जर तुम्ही JavaScript using React वापरत असाल किंवा वेब डेव्हलपमेंट न्यूजवर फॉलो करत असाल तर, तुम्ही Next.js बद्दल जाणून घेऊ शकता, एक लोकप्रिय प्रतिक्रिया फ्रेमवर्क जे सर्व्हर रेंडरिंगमध्ये मदत करते, जे पेज लोडिंग वापरकर्त्याचा अनुभव वाढवते. सर्व्हर-साइड रेंडरिंगचा वापर केल्याने आपल्याला क्रॉलमध्ये सुलभ वेब साइटचा एसईओ फायदा मिळतो. पुढे. Js: वेब डेव्हलपमेंट जगातील पुढील मोठी गोष्ट म्हणून ओळखली जात आहे, և 2021 ही चांगली वेळ असू शकते Next.js. जर तुम्हाला Next.js शिकायचे असेल – पुस्तके, ट्यूटोरियल, ट्यूटोरियल և मार्गदर्शकांसारखे काही उत्तम स्त्रोत शोधा, तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. मी आधी शेअर केले आहे मोफत प्रतिक्रिया अभ्यासक्रम begin नवशिक्यांसाठी पुस्तके this या लेखात मी Next.js सुरवातीपासून शिकण्यासाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन प्रशिक्षण अभ्यासक्रम सामायिक करणार आहे.

ड्रॉपमध्ये पुढील अभ्यासक्रम आहेत जे आपण Next.js येथे शिकवाल React.js:, तुमच्याकडे React मध्ये पार्श्वभूमी नसली तरीही, ज्यांना React ची आधीच माहिती आहे अशा डेव्हलपर्ससाठी काही प्रगत अभ्यासक्रमांप्रमाणे, फक्त Next.js शिकायचे आहे.

ते मॅक्सिमिलियार मुलार ऑफ अकॅडमिंड सारख्या महान प्रशिक्षकांना शिकवतात, जे प्रगत तंत्रज्ञान शिकण्यासाठी माझ्या आवडत्या प्रशिक्षकांपैकी एक आहेत. प्रतिसाद द्या:, कोणीय:, Vue.js:, such अगदी अशा मूलभूत गोष्टी जावास्क्रिप्ट: և सीएसएस.

मी प्रकल्प-आधारित अभ्यासक्रम देखील निवडले, मला असे म्हणायचे आहे की जे तुम्हाला केवळ सिद्धांत शिकवणार नाहीत, संकल्पना समजावून सांगतील, परंतु त्यांना वास्तविक जगात कसे लागू करायचे ते देखील दर्शवेल, परंतु क्षुल्लक प्रकल्प तयार करतील. मला वैयक्तिकरित्या प्रोजेक्ट-आधारित शिक्षण हे नवीन तंत्रज्ञान शिकण्याचा सर्वोत्तम मार्ग असल्याचे आढळले आहे, कारण तुम्ही आयटम वापरता तेव्हा तुम्ही अधिक शिकता.

वाचून किंवा बघून माहिती मिळवणे चांगले आहे, परंतु जर तुम्ही ती प्रत्यक्षात आणली नाही तर तुम्ही खरोखर शिकणार नाही – ते तिथे आहे प्रकल्प आधारित आणि व्यावहारिक अभ्यासक्रम ते सुनिश्चित करतात की आपण त्यांच्याबरोबर प्रकल्प तयार करता – आपल्या Next.js प्रवासात पुढे जाण्यासाठी शिकलेली सर्व कौशल्ये लागू करा.

Next.js हे एक-पृष्ठ सॉफ्टवेअरचे पहिले पृष्ठ डाउनलोड करण्याच्या समस्येचे निराकरण करण्याचे उद्दिष्ट आहे. आधुनिक जगात परस्परसंवादी वेबसाइट तयार करण्यासाठी एक-पृष्ठ अनुप्रयोग किंवा एसपीए मानक-सर्वोत्तम मार्ग बनले आहेत. दुर्दैवाने, हे बायपास केले जाऊ शकते-परंतु जोपर्यंत आपण काय करत आहात हे माहित असलेल्या तंत्रज्ञानाशिवाय नाही.

