काय फरक आहे? अंतिम:, शेवटी आणि अंतिम करा पद्धत माझ्या मित्राकडून विनंती केली आहे जावा मुलाखत यूएस गुंतवणूक बँकांपैकी एकासह. किंवा ती फक्त एक फोन मुलाखत होती, त्याला काही चांगले प्रश्न विचारले गेले, उदाहरणार्थ जावा मध्ये डेडलॉक कसे टाळावे, () हॅशमॅप ऑपरेशनची पद्धत कशी मिळवायचीur पुनरावृत्तीवर आधारित एक कोडे. थोडक्यात अंतिम: कीवर्ड व्हेरिएबलच्या संयोगाने वापरला जाऊ शकतो, पद्धत և वर्ग everyone प्रत्येकासाठी वेगळा अर्थ आहे. शेवटी अपवादांच्या संयोगाने वापरला जाणारा दुसरा जावा कीवर्ड आहे प्रयत्न, पकडू, फेकणे. अंतिम करा () जावा मध्ये एक विशेष पद्धत आहे ज्याला म्हणतात: कचरा संकलन पात्र जीसी सुविधा पुनर्संचयित करण्यापूर्वी.


या जावा मुलाखत प्रश्न लेखात आपण तुलना करू अंतिम विरुद्ध शेवटी विरुद्ध अंतिम possible काही संभाव्य फरक हायलाइट करा अंतिम:, शेवटी आणि अंतिम करा जावा मध्ये पद्धती.

जावा मध्ये अंतिम विरुद्ध शेवटी विरुद्ध अंतिम

मी आधी म्हटल्याप्रमाणे अंतिम: कीवर्ड व्हेरिएबल, पद्धत used वापरता येते जावा मध्ये धडा. आपण व्हेरिएबल बनवले तर अंतिम:, आपण त्याचे मूल्य बदलू शकत नाही, ते एक म्हणून कार्य करेल स्थिर. अंतिम: व्हेरिएबल्स निर्मितीच्या वेळी उद्भवतात, केस a वगळता रिक्त अंतिम व्हेरिएबल जे डिझायनरमध्ये आरंभ केले आहे. जर तुम्ही जावा मध्ये अंतिम पद्धत बनवली तर तुम्ही करू शकत नाही दुर्लक्ष करा ते सुचवते.


आपण धडा तयार करत असल्यास अंतिम: याचा अर्थ असा की तो उपवर्गित केला जाऊ शकत नाही. क्लासरूम फायनल करणे आपोआप त्याच्या सर्व पद्धती स्वयंचलित करते, – कधीकधी सुरक्षेच्या कारणास्तव हे आवश्यक असते. हे एक कारण आहे जावामध्ये स्ट्रिंग अंतिम का आहे?.


थोडक्यात, फायनलचा कोणाशीही काहीही संबंध नाही शेवटी किंवा: अंतिम करा कीवर्ड अंतिम कीवर्ड अपरिवर्तनीय धडे लिहिण्यास मदत करते जे सिंक्रोनाइझेशन कमी करण्यासाठी सुरक्षित मल्टी-थ्रेडेड सिस्टम डिझाइन करण्यासाठी वापरले जाऊ शकते. मी पाहायला सुचवेन जावा मध्ये अंतिम काय आहे? अधिक माहितीसाठी अंतिम: कीवर्ड
आता बघू शेवटी जावा मध्ये काय आहे?? मी म्हटल्याप्रमाणे शेवटी अपवादांसह काम करण्यासाठी वापरले प्रयत्न आणि पकडू. जावा प्रोग्रामिंग भाषेच्या नियमांनुसार, अपवादांसह कार्य करण्यासाठी आपल्याला किमान ते आवश्यक आहे पकडू किंवा: शेवटी अवरोधित करणे: शेवटी शिकार करण्यावर ब्लॉकचा विशेष फायदा आहे पूर्ण करण्याची हमी अपवाद आहे की नाही याची पर्वा न करता.


हे सिस्टम संसाधने बंद करण्यासाठी एक आदर्श ठिकाण बनवते येणारा प्रवाह किंवा: आउटपुटस्ट्रीम:, जे काही फाइल डिस्क्रिप्टर्स आउटपुट करण्यासाठी आवश्यक आहे. प्रवाह बंद करणे, नेटवर्क कनेक्शन, डेटाबेस कनेक्शन जावा मध्ये एक चांगला एंड-टू-एंड एन्क्रिप्शन सराव आहे.


तसे, जावा 7 वरून, आपण हे वापरू शकता: संसाधन ब्लॉकसह प्रयत्न करा संसाधन आपोआप बंद करा. पासून शेवटी हे बर्याच प्रकरणांमध्ये घडण्याची हमी आहे, ती काहींना जन्म देते जावा जटिल समस्या जेथे ते शेवटी केले जात नाही, जसे अंतिम ब्लॉकमधून मूल्य परत करणे, कॉल करणे System.exit: ट्राय ब्लॉक և इत्यादी पासून. शेवटी ब्लॉक नेहमी कार्य करते, जेव्हीएमच्या मृत्यूच्या घटनेशिवाय, म्हणजे कॉल झाल्यास System.exit () .

पुन्हा, शेवटी कनेक्ट नाही अंतिम: किंवा: अंतिम करा प्रत्येक प्रकारे:

आता बघू काय आहे अंतिम करा () पद्धत:, अंतिम करा () संबंधित वस्तू गोळा करण्यापूर्वी कचरा संकलन विषय म्हणतात. सुविधा साफ करण्याची ही शेवटची संधी आहे, परंतु त्याला अंतिम () म्हणण्याची हमी नसल्यामुळे, कॉल संपेपर्यंत संसाधने जतन करणे ही एक वाईट सवय आहे.

किंवा आपण त्यावर सुरक्षा नेटवर्क तयार करू शकता अंतिम करा दुर्मिळ संसाधनांची दुप्पट तपासणी करून. पहा: अंतिम पद्धतीवर 10 गुण अंतिम () अंतिम बिंदूंबद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी.

तर, अंतिम:, शेवटी आणि अंतिम करा ते सर्व भिन्न कीवर्ड आहेत, ते वेगवेगळ्या हेतूंसाठी वापरले जातात. त्यांच्यामध्ये फक्त समानता म्हणजे ते जावा प्रोग्रामिंग भाषेचे कीवर्ड आहेत अंतिम:, अंतिम करा आणि शेवटी एकमेकांपासून पूर्णपणे भिन्न आहेत.

इतर: जावा प्रोग्रामिंग मुलाखत प्रश्न Javarevisited कडून: