नमस्कार मित्रांनो, जर तुम्ही CompTIA Linux + प्रमाणपत्राची तयारी करत असाल եք पहिल्या प्रयत्नापासून ही प्रमाणपत्र परीक्षा उत्तीर्ण होण्यासाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम आणि सराव चाचण्या शोधत असाल तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. मी आधी शेअर केले आहे लिनक्स शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रम such असे प्रमाणपत्र पास करा CompTIA A +:, ढग +:, և: सुरक्षा +:և आज मी सर्वोत्तम CompTIA Linux + कोर्स և सराव चाचणी सामायिक करेन. ते तज्ञांनी तयार केले आहेत, हजारो डेव्हलपर्सवर विश्वास ठेवून, उडेमी, व्हिजलॅब्स आणि इतर नामांकित ऑनलाइन पोर्टल सारख्या साइट्समधून निवडलेले. आपण या प्रमाणपत्रासाठी अधिक चांगल्या प्रकारे तयार होण्यासाठी, पहिल्या प्रयत्नात तोडण्यासाठी त्यांचा वापर करू शकता.

कॉम्पटिया लिनक्स + प्रमाणपत्र हे आयटी उद्योगात काम करणाऱ्या लोकांसाठी आहे, लिनक्स ऑपरेटिंग सिस्टीमचा वापर करतात, जसे की सर्व्हर प्रशासक, सायबरसुरक्षावर काम करणारे लोक, अँड्रॉइड डिव्हाइसेस आणि लिनक्ससह कार्य करणारे जवळजवळ काहीही.

प्रमाणपत्रात अनेक पैलूंचा समावेश आहे लिनक्स:, जसे की सुरक्षा समस्या և कर्नल खोली, वर्च्युअलायझेशन स्टोरेज नेटवर्क फायरवॉल և इतर अनेक विषय.

कॉम्पटिया लिनक्स + सर्टिफिकेशन धारकाचा पगार लिनक्स इंजिनिअर आणि लिनक्स अॅडमिनिस्ट्रेटर यासारख्या नोकरीवर अवलंबून असतो, ज्यापैकी बहुतेक वर्षाला $ 120,000 किंवा त्याहून अधिक खर्च करू शकतात.

जर तुम्ही लिनक्स प्रशासक किंवा लिनक्स इंजिनिअर किंवा लिनक्स प्रोफेशनलची आवश्यकता असलेल्या कोणत्याही नोकरीची योजना करत असाल, तर हा लेख वाचत रहा कारण मी तुम्हाला कॉम्पटिया लिनक्स + प्रमाणपत्र मिळवण्यासाठी काही अभ्यासक्रम सुचवीन.

2021 मधील टॉप 5 CompTIA Linux + प्रमाणन ऑनलाइन अभ्यासक्रम

कॉम्पटिया लिनक्स + सर्टिफिकेशनची तयारी करण्यासाठी तुम्ही घेऊ शकता अशा सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रमांची यादी येथे आहे, जे तुमचे लिनक्स कौशल्य प्रदर्शित करण्यासाठी सर्वात प्रतिष्ठित प्रमाणपत्रांपैकी एक आहे.

हे अभ्यासक्रम तज्ञांच्या सूचनांद्वारे तयार केले जातात, अशा साइट्समधून निवडलेले उडेमी, बहुलवाद, Coursera:, և: edX:. हजारो डेव्हलपर्स – लिनक्स + सर्टिफिकेशन अर्जदार या कोर्सेसमध्ये सामील झाले आहेत – तुम्ही तुमच्या लिनक्स सर्टिफिकेशनची तयारी सुरू करण्यासाठी हे करू शकता.

1. CompTIA Linux + (LX0–103 և LX0–104) (भाग 1 ते 2)

हा udemy कोर्स कदाचित सर्वात मोठा कोर्स आहे जो तुम्हाला CompTIA Linux + सात तासांची व्हिडिओ सामग्री शिकवेल, दोन भागांमध्ये विभागलेला: काही मूलभूत Linux कौशल्य आवश्यकता आणि काही प्रोग्रामिंग कौशल्ये.