कारण लोडिंग वेळ खूप महत्वाचा आहे, जवळजवळ 90% वेब वापरकर्ते निघून जातात, जर तुमची साइट 10 सेकंदात लोड होत नसेल, तर या समस्येबद्दल अधिक जाणून घेणे अर्थपूर्ण आहे – ते सोडवा.

Next.js – React Framework 2021 शिकण्यासाठी शीर्ष 5 ऑनलाइन अभ्यासक्रम

वेळ न घालवता, नेक्स्ट.जेएस 2021 येथे शिकण्यासाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रमांची यादी येथे आहे. यातील बरेच अभ्यासक्रम तुम्हाला रिअॅक्ट शिकवतील, कारण नेक्स्ट तुम्हाला उत्तम रिअॅक्ट अॅप्लिकेशन तयार करू देते, पण तरीही रिअॅक्टची मूलभूत माहिती जाणून घेणे तुम्हाला मदत करेल.

हे ऑनलाइन प्रशिक्षण अभ्यासक्रम लोकप्रिय ऑनलाइन शिक्षण पोर्टल आहेत जसे की: उडेमी, बहुलवाद, և: Coursera: : या वर्षी Next.js शिकण्यास तयार नवशिक्या आणि अनुभवी वेब विकासकांसाठी उपयुक्त.

1. Next.js सह सार्वत्रिक प्रतिक्रिया – अंतिम मार्गदर्शक

Next.js վեր सर्व्हर डिलिव्हरी शिकण्यासाठी तुम्ही कधी व्यावहारिक և प्रोजेक्ट-आधारित कोर्स शोधत असाल तर तुम्हाला हा कोर्स आवडेल. या कोर्स दरम्यान, तुम्ही 4 पूर्ण प्रतिक्रिया / Next.js प्रकल्प पूर्ण कराल, प्रत्येक प्रोजेक्टच्या सुरुवातीपासून इंटरनेटवर इंस्टॉलेशनपर्यंत.

येथे प्रकल्पांची यादी आहे जी आपण लक्ष्यित पद्धतीने कराल

  • पूर्ण पॅकेज: React.js / Next, पूर्ण एक्सप्रेस API, Mongoose / MongoDB, पासपोर्ट वैधता և इंटरफेससह तयार केलेला सोशल मीडिया अनुप्रयोग
  • हॅकर न्यूज प्रगत वेब अॅप्लिकेशन जे ऑफलाइन काम करू शकते և एक परिपूर्ण (100/100) दीपगृह खाते आहे
  • एक वापरकर्ता प्रमाणीकरण प्रणाली जी स्वाक्षरीकृत, सुरक्षित कुकीज वापरते
  • एक स्थिर साइट म्हणून तयार केलेला पोर्टफोलिओ प्रोग्राम

वाटेत तुम्ही फ्रंटएंड, बॅकएंड, सिक्युरिटी, स्टाईलिंग मधून काही उपयुक्त संकल्पना शिकाल ज्या पूर्ण पॅकेज डेव्हलपरसाठी उपयुक्त असू शकतात. आपण एक चांगला և प्रभावी प्रतिक्रिया अर्ज कसा तयार करायचा हे जाणून घेऊ इच्छित असल्यास: पुढे. Js: मग मी या कोर्सची शिफारस करतो.

