जावा मध्ये ऑब्जेक्ट

जावा प्रोग्रामिंग भाषेतील ऑब्जेक्ट किंवा इतर कोणत्याही ऑब्जेक्टवर आधारित प्रोग्रामिंग भाषा, जसे की C ++, OOPS संकल्पनेचा मुख्य भाग आहे, म्हणून हे नाव आहे.
ग्रेड:
և विषय एकत्र वारसा:,
बहुरूपता,
अमूर्त
आणि कव्हरेज:
कोणत्याही ऑब्जेक्ट-आधारित प्रोग्रामिंग भाषेचा आधार आहे, जसे की जावा. ऑब्जेक्ट्स एका वर्गाची उदाहरणे आहेत, वर्ग रेखांकनांची व्याख्या करतो,: वस्तू त्या त्या योजनेच्या आधारे तयार केलेल्या गोष्टी आहेत. ऑब्जेक्टला जावा उदाहरण म्हणून देखील ओळखले जाते, उदा. जेव्हा आपण स्ट्रिंग क्लासचे उदाहरण म्हणतो, तेव्हा आपल्याला खरं म्हणजे स्ट्रिंग क्लासचा ऑब्जेक्ट. ऑब्जेक्टचे जावामध्ये स्टेट -वर्तन आहे.
वापरून राज्याचे प्रतिनिधित्व केले जाते उदाहरणार्थ व्हेरिएबल आणि स्थिर व्हेरिएबल जावा मध्ये, वर्ग և वर्तन जावा मध्ये पद्धती वापरून लागू केले जाते. एकाच वर्गाच्या दोन वस्तू त्यांच्या अवस्थेत भिन्न असतात, उदाहरणार्थ, जर आपण स्ट्रिंग वर्ग “A” և “B” ची दोन उदाहरणे घेतली तर त्यांची सामग्री वेगळी आहे, त्यांची स्थिती काय आहे?
ओओपी प्रोग्रामिंगमध्ये, आम्ही वर्ग և A सारख्या ऑब्जेक्ट सारख्या वास्तविक जगाच्या वस्तूंचे मॉडेल करतो. गाडी: वर्ग हा कारचा ब्लू प्रिंट आहे, जो दर्शवू शकतो की कारमध्ये 4 स्पीड, 4 सीट इंजिन इत्यादी असणे आवश्यक आहे, प्रत्येक कार एक ऑब्जेक्ट किंवा उदाहरण आहे गाडी: श्रेणी:


जर तुम्हाला OOPS संकल्पनांबद्दल अधिक जाणून घ्यायचे असेल, तर मी तुम्हाला वाचण्याचा सल्ला देतो 10 OOPS Java जावा मध्ये ठोस डिझाइन तत्त्वेहे आपले OOPS प्रोग्रामिंग सुधारण्यास देखील मदत करेल.

जावा मध्ये ऑब्जेक्ट कसे तयार करावे

जावामध्ये ऑब्जेक्ट्स तयार करण्याचे अनेक मार्ग आहेत, उदाहरणार्थ प्रतिबिंब:, अनु क्रमणिका,
क्लोनिंग և इत्यादी, परंतु जावा मध्ये ऑब्जेक्ट तयार करण्याचा सर्वात सामान्य և सोपा मार्ग नवीन () कीवर्ड जेव्हा आपण जावा मध्ये कोणत्याही वर्गाची ऑब्जेक्ट बनवतो, तेव्हा त्याचे कन्स्ट्रक्टर म्हणतात, जे ऑब्जेक्टचा आद्याक्षर किंवा आरंभ करते.


कारण धड्यात हे असू शकते:
ओव्हरलोड कन्स्ट्रक्टर जावा मध्ये, आपण वापरून एका विशिष्ट कन्स्ट्रक्टरला कॉल करू शकता:
नवीन () त्या कन्स्ट्रक्टर युक्तिवाद सूचीसह कीवर्ड. उदाहरण: स्ट्रिंग: वर्गात बरेच ओव्हरलोड कन्स्ट्रक्टर आहेत, त्यापैकी एक दुसरा स्वीकारतो स्ट्रिंग: उदाहरणार्थ.


आपण जावामध्ये ऑब्जेक्ट तयार करण्यासाठी फॅक्टरी पद्धती देखील वापरू शकता. भाग म्हणून कारखाना पद्धती तयार केल्या जातात फॅक्टरी डिझाइनचे उदाहरण जे जावा निर्मिती डिझाइनचे उदाहरण आहे – अपरिवर्तनीय वर्ग तयार करण्यासाठी सर्वात योग्य.

जावा मधील “ऑब्जेक्ट” वर्गातील फरक

बरेच जावा डेव्हलपर, विशेषतः नवशिक्या, गोंधळलेले आहेत ग्रेड: आणि ऑब्जेक्ट. जेव्हा मी प्रोग्रामिंग सुरू केले, मी त्याच बोटीत होतो, मला फरक समजला नाही ग्रेड: आणि ऑब्जेक्ट जावा मध्ये, तिथली व्याख्या वाचून सुद्धा. प्रामाणिकपणे, हे खरोखर सोपे वाटते, परंतु OOPS संकल्पना समजून घेण्यासाठी काही वेळ लागतो.

