नमस्कार मित्रांनो, जर तुम्ही कोडिंग शिकत असाल – प्रोग्रामिंग करत असाल किंवा प्रोग्रामिंग जॉब इंटरव्ह्यूची तयारी करत असाल – व्यावहारिक साहित्य शोधत असाल तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. मी सर्वोत्तम स्ट्रिंग शेअर करायचो, वस्तुमान:, संबंधित यादी:և बायनरी ट्री कोडिंग समस्या this या लेखात मी काही सर्वात सामान्य गोष्टी सामायिक करणार आहे जावा कोडिंग և प्रोग्रामिंग समस्या नवशिक्यांसाठी. या अशा समस्या आहेत ज्या मी स्वतः सोडवल्या आहेत, प्रोग्रामिंग शिकण्यासाठी, कोडिंगची भावना विकसित करण्यासाठी, हे असे आहेत जे सतत जावा कोडिंग मुलाखतींना येतात. या कोडिंग कार्यातून जाणे, आपण केवळ जावाच शिकणार नाही, तर स्वतः जावा मुलाखतींसाठी तयार व्हाल.

हे प्रोग्राम्स खूप सोपे आहेत, पण ते तुम्हाला कॉम्प्युटर सायन्स, समस्या सोडवणे, डेटा स्ट्रक्चर, अल्गोरिदम, प्रोग्रामिंग लँग्वेजेस, मॅनेजमेंट स्ट्रक्चर – सर्वसाधारणपणे, सोल्युशनचा विचार कसा करावा आणि नंतर कोडमध्ये त्याचे भाषांतर कसे करावे याबद्दल बरेच काही शिकवतील.

मी त्याला कोडिंग म्हणतो, प्रोग्रामरसाठी ही सर्वात महत्वाची गोष्ट आहे. हे एका रात्रीत येत नाही, slowly तुम्ही कोडिंग समस्या सोडवण्यासाठी तुमच्या मेंदूच्या त्या भागाचा वापर करत असताना ते हळूहळू विकसित होते.

मी कोणत्याही विशिष्ट क्रमाने समस्या सूचीबद्ध केल्या नाहीत, त्यामुळे आपण त्यांना कोणत्याही क्रमाने सोडवू शकता. सर्वसाधारणपणे, मी एक समस्या निवडतो जी सोडवणे सर्वात सोपा आहे, जसे की चाचणी संख्या सम किंवा विषम असल्यास, किंवा तथ्यात्मक गणना करा, किंवा दिलेली संख्या पॅलिंड्रोम आहे का ते तपासा.

जेव्हा तुम्ही एखादी समस्या सोडवता, तेव्हा तुम्ही दुसऱ्याकडे जाऊ शकता, पण शक्य तितके ते उपाय स्वतः पाहण्याचा प्रयत्न करा. होय अल हे मला खूप बकवास वाटतं, माझ्यासाठी बीटी नाही असे दिसते. काही समस्यांसाठी, मी जलद गूगल सर्च करून शोधू शकणाऱ्या सोल्यूशनशी जोडला नाही.

किंवा बर्‍याच समस्या जास्त अपेक्षा करत नाहीत, परंतु आपण ज्या प्रोग्रामिंग भाषा शिकण्याचा प्रयत्न करीत आहात, लूपसाठी कसे लिहावे, फंक्शन कसे तयार करावे, if-else use इतर पारंपारिक ऑपरेटर कसे वापरावे यासह आपण परिचित असले पाहिजे. , खरं तर, जर तुम्हाला माहित नसेल तर तुम्ही या समस्या सोडवण्याचा प्रयत्न करता तेव्हा तुम्हीही शिकाल, पण नंतर तुम्हाला आधी उपाय तपासावा लागेल.

काही कार्यांसाठी आवश्यक डेटा स्ट्रक्चर्स, जसे अॅरे, लिंक केलेली यादी, बायनरी ट्री, पाइल, रांग, बायनरी सर्च ट्री, आलेख इत्यादींशी परिचित असणे आवश्यक आहे. आपण या संकल्पनांशी अपरिचित असल्यास किंवा पुनर्विचार करण्याची आवश्यकता असल्यास, आपण निवड रद्द करू शकता डेटा स्ट्रक्चर्स – अल्गोरिदम. जावा वापरून डीप डायव्ह: उडेमीवरील अभ्यासक्रम प्रथम त्या डेटाची मूलभूत माहिती जाणून घेण्यासाठी.

50+ सी प्रोग्रामिंग Java जावा प्रोग्रामरसाठी प्रोग्रामिंग प्रश्न

वेळ न घालवता, जावा प्रोग्रामरसाठी माझ्या 50+ խնդիրների प्रोग्रामिंग समस्यांची यादी येथे आहे. मी जावा प्रोग्रामिंग भाषा सोडवली कारण ती माझी आवडती և मजबूत कौशल्य आहे, परंतु आपण या कोडिंग समस्या सोडवू शकता जसे की तुम्हाला आवडणाऱ्या कोणत्याही प्रोग्रामिंग भाषेसह जसे की पायथन, जावास्क्रिप्ट, रुबिन, किंवा अगदी गोलंग.