लिनक्स և त्याचे प्रोग्राम्स कसे प्रतिष्ठापीत करायचे, GNOM և KDE सारख्या विविध लिनक्स वातावरणात इंटरफेस कसे वापरायचे, कमांड लाइन कॉन्फिगरेशन नेटवर्क use लिनक्स ऑपरेटिंग सिस्टमच्या जवळजवळ सर्व पैलूंचा वापर कसा करावा याबद्दल बोलणे.

या कोर्समध्ये तुम्ही शिकाल:

 • लिनक्स प्रणालीद्वारे कॉन्फिगरेशनची स्थापना.
 • फाइल सिस्टम – शेअरिंग.
 • नेटवर्क होल և सुरक्षा समस्या.

2: CompTIA Linux + (LX0–103 և LX0–104) (2 चा भाग 2)

पहिल्या कोर्स ऑफरचा दुसरा भाग पूर्ण करण्यासाठी अर्धा तास व्हिडिओ सामग्री लागतो, जे लहान आहे, परंतु आपण जे सुरू केले ते समाप्त होईल.

एफटीपी कसे वापरायचे ते आपण पहाल, उदाहरणार्थ, ते स्थापित करा, ते कॉन्फिगर करा, तसेच फाइल हस्तांतरण एफटीपी प्रोटोकॉल सुरक्षा, एसएसएच मेल सेवा आणि बरेच काही.

या कोर्समध्ये तुम्ही शिकाल:

 • लिनक्स समस्यानिवारण և देखभाल.
 • विविध प्रोटोकॉल वापरणे जसे की FTP և SSH.
 • त्यासह काही प्रोग्रामिंग सी भाषा:.

अखेरीस, तुमच्या लिनक्स मशीनवर लिन मेन्टेनन्सचे समस्यानिवारण करा, जसे की पासवर्ड रिकव्हरी नेटवर्क क्रॅश, फाइल ऑथेंटिकेशन, स्क्रिप्ट सी आणि बरेच काही.

सर्वोत्तम ऑनलाइन लिनक्स प्रमाणपत्र अभ्यासक्रम +

3: CompTIA Linux + प्रमाणन परीक्षा XK0–004. प्रॅक्टिकल चाचण्या

समजा आपण CompTIA Linux + प्रमाणपत्राबद्दल बरेच काही शिकले आहे, formal औपचारिक परीक्षा घेण्यापूर्वी आपण आपले ज्ञान तपासू इच्छिता your आपले पैसे वाया घालवा it जर ते अपयशी ठरले. या अभ्यासक्रमात सहभागी होऊन तुम्ही या अडचणी टाळू शकता.

या परीक्षेत CompTIA Linux + प्रमाणपत्राच्या मूलभूत गोष्टींचा समावेश आहे आणि हार्डवेअर कॉन्फिगरेशन, सुरक्षा, लिनक्समधील खराबी, स्क्रिप्ट आणि बरेच काही यासारख्या 251 प्रश्नांचा समावेश आहे.

या परीक्षेच्या अभ्यासक्रमात तुम्ही शिकाल:

 • अनेक प्रश्न औपचारिक परीक्षेसारखे असतात.
 • CompTIA Linux + प्रमाणपत्रांमध्ये तुमच्या कौशल्यांची चाचणी घ्या.
 • आपले ज्ञान सुधारून वास्तविक जगाचा अनुभव घ्या.

सर्वोत्कृष्ट लिनक्स + प्रमाणन अभ्यासक्रम

4: CompTIA Linux + प्रमाणपत्र (LPI LX0–104)

तुमच्या कौशल्यांची चाचणी आणखी 180 प्रश्नांसह पूर्ण करा, ज्यात तुम्हाला तुमच्या ज्ञानाची चाचणी करण्यासाठी आवश्यक असलेल्या प्रत्येक गोष्टीचा समावेश आहे.

अधिकारी अनुकरण करण्यासाठी तज्ञांकडून प्रश्न केले जातात, all सर्व प्रश्न पुनरावृत्ती होत नाहीत you तुम्हाला काही अनुभव देतात the वास्तविक परीक्षा घेण्यापूर्वी तुम्हाला तयार करतात.

या परीक्षेच्या अभ्यासक्रमात तुम्ही शिकाल:

 • सुमारे 180 प्रश्न.
 • आपल्या ज्ञानाची चाचणी घ्या.
 • वास्तविक परीक्षेचा अनुभव मिळवा.

