तरे देण्याचा प्रयत्न केला आहे. जर तुम्हाला जेडीबीसीचे कोणतेही मनोरंजक प्रश्न असतील जे या सूचीमध्ये नसतील, तर कृपया ते आमच्यासह सामायिक करा.

>:

प्रश्न 1. जेडीबीसी म्हणजे काय?

उत्तर. जेडीबीसी मुलाखतीत पहिल्या प्रश्नांपैकी एक. जेडीबीसी हे जावा डेटाबेस कनेक्शन आहे कारण नावावरून असे सूचित होते की ते संबंधित डेटाबेस संप्रेषणासाठी जावा एपीआय आहे, एपीआयमध्ये त्या डेव्हलपरद्वारे वापरलेले जावा क्लास և इंटरफेस आहेत. हे करण्यासाठी, आम्हाला विशेष डेटाबेस जेडीबीसी ड्रायव्हर्सची आवश्यकता आहे. कधीकधी यामुळे पुढील प्रश्न देखील उद्भवतात जसे की: 2 रा आणि 4 था प्रकार जेडीबीसी चालकांमधील फरक. उत्तरासाठी लिंक पहा.

प्रश्न 2: जावामध्ये जेडीबीसी कनेक्शन तयार करण्यासाठी मूलभूत पायऱ्या काय आहेत?

उत्तर. दुसरा सुरुवातीचा स्तर JDBC मुलाखत प्रश्न जो प्रामुख्याने टेलिफोन मुलाखती दरम्यान दिला जातो. डेटाबेसशी जोडण्यासाठी येथे मूलभूत चरण आहेत.

इ.
ड्रायव्हर स्थापित करापहिली पायरी म्हणजे डेटाबेसशी संवाद साधणारा एक समर्पित डेटाबेस ड्रायव्हर डाउनलोड करणे.

इ.
संपर्कSQL स्टेटमेंट डेटाबेसमध्ये परत पाठवण्यासाठी वापरलेल्या कनेक्शन ऑब्जेक्टचा वापर करून डेटाबेसमधून कनेक्शन मिळवणे ही पुढील पायरी आहे.

इ.
घोषणेचा ऑब्जेक्ट मिळवा: कनेक्शन ऑब्जेक्टमधून, आम्ही एक घोषणा ऑब्जेक्ट मिळवू शकतो जो डेटाबेस क्वेरी करण्यासाठी वापरला जातो

इ.
चौकशी करा:.

इ.
कनेक्शन बंद करापरिणामांचे संकलन all सर्व आवश्यक क्रिया पूर्ण केल्यानंतर शेवटचा टप्पा डेटाबेस कनेक्शन बंद करणे असावा.

प्रश्न 3. डेटाबेसमध्ये “गलिच्छ वाचन” म्हणजे काय?

उत्तर. या प्रकारचा JDBC मुलाखत प्रश्न 2-4 वर्षांच्या जावा प्रोग्रामर अनुभवासाठी आहे, जे त्यांच्याशी परिचित असणे अपेक्षित आहे. डेटाबेस व्यवहार “अलगावची पातळी” इ. कारण नाव स्वतःच गलिच्छ वाचनाचा अर्थ सांगते “सत्य असू शकते किंवा नाही हे मूल्य वाचा.” डेटाबेसमध्ये, जेव्हा एक व्यवहार – फील्डचे समान मूल्य बदलतो, त्याच वेळी दुसरा व्यवहार येतो – पहिल्या व्यवहारापूर्वी बदल फील्डचे मूल्य वाचतो करा किंवा परत करा मूल्य जे त्या क्षेत्रासाठी अवैध मूल्य निर्माण करते, हे परिदृश्य म्हणून ओळखले जाते: गलिच्छ वाचन.

प्रश्न 4. दुसऱ्या टप्प्याचे दायित्व काय आहे?

उत्तर. हे सर्वात लोकप्रिय जेडीबीसी मुलाखत प्रश्नांपैकी एक आहे: प्रगत स्तरावर दिले जाते, मुख्यतः जे 2 ईई मुलाखती दरम्यान वरिष्ठ जावा प्रोग्रामरना. वितरित वातावरणात सिंगल-फेज एक्झिक्युशन वापरले जाते जेथे वितरित व्यवहार प्रक्रियेत अनेक प्रक्रिया सामील असतात. सोप्या भाषेत, आम्ही हे समजू शकतो की जर एखादा व्यवहार झाला तर त्याचा अनेक डेटाबेसवर परिणाम होईल, नंतर सर्व डेटाबेस सिंक्रोनाइझ करण्यासाठी दोन-चरण बंधन लागू केले जाईल.

दोन-टप्प्याच्या पूर्ततेच्या बाबतीत, वचनबद्धता किंवा परतावा दोन टप्प्यात केला जातो.

1.
बांधिलकी चौकशीचा टप्पाया टप्प्यावर, मुख्य प्रक्रिया किंवा समन्वय प्रक्रिया इतर सर्व प्रक्रियांसाठी मते देते, जी ते यशस्वीरित्या पूर्ण करतील, सर्व मते असल्यास “होय“मग ते पुढच्या टप्प्यावर जातात. आणि जर “नाही”, तर परतावा आहे.

2: वचनबद्धता टप्पा. मतानुसार, जर सर्व मते होय असतील, तर बंधन पूर्ण केले जाते.

त्याचप्रमाणे, व्यवहार पूर्ण झाल्यानंतर जेव्हा एखादा व्यवहार आपला डेटाबेस बदलतो, तेव्हा ती पूर्व-प्रतिबद्धता जारी करते.
प्रत्येक डेटाबेस all सर्व डेटाबेस कमांड कन्फर्मेशन पाठवते confir जर सर्व व्यवहार सकारात्मक असेल तर एक्झिक्युशन कमांड सोडेल, अन्यथा रिटर्न केले जाईल.
प्रश्न 5. जेडीबीसी विधानांचे विविध प्रकार कोणते आहेत?

उत्तर. हा JDBC चा आणखी एक क्लासिक मुद्दा आहे. जावा स्टेटमेंट, PreparedStatemetn և CallableStatement between मध्ये आवृत्त्या भिन्न आहेत. स्टेटमेंट ऑब्जेक्ट डेटाबेसला एसक्यूएल क्वेरी पाठवण्यासाठी वापरला जातो – डेटाबेसमधून निकाल मिळवण्यासाठी – आम्हाला कनेक्शन ऑब्जेक्टमधून स्टेटमेंट ऑब्जेक्ट मिळते.

तीन प्रकारच्या घोषणा आहेत.

1. घोषणा. जेव्हा आम्ही रनटाइमवर स्थिर एसक्यूएल स्टेटमेंट वापरतो तेव्हा ते सामान्यतः डेटाबेसमधून उपयुक्त डेटा पुनर्प्राप्त करण्यासाठी वापरले जाते. हे कोणतेही मापदंड स्वीकारणार नाही.

घोषणा: stmt = conn.createStatement ();

ResultSet rs = stmt.executeQuery ();

2. तयार विधानजेव्हा आपण तेच SQL स्टेटमेंट पुन्हा पुन्हा वापरतो, तेव्हा ते उपयुक्त आहे, ते स्टार्टअपच्या वेळी पॅरामीटर स्वीकारेल.

स्ट्रिंग एसक्यूएल = “स्टॉक अपडेट मर्यादा =? कुठे स्टॉक स्टॉक टाइप =?”;


घोषणा तयार केली pstmt = conn.prepareStatement (SQL);

ResultSet rs = pstmt.executeQuery ();

3. ला असंबद्ध विधानजेव्हा आम्हाला संग्रहित प्रक्रियांमध्ये प्रवेश हवा असतो, तेव्हा मागे घेण्यायोग्य सूचना उपयुक्त असते आणि ते रनटाइम सेटिंग देखील स्वीकारतात.. असे म्हणतात

CallableStatement cs = con.prepareCall (“{call SHOW_SUPPLIERS}”);

ResultSet rs = cs.executeQuery ();

प्रश्न 6. स्क्रोलिंग आउटपुटच्या संचामध्ये कर्सर कसे कार्य करते?

उत्तर. दुसरा कठीण JDBC मुलाखत प्रश्न, बरेच जावा प्रोग्रामर जावा मध्ये कर्सर वापरण्याबाबत अनभिज्ञ आहेत. JDBC 2.0 API मध्ये एक नवीन फंक्शन जोडले गेले आहे जेणेकरून कर्सर एका विशिष्ट पंक्तीमध्ये आउटपुट सेटमध्ये मागे सरकेल.

निकालांच्या सेटमध्ये तीन निश्चित व्याख्या आहेत ज्याचा वापर कर्सर हलवण्यासाठी केला जाऊ शकतो.