1. पूर्णांक संचासाठी (सकारात्मक և नकारात्मक), समीप अनुक्रमांची सर्वात मोठी बेरीज शोधा

2. अल्गोरिदम. 2 ढीग (उपाय) वापरून रांग बनवा

3. अल्गोरिदम. विभाजन ऑपरेटरशिवाय पूर्ण विभाजन (/) (समाधान)

4. अल्गोरिदम. संग्रहातील सर्व बदल (समाधान)

5. अल्गोरिदम. सेटची सर्व जोडणी (समाधान)

N. n पूर्णांकाचा rayरे दिल्यास (विचार करा + ve և na և -ve), सबलेअर शोधा जेणेकरून त्या अॅरेची बेरीज जास्तीत जास्त असेल. (उपाय)

7. कासव և ससा अल्गोरिदम (उपाय)

8. दोन ओळी दिल्या .. तुम्हाला म्हणायचे आहे की ते एकमेकांची जागा घेतात का. (उपाय)

9. एक दोर दिला आहे. प्रथम अद्वितीय चिन्ह छापणे आवश्यक आहे. (उपाय)

10. दोन वर्गीकृत सूची दिलेल्या, त्यांना एका क्रमवारीबद्ध सूचीमध्ये एकत्र करा. (उपाय)

11. दुहेरी-जोडलेल्या सूचीमध्ये नोड ठेवा. (उपाय)

12. तुम्हाला आकार n चा पूर्णांक दिला जातो ज्यामध्ये 0 ते n-1 श्रेणीतील घटक असतात. आता सर्व घटकांची वारंवारता मोजा. (उपाय)

13. एक अॅरे दिली आहे जिथे प्रत्येक घटक तीन वेळा होतो, एक घटक वगळता, जो फक्त एकदाच होतो. एकदा घडणारी वस्तू शोधा.

लॉगिन: आगमन[] = {12, 1, 12, 3, 12, 1, 1, 2, 3, 3} आउटपुट: 2

14. धनात्मक पूर्णांक n दिल्यास, 1 ते n पर्यंत सर्व संख्यांच्या बायनरी प्रतिनिधित्व मध्ये एकूण बिट्सची संख्या.

उदाहरणे.

इनपुट: n = 3

परिणाम: 4:

इनपुट: n = 6

परिणाम: 9:

15. फंक्शन लिहा जोडा () जे दोन पूर्णांकांची बेरीज देते. फंक्शनने कोणत्याही अंकगणित ऑपरेटरचा वापर करू नये (+, ++, -, -, .. և इ.). (उपाय)

16. कोणत्याही तुलना ऑपरेटरचा वापर न करता तीन पूर्णांकांपैकी सर्वात मोठा किंवा सर्वात लहान शोधण्यासाठी जावा प्रोग्राम लिहा. (उपाय)

17. फिबोनाची मालिका (उपाय)

18. आर्मस्ट्राँग संख्या (उपाय)

19. संख्या सम किंवा विषम आहे का ते तपासा (उपाय)

20. दोन संख्यांच्या जीसीडी शोधण्यासाठी जावा प्रोग्राम (उपाय)

21. संख्या पॅलिंड्रोम आहे का ते तपासा (उपाय)

22. स्ट्रिंग पॅलिंड्रोम आहे का ते तपासा (उपाय)

23. जावा साधे व्याज दर गणना कार्यक्रम (उपाय)

24. जावा लीप इयर चेक प्रोग्राम (उपाय)

25. जावा मध्ये बबल सॉर्ट कोड अल्गोरिदम (उपाय)

26. इंस्टॉलेशन सोल्यूशन (उपाय)

27. QuickSort साठी अल्गोरिदम (उपाय)

28. निवड क्रमवारी अल्गोरिदम (समाधान)

29. विलीन अल्गोरिदम (उपाय)

30. पाइल सॉर्टिंग अल्गोरिदम (उपाय)

31. आवाज आणि व्यंजन ताण जावा प्रोग्राम (उपाय)

32. जावा मध्ये स्ट्रिंग कशी उलट करावी (उपाय)

33. जावा नंबर रिव्हर्सल प्रोग्राम (उपाय)

34. व्यावहारिक (उपाय)

35. मुख्य संख्या (उपाय)
नंबर स्पष्ट आहे की नाही हे तपासण्यासाठी आपल्याला प्रोग्राम लिहिण्याची आवश्यकता आहे. जर दिलेला क्रमांक स्पष्ट असेल तर खरे परत करा, अन्यथा खोटे परत करा. अभाज्य संख्या ही अशी संख्या आहे जी 1 except वगळता कोणत्याही संख्येने विभाजित नाही.

