नमस्कार मित्रांनो, जर तुम्ही आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स मध्ये प्रास्ताविक कोर्स शोधत असाल – ते काय करू शकते किंवा काय करू शकत नाही, तर प्रत्येकासाठी AI अँड्र्यू एनजी सामील होण्यासाठी सर्वोत्तम आहे. हा अभ्यासक्रम माहितीपूर्ण आहे – मनोरंजक आहे – तो तुम्हाला गुंतागुंतीच्या तपशीलांना कंटाळल्याशिवाय कृत्रिम बुद्धिमत्तेच्या मूलभूत गोष्टी शिकवेल. कोर्सचा कालावधी देखील फक्त सुंदर आहे. कामगिरी “मनोरंजक” आणि आकर्षक आहे, ज्यामुळे शिकणे सोपे होते. जर तुम्हाला घाई असेल तर मी या कोर्समध्ये सामील होण्याची शिफारस करतो, you जर तुमच्याकडे वेळ असेल तर पुढे जा: आम्ही या कोर्सवर तपशीलवार चर्चा करू Art आर्टिफिशियल इंटेलिजन्स և Coursera कोर्स बद्दल अधिक जाणून घेऊ.

यात शंका नाही की कृत्रिम बुद्धिमत्ता (कृत्रिम बुद्धिमत्ता) हे भविष्यातील कौशल्य आहे, ज्याचे मूल्य 2030 पर्यंत जगात नवीन विज्ञानाला प्रोत्साहन देण्यासाठी $ 15 अब्ज आहे. कृत्रिम बुद्धिमत्ता असलेल्या उच्च पात्र लोकांबद्दल बोलण्यात कौशल्याची कमतरता आहे, याचा अर्थ असा की या क्षेत्रात प्रमाणपत्र किंवा पात्रता मिळवणे कंपनीमध्ये चांगल्या पदाची हमी देऊ शकते किंवा लोकांच्या समस्या सोडवण्यासाठी AI वापरणारे आपले स्वतःचे उत्पादन तयार करू शकते. .: .

बरेच लोक त्यांच्या आयुष्यात कृत्रिम बुद्धिमत्ता वापरतात ते ओळखल्याशिवाय, जसे की youtube shopping amazon, तुमच्या प्रश्नांची उत्तरे देण्यासाठी Google समर्थन, तुमच्या ई-मेल प्रदात्याचे स्पॅम फिल्टरिंग, पैसे ट्रान्सफर करताना फसवणूक शोधणे և अगदी स्व-ड्रायव्हिंग कारसारख्या टेस्ला, काही नावे, पण पर्याय अंतहीन आहेत.

या सर्व आकडेवारीवरून, आम्हाला समजते की कृत्रिम बुद्धिमत्ता हे भविष्य आहे, մեծ बहुतेक कंपन्यांना त्यांच्या प्रणालीमध्ये या क्षेत्राचा वापर करणे आवश्यक आहे जेणेकरून वापरकर्त्यांचे जीवन सोपे होईल.

तुमच्याशी प्रामाणिक असणे, कृत्रिम बुद्धिमत्ता हे एक मोठे क्षेत्र आहे, և असे बरेच ऑनलाइन अभ्यासक्रम नाहीत जे तुम्हाला AI मध्ये करिअर सुरू करण्यासाठी आवश्यक असलेले सर्व व्यावहारिक ज्ञान देऊ शकतात. प्रत्येकासाठी AI अँड्र्यू एनजी हा दुर्मिळ अभ्यासक्रमांपैकी एक आहे जो आपल्याला त्रास न देता AI चे उत्तम विहंगावलोकन देतो. जर तुम्ही या कोर्समध्ये सामील होण्याचे आधीच ठरवले असेल, तर ठेवा: सामील व्हा, तुम्हाला तुमच्या निर्णयाबद्दल खेद वाटणार नाही. तुमचा वेळ आणि तुमचा पैसा दोन्हीची किंमत आहे.