इ.
TYPE_FORWARD_ONLY:: नॉन-स्केलेबल परिणामांचा एक संच तयार करतो, म्हणजे, ज्यामध्ये कर्सर फक्त पुढे सरकतो

इ.
TYPE_SCROLL_INSENSITIVE: स्क्रोलिंग आउटपुट संच त्यात केलेले बदल प्रतिबिंबित करत नाही आणि ते खुले आहे

इ.
TYPE_SCROLL_SENSITIVE:. स्क्रोलिंग परिणामांचा संच ते उघडल्यावर त्यात होणारे बदल प्रतिबिंबित करते

प्रश्न 7: कनेक्शन एकत्रीकरण म्हणजे काय?

उत्तर. जेडीबीसी मुलाखती दरम्यान विचारलेल्या सर्वात लोकप्रिय प्रश्नांपैकी हा एक आहे. कनेक्शन एकत्रीकरण ही एक यंत्रणा आहे ज्याद्वारे आपण संप्रेषण वस्तू म्हणून माध्यमांचा पुनर्वापर करतो त्या डेटाबेसशी जोडणे आवश्यक आहे. त्यामुळे क्लायंट दरम्यान सर्व्हर संसाधने सामायिक करण्याचा हा सर्वोत्तम मार्ग आहे աշխատանքը և अनुप्रयोग श्रेणीसुधारित करा. आपण स्प्रिंग फ्रेम वापरत असल्यास, आपण त्याचा संदर्भ देखील घेऊ शकता स्प्रिंगमध्ये जावा वापरून जेडीबीसी कनेक्शन पूल कसे कॉन्फिगर करावे

प्रश्न 8. कोल्ड स्टोरेज म्हणजे काय?

उत्तर. हा प्रश्न थेट JDBC शी संबंधित नाही, परंतु JDBC मुलाखती दरम्यान काही काळ विचारला गेला आहे. कोल्ड बॅकअप हे एक बॅकअप तंत्र आहे ज्यामध्ये डेटाबेस रीस्टार्ट करण्यापूर्वी फायलींचा बॅकअप घेतला जातो. फाइल्स և टेबलच्या गरम बॅकअपच्या बाबतीत, डेटाबेस काम करताना एकाच वेळी घेतला जातो. जेव्हा सर्व सारण्या लॉक केल्या जातात तेव्हा गरम पुनर्प्राप्ती होते, չեն वापरकर्त्यांना डेटाचा बॅक अप घेताना प्रवेश करता येत नाही.

प्रश्न 9. जेडीबीसी लॉक सिस्टम काय आहे?

उत्तर. आणखी एक कठीण JDBC प्रश्न समजून घेण्यासाठी आणि तयारीसाठी. JDBC वर दोन प्रकारचे कुलूप आहेत जे आम्ही पोस्ट वापरून वापरकर्त्याच्या अनेक समस्या सोडवण्यासाठी वापरू शकतो. जर दोन वापरकर्ते समान पोस्ट वाचत असतील तर कोणतीही अडचण नाही, परंतु जर वापरकर्त्यांनी पोस्ट अद्यतनित केली तर पहिल्या वापरकर्त्याने केलेले बदल दुसर्या वापरकर्त्याने त्याच पोस्ट अद्यतनित केल्यास ते हटवले जातील. लॉक प्रकार त्यामुळे कोणतेही गहाळ अद्यतन नाही.

आशावादी लॉक. आशावादी लॉक जेव्हा एखादे अपडेट येते तेव्हाच पोस्ट लॉक करते. आशावादी लॉक वाचताना विशेष लॉक वापरत नाही

निराशावादी लॉक. या पोस्टमध्ये लॉक केलेले आहे कारण ते अपडेट बार निवडते

प्रश्न 10. जेडीबीसी-ओडीबीसी ब्रिज एका वेळी एका कनेक्शनसाठी अनेक खुल्या घोषणा प्रदान करते का?

उत्तर. नाही, जेडीबीसी-ओडीबीसी ब्रिज वापरताना आम्ही फक्त एक स्टेटमेंट ऑब्जेक्ट उघडू शकतो.

जेडीबीसी मुलाखतीतील 10 प्रश्नांची उत्तरे असलेले हे सर्व. मी म्हटल्याप्रमाणे, जेडीबीसी एपीआय – त्याच्या संकल्पना कोणत्याही जावा मुलाखतीचा अविभाज्य भाग आहेत, – जेडीबीसी कडून नेहमीच किमान एक क्वेरी असते. कारण बहुतेक अनुप्रयोग पार्श्वभूमीमध्ये डेटाबेस वापरतात, जेडीबीसी कोणत्याही जावा प्रोग्रामरसाठी आवश्यक बनते.

इतर: जावा मुलाखत लेख आपण उपयुक्त शोधू शकता