एपीआय डेव्हलपमेंटसाठी, विशेषत: वेब डेव्हलपर्ससाठी पोस्टमन हे सर्वात लोकप्रिय I चाचणी साधनांपैकी एक आहे यात शंका नाही. हे जगभरातील 3 दशलक्षाहून अधिक विकसकांद्वारे वापरले जाते, जो एक चांगला पुरावा आहे की पोस्टमन हे REST API डेव्हलपमेंट և API चाचणीसाठी आवश्यक साधन आहे. वेब डेव्हलपर्ससाठी हे एक महत्त्वाचे साधन आहे – मी आधीच माझ्या यादीत एक मेलमन समाविष्ट केला आहे 2021 मध्ये प्रत्येक वेब डेव्हलपरने 10 गोष्टी शिकल्या पाहिजेत. जर तुम्ही माझ्याशी सहमत असाल की पोस्टमन निश्चितपणे फ्रंटएंड – बॅकएंड डेव्हलपर्ससाठी शिकण्यासारखे आहे – या महान साधनावर प्रभुत्व मिळवण्यासाठी काही उत्तम संसाधने शोधत आहात, तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. या लेखात मी त्यापैकी काही सामायिक करणार आहे एपीआय चाचणी և विकासासाठी पोस्टमन शिकण्यासाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम आणि शिकवण्या.

अभ्यास करण्यापूर्वी पोस्टमन, आरईएसटी एपीआय बद्दल बोलू ज्याने बॅकएंड सिस्टमशी फ्रंटएन्ड कसा संवाद साधतो हे पूर्णपणे बदलले आहे. RESTful APIs आधुनिक वेब जगात सर्वत्र आहेत. तथापि, त्याच वेळी, ते अधिकाधिक जटिल बनतात, जसे विविध HTTP पद्धती, हेडर, कुकीज, फाइल अपलोड किंवा API की, वर्ण, OAuth वगैरे.

एक विकसक म्हणून, नवीन API सह काम करणे सोपे नाही – ते देखील – खूप अर्थ प्राप्त करते की आपण API द्वारे ऑफर केलेला डेटा पुनर्प्राप्त करण्यासाठी कोड लिहिण्यासाठी आपला वेळ घेण्यापूर्वी, प्रथम क्वेरीची चाचणी का करू नये खात्री आहे की सर्वकाही कार्य करते: अपेक्षेप्रमाणे?

इथेच पोस्टमन अॅप येतो. पोस्टमन आपल्याला आवश्यक HTTP पद्धती वापरून द्रुतपणे क्वेरी तयार करण्याची परवानगी देते – सेटिंग्जसह, सर्वेक्षण सबमिट करा – त्वरित निकाल तपासा. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की पोस्टमन आता एक अब्ज डॉलर्सची कंपनी आहे, भारतीय रंगमंचावरील शेवटचा युनिकॉर्न.

असो, मी काम करतो तेव्हा विषयाकडे परत REST API:, नेहमी लक्षात ठेवण्यासारखे बरेच काही असते, उदाहरणार्थ, कोणतीही विशिष्ट API की, वेगवेगळ्या वातावरणातील भिन्न URL, जसे प्रत्येक क्वेरीमध्ये उपस्थित असणे आवश्यक आहे. या पोस्टमन ऑनलाइन कोर्समध्ये आपण शिकाल की पोस्टमन एपीआय सह काम सुलभ करण्यास कशी मदत करू शकतो.

चाचणी किंवा स्टेजिंग वातावरणात, समान क्वेरी कार्य करण्यासाठी हे आपल्याला व्हेरिएबल्स वापरण्याची परवानगी देते. तुमचे API रिलीझ दरम्यान खंडित होणार नाही याची खात्री करण्यासाठी तुम्ही स्वयंचलित API चाचण्या कशा तयार करायच्या हे देखील शिकाल.

पोस्टमन आपल्या API साठी दस्तऐवज लिहिणे कसे सुलभ करते हे देखील आपल्याला दिसेल जेणेकरून आपले वापरकर्ते आपले API काय करतात याचे आधुनिक स्पष्टीकरण मिळवू शकेल. या कोर्सच्या शेवटी तुम्ही पोस्टमनचे इन्स आणि आऊट शिकाल – तुम्ही API सह तुमचे परस्परसंवाद जास्तीत जास्त करण्यास सक्षम व्हाल.