काय, मुख्य गोष्ट? जावा मधील क्लास և ऑब्जेक्ट क्लास मधील फरक हे आहे धडा एक प्रकल्प आहे किंवा मॉडेल, दरम्यान ऑब्जेक्ट्स वास्तविक आहेत त्या डिझाईन किंवा मॉडेलमधून तयार केलेल्या गोष्टी. हे समजून घेण्याचा सर्वोत्तम मार्ग म्हणजे मॉडेल և डिझाइनच्या दृष्टीने विचार करणे. आपण प्रत्यक्षात बांधण्यापूर्वी गाडी: किंवा: वाहन: एक डिझाइन तयार केले आहे जे त्यात किती पोर्टेबल कार असाव्यात, किती सीट असतील, ती कशी सुरू होईल, थांबेल वगैरे ठरवते.त्याचे सर्व तपशील नोंदवले जातात. हा एक धडा आहे जो वापरून तयार केला जाऊ शकतो: श्रेणी: जावा मधील कीवर्ड. या प्रकल्पांच्या आधारे निर्माण होणाऱ्या खऱ्या गाड्या वस्तू आहेत. तर: जर तुम्हाला जावा कोडसह क्लास և ऑब्जेक्टमध्ये फरक करायचा असेल तर तुम्ही करू शकत नाही, कारण तुम्हाला जे दिसते ते वर्गात गुंडाळलेले कोड आहे. जेव्हा आपण प्रारंभ करता तेव्हा स्टार्टअपवर ऑब्जेक्ट तयार केले जातात JVM:
सह:
जावा: आज्ञा: : जेव्हीएम टक्कर झाल्यावर जेव्हीएम तुमचा पासवर्ड कार्यान्वित करण्यास प्रारंभ करेल नवीन: कीवर्ड ते ऑब्जेक्ट तयार करेल.जावा मधील वस्तूंशी संबंधित महत्त्वाचे मुद्दे

जावा वस्तूंबद्दल काही मुद्दे जे लक्षात ठेवण्यासारखे आहेत, उदाहरणार्थ:

1) ऑब्जेक्ट्सचा वापर करून जावा मध्ये अनुक्रमांकित केले जाऊ शकते: अनुक्रमांक प्रक्रिया, जे ऑब्जेक्टची स्थिती स्थिर ठेवते, जसे की फाइल किंवा डेटाबेस, जेणेकरून तीच ऑब्जेक्ट नंतर पुन्हा तयार करता येईल.
2) ज्या वर्गांमध्ये त्यांच्या संपूर्ण अर्जामध्ये फक्त एक ऑब्जेक्ट किंवा एक उदाहरण आहे ते म्हणून ओळखले जातात: जावा मध्ये सिंगलटन. ते निर्माण करणे कठीण आहे जावा मध्ये धागा-सुरक्षित सिंगलटन पण ते खूप उपयुक्त आहेत. जावा मधील सिंगलटनचे एक उदाहरण java.lang. रनटाइम:
3) जावा प्रोग्रामिंग भाषा एक अशी यंत्रणा पुरवते जी आदिम डेटा प्रकारांचे रूपांतर करते, जसे की: s:, लांब, दुप्पट संबंधित वस्तूंमध्ये, उदा. सर्व:, लांब आणि दुहेरी: या प्रक्रियेला म्हणतात: जावा मध्ये स्वयंचलित प्रेषण. एखादी वस्तू आदिम बनवण्याच्या उलट जावामध्ये अनबॉक्सिंग म्हणून ओळखली जाते.
4) ऑब्जेक्ट्स जावा मध्ये तयार केले जातात स्मृतीचा ढीग, जे JVM च्या प्रक्षेपणानंतर प्रदान केले जाते जावा: आज्ञा.

5) जावा मधील उदाहरण किंवा ऑब्जेक्टकडे निर्देशित करणारा व्हेरिएबल संदर्भ व्हेरिएबल म्हणून ओळखला जातो, उदाहरणार्थ, खालील उदाहरणात;

स्ट्रिंग नाव = नवीन ओळ (“जावा”);

नाव एक संदर्भ व्हेरिएबल आहे जे एका स्ट्रिंग ऑब्जेक्टकडे निर्देश करते ज्याची सामग्री “जावा” आहे.

6) जावा API मध्ये एक धडा आहे: java.lang.Object: मध्ये: java.lang: पॅकेज, जे सर्व जावा वर्गांचे सुपरक्लास आहे. प्रत्येक जावा वर्ग समाविष्ट प्रणाली: դաս वापरकर्ता-परिभाषित वर्ग शक्यतो वस्तूंचा विस्तार करतात जर ते स्पष्टपणे इतर कोणत्याही वर्गापर्यंत विस्तारत नाहीत.

7) ज्या वस्तू कोणालाही प्रवेश करण्यायोग्य नाहीत धागा:
JVM मध्ये मृत वस्तू म्हणून ओळखले जाते कचरा गोळा करण्यास सक्षम आहे. जेव्हा कचरा गोळा करणारा चालतो, तेव्हा तो त्या वस्तू साफ करतो – त्यांच्याकडून स्मृती पुनर्संचयित करतो.

या काही मूलभूत गोष्टी होत्या जावा मध्ये ऑब्जेक्ट म्हणजे काय?
Java जावा मध्ये वस्तू कशा तयार करायच्या. आपण ऑब्जेक्ट-ओरिएंटेड प्रोग्रामिंगसाठी नवीन असल्यास, वास्तविक जग त्याच्या डोळ्यांनी पाहण्याचा प्रयत्न करणे चांगले.
ग्रेड: आणि ऑब्जेक्ट the धडा काय आहे և विषय काय आहे ते शोधा. एखादा प्रोग्राम लिहिताना, ही समज आपल्याला मोठी समस्या लहान करण्यास मदत करेल, ज्याचे प्रतिनिधित्व जावा क्लास ऑब्जेक्ट्सद्वारे केले जाऊ शकते.

इतर: OOPS ձեռնարկ डिझाईन मॅन्युअल जावा विकासकांसाठी