2: प्रतिक्रिया – संपूर्ण मार्गदर्शक (हुक, प्रतिक्रिया राउटर, रेडक्ससह)

या प्रतिक्रिया JS बेस्टसेलर मध्ये, मॅक्स ने Next.js साठी संपूर्ण मॉड्यूल जोडले आहे. जर तुम्ही या कोर्समध्ये आधीच प्रवेश घेतला असेल, तर तुम्ही कोणत्याही अतिरिक्त खर्चाशिवाय Next.js शिकू शकता, परंतु जर तुम्हाला Next.js शिकायचे असेल तर तुम्ही या कोर्समध्ये सामील होऊ शकता आणि शिकू शकता विनामूल्य प्रतिसाद द्या.

Next.js व्यतिरिक्त, React.js, React Hooks, Redux, React Router आणि मॅक्सची स्पष्टीकरणाची अनोखी शैली यांसारख्या React बद्दल प्रत्येक गोष्ट शिकण्यासाठी हा एक उत्तम अभ्यासक्रम आहे. सर्वकाही समजून घेणे.

सामाजिक पुराव्याबद्दल बोलताना, हा अभ्यासक्रम एक आहे उडेमीचे सर्वोत्तम विक्रेते या कोर्समध्ये 180,000 पेक्षा जास्त विद्यार्थी आधीच नोंदणीकृत आहेत, सुमारे 55.00 सहभागींपैकी त्याचे सरासरी रेटिंग 4.7 आहे, जे फक्त आश्चर्यकारक आहे.

तर तुम्ही कशाची वाट पाहत आहात? Re मध्ये पहा.

React և next.js शिकण्यासाठी सर्वोत्तम udemy कोर्स

3: प्रतिक्रिया आणि नोडसह Next.js पूर्ण करा – सुंदर पोर्टफोलिओ अनुप्रयोग

React և Node सह Next.js सह शिकण्यासाठी हा आणखी एक व्यावहारिक धडा आहे. जर तुम्हाला प्रोजेक्ट-आधारित शिक्षण आवडत असेल, तर मी ते करतो कारण-हे खरोखर मजेदार आहे-तुम्ही गोष्टी करून खरोखर मौल्यवान कौशल्ये शिकता.

हा अभ्यासक्रम फिलिप गा यांनी तयार केला होता you तुम्हाला Next.js (पुढील 9) शिकवेल, प्रतिसाद द्या: (16+ प्रतिसाद द्या) आणि नोड:. एसईओ, ब्लॉग, डिप्लॉयमेंटसह आयसोमोर्फिक वेबसाइट कशी तयार करावी ते जाणून घ्या. तसेच वाटेत आपण काही दिशात्मक प्रकल्प देखील तयार कराल.

हे अभ्यासक्रम React.js आणि Next.js या दोन्हीचे शून्य ज्ञान असलेल्या प्रत्येकासाठी योग्य आहेत, कारण ट्यूटोरियल प्रत्येक कार्यप्रवाह समजावून सांगेल. आपण पुढील क्षेत्रात पुष्टी करू इच्छित असल्यास – त्यास प्रतिसाद द्या वेब विकास मग हा कोर्स तुम्हाला खूप मदत करू शकतो.

प्रतिक्रिया जाणून घेण्यासाठी सर्वोत्तम udemy अभ्यासक्रम, node.js և next.js

4: नवशिक्यांसाठी सर्व्हरद्वारे प्रदान केलेले प्रतिक्रिया अनुप्रयोग तयार करणे

Next.js ऑनलाइन शिकण्यासाठी हा एक उत्तम अभ्यासक्रम आहे, परंतु Pluralsight पासून, 7000+ पेक्षा जास्त ऑनलाइन प्रोग्रामिंग आणि तांत्रिक कौशल्य अभ्यासक्रमांसह एक लोकप्रिय ऑनलाइन शिक्षण साइट आहे.

या अभ्यासक्रमात तुम्ही शिकायला शिकाल प्रथम पृष्ठ डाउनलोड समस्या सोडवण्यासाठी प्रतिक्रिया कशी वापरावी ज्यामध्ये एक-पृष्ठ कार्यक्रम (SPA) आहेत. Next.js फ्रेमवर्क वापरून प्रत्येक लँडिंग पृष्ठावर सर्व्हरद्वारे होस्ट केलेले उच्च दर्जाचे वेब अनुप्रयोग सहज कसे तयार करावे ते आपण पहाल.