बीटीडब्ल्यू, जर तुम्हाला वेब डेव्हलपमेंट एक्सप्लोर करायचे असेल तर मी सामील होण्याची शिफारस करतो पूर्ण 2020 वेब डेव्हलपमेंट बूट कॅम्प: वेब डेव्हलपमेंटसाठी उडेमीच्या सर्वोत्तम वेब डेव्हलपर्सपैकी एक अंगला यू.

2021 मध्ये पोस्टमन शिक्षणासाठी शीर्ष 5 ऑनलाइन अभ्यासक्रम

जर तुम्हाला पोस्टमन टूल शिकायचे असेल तर – ट्यूटोरियल आणि कोर्सेस सारख्या काही उत्तम संसाधने शोधा, तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. वेळ वाया न घालवता, REST API साठी पोस्टमन विकसित करण्यासाठी आणि चाचणीसाठी शिकण्यासाठी माझ्या सर्वोत्तम अभ्यासक्रमांची यादी येथे आहे.

हे अभ्यासक्रम लोकप्रिय ऑनलाइन प्लॅटफॉर्मवर आहेत जसे की: उडेमी, बहुलवाद, և: Coursera: : वेब և API डेव्हलपर्सद्वारे प्रशिक्षित ज्यांना पोस्टमन आणि रिअल-वर्ल्ड API विकास दोन्हीचे विस्तृत ज्ञान आहे.

1. नवशिक्यांसाठी पोस्टमन क्रॅश कोर्स – एपीआय चाचणी शिका

पोस्टमॅन अॅपची मूलभूत माहिती शिकवण्यासाठी हे एक उत्तम पोस्ट -लघु ट्यूटोरियल आहे जे आपल्याला आपल्या REST API साठी टेस्ट केस लिहायला हवे. टपाल तज्ञ व्हॅलेंटिन डेस्पा शिकवत आहे, हा अभ्यासक्रम API विकासकांसाठी एक दैवी भेट आहे.

कोणत्याही प्रोग्रामसाठी, कोणत्याही संबद्धतेसाठी, हे आवश्यक असणे आवश्यक आहे हे सांगण्याचा हा एक चांगला मार्ग आहे.

त्यानंतर तुम्ही API चाचण्या कशा लिहायच्या ते शिकाल – पोस्टमन कलेक्शन रनर वापरून मेलमनचा संग्रह स्वयंचलितपणे व्यवस्थापित करा. या कोर्सच्या अखेरीस, मेलबॉक्स և मेलबॉक्स अनुप्रयोगाद्वारे आपल्या एपीआयची चाचणी कशी घ्यावी याचे आपल्याला पुरेसे ज्ञान असले पाहिजे.

सामाजिक पुराव्यांबद्दल बोलताना, या अभ्यासक्रमावर 25,000 पेक्षा जास्त विद्यार्थ्यांचा विश्वास आहे, त्याचे सरासरी रेटिंग सुमारे 2400 सहभागींपैकी 4.4 आहे, जे उल्लेखनीय आहे. जर तुम्हाला 2021 मध्ये एखादे उत्तम साधन शिकायचे असेल तर पोस्टमन व्हा և पोस्टमन प्रोग्राम मास्टर करण्यासाठी या कोर्समध्ये सामील व्हा.

2: पोस्टमन. संपूर्ण मार्गदर्शक – REST API चाचणी

मागील धड्याचे लेखक व्हॅलेंटाईन डेस्पा यांनी पोस्टमन -आरईएसटी एपीआय चाचणी शिकण्यासाठी हा एक चांगला अभ्यासक्रम आहे. मागील एक फक्त एक तासाचा क्रॅश कोर्स होता-मेल-एपीआय चाचणीचा सर्वात शक्तिशाली भाग व्यापत असताना, हा कोर्स स्वयंचलित चाचणीसाठी 13.5 तासांपेक्षा जास्त टपाल एपीआय चाचणीसह अतिशय व्यापक-मॅन्युअली पॅकेज केलेला आहे. .

