नमस्कार मित्रांनो, जर तुम्हाला ब्लॉकचेन कसे विकसित करायचे हे जाणून घ्यायचे असेल Block विनामूल्य ब्लॉकचेन अभ्यासक्रम शोधत असाल तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. यापूर्वी मी माझे आवडते shared शेअर केले सर्वोत्तम ब्लॉकचेन अभ्यासक्रम प्रोग्रामरसाठी – तुमच्यापैकी अनेकांनी विचारले आहे मोफत ऑनलाईन ब्लॉकचेन कोर्सेस आज, मी 2021 मध्ये सामील होऊ शकणारे सर्वोत्तम विनामूल्य ब्लॉकचेन विकास अभ्यासक्रम सामायिक करणार आहे. ब्लॉकचेन हे सर्वात लोकप्रिय तंत्रज्ञान आहे – एक कौशल्य जे तुम्ही 2021 मध्ये शिकले पाहिजे. हे केवळ तुम्हाला तुमच्या कारकिर्दीतच मदत करणार नाही तर तुमची प्रोफाइल वाढवेल. प्रोग्रामरांना या वर्षी शिकण्याची मी शिफारस करतो.

या ब्लॉगमध्ये मी 2021 मध्ये काय शिकावे याबद्दल अनेक अभ्यासक्रम आणि नियमावली शेअर केली आहेत साधने फ्रेम, पासून प्रारंभ: ग्रंथालये प्रोग्रामिंग भाषा,: 2021 मध्ये आपण शिकू शकता अशा सर्वात महत्वाच्या तंत्रज्ञानापैकी एक ब्लॉकचेन तंत्रज्ञान.

हे तंत्रज्ञानाबद्दल सर्वात चर्चेत आहे: इंटरनेटच्या शोधानंतर पुढील मोठी गोष्ट मानली जाते कारण ती इंटरनेटवर डिजिटल विश्वास साध्य करण्याचा मार्ग प्रदान करते.

तथापि, मला असे म्हणायचे आहे की क्रिप्टोकरन्सीचा वेडा संग्रह ब्लॉकचेन उपलब्ध करण्यात महत्त्वपूर्ण भूमिका बजावते. मला बर्याच काळापासून बिटकॉइनबद्दल माहित आहे, परंतु मी त्यात कधीही गुंतवणूक केली नाही, ब्लॉकचेनसाठीही तेच आहे.

जरी मला त्याबद्दल माहिती होती, तरीही मी ब्लॉकचेन कसे विकसित करावे हे शिकण्याचा विचार केला नाही – त्याबद्दल ट्यूटोरियल लिहिणे हे मला समजले नाही की ही कदाचित ब्लॉकचेन शिकण्याची वेळ असेल. ब्लॉकचेन डेव्हलपमेंटवर इतका भर आहे की वित्त, रिअल इस्टेट, हेल्थकेअर आणि इतर उद्योग क्षेत्रातील कंपन्या ब्लॉकचेन शिकण्यास आणि स्वीकारण्यास उत्सुक आहेत.

व्हेंचर भांडवलदार सध्या बरीच गुंतवणूक ब्लॉकचेन-आधारित कंपन्यांकडे वळवत आहेत, याचा अर्थ या वर्षापेक्षा ब्लॉकचेनबद्दल जाणून घेण्यासाठी यापेक्षा चांगला वेळ नसेल, free मोफत ऑनलाइन अभ्यासक्रम सुरू करण्याचा यापेक्षा चांगला मार्ग नाही.

या लेखात मी सामायिक करेन 5 मोफत ब्लॉकचेन तंत्रज्ञान अभ्यासक्रम, जे तुम्हाला ब्लॉकचेनची मूलभूत माहिती, ते कसे कार्य करते आणि ते किती विघटनकारी असू शकते हे शिकवेल. जर तुम्हाला ब्लॉकचेन डेव्हलपर व्हायचे असेल तर हे कोर्सेस तुम्हाला लवकर सुरू करण्यात मदत करतील.

बीटीडब्ल्यू, जर तुम्हाला तुमच्या शिकवणीवर काही रुपये खर्च करण्यास हरकत नसेल, तर मी ते तपासण्याची देखील शिफारस करतो ब्लॉकचेन AZ जाणून घ्या. आपले पहिले ब्लॉकचेन कसे तयार करावे ते जाणून घ्या किरिल येरेमेन्को आणि त्याच्या सुपरडेटा सायन्स संघाचे प्रशिक्षण. हे विकसकांसाठी सर्वात व्यापक ब्लॉकचेन सामग्रींपैकी एक आहे आणि आपण ते फक्त $ 15 मध्ये उडेमी फ्लॅश सेल्समध्ये मिळवू शकता, जे दर काही दिवसांनी होते.

