जावा मध्ये सार्वजनिक सुधारक वि गेटर आणि सेटर पद्धत

जावामधील वर्गात फील्डमध्ये प्रवेश करण्यासाठी गेटर -सेटर पद्धत प्रदान करणे प्रथम क्षुल्लक वाटू शकते, कारण आपण फील्ड तयार करू शकता सार्वजनिक:
everywhere हे सर्वत्र उपलब्ध आहे जावा प्रोग्राम. खरं तर, बरेच प्रोग्रामर त्यांच्या सुरुवातीच्या दिवसात हे करतात, परंतु एकदा तुम्ही एंटरप्राइझ applicationप्लिकेशन किंवा प्रोडक्शन कोडबद्दल विचार करण्यास सुरुवात केली की तुम्हाला ते किती त्रास देऊ शकते हे दिसेल. सेवा:.
कारण: SDLC प्रक्रिया, सॉफ्टवेअर विकासापेक्षा देखभालीवर जास्त वेळ घालवते, विकास लक्ष्यांपैकी एक म्हणून देखभाल सुलभता राखण्यासारखे आहे. खरं तर, जावा मध्ये getter և setter पद्धत वापरणे जावा एन्क्रिप्शनसाठी सर्वोत्तम पद्धतींपैकी एक आहे verओव्हरराइड तळटीप वापरणे, तर जावा मध्ये प्रमुख पद्धत.


फील्ड तयार करण्याचे मुख्य कार्य सार्वजनिक: त्याऐवजी जिल्हाधिकारी आणि व्याख्या: म्हणजे त्याचे उल्लंघन होते कव्हरेज:
वर्गाचे अंतर्गत घटक उघड करणे. जेव्हा तुम्ही आतील वर्गाचे पालन करता तुम्ही क्लायंटचे सर्व पासवर्ड बदलल्याशिवाय तुम्ही अंतर्गत प्रतिनिधित्व बदलू शकत नाही किंवा ते अधिक चांगले करू शकत नाही.प्रत्येक कोड बदल जोखमीसह येत असल्याने, maintenance देखरेखीदरम्यान उलट चाचणीची किंमत जास्त असते, फील्ड बनवणे ही चांगली कल्पना नाही सार्वजनिक: जावा मध्ये. या जावा ट्यूटोरियल मध्ये, आम्ही यातील काही फायदे पाहू जिल्हाधिकारी आणि व्याख्या: सार्वजनिक जावा फील्ड सुचवते.

जावा मध्ये गेटर -सेटर पद्धत काय आहे?

जे जावामध्ये नवीन आहेत आणि जावा शब्दावलीशी अपरिचित आहेत त्यांच्यासाठी, गेटर -सेटर पद्धत म्हणजे जावामधील वर्गाची मालमत्ता प्रविष्ट किंवा सुधारित करण्याची पद्धत. उदाहरणार्थ, मध्ये: काउंटर: आमच्याकडे व्हेरिएबल गणना असल्यास धडा: getCount () परिणामी पद्धत आहे setCount (int calculation) जावा मध्ये एक व्याख्या पद्धत आहे. वर्गाची मालकी ठरवण्याचा निर्णय वाटपापेक्षा कसा वेगळा आहे ते पाहूया जिल्हाधिकारी आणि व्याख्या: जावा मध्ये पद्धत.
1) गेटर -सेटर पद्धत आपल्याला देते: केंद्रीकृत नियंत्रण एखाद्या विशिष्ट फील्डची सुरवात कशी केली जाते the क्लायंटला प्रदान केले जाते, जे प्रमाणित केले जाते समायोजन:
बरेच सोपे आहे. कोणता धागा प्रविष्ट करत आहे, कोणती मूल्ये बाहेर पडत आहेत हे पाहण्यासाठी आपण फक्त ब्रेकपॉईंट लावू शकता किंवा जाहिरात मुद्रित करू शकता.
पुष्टीकरणाच्या आघाडीवर, आपण एका विशिष्ट फील्डचे चुकीचे मूल्य सहजपणे टाळू शकता, म्हणजेच फील्ड नाममात्र नसल्यास मग आपण फेकू शकता NullPointerException: किंवा: केवळ बेकायदेशीर युक्तिवाद. सार्वजनिक डोमेनच्या बाबतीत, तुमचा ग्राहक संकेतशब्द हॅक केला जाईल जेव्हा तो तुमच्या डोमेनचा वापर करण्यास सुरवात करेल जेव्हा तुमच्या पासवर्डचा कोणता भाग चुकीचा पोस्ट केला जाईल किंवा रिक्त मूल्य:
2) द्वारे: शेतांचे खाजगीकरण गॅटर համաձայն सेटर և जावा बीन्स प्रदान करून, आपण आपला वर्ग अनेक ओपन सोर्स लायब्ररी և फ्रेमसह वापरण्यायोग्य बनवता, उदाहरणार्थ: प्रदर्शन टॅग:. जे फील्डमध्ये प्रवेश करण्यासाठी dynamic जावा बीन नाव करार संयोजन वापरते डायनॅमिक लोडिंग साठी.
3) गेटर և सेटरसह तुम्ही सबक्लास सक्षम करा दुर्लक्ष करा या पद्धती – सबक्लासच्या संदर्भात सर्वात अर्थपूर्ण काय आहे ते परत करा.
मी सहमत असलो तरी, ते कोड अधिक बनवते बोलका आणि, नक्कीच, अशी प्रकरणे आहेत जेव्हा त्यांचा वापर सार्वजनिक: क्षेत्र अर्थपूर्ण आहे. आम्ही वर्ग क्षेत्रात म्हटल्याप्रमाणे सार्वजनिक: उल्लंघन करते कव्हरेज:
पण तो धडा असेल तर? खाजगी घरटे वर्ग किंवा पॅकेज-खाजगी वर्ग. अशावेळी ते चांगले झाकलेले असतात.अगदी वाईट परिस्थितीतही, दाव्यात बदल झाल्यास,: तुम्हाला एक जटिल प्रमाणीकरण करावे लागेल, तुम्ही ते करू शकता कारण संपूर्ण ग्राहक कोड तुमच्या आवाक्यात आहे.
तर हा एक होता सर्वोत्तम कोडिंग अनुभव जावाचे अनुसरण करा. नेहमी उद्योग खाजगी बनवण्याचा प्रयत्न करा – जर दुसरे काही नसेल तर तुमच्याकडे असे करण्याचे खूप चांगले कारण आहे. फील्ड खाजगी बनवणे the अधिग्रहण करणारे आणि निश्चित करणारे मानक जावा कोडिंग मानके आहेत your तुमच्या कोडला प्रतिबिंब वापरून इतर फ्रेमवर्कशी सुसंगत राहण्याची परवानगी देते.

इतर: जावा लेख: तुम्हाला आवडेल

जावा त्रुटी टाळणे. पैशाच्या मोजणीवर डबल -फ्लोट वापरणे