आपण फक्त पोस्टमन अॅपची सर्व वैशिष्ट्ये शिकणार नाही, तर आपण एपीआय चाचणी प्रकरणे देखील लिहाल, न्यूमॅनसह स्वयंचलित कसे करावे हे शिकाल, एन enkinsकिंवा इतर कोणतेही CI इन्स्ट्रुमेंट.

लक्ष्य अभियंता आणि प्रोग्रामर चाचणीसाठी हा एक अतिशय आयोजित अभ्यासक्रम आहे. म्हणून जर तुम्ही त्या लोकांपैकी असाल जे REST API च्या चाचणीसाठी जबाबदार आहेत, तर हा कोर्स आणि साधन तुमच्यासाठी आहे.

सामाजिक पुराव्यांबद्दल बोलताना, या अभ्यासक्रमाला 2,599 सहभागींपैकी 2,599 सरासरी ग्रेड आहे आणि 13,469 पेक्षा जास्त विद्यार्थ्यांनी या अभ्यासक्रमावर आधीच आपला विश्वास व्यक्त केला आहे.

वेब डेव्हलपर्ससाठी सर्वोत्तम मेलिंग ट्यूटोरियल

3: नेट टेलर द्वारा पोस्टमन मूलभूत

पोस्टमनला बहुलवादाबद्दल शिकण्यासाठी हा एक उत्तम अभ्यासक्रम आहे. या कोर्समध्ये, आपण मेलिंगची मूलभूत माहिती, प्रश्न कसे जारी करावे, स्वयंचलित API चाचण्या तयार करा आणि आपल्या API मेलबॉक्ससह दस्तऐवज देखील शिकाल.

मेलमन आपल्या API साठी दस्तऐवज लिहिणे कसे सोपे करते हे देखील आपण शिकाल जेणेकरून आपल्या वापरकर्त्यांना आपले API काय करते याचे आधुनिक स्पष्टीकरण मिळेल.

हा अभ्यासक्रम पूर्ण केल्याने, आपण पोस्टमनचे फायदे आणि तोटे दोन्ही शिकू शकाल आणि एपीआयसह तुमचा संवाद जास्तीत जास्त करण्यास सक्षम व्हाल.

आपल्याकडे Pluralsight सदस्यत्व असल्यास, हे उत्तम API चाचणी साधन शिकण्यासाठी आपल्याला सामील होणे आवश्यक आहे. जर तुमच्याकडे Pluralsight सभासदत्व नसेल, तर तुम्ही ते देखील वापरून पाहू शकता 10 दिवसांची विनामूल्य चाचणी, जे विनामूल्य या कोर्समध्ये प्रवेश करण्यासाठी 200 मिनिटांचा विनामूल्य वेळ प्रदान करते.

वेब विकासकांसाठी सर्वोत्तम पोस्टमन अभ्यासक्रम

4: REST API चाचणी, मेलद्वारे ऑटोमेशन

जर काही कारणास्तव तुम्ही व्हॅलेंटाईन डेस्पाशी संबद्ध नसाल – इतर काही पर्यायाची आवश्यकता असेल, तर मी तेजस्वी हेगडे यांनी तयार केलेल्या या विस्तृत टपाल कोर्सची शिफारस करतो. हे एक अतिशय व्यावहारिक आहे: हाताने अभ्यासक्रम և आपण मेल अनुप्रयोग वापरून बर्‍याच उपयुक्त टिप्स RE REST API चाचणीसाठी युक्त्या և ऑटोमेशन शिकाल.

या कोर्समध्ये तुम्ही अनेक फंक्शन्स शिकाल पोस्टमन साधन व्यावहारिक उदाहरणे जसे की प्रॉक्सी तयार करून ट्रॅव्हर्स कसे कॅप्चर करावे, संग्रहाद्वारे प्रश्न कसे आयोजित करावे आणि एकाधिक फायली कशा अपलोड कराव्यात.