मत – कोर्सेरा येथे अँड्र्यू एनजी द्वारा सर्वांसाठी AI

मी म्हटल्याप्रमाणे, प्रत्येकासाठी AI प्रत्येकाला कृत्रिम बुद्धिमत्तेबद्दल सैद्धांतिक ज्ञान देण्यासाठी अभ्यासक्रम एक उत्कृष्ट परिचयात्मक अभ्यासक्रम आहे. कृत्रिम बुद्धिमत्ता कशी वापरावी हे प्रोग्राम डेव्हलपर समजू शकतात-ते आपल्या जीवनात कसे वापरले जाते, कृत्रिम बुद्धिमत्ता भविष्य कसे बदलत आहे हे समजून घेण्यासाठी कोणताही गैर-तांत्रिक व्यक्ती या कोर्समध्ये सामील होऊ शकतो-कृत्रिम बुद्धिमत्तेचा आधुनिक जीवनावर होणारा परिणाम:

आता या अभ्यासक्रमाचे बारकाईने निरीक्षण करूया. जेव्हा मी एखाद्या कोर्समध्ये सामील होतो, तेव्हा मी साधारणपणे तीन गोष्टी पाहतो: शिक्षकांचे प्रोफाइल, जसे की व्याख्याता कोण आहे, तो या विषयाबद्दल जाणकार आहे का, आणि माझा त्याच्याशी किंवा तिच्याशी संबंध आहे का.

दुसरे, मी अभ्यासक्रमाची रचना, सामग्री आणि कार्यक्रम पाहतो. कोर्समध्ये मी हेच शिकणार आहे, तिसरे, मी कोर्सबद्दल इतर काय म्हणत आहे ते पाहत आहे. या सर्व सेटिंग्जसह, मी प्रत्येकासाठी AI चे पुनरावलोकन करू ज्याने मला शिकू इच्छिणाऱ्या कोणत्याही नवशिक्यासाठी हा योग्य अभ्यासक्रम आहे का हे पाहण्यासाठी.

1. शिक्षक पुनरावलोकन

हा अभ्यासक्रम अँड्र्यू एनजी यांनी तयार केला आहे, जो कोर्सरा प्लॅटफॉर्मसह सह-संस्थापक कौ. मी पहिल्यांदा अँड्र्यू एनजी बद्दल शिकलो जेव्हा मी त्याच्यात सामील झालो मोफत मशीन लर्निंग कोर्सआजपर्यंत, सर्वात लोकप्रिय मशीन लर्निंग 4.3 दशलक्षाहून अधिक विद्यार्थ्यांमध्ये घडते, त्याच्या ज्ञानामुळे आणि शिकवण्याच्या शैलीने प्रभावित झाले.

अँड्र्यू एनजी यांनी स्टॅनफोर्ड युनिव्हर्सिटीमध्ये सहाय्यक प्राध्यापक म्हणून काम केले आहे, मशीन लर्निंग, रोबोटिक्स आणि बरेच काही मध्ये 100 हून अधिक नोकऱ्या निर्माण केल्या आहेत. तो व्यासपीठ և deeplearning.ai आहे, जो जगात कृत्रिम बुद्धिमत्ता सिद्धांत आणि अभ्यासाद्वारे अनेक अभ्यासक्रमांद्वारे शिकवण्यासाठी समर्पित आहे.

त्याने Coursera मध्ये 31 पेक्षा जास्त अभ्यासक्रम तयार केले आहेत, 5 दशलक्षाहून अधिक नोंदणी प्राप्त केली आहे, जे वेडे आहे, जगातील बहुतेक सर्वोत्तम शिक्षक या प्रचंड संख्येच्या जवळ येऊ शकत नाहीत. आपण कोणालाही सामील होऊ शकता अँड्र्यू एनजीआय द्वारा अभ्यासक्रम जेव्हा तुम्ही AI किंवा मशीन लर्निंग बद्दल शिकता. तो एक हुशार -मास्टर शिक्षक आहे.