6 विनामूल्य अभ्यासक्रम Block ब्लॉकचेन विकास शिकण्यासाठी प्रमाणपत्र

त्यापैकी काहींची यादी येथे आहे ब्लॉकचेन तंत्रज्ञान शिकण्यासाठी मोफत अभ्यासक्रम with त्यांच्याबरोबर कसे काम करावे. हे अभ्यासक्रम तुम्हाला फक्त मूलभूत गोष्टी शिकवणार नाहीत – ब्लॉकचेन सारख्या मूलभूत गोष्टी – ते कसे कार्य करते, परंतु ते तुम्हाला स्मार्ट कॉन्ट्रॅक्ट कसे बनवायचे ते देखील दर्शवेल – तुमचे स्वतःचे खाजगी नेटवर्क. कोपर्यात इथरियम नेटवर्कद्वारे लिहिण्यासाठी हॅलोवर्ल्ड प्रोग्राम देखील समाविष्ट आहे.

1. एंटरप्राइझ ब्लॉकचेन मूलभूत गोष्टी:

ब्लॉकचेनकडून व्यवसाय -वास्तविक जगात शिकण्यासाठी हा एक उत्तम विनामूल्य अभ्यासक्रम आहे. या विनामूल्य एंटरप्राइझ ब्लॉकचेन कोर्समध्ये, कॉर्पोरेट इंटर्नशिप मुलाखती आणि संशोधनातील काही वास्तविक जीवनातील उदाहरणांमधून ब्लॉकचेन आपल्या व्यवसायावर कसा परिणाम करू शकतो हे आपण शिकाल.

अभ्यासक्रम खूप व्यवस्थित आहे, तो दिवसातून एक धडा, सलग 5 दिवस आहे. IBM, Capgemini, Cisco, Cognizant -Wipro सारख्या नियोक्त्यांकडून Blockchain 101 अभ्यासक्रमांचा देखील आदर केला जातो.

जर तुम्हाला ब्लॉकचेन क्रांतीमध्ये सामील व्हायचे असेल valuable तुम्हाला तुमचे करिअर पुढे नेण्यास मदत करण्यासाठी मौल्यवान ज्ञान प्राप्त करा, हा अभ्यासक्रम एक उत्तम पहिली पायरी आहे, तुम्ही कोणत्याही संकोच न करता त्यात सामील व्हावे. हे विनामूल्य आहे, म्हणून आपल्याकडे गमावण्यासारखे काहीही नाही, परंतु आपण आपले करिअर विकसित करण्यासाठी आवश्यक कौशल्ये शिकाल.

जर तुम्हाला खरोखर ब्लॉकचेनवर प्रभुत्व मिळवायचे असेल – तुम्हाला जाणून घ्यायचे असेल तर मी त्यांच्यात सामील होण्याची शिफारस करतो प्रमाणित एंटरप्राइझ ब्लॉकचेन प्रोफेशनल (CEBP) कार्यक्रम: ब्लॉकचेन तंत्रज्ञानाच्या मूलभूत संकल्पना आणि त्याची परिसंस्था समजून घेण्यासाठी हा एक उत्तम कार्यक्रम आहे. हे विनामूल्य नाही, परंतु त्याची किंमत आहे.

येथे एक सुंदर एस2021 मध्ये ब्लॉकचेन तंत्रज्ञान शिकण्यासाठी 101 ब्लॉकचेन कडून चरण-दर-चरण चार्ट:

2: ब्लॉकचेन सिद्धांत 101

ब्लॉकचेनवरील हा एक उत्तम परिचयात्मक कोर्स आहे, ब्लॉकचेन तंत्रज्ञानाबद्दल जाणून घेऊ इच्छित कोणीही या कोर्समध्ये विनामूल्य सामील होऊ शकतो.

या कोर्समध्ये तुम्ही ब्लॉकचेन टेक्नॉलॉजी (खाणकाम, एकमत अल्गोरिदम, स्मार्ट प्रॉपर्टी և स्मार्ट कॉन्ट्रॅक्ट्स) बद्दल शिकाल.

ब्लॉकचेन तंत्रज्ञानाची सद्यस्थिती, आर्थिक सेवांचे संभाव्य अनुप्रयोग, रसद, आरोग्यसेवा, ऊर्जा किंवा आयओटी your तुमच्या संस्थेमध्ये ते तैनात करण्याच्या पुढील पायऱ्या.

प्रशिक्षक, मेलानी स्वान, प्रकाशित पुस्तकाच्या लेखिका देखील आहेत ब्लॉकचेन: नवीन अर्थव्यवस्थेसाठी प्रकल्प, याचा अर्थ त्याला चांगले माहीत आहे ब्लॉकचेन:.