आपण कसे पाठवायचे ते देखील शिकाल साबण चौकशी मेलद्वारे, डेटा-आधारित चाचणी करा (उदाहरणार्थ, एका बटणाच्या स्पर्शाने 1000 ऑर्डर तयार करणे) different विविध प्रकारचे प्रमाणीकरण करा: बेसिक, OAuth 1.0 և OAuth 2.0

तुम्ही API विकसित करत असाल किंवा चाचणी करत असाल, हा कोर्स तुम्हाला POSTMAN द्वारे प्रदान केलेली समृद्ध वैशिष्ट्ये समजून घेण्यासाठी आवश्यक असलेली सर्व उदाहरणे प्रदान करेल.

फ्रंटएंड डेव्हलपर्ससाठी शीर्ष पोस्टमन शिकवण्या

5: REST APIs एल्टन स्टोनमॅन तयार करण्यासाठी पाच मुख्य साधने

आरईएसटी एपीआय सिस्टम जोडण्याचा एक चांगला मार्ग आहे, म्हणूनच ते इतके लोकप्रिय आहेत. ते प्लॅटफॉर्म-स्वतंत्र आहेत, उच्च कार्यक्षमता, मोठ्या प्रमाणावर, सुरक्षित संप्रेषणासाठी साध्या, स्थापित मानकांवर काम करतात.

एक चांगला API डेव्हलपर होण्यासाठी, आपल्याला पोस्टमन सारखी काही मूलभूत साधने माहित असणे आवश्यक आहे. त्याची काळजी घेणे सोपे आहे.

आपल्याला मेलिंग अॅपसह अधिक साधने हवी असल्यास, सामील होण्याचा हा एक चांगला मार्ग आहे. किंवा आपल्याला त्याची आवश्यकता असेल! बहुवचन सदस्यत्व: या अभ्यासक्रमाला प्रवेश घेण्यासाठी. जर तुमच्याकडे सभासदत्व नसेल, तर तुम्ही या अभ्यासक्रमात सामील होऊ शकता 10 दिवसांची विनामूल्य चाचणी, जे त्यांच्या सर्व 5000+ अभ्यासक्रमांना 200 मिनिटांच्या विनामूल्य प्रवेशास अनुमती देते.

पोस्टमन शिकण्यासाठी जावा प्रोग्रामरसाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम

हे सर्व काही बद्दल आहे 2021 मध्ये REST API विकसित आणि चाचणीसाठी पोस्टमन साधन शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रम. मी म्हटल्याप्रमाणे, पोस्टमन हे सर्वात शक्तिशाली साधनांपैकी एक आहे, ते REST API सह कार्य करणे खरोखर सोपे करते. आपण पोस्टमन डेस्कटॉप क्लायंट डाउनलोड करू शकता किंवा विकास आणि चाचणीसाठी REST API सह प्रभावीपणे संवाद साधण्यासाठी Chrome मध्ये पोस्टमन विस्तार वापरू शकता.

पोस्टमन सारखे साधन शिकणे तुम्हाला तुमच्या दैनंदिन कामात चांगले बनवतेच, परंतु तुम्ही बदल शोधत असताना तुम्हाला एक मौल्यवान स्त्रोत देखील बनवता. वेब डेव्हलपर्सना 2021 मध्ये शिकण्यासाठी हे नक्कीच एक उत्तम साधन आहे.

इतर: वेब विकास लेख तुम्हाला ते आवडेल.

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. जर हे ऑनलाइन अभ्यासक्रम तुम्हाला पोस्टमनशिपबद्दल अधिक जाणून घेण्यास मदत करत असतील तर ते तुमच्या मित्र आणि सहकाऱ्यांसह शेअर करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च – जर तुम्हाला वेब प्रोग्रामिंग शिकायचे असेल – तुम्ही वेब प्रोग्रामिंग शिकण्यासाठी एक संपूर्ण, सर्वसमावेशक ऑनलाइन कोर्स शोधत असाल, तर मी तुम्हाला सामील होण्याची शिफारस करतो पूर्ण 2020 वेब डेव्हलपमेंट बूट कॅम्प: Angla Yu कोर्स, माझ्या आवडत्या Ud सर्वोत्तम उडेमी प्रशिक्षकांपैकी एक. 320,000 पेक्षा जास्त विद्यार्थी आधीच या अभ्यासक्रमात सामील झाले आहेत.