: हे उपयुक्त कौशल्य शिकण्यासाठी प्रमाणपत्रे-आपली कारकीर्द सुरू करण्यासाठी किंवा नवीन सुरुवात करण्यासाठी.

म्हणूनच मी प्रमाणपत्र मिळवण्यासाठी IT, व्यावसायिकांची अत्यंत शिफारस करतो. मी आवश्यक प्रमाणपत्रांवर अनेक लेख लिहिले आहेत, जसे की: जावा डेव्हलपर्ससाठी शीर्ष 10 आयटी प्रमाणपत्रे आणि सर्वोत्तम Coursera प्रमाणपत्र: 2021 मध्ये. येत्या वर्षांमध्ये 2021 मध्ये कोणती प्रमाणपत्रे घेण्यासारखी आहेत याबद्दल अधिक कल्पनांसाठी तुम्ही त्यांना तपासू शकता.

संगणक व्हिजन प्रमाणन खरोखर मौल्यवान आहे का?

कॉम्प्युटर व्हिजनच्या “इमेज प्रोसेसिंग” मुळे लोक अनेकदा गोंधळून जातात. संगणक दृष्टी ही केवळ प्रतिमा प्रक्रिया नाही तर बरेच काही आहे. हे एक प्रचंड डोमेन आहे: बरेच अनुप्रयोग आहेत. एक प्रतिमा किंवा व्हिडिओ मोठ्या प्रमाणावर डेटा प्रकट करू शकतो ज्यावर आपण संगणक दृष्टीच्या मदतीने प्रक्रिया आणि अर्थ लावू शकतो.

संगणक दृष्टी प्रमाणपत्र आपल्याला संगणक दृष्टी अभियांत्रिकी कौशल्ये विकसित करण्यास मदत करते. एक प्रमाणित संगणक दृष्टी विशेषज्ञ अधिक चांगली नोकरी शोधू शकतो जास्त वेतन.

2021 मधील टॉप 5 कॉम्प्युटर व्हिजन և ओपन सीव्ही सर्टिफिकेशन և अभ्यासक्रम

वेगवेगळ्या लोकांमध्ये क्षमतांचे स्तर वेगवेगळे असतात. तथापि, येथे सूचीबद्ध केलेली संसाधने सुरुवातीपासून तज्ञांपर्यंत कोणीही वापरू शकतात. खाली काही अभ्यासक्रम आहेत जे तुम्हाला संगणक दृष्टीमध्ये उत्तम करिअर साध्य करण्यात मदत करतील.

1. संगणक दृष्टीची मूलभूत माहिती

सुरवातीपासून संगणक दृष्टी जाणून घेण्यासाठी हा Coursera मधील सर्वोत्तम अभ्यासक्रमांपैकी एक आहे. या कोर्समध्ये 4.1 ग्रेड आहे – संगणकाच्या दृष्टीच्या मूलभूत गोष्टींवर चर्चा केली जाईल – प्रतिमांवर प्रक्रिया करण्यासाठी गणिती साधने कशी वापरली जातात. अभ्यासक्रम पूर्ण होण्यासाठी सुमारे 10 तास लागू शकतात.

कॉम्प्युटर व्हिजन म्हणजे काय याबद्दल ज्ञान मिळवण्यासाठी हा कोर्स मदत करतो. हे संगणक दृष्टीचे काही प्रमुख क्षेत्र ओळखण्यास मदत करते.

तसे, जर तुम्ही अनेक Coursera अभ्यासक्रम किंवा व्यवसायात सामील होण्याचा विचार करत असाल तर विचार करा Coursera प्लस सदस्यता: जे तुम्हाला त्यांच्या सर्वात लोकप्रिय कोर्सेस, स्पेशलायझेशन, प्रोफेशनल सर्टिफिकेट्स -मार्गदर्शित प्रोजेक्टमध्ये अमर्यादित प्रवेश देते. याची किंमत वर्षाला $ 399 आहे, परंतु आपल्या पैशाची किंमत पूर्णपणे आहे कारण आपल्याला अमर्यादित प्रमाणपत्रे मिळतात.

2: संगणक दृष्टी AZ:

संगणक दृष्टीच्या सर्व संकल्पनांचा अभ्यासक्रम समाविष्ट आहे. प्रत्येकासाठी हा एक कोर्स आहे. हे संगणक दृष्टीच्या मूलभूत साधनांवर चर्चा करते – ओपनसीव्ही. अभ्यासक्रम पूर्ण केल्यानंतर तुम्ही अनेक उपयुक्त संगणक दृष्टी कार्यक्रम तयार करू शकाल.