2. अभ्यासक्रम सामग्री և रचना

या ट्यूटोरियल बद्दल सांगणे पुरेसे आहे, एव्हरोन कोर्ससाठी AI च्या सामग्रीवर अधिक लक्ष केंद्रित करूया. आता या कोर्सची रचना कशी आहे, या कोर्समध्ये कोणते विषय समाविष्ट आहेत ते पाहूया.

2.1. AI म्हणजे काय?

सर्वप्रथम, आपण हे लक्षात ठेवले पाहिजे की हा संपूर्ण अभ्यासक्रम प्रत्येकासाठी आहे. हा एक सैद्धांतिक և गैर-व्यावहारिक अभ्यासक्रम आहे, म्हणून तुम्हाला मशीन लर्निंगच्या क्षेत्राशी ओळख होईल-संगणक प्रोग्राम न करता डेटामधून कसे शिकू शकतात. आपल्याला अल्गोरिदममधील कोणता डेटा त्यातून शिकण्याची आवश्यकता आहे हे आपल्याला समजेल.

पुढे, तुम्हाला त्याची संज्ञा समजेल कृत्रिम बुद्धिमत्ता a कंपनीला एआय कंपनी काय बनवते? मशीन लर्निंगमध्ये देखील त्याची क्षमता आहे – आपण कल्पना करू शकता ते सर्व करू शकत नाही. हा अभ्यासक्रम पूर्ण करून, सखोल शिक्षण समजून घेऊन काही उदाहरणांसह मशीन लर्निंग काय करू शकते आणि काय करू शकत नाही हे आपण शिकाल.

2.2. AI प्रकल्प तयार करा

कृत्रिम बुद्धिमत्ता և मशीन लर्निंगची मूलभूत माहिती शिकल्यानंतर, तुम्ही डेटा संकलन, प्रक्रिया, मॉडेल प्रशिक्षण, मॉडेल मूल्यमापन आणि बरेच काही यासारखे कृत्रिम बुद्धिमत्ता प्रकल्प कसे तयार करू शकता याच्या वर्कफ्लोच्या टप्प्यांवर जाल.

डेटा सायन्स प्रोजेक्ट कसे कार्य करते, जसे की डेटा तयार करणे आणि स्वयंचलित दस्तऐवजीकरण. शेवटी, तुम्ही AI प्रोजेक्ट कसा निवडायचा ते पहाल – AI प्रोजेक्ट तयार करण्यासाठी तुमच्या टीमसोबत काम करण्यासाठी.

AI प्रत्येकासाठी योग्य आहे का?


2.3. आपल्या कंपनीमध्ये AI तयार करा

हा अभ्यासक्रम तुम्हाला हे देखील शिकवतो की एखादी कंपनी कृत्रिम बुद्धिमत्ता प्रकल्प कसे तयार करू शकते, त्यांच्या प्रणालीमध्ये त्यांची अंमलबजावणी कशी करू शकते, त्यामुळे तुम्ही कोणत्याही कृत्रिम बुद्धिमत्ता संघात काही भूमिका जाणून घ्याल, किंवा दुसऱ्या शब्दांत, डेटा इंजिनिअरला कोणत्या पदांची आवश्यकता आहे? कोणत्याही कृत्रिम बुद्धिमत्ता संघाप्रमाणे , डेटा विश्लेषक डेटा शास्त्रज्ञ,
सांख्यिकीशास्त्रज्ञ, मशीन लर्निंग इंजिनीअर, ուցե कदाचित आणखी.

एआय प्रोजेक्ट तयार करणे सोपे नाही; एआय वर्ल्ड स्टेप करा.