36. त्रिकोणाचे क्षेत्रफळ (उपाय)

37. लिंक केलेल्या सूचीतील सरासरी आयटम (उपाय)

38. ओळीतील वर्णांची घटना मोजा (उपाय)

39. संख्या सकारात्मक आहे की नकारात्मक हे तपासा (उपाय)

40. अस्थायी चल (समाधान) न वापरता दोन संख्या स्वॅप करा

41. दोन ओळी अनाग्राम आहेत की नाही हे कसे तपासावे (उपाय)

42. संख्या दोनची शक्ती आहे का ते तपासा (उपाय)

43. लिंक्डलिस्टमध्ये नोड्स किंवा सायकल आहेत का ते कसे तपासायचे? (उपाय)

44. संख्येत अंकांची बेरीज शोधण्यासाठी कार्यक्रम (उपाय)

45. अॅरेमधून डुप्लिकेट कसे काढायचे? (उपाय)
इशारा. ही एक सामान्य जावा कोडिंग समस्या आहे. अद्वितीय घटकांची नवीन अॅरे तयार करून तुम्ही अॅरेमधून डुप्लिकेट काढू शकता. अनन्य घटक शोधण्यासाठी संग्रह वापरा the तेथे अॅरेचे घटक कॉपी करा. संकलन डुप्लिकेटला परवानगी देणार नाही, त्यामुळे तुमच्याकडे आयटमचा एक अनोखा संच असेल.

तसे, जर तुम्हाला एन्क्रिप्शन समस्या सोडवण्यासाठी सामान्य तंत्र शिकायचे असेल, जसे की स्लाइडिंग विंडो, फास्ट -स्लो पॉइंटर, डायनॅमिक प्रोग्रामिंग, मी तुम्हाला तपासण्याची शिफारस करतो कोडिंग मुलाखत चर्चा. कोडिंग प्रश्न प्रशिक्षण अभ्यासक्रम. हे तुम्हाला कोडिंगची 15 उदाहरणे शिकवेल ज्याचा उपयोग यापैकी अनेक समस्यांचे निराकरण करण्यासाठी केला जाऊ शकतो.

46. ​​दिलेली संख्या 4 ची शक्ती आहे की नाही ते शोधा (समाधान)

47. कमीतकमी किंवा कमाल दोन पूर्णांकांची गणना न करता शाखा (समाधान)

48. स्वाक्षरी नसलेला पूर्णांक दिल्यास, सर्व विषम बिट्स सम बिट्ससह बदला. उदाहरणार्थ, जर दिलेली संख्या 23 (00010111) असेल तर ती 43 (00101011) मध्ये रूपांतरित केली पाहिजे. पोजीशन बिट्सची प्रत्येक जोडी उजवीकडील समीप बिटसह एक्सचेंज केली जाते (जोडीच्या स्थितीचे बिट्स 23 च्या बायनरी फिगरमध्ये हायलाइट केले जातात), և प्रत्येक विषम पोजीशन बिट डाव्या बाजूच्या समीप बिटसह एक्सचेंज केली जाते.

49. एक अॅरे दिली आहे ज्यात दोन वगळता सर्व संख्या एकदा पुनरावृत्ती केल्या जातात. (म्हणजे, आपल्याकडे 2n + 2 संख्या आहेत, आणि n संख्या पुनरावृत्ती आहेत, आणि इतर दोन एकदाच पुनरावृत्ती आहेत). सर्वात प्रभावी मार्गाने त्या दोन संख्या शोधा. (उपाय)

50. संख्या बिट्स उलट करण्यासाठी एक प्रभावी सी प्रोग्राम लिहा. (उपाय)

51. एका संख्येत गोळा केलेल्या बिट्सची संख्या मोजा (उपाय)

52. दोन स्वाक्षरी पूर्णांक दिलेले, एखादे फंक्शन लिहा जे दिलेले पूर्णांक भिन्न असल्यास सत्य परत करते, अन्यथा खोटे. उदाहरणार्थ, फंक्शन खरे -1 և +100 आणि त्रुटी -100 և -200 परत करावी. फंक्शनने कोणत्याही अंकगणित ऑपरेटरचा वापर करू नये.

53. एलआरयू कॅशे अंमलबजावणी. (उपाय)

एवढे 50+ मुलाखतींसाठी जावा प्रोग्रामिंग և प्रोग्रामिंग समस्या. मी म्हटल्याप्रमाणे, तुम्ही या कोडिंग कामांचा वापर केवळ जावा शिकण्यासाठीच करू शकत नाही, तर मुलाखत कोडिंग तयार करण्यासाठी देखील करू शकता. ते तुम्हाला पुरेसा सराव देतील,: तुम्ही या समस्या सोडवून रिअल कोडिंग शिकाल.

अर्थात, मुलाखती कोडिंग करणे सोपे नाही, तुम्हाला अधिक प्रश्न तयार करण्याची, संकल्पनांचे पुनरावलोकन करण्याची आवश्यकता असू शकते, म्हणून मी तुमच्यासाठी काही उपयुक्त संसाधने लिहिली आहेत.

अतिरिक्त प्रशिक्षण

पुनश्च: – जर तुम्ही डेटा स्ट्रक्चर և अल्गोरिदमबद्दल तुमची समज सुधारण्यासाठी मोफत अल्गोरिदम अभ्यासक्रम शोधत असाल, तर तुम्ही ही यादी देखील तपासावी डेटा स्ट्रक्चर Free अल्गोरिदम वर मोफत अभ्यासक्रम प्रोग्रामरसाठी.