3: पायथनसह नवशिक्यांसाठी ब्लॉकचेन

ब्लॉकचेन शिकणाऱ्या नवशिक्यांसाठी हा एक विनामूल्य उडेमी कोर्स आहे, परंतु पायथनसह, सर्वात लोकप्रिय प्रोग्रामिंग भाषांपैकी एक आहे. हा कोर्स बिटकॉईन և इथेरियम किंवा इतर प्रदात्यांसह हे तंत्रज्ञान कसे कार्य करते याचे विहंगावलोकन प्रदान करते.

यामध्ये: विनामूल्य ब्लॉकचेन पायथन कोर्स तुम्ही खालील गोष्टी शिकाल:

– ब्लॉकचेन म्हणजे काय ते समजून घ्या

– ते कसे बांधले जाते?

– ब्लॉकचेन गुणधर्म

– अजगर वापरून पुरवठा साखळीचे उदाहरण तयार करा


सर्वसाधारणपणे, तुम्ही फक्त ब्लॉकचेन म्हणजे काय हे शिकणार नाही, तर तुम्ही पायथन प्रोग्रामिंगचा वापर करून स्वतःचे ब्लॉकचेन कसे प्रोग्राम करावे ते देखील शिकाल, जे शिकण्यासाठी आणि तुमचे करिअर घडवण्याचा एक उत्तम मार्ग आहे. ब्लॉकचेन कोनाडा.
ब्लॉकचेन पायथनसह विनामूल्य ऑनलाइन ट्यूटोरियल

4: इथेरियम: मास्टर Web3js लायब्ररी

2021 मध्ये web3js लायब्ररीचा वापर करून इथेरियम ब्लॉकचेन डेव्हलपमेंटच्या माध्यमातून तुमच्या प्रवासात हा एक चांगला, अभ्यासक्रम आहे. जर तुम्हाला माहित नसेल तर, Ethereum एक मुक्त स्त्रोत आहे, जागतिक विकेंद्रीकृत संगणकीय पायाभूत सुविधा जे स्मार्ट कॉन्ट्रॅक्ट नावाचे सॉफ्टवेअर चालवते. हे सिंक्रोनाइझ करण्यासाठी आणि सिस्टम स्टेटमधील बदलांचा मागोवा ठेवण्यासाठी ब्लॉकचेनचा वापर करते आणि कामगिरी संसाधन खर्च मोजण्यासाठी आणि मर्यादित करण्यासाठी ईथर नावाची क्रिप्टोकरन्सी.

हा कोर्स डेव्हलपर्ससाठी आहे जो नुकताच प्रारंभ करत आहे इथेरियम ब्लॉकचेनचा विकास 3 web3js लायब्ररी वापरून इथरियम स्मार्ट कॉन्ट्रॅक्टसह काम करा. जर तुम्हाला माहित नसेल तर, web3.js लायब्ररीचा संग्रह आहे जो तुम्हाला HTTP किंवा IPC कनेक्शन वापरून स्थानिक किंवा दूरस्थ इथरियम नोडशी संवाद साधण्याची परवानगी देतो.

या विनामूल्य इथरियम ब्लॉकचेन कोर्समध्ये आपण मुख्य गोष्टी शिकाल.

  • इथेरियम खात्यासह कसे कार्य करावे
  • इथेरियम ब्लॉकचेनसह कसे कार्य करावे
  • Ethereum स्मार्ट करारासह कसे काम करावे
  • इथेरियम डीलसह कसे कार्य करावे

एकंदरीत, इथरियमसह ब्लॉकचेन डेव्हलपमेंट हा एक उत्तम अभ्यासक्रम आहे.

इथरियम विकासाबद्दल शिकण्यासाठी विनामूल्य अभ्यासक्रम

5: ब्लॉकचेनची मूलभूत तत्त्वे:

Pluralsight कडून Blockchain Fundamentals Pl Smart Contract Development शिकण्यासाठी हा एक उत्तम अभ्यासक्रम आहे. या कोर्समध्ये, आपण प्रथम Ethereum blockchain कसे तयार करावे, स्मार्ट कॉन्ट्रॅक्ट कसे विकसित करावे आणि खाजगी ब्लॉकचेन कसे तयार करावे ते शिकाल.

हा अभ्यासक्रम देखील अतिशय व्यावहारिक आहे, कारण आपण स्वच्छ मायक्रोसॉफ्ट विंडोज प्रतिमेतून सर्व मूलभूत आवश्यकतांसह विकास वातावरण कसे तयार करावे हे शिकाल, ज्यामुळे कोर्सचे अनुसरण करणे सोपे होईल.