2.4. एआय -सोसायटी

कृत्रिम बुद्धिमत्ता कामाच्या वातावरणात लक्षणीय सुधारणा करू शकते – धोकादायक ठिकाणी जाऊ शकते जिथे लोक जाऊ शकत नाहीत. हा विभाग तुम्हाला कृत्रिम बुद्धिमत्ता, कृत्रिम बुद्धिमत्ता, या क्षेत्राचे काही सामान्य वापर आणि बरेच काही याविषयी थोडक्यात माहिती देईल.

3. लोकांची लोक समीक्षा

जेव्हा मी कोणत्याही कोर्सचे पुनरावलोकन करतो किंवा कोर्समध्ये सामील होतो तेव्हा हे माझ्यासाठी तिसरे सर्वात महत्वाचे पॅरामीटर आहे. ज्यांनी आधीच कोर्स घेतला आहे त्यांनी कोर्सबद्दल काय म्हटले आहे हे पाहणे एक चांगली कल्पना आहे. हे आपल्याला या अभ्यासक्रमाबद्दल इतरांना काय चांगले वाटते याबद्दल थोडी अंतर्दृष्टी देईल.

सर्वांसाठी AI बद्दल बोलताना, 630,000 पेक्षा जास्त लोक या अभ्यासक्रमांमध्ये सामील झाले आहेत, जे कोर्सच्या गुणवत्तेचा सर्वात मोठा सामाजिक पुरावा आहे. या कोर्समध्ये सामील झालेल्या 12% पेक्षा जास्त विद्यार्थ्यांना नवीन नोकरी किंवा करिअर लाभ मिळाला, जो या अभ्यासक्रमासाठी चांगली गोष्ट आहे.

मी या अभ्यासक्रमाबद्दल वाचलेल्या बहुतेक पुनरावलोकने देखील सकारात्मक आहेत – हे दाखवते की नवशिक्यांसाठी कृत्रिम बुद्धिमत्ता, तो काय करू शकतो आणि काय करू शकत नाही आणि गोष्टी चांगल्या करण्यासाठी त्याचा वापर कसा करावा हे शिकणे हा एक उत्तम अभ्यासक्रम आहे. . आता, जर तुम्हाला खात्री असेल किंवा तुम्ही आधीच या कोर्समध्ये सामील होण्याचा विचार केला असेल, तर:

या अभ्यासक्रमात सामील होण्यासाठी दुवा येथे आहे – प्रत्येकासाठी AI

पुनरावलोकन - अँड्र्यू एनजी कुरेसरा यांचे सर्वांसाठी AI

एवढेच आहे सर्व पुनरावलोकन कोर्ससाठी Coursera AI. हा कोर्स तुम्हाला कृत्रिम बुद्धिमत्तेचा आढावा देईल आणि जगाला आणि अर्थव्यवस्थेला या तंत्रज्ञानाचा कसा फायदा होऊ शकतो. तथापि, जर तुम्हाला कृत्रिम बुद्धिमत्तेमध्ये करिअर करायचे असेल, तर तुम्हाला इतर व्यावहारिक अभ्यासक्रम पाहण्याची आवश्यकता आहे जे तुम्हाला मशीन लर्निंग և सखोल प्रशिक्षण देतील.

इतर: Coursera संसाधन लेख: तुम्हाला आवडेल


हा लेख वाचल्याबद्दल धन्यवाद. जर तुम्हाला ही AI सर्व पुनरावलोकनासाठी आवडली असेल – ही माहिती उपयुक्त वाटली असेल तर ती तुमच्या मित्रांसह – सहकाऱ्यांसह शेअर करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.


पुनश्च – जर तुम्ही 2021 मध्ये मोफत कृत्रिम बुद्धिमत्ता अभ्यासक्रम शोधत असाल, तर तुम्ही माझ्या सूचीशी परिचित होऊ शकता नवशिक्यांसाठी मोफत AI अभ्यासक्रमs:. त्यात सुरवातीपासून सर्वोत्तम मोफत अभ्यासक्रम, मशीन लर्निंग – कृत्रिम बुद्धिमत्ता आहे.