तसे, जर तुम्हाला प्रमाणपत्र मिळणार असेल तर ते घेण्याचा विचार करा व्हिजलॅब्स सदस्यता जे त्यांच्या सर्व ऑनलाइन प्रशिक्षण अभ्यासक्रमांना पूर्ण प्रवेश प्रदान करते – विविध प्रमाणपत्रांसाठी सराव चाचण्या: AWS, Java, Cloud, Docker և Kubernetes प्रति वर्ष फक्त $ 99 (आता 50% सूट).

मी या सबस्क्रिप्शन प्रोग्रामची अत्यंत शिफारस करतो कारण व्हिजलॅब्समध्ये सर्वोत्तम आयटी प्रमाणन साहित्य आहे.

नवशिक्यांसाठी सर्वोत्तम लिनक्स + ऑनलाइन प्रशिक्षण अभ्यासक्रम

5: CompTIA Linux + LX0–101 և LX0–102:

अंतिम कोर्स हा सतरा तासांचा कोर्स आहे जो तुम्हाला काही नवीन तंत्रज्ञानात मग्न असलेल्या लिनक्स ऑपरेटिंग सिस्टममध्ये नवशिक्यापासून प्रगत स्तरापर्यंत घेऊन जाईल.

लिनक्स ऑपरेटिंग सिस्टमच्या प्रारंभापासून प्रारंभ करा, नंतर प्रोग्राम व्यवस्थापन, हार्डवेअर कॉन्फिगरेशन, जसे की विभाजन फाइल सिस्टम तयार करणे, एफडीस्क टूल वापरणे, मालमत्ता, नेटवर्किंग यासारख्या फायली व्यवस्थापित करणे यासारख्या व्यावहारिक धड्यांकडे जा.

या कोर्समध्ये तुम्ही शिकाल:

 • सिस्टम इन्स्टॉलेशन և कॉन्फिगरेशन.
 • कमांड लाइन वापरणे.
 • प्रोग्राम प्रोग्रामिंग և सुरक्षा.
लिनक्स + प्रमाणपत्रासाठी सर्वोत्तम उडेमी कोर्स

एवढेच आहे 2021 मध्ये क्रॅक कॉम्पटीए लिनक्स + प्रमाणपत्रासाठी तयार करण्यासाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम. हे खरोखर सर्वोत्तम लिनक्स + अभ्यासक्रम आणि सराव चाचण्या आहेत – आपण या प्रतिष्ठित लिनक्स परीक्षेसाठी अधिक चांगली तयारी करण्यासाठी त्यांचा वापर केला पाहिजे – आपल्या पहिल्या प्रयत्नात ते पास करा.

बरेच लोक आता लिनक्सचा वापर त्यांच्या लॅपटॉप किंवा डेस्कटॉपवर डीफॉल्ट ऑपरेटिंग सिस्टम म्हणून करतात. तसेच, कोट्यवधी फोन आणि टॅब्लेटवर चालणारे अँड्रॉइड प्रत्यक्षात लिनक्स कर्नलमध्ये तयार केले गेले आहे, म्हणून जर तुम्हाला ही कौशल्ये शिकायची असतील तर तुम्ही CompTIA Linux + प्रमाणपत्रे तपासा.

इतर: आयटी प्रमाणन संसाधने तुम्हाला आवडेल

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. जर हे सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम आणि सराव चाचण्या तुमच्या CompTIA Linux प्रमाणन परीक्षेसाठी उपयुक्त असतील, तर कृपया त्या तुमच्या मित्र आणि सहकाऱ्यांसह शेअर करा.

पुनश्च – आपण पुस्तकांना प्राधान्य दिल्यास, आपण या ऑनलाइन अभ्यासक्रमांना अशा पुस्तकांसह एकत्र करू शकता CompTIA लिनक्स + लिनक्स प्रोफेशनल इन्स्टिट्यूट अभ्यास मार्गदर्शकाद्वारे समर्थित: क्रिस्टीन ब्रेस्नाहन (लेखक), रिचर्ड ब्लूम (लेखक) चांगल्या तयारीसाठी. CompTIA Linux + प्रमाणपत्रासाठी हे अत्यंत शिफारस केलेले पुस्तक आहे.