जावा अॅरे मध्ये शोधणे परिचित वाटते. पाहिजे, कारण जावा प्रोग्रामिंगमध्ये ही सर्वात जास्त वापरली जाणारी कृती आहे. रे एक निर्देशांक-आधारित डेटा रचना आहे जी वस्तू साठवण्यासाठी वापरली जाते, परंतु संकलन वर्गांच्या उलट ArrayList: किंवा: हॅशसेट: जे आहे समाविष्ट आहे () पद्धत, जावा अॅरेमध्ये अॅरेच्या आत घटक आहे की नाही हे तपासण्यासाठी कोणतीही पद्धत नाही. जावा प्रोग्रामिंग भाषा अनेक पद्धती देते जावा अॅरेचा कोणताही घटक शोधा.

जावा मध्ये अॅरे शोधण्याचे 4 मार्ग – उदाहरणे:

उदाहरणासह जावा अॅरे पाहण्याचे माझे 4 मार्ग येथे आहेत

1. जावा मध्ये ArrayList ला ArrayList मध्ये रूपांतरित करून किरण शोध

ArrayList ची जावा मध्ये एक सुलभ पद्धत आहे ज्याला म्हणतात: समाविष्ट आहे () जर ती ऑरेक्ट केलेली वस्तू ArrayList मध्ये असेल तर ती खरी परतते. कडून जावा मधील अॅरे लिस्ट मध्ये अॅरे रूपांतरित करणे जावा अॅरेच्या कोणत्याही घटकाचा शोध घेण्यासाठी आम्ही हा पर्याय सहज वापरू शकतो.

2. अॅरेला हॅशसेटमध्ये रूपांतरित करून जावा अॅरे शोधा

नेहमीप्रमाणे आपण ज्या प्रकारे लाभ घेऊ शकतो ArrayList’s: आम्ही वापरू शकतो अशी एक पद्धत आहे हॅशसेट: समाविष्ट आहे() पद्धत: जे आहे ओ (1) शोध प्रतिसाद वेळ: म्हणून जर तुम्हाला सतत शोध दरम्यान अॅरेमध्ये एखादी वस्तू शोधायची असेल तर तुमचा अ‍ॅरे जावामध्ये हॅशसेटमध्ये बदलण्याचा विचार करा. हॅशसेट द्वारे जावा मध्ये आयटम शोधण्याच्या संपूर्ण उदाहरणासाठी कोड विभाग पहा समाविष्ट आहे ()
पद्धत:3. जावा अॅरे वापरून शोधा: Arrays.binarySearch ()

बायनरी शोध हा आणखी एक वेगवान मार्ग आहे जावा अॅरे मधील आयटम शोधा परंतु त्यासाठी अॅरेची क्रमवारी लावणे आवश्यक आहे, तर अॅरेमध्ये आयटम शोधण्याची पूर्वीची उदाहरणे दोन्हीसह वापरली जाऊ शकतात क्रमवारी लावलेला և न लावलेला अॅरे. java.util.Ararays: धडा दोघांनी दिला आहे क्रमवारी () आणि बायनरीशर्च () प्रथम अॅरेची क्रमवारी लावणे – त्यावर बायनरी शोध घेणे. Arrays.binarySearch () पद्धत: परत >> 0: अॅरेमध्ये आयटम सापडल्यास. जावा विभागात binarySearch पूर्ण कोड उदाहरण पहा, कोड विभाग पहा.4. जावा अॅरेमध्ये एक घटक वापरून शोधा: उपदेश करणे नोड

ही जावा किंवा सी किंवा सी ++ सारख्या इतर प्रोग्रामिंग भाषेतील एक साधी, जुन्या पद्धतीची क्रूर शक्ती आहे. तुम्ही: वस्तुमानाद्वारे पुनरावृत्ती करा प्रत्येक आयटमची इनपुटशी तुलना करणे – जुळल्यावर खरे परतणे. हे एक पूर्णपणे रेखीय ऑपरेशन आहे, your जर तुमचा वस्तुमान मोठा असेल, back शेवटी परत टाइप करा the, वस्तुमान शोधण्यासाठी बराच वेळ लागू शकतो. चालू) कृती देखील श्रेयस्कर नाहीत.


Apache Commons ArrayUtils वर्ग वापरण्यासाठी शोध घटक हा एक मार्ग आहे. ArrayUtils वर्ग अनेक ओव्हरलोड पद्धती पुरवतो जे अॅरे և घटक शोधण्यासाठी स्वीकारतात, जसे की int array, long array किंवा object array the जर अॅरेमध्ये तो घटक असेल तर खरे किंवा खोटे परत करते.

आयटम शोधण्यासाठी कोड स्निपेट शोध कोडचे उदाहरण

जावा अॅरे शोधण्यासाठी सर्व 4 मार्गांची संपूर्ण कोड उदाहरणे येथे आहेत. तुम्ही तुमच्या गरजेनुसार कोणतीही पद्धत वापरू शकता, पण: हॅशसेट () वेगाच्या बाबतीत सर्वोत्तम आहे – त्याचा वापर करण्याचा विचार करा.

आयात java.util.Ararays:;
आयात java.util.HashSet:;
आयात java.util.List:;
आयात java.util.Set:;

सार्वजनिक: श्रेणी:

SearchTest: {

सार्वजनिक: स्थिर रिक्त
मुख्य:(स्ट्रिंग: कोश[])
{

// न शोधलेल्या जावा अॅरेवर शोध घटक
// ArrayList वापरून जावा अॅरे शोधा
यादी<सर्व:>: वस्तुमान =: रा पंख.सूची म्हणून:(1:, 3:, 5:, 2:, 4:);
तर: (वस्तुमान:समाविष्ट आहे(3:)) {
प्रणाली:.बाहेर:.छापलेले(” +” वापरून जावा अॅरेमध्ये घटक सापडला

“ArrayList मध्ये () पद्धत आहे”);
};

व्याख्या करणे<सर्व:>: arraySet =: नवीन:
हॅशसेट:<सर्व:>:(वस्तुमान:);

तर: (arraySet.समाविष्ट आहे(3:)) {
प्रणाली:.बाहेर:.छापलेले(” +” वापरून जावा अॅरेमध्ये घटक सापडला


“हॅशसेटमध्ये पद्धत आहे”
);
};

// शोध आयटम जावा अॅरेद्वारे क्रमवारी लावला
// न लावलेले स्ट्रिंग अॅरे
स्ट्रिंग:[] शहरे: नवीन:
स्ट्रिंग:[]{“वॉशिंग्टन”,
“लंडन”, “पॅरिस”,
“न्यूयॉर्क”};

// जावा मध्ये अॅरे क्रमवारी लावा
रा पंख.क्रमवारी:(शहरे);

Arrays binarySearch () पद्धत वापरून Java मध्ये अॅरे शोधा
तर:(रा पंख.binarySearch:(शहरे, “पॅरिस”) >:=:0: ) {
प्रणाली:.बाहेर:.छापलेले(“घटक स्ट्रिंग जावा मध्ये स्थित आहे” +

“बायनरी शोध वापरून अॅरे”);
}

// जावा अॅरेमधील आयटम शोधण्यासाठी साध्या जुन्या लूपसाठी
स्ट्रिंग: इनपुट =: “लंडन”;
च्या साठी(स्ट्रिंग: शहर: शहरे) {
तर:(शहर.समान आहे(इनपुट:)) {
प्रणाली:.बाहेर:.छापलेले(“लूप वापरून जावा अॅरेमध्ये सापडलेले आयटम”.);
}
}

}
}

बाहेर पडा:