मूलभूत गोष्टी शिकल्यानंतर, आपण एक संपूर्ण कार्यात्मक डिझाइन प्रोग्राम तयार कराल. तुमचा नमुना अनुप्रयोग एक वितरित अनुप्रयोग आहे जो ब्लॉकचेन तंत्रज्ञानाचा वापर करून ब्लॉक खेपांसाठी उत्पादन जीवनचक्राचा सुरक्षित, विश्वासार्ह ट्रेस प्रदान करतो.

हा अभ्यासक्रम पूर्ण केल्यानंतर, तुम्हाला तुमचे स्वतःचे ब्लॉकचेन कॉन्ट्रॅक्ट և वितरित केलेले applicationsप्लिकेशन तयार करावे लागतील जे तुम्हाला पुढील वर्षांसाठी उत्पादक ठेवतील.

प्रोग्रामरसाठी 5 मोफत ब्लॉकचेन तंत्रज्ञान अभ्यासक्रम

बीटीडब्ल्यू, हे बहुलवाद अभ्यासक्रम नक्की मोकळे नाहीत. या अभ्यासक्रमांमध्ये प्रवेश करण्यासाठी, आपल्याला एक सदस्यता आवश्यक असेल ज्याची किंमत दरमहा $ 29 आहे. जर तुम्हाला ते परवडत असेल, तर ही एक चांगली गुंतवणूक आहे, कारण तुम्हाला 5,000 पेक्षा अधिक अत्याधुनिक अभ्यासक्रमांमध्ये प्रवेश मिळतो, परंतु जर तुम्हाला ते शक्य नसेल तर निराश होऊ नका. आपण अद्याप नोंदणी करून या अभ्यासक्रमासाठी मोफत प्रवेश मिळवू शकता 10 दिवसांची विनामूल्य चाचणी.

6: क्रिप्टोकरन्सीजची ओळख և ब्लॉकचेन

बिटकॉइन – इतर क्रिप्टोकरन्सीबद्दल उत्सुक असलेल्यांसाठी हा अभ्यासक्रम अधिक मनोरंजक आहे.

बरं, त्यात काहीच गैर नाही. जेव्हा आपल्याबद्दल चित्र रंगवण्याचा प्रश्न येतो तेव्हा आपल्यापैकी बहुतेकांमध्ये शांतता असते ब्लॉकचेन: त्या क्रिप्टोकरन्सीमुळे – त्यांची अभूतपूर्व वाढ.

हा कोर्स तुम्हाला प्रथम क्रिप्टोकरन्सीचे स्पष्टीकरण देऊन ब्लॉकचेन शिकवेल, जे तुम्हाला ब्लॉकचेन कसे कार्य करते आणि पारंपारिक व्यवहाराच्या मॉडेलपेक्षा कसे वेगळे आहे हे समजून घेण्यास मदत करेल.

प्रोग्रामरसाठी ब्लॉकचेन कोर्सेस मोफत

हे सर्व काही बद्दल आहे ब्लॉकचेन तंत्रज्ञान शिकण्यासाठी मोफत अभ्यासक्रम. मी तुम्हाला सांगितल्याप्रमाणे, ब्लॉकचेनच्या विकासाकडे त्याच्या विघटनशील क्षमतेमुळे खूप लक्ष दिले जात आहे. हे अद्याप अनेक नोकऱ्या निर्माण करत नाही, परंतु तुम्ही आत्ताच ब्लॉकचेन शिकण्याकडे जाऊ शकता. प्रोग्रामर և प्रोग्रामर व्यतिरिक्त, हे कोर्स ज्यांना ब्लॉकचेन जाणून घ्यायचे आहेत B ते बीए / पीएम և क्यूए सारखे कसे कार्य करतात त्यांच्यासाठी उत्तम आहेत.

इतर: मोफत ऑनलाइन अभ्यासक्रम तुम्हाला अभ्यास करायला आवडेल

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. तुम्हाला हे आवडल्यास विनामूल्य ब्लॉकचेन अभ्यासक्रम ut शिकवण्या, कृपया त्यांना आपले मित्र आणि सहकार्यांसह सामायिक करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च – जर तुम्हाला तुमच्या अभ्यासावर काही डॉलर्स खर्च करायला हरकत नसेल, तर मी त्यांना तपासण्याची शिफारस करतो सर्वोत्तम ब्लॉकचेन प्रोग्रामिंग अभ्यासक्रम उडेमी कडून. हे विकसकांसाठी सर्वात व्यापक ब्लॉकचेन सामग्रींपैकी एक आहे आणि आपण ते फक्त $ 15 मध्ये उडेमी फ्लॅश सेल्समध्ये मिळवू शकता, जे दर काही दिवसांनी होते.