प्रशिक्षक पीटर केलनर हे सिलिकॉन व्हॅली कोड कॅम्पचे संस्थापक आहेत, एक दीर्घकालीन सॉफ्टवेअर विशेषज्ञ जे मोबाइल वेब तंत्रज्ञानात तज्ञ आहेत.

अभ्यासक्रम सुरू होतो मूलभूत गोष्टींवर प्रतिक्रिया द्या: և मग և हे तुम्हाला एक प्रतिक्रिया कार्यक्रम कसा तयार करायचा ते शिकवेल जे सर्व्हरमधून प्रत्येक लँडिंग पृष्ठावर संपूर्ण HTML वितरीत करते आणि नंतर क्लायंटद्वारे 100% चालवते.

त्यानंतर आपण आपल्या सर्व्हरवर REST डेटा समाविष्ट असलेल्या अधिक जटिल प्रकरणाबद्दल शिकाल HTML:. अखेरीस, तुम्ही तुमचे अॅप कसे तैनात करायचे ते शिकाल डॉकर: डिजिटल महासागरासाठी, इंटरनेटवरील सर्वोत्तम वेब होस्टपैकी एक जे आपले अॅप चालू आणि चालू करू शकते.

प्रतिक्रिया जाणून घेण्यासाठी सर्वोत्तम व्यापक अभ्यासक्रम, node.js և next.js

तसे, या कोर्समध्ये सामील होण्यासाठी तुम्हाला एका Pluralsight सदस्यत्वाची आवश्यकता असेल, ज्याची किंमत दरमहा $ 29 किंवा दर वर्षी $ 299 (14% सूट) असेल. मी सर्व प्रोग्रामरना या सबस्क्रिप्शनची शिफारस करतो कारण ते कोणत्याही तांत्रिक कौशल्ये शिकण्यासाठी 7000+ पेक्षा जास्त ऑनलाइन अभ्यासक्रमांना त्वरित प्रवेश प्रदान करते. वैकल्पिकरित्या, आपण त्यांचा वापर करू शकता 10 दिवसांचे विनामूल्य व्हाउचर हा कोर्स मोफत पहा.

अधिक शक्तिशाली प्रतिक्रिया अनुप्रयोग तयार करण्यासाठी Next.js शिकण्यासाठी हा एक उत्तम, प्रकल्प-आधारित, परस्परसंवादी ट्यूटोरियल आहे. या ट्यूटोरियल मध्ये तुम्ही Giphy API वापरून Giphy सर्च इंजिन तयार कराल. तुम्ही Next.js सह आधुनिक वेब अनुप्रयोग तयार करण्यासाठी सर्वोत्तम पद्धती शिकाल.

प्रथम आपण Next.js पृष्ठास स्थिरपणे ऑप्टिमाइझ कसे करावे learn वापरकर्त्यांसाठी एक उत्कृष्ट लोडिंग अनुभव तयार कराल. त्यानंतर तुम्ही तुमचा Giphy सर्च अॅप बनवण्याच्या अंतर्गत कामकाजाचा सखोल अभ्यास कराल.

या Next.js कोर्सच्या शेवटच्या सहामाहीत आपण SEO साठी ऑप्टिमाइझ कसे करावे your आपला प्रोग्राम कसा तैनात करायचा ते शिकाल. हा परस्परसंवादी अभ्यासक्रम पूर्ण केल्यानंतर, आपल्या रेझ्युमेमध्ये जोडण्यासाठी आपल्याकडे एक अद्भुत नवीन फ्रेमवर्क असेल – आपल्या पोर्टफोलिओमध्ये जोडण्यासाठी एक उत्कृष्ट नवीन कार्यक्रम.