ग्रहण मध्ये स्थिर आयात शॉर्टकट काय आहे हे तुम्हाला माहिती आहे का? बरं, मला आधी माहित नव्हतं, पण आज मला तो शॉर्टकट माहित आहे Ctrl + Shift + M: (स्त्रोत> आयात जोडा) केवळ गहाळ आयात जोडण्यासाठी वापरला जाऊ शकत नाही, परंतु जावामध्ये स्थिर आयात करण्यास देखील मदत करू शकतो. समजा आपण उपयुक्त वर्गातील अनेक स्थिर चल वापरता, उदाहरणार्थ टाइम युनिट: त्यांना वर्ग नावे म्हणणे, जसे आपण स्थिर व्हेरिएबल्स म्हणतो. Eclipse IDE मध्ये तुम्ही संपूर्ण लिंक व्हेरिएबल select क्लिक निवडू शकता Ctrl + Shift + M: automatically स्वयंचलितपणे ते स्थिर घटक वापरून आयात करेल जावा मध्ये स्थिर आयात.

उदाहरणार्थ, तुमच्या वर्गात खालील कोड असल्यास, तुम्ही निवडू शकता: TimeUnit.SECONDS: և नंतर शॉर्टकट वापरा Ctrl + Shift + M: स्थिर आयात जागा: तुमच्या प्रोग्राममधील व्हेरिएबल, पहिल्या և दुसऱ्या स्क्रीनशॉटमध्ये दाखवल्याप्रमाणे.

बीटीडब्ल्यू, जर तुम्ही नवशिक्या असाल, तर मी तुम्हाला सुरुवातीच्या अभ्यासक्रमांमधून जाण्याचा सल्ला देतो नवशिक्यांसाठी ग्रहण शिकवणी Eclipse IDE च्या मूलभूत संकल्पना समजून घ्या the UI և मूलभूत वैशिष्ट्यांशी परिचित व्हा. त्यानंतर, प्लगइन शिकणे खूप सोपे होईल.
import java.util.concurrent.TimeUnit;

/**
 * Java Program to show how you can static import some class variables.
 * 
 * @author WINDOWS 8
 */

public class Test {  
  
  public static void main(String args[]){
    
    System.out.println(TimeUnit.SECONDS); 
    System.out.println(TimeUnit.MINUTES);
    System.out.println(TimeUnit.DAYS);
     
  }
  
}

येथे दाखवल्याप्रमाणे, फक्त निवडा किंवा निवडा TimeUnit.SECONDS: : प्रविष्ट करा Ctrl + Shift + M: किंवा मेनू पर्याय निवडा स्थिर आयात पासून या स्थिर व्हेरिएबल मध्ये आयात जोडा java.util.TimeUnit: श्रेणी: या प्रोग्राममध्ये तीन वेळा चालवून, तुम्ही खालील कोडमध्ये वरील कोड लहान करू शकता, जो चौथ्या स्क्रीनशॉटमध्येही दाखवला आहे.

जावा मध्ये स्थिर आयात साठी ग्रहण शॉर्टकटग्रहण मध्ये स्थिर आयात
import static java.util.concurrent.TimeUnit.DAYS;
import static java.util.concurrent.TimeUnit.MINUTES;
import static java.util.concurrent.TimeUnit.SECONDS;

import java.util.concurrent.TimeUnit;

/**
 * Sample program to demonstrate Eclipse shortcut for doing static import.
 * 
 * @author WINDOWS 8
 */

public class Test {  
  
  public static void main(String args[]){
    
    System.out.println(SECONDS);
    System.out.println(MINUTES);
    System.out.println(DAYS);
     
  }
  
}

एक्लिप्समध्ये जावामध्ये स्थिर व्हेरिएबल आयात करणे

तसे, हे कार्य परिपूर्ण नाही, उदाहरणार्थ, आयात केले असल्यास ते कार्य करणार नाही टाइम युनिट: श्रेणी: गहाळ आहे, म्हणजे आपण आयात न केल्यास Ctrl + Shift + M वापरणे कार्य करणार नाही java.util.concurrent.TimeUnit: आधीच धडा.

आपल्या संकेतशब्दामध्ये हे इनपुट झाल्यानंतरच आपल्याला एक सदस्य निवडण्याची आवश्यकता आहे և क्लिक करा Ctrl + Shift + M: ते फील्ड किंवा पद्धत स्थिरपणे प्रविष्ट करणे. येथे देखील, आपण एका शॉटसह सर्व स्थिर सदस्य आयात करू शकत नाही, आपण प्रथम यापैकी प्रत्येक आयटम निवडणे आवश्यक आहे आणि नंतर ती संख्या स्थिर सदस्यांच्या संख्येइतकी कमी करावी.

इतर: जावा ग्रहण लेख: तुम्हाला अभ्यास करायला आवडेल

 • जावा विकासकांसाठी 30 उपयुक्त ग्रहण शॉर्टकट (यादी:)
 • एक्लिप्समध्ये दूरस्थपणे जावा अनुप्रयोग कसे कॉन्फिगर करावे? (शैक्षणिक:)
 • 10 ग्रहण सेटअप टिपा जावा विकासकांना माहित असणे आवश्यक आहे (इकडे बघा)
 • एक्लिप्समध्ये JAR फाईलचा सोर्स कोड कसा जोडावा? (मार्गदर्शन:)
 • System.out.println जाहिराती छापण्यासाठी ग्रहण शॉर्टकट. (शॉर्टकट)
 • ग्रहणात पॅनल बफरचा आकार कसा वाढवायचा? (पावले:)
 • ग्रहणात टॅबऐवजी मोकळी जागा कशी वापरावी? (मार्गदर्शन:)
 • एक्लिप्समधून एक्झिक्युटेबल JAR फाइल कशी तयार करावी? (उदाहरण:)
 • जावा प्रोग्रामरसाठी Eclipse IDE शिकण्यासाठी 3 पुस्तके (यादी:)
 • एक्लिप्समध्ये चालणाऱ्या जावा अनुप्रयोगाच्या ढिगाचा आकार कसा वाढवायचा? (मार्गदर्शन:)

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. जर तुम्हाला हा लेख आवडला असेल तर कृपया तुमच्या मित्र आणि सहकाऱ्यांसह शेअर करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टिप्पणी द्या.