ओपन-एंडेड डिझाइन तत्त्वाचे उत्कृष्ट उदाहरण

मी अनुकरणीय डिझाइन लेखांचा एक मोठा चाहता आहे – मला अलीकडे लिहिलेल्या डिझाइन नमुन्यांबद्दलचे लेख वाचायला आवडतात जावा मध्ये सजावटीच्या डिझाइनचे उदाहरण, निरीक्षकाची नियमितता, स्थिर कारखाना उदाहरण և सिंगलटन उदाहरण. आज मी ओपन डिझाईन मॉडेल्स बद्दल हा बंद लेख पाहतो. मला जे सर्वात जास्त आवडते ते म्हणजे उदाहरण आणि स्पष्टीकरणाचा स्पष्ट मार्ग, पहिले उदाहरण हे एक वास्तविक मूल्य आहे – ते तुम्हाला खुल्या बंदचे तत्त्व लवकर समजण्यास मदत करेल आणि दुसरे उदाहरण देखील वाईट नाही.


मी 10 जावा सारख्या डिझाइन -ऑब्जेक्टिव्ह ओरिएंटेड डिझाईन तत्त्वांविषयी बरेच प्रश्न देखील सामायिक केले
एकल मुलाखत प्रश्न , जो सिंगलटन उदाहरणाबद्दल सर्वात सामान्य प्रश्नांवर चर्चा करतो, जसे की थ्रेड-सेफ सिंगलटन धडा कसा लिहावा, आपण वापरला पाहिजे सिंगलटन म्हणून वार्षिक किंवा नाही և इत्यादी և 20 डिझाइन मुलाखत प्रश्न, जर तुम्ही वरिष्ठ जावा मुलाखतीची तयारी करत असाल जेथे डिझाइन प्रश्न अपेक्षित असतील, तर त्वरित पुनरावलोकनासाठी शोधण्यासारखे आहे.
सुमारे एक शब्द ओपन एंडेड तत्त्व हे एक डिझाइन तत्त्व आहे जे म्हणते की वर्ग विस्तारासाठी खुला असावा परंतु बदलण्यासाठी बंद असावा. ओपन-एंडेड तत्त्वे सॉलिड डिझाइनच्या तत्त्वांपैकी एक आहेत, जिथे ते “ओ” दर्शवते. माझ्या पोस्टमध्ये OOPS OL SOLID डिझाइनच्या उदाहरणाबद्दल अधिक वाचा 10 OOPS և SOLID डिझाईन तत्त्वे जावा प्रोग्रामरला माहित असावीत.


साध्या भाषेत खुल्या रचनेची तत्त्वे सांगतात की आधीपासून चाचणी केलेले कोड बदलण्याऐवजी नवीन वर्ग, पद्धती किंवा फील्ड सादर करून नवीन कार्ये जोडली पाहिजेत. हे साध्य करण्याचा एक मार्ग म्हणजे इन ऑब्जेक्टिव्हिटी, जिथे वर्गाचा विस्तार वारशाच्या मुख्य गुणधर्मांमध्ये नवीन कार्ये सादर करण्यासाठी केला जातो.

लाभ किंवा बंद रचना तत्त्व उघडा.

1) अनुप्रयोग अधिक मजबूत होईल कारण आम्ही आधीच चाचणी केलेले वर्ग बदलत नाही.

2) लेक्स कुन, आम्ही सहजपणे नवीन आवश्यकता सामावून घेऊ शकतो.

3) चाचणी करणे सोपे errors त्रुटींना कमी प्रवण.

कोड कसा सुधारावा

आपले स्वतःचे बनवण्याचे मूलभूत तत्त्व कोड: विस्तारित खुल्या-बंद तत्त्वाचे अनुसरण करणे म्हणजे एखादी वस्तू प्रदान करणे श्रेणी: वर्धित कार्यक्षमता प्रस्थापित करण्यासाठी स्टार्टअपमध्ये पॉलिमॉर्फिझमचा वापर.

जर कार्यक्षमता हार्ड-कोडेड असेल तर ती वाढवता येणार नाही, परंतु जर तुम्ही इंटरफेस लिहाल եք तुम्ही स्टार्टअपच्या वेळी इंटरफेस कार्यान्वित केल्याचे सुनिश्चित करता, तुम्ही ते एक्स्टेंसिबल बनवता.

तुम्हाला आवडेल असे मुलाखतीचे प्रश्न