3: ओपनसीव्ही -डीप लर्निंगसह संगणक दृष्टीसाठी पायथन

ओपनसीव्ही-कॉम्प्युटर व्हिजनच्या सखोल शिक्षणासाठी उडेमीच्या विलक्षण अभ्यासक्रमांपैकी हा एक आहे. या कोर्समध्ये अजगरासह संगणक दृष्टीच्या मूलभूत गोष्टींचा समावेश आहे. नवशिक्यांसाठी हे खूप उपयुक्त आहे. हे ट्यूटोरियल पायथनवर आधारित आहे, जे ओपनसीव्ही वापरून प्रतिमा प्रक्रियेस मदत करते.

संगणक दृष्टी शिकण्यासाठी सर्वोत्तम उडेमी अभ्यासक्रम

4: मास्टर डीप लर्निंग सीएनएन, एसएसडी, योलो, जीएएनएस:

या सखोल ऑनलाइन प्रशिक्षण कोर्समध्ये प्रगत संगणक दृष्टीशी संबंधित 26 कार्यक्रम आहेत. प्रगत संगणक दृष्टी प्रशिक्षणाच्या विविध प्रगत संकल्पनांवर चर्चा केली जाते. हा अभ्यासक्रम संगणक दृष्टीच्या जगाशी संबंधित विविध क्षेत्रांवर देखील चर्चा करतो.

5: वॉटसन -ओपनसीव्ही सह संगणक दृष्टीची मूलभूत माहिती

हे एक लोकप्रिय ऑनलाइन शिक्षण व्यासपीठ, ईडीएक्स मधील सर्वोत्तम संगणक दृष्टी अभ्यासक्रमांपैकी एक आहे. हा अभ्यासक्रम 14 आठवड्यांत पूर्ण केला जाऊ शकतो, ज्यात संगणक दृष्टीच्या सर्व प्रमुख वैचारिक बाबींचा तपशील आहे.

अभ्यासक्रम विनामूल्य आहे; तथापि, प्रमाणपत्र जोडण्यासाठी $ 99 लागतो. या कोर्सच्या शेवटी आपण AI टूलच्या मदतीने प्रतिमांवर प्रक्रिया कशी करावी हे शिकाल.

6: संगणक व्हिजन कार्यकारी ब्रीफिंग

उच्च स्तरावर संगणक दृष्टी जाणून घेण्यासाठी हा सर्वोत्तम Pluralsight अभ्यासक्रम आहे. कोर्सला त्याच्या वापरकर्त्यांकडून पंचतारांकित रेटिंग मिळाली. अभ्यासक्रम नवशिक्यांसाठी आहे – संगणक दृष्टीसह समस्या सोडवण्याच्या संकल्पनांची थोडक्यात चर्चा.

तसे, या कोर्समध्ये सामील होण्यासाठी तुम्हाला एका Pluralsight सदस्यत्वाची आवश्यकता असेल, ज्याची किंमत दरमहा $ 29 किंवा दर वर्षी $ 299 (14% सूट) असेल. मी सर्व प्रोग्रामरना या सबस्क्रिप्शनची शिफारस करतो कारण ते कोणत्याही तांत्रिक कौशल्ये शिकण्यासाठी 7000+ पेक्षा जास्त ऑनलाइन अभ्यासक्रमांना त्वरित प्रवेश प्रदान करते. वैकल्पिकरित्या, आपण त्यांचा वापर करू शकता 10 दिवसांचे विनामूल्य व्हाउचर हा कोर्स मोफत पहा.

2021 मध्ये कॉम्प्युटर व्हिजन և ओपनसीव्ही लर्निंगसाठी टॉप 3 सॉफ्टवेअर

सैद्धांतिक ज्ञान-प्रमाणपत्रांव्यतिरिक्त, संशोधन क्षेत्रात काही हाताने तयार केलेले प्रकल्प-ज्ञान मानवी कौशल्ये वाढवण्यासाठी मदत करतात. दैनंदिन जीवनात कॉम्प्युटर व्हिजनसाठी कसे दिसावे किंवा अपॉईंटमेंट कशी घ्यावी याबद्दल काही सूचना येथे आहेत.

1. संगणक ऑब्जेक्टचा शोध

या 1 तासाच्या प्रोजेक्ट-आधारित ऑनलाइन कोर्सरा कोर्समध्ये, आपण प्रतिमा և व्हिडिओंमधून संगणक-दृश्य वस्तू कशी शोधावी हे शिकाल. कार्यक्रमाच्या शेवटी तुम्ही चेहरे, डोळे, त्यांची जोडणी, दोन्ही चित्रांमधून, चालणाऱ्या लोकांपासून, व्हिडीओवरून फिरणाऱ्या कारमधून आणि शेवटी, कारची नंबर प्लेट शोधण्यापासून शिकाल.

2: ओपन व्हिजन सीव्ही कॉम्प्युटर व्हिजन साठी

प्रोजेक्टवर आधारित या 1 तासाच्या अभ्यासक्रमात, आपण ज्युपिटर नोटबुक वापरून ओपनसीव्ही և पायथनमध्ये संगणक व्हिजन प्रतिमा कशी बनवायची ते शिकाल. हा अभ्यासक्रम Coursera च्या Rhyme नावाच्या व्यावहारिक डिझाइन प्लॅटफॉर्मचा भाग आहे.

प्रोजेक्ट-आधारित अभ्यासक्रमाचा सर्वात चांगला भाग म्हणजे आपल्याला स्वतःचे विकास वातावरण तयार करण्याची आवश्यकता नाही. या प्रकल्पासाठी तुम्हाला क्लाउड डेस्कटॉपवर त्वरित प्रवेश मिळेल, पायथन, ज्युपिटर և ओपनसीव्ही सह पूर्व-स्थापित.

3: संगणक दृष्टी वस्तूंसह

1 प्रोग्रामवर आधारित या 1 तासांच्या कार्यक्रमात, आपण संगणक दृष्टी वस्तूंसह व्हिडिओ क्लिप कसे बनवायचे ते शिकाल. प्रकल्पाच्या शेवटी आपण ऑप्टिकल և दाट ऑप्टिकल फ्लक्स कसे कार्य करते, मीनशिफ्ट և कॅमशिस्ट कसे वापरावे alone एकटे कसे करावे multip मल्टीप्रोसेसरसह learn शिकाल.

सर्वोत्तम संगणक दृष्टी शिक्षण प्रकल्प

तथापि, हे प्रकल्प पूर्ण करण्यासाठी, आपल्याकडे काही मूलभूत संगणक दृष्टी ज्ञान असणे आवश्यक आहे जे या लेखात आधी चर्चा केलेल्या अभ्यासक्रमांद्वारे मिळवता येते.
निष्कर्ष

एवढेच आहे पद्धतशीर दृष्टी शिकण्यासाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम -मार्गदर्शित प्रकल्प 21 2021 मध्ये CV उघडा. अनुप्रयोगांमध्ये अनुप्रयोग ओळख यासारख्या सुरक्षा वैशिष्ट्यांचा वापर करून हे फॅक्टरी ऑटोमेशनसाठी वापरले जाऊ शकते.

कॉम्प्युटर व्हिजन सर्टिफिकेशन असलेली व्यक्ती तुम्हाला इतरांपेक्षा स्पर्धात्मक धार मिळवण्यात मदत करेल. प्रमाणित व्यावसायिकात कार्यक्षमता वाढवण्याची आणि कमाई करण्याची क्षमता असते. म्हणून शिकत रहा – आपली कौशल्ये सुधारत रहा.

इतर: मिंग प्रोग्रामिंग लेख և संसाधने: तुम्हाला ते आवडेल.

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. तुम्हाला हे आवडल्यास सर्वोत्तम संगणक दृष्टी և ओपनसीव्ही ऑनलाइन प्रशिक्षण अभ्यासक्रम և प्रकल्प मग कृपया ते तुमच्या मित्र आणि सहकाऱ्यांसोबत शेअर करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च – आपण विनामूल्य उडेमी ओपन सीव्ही և संगणक व्हिजन कोर्स शोधत असल्यास, आपण लॉग आउट देखील करू शकता ओपनसीव्हीद्वारे पायथनद्वारे संगणक दृष्टी जाणून घ्या मोफत अभ्यासक्रम उडेमी वर प्रारंभ करा. हे पूर्णपणे विनामूल्य आहे, या कोर्समध्ये सामील होण्यासाठी आपल्याला फक्त एक उडेमी खाते आवश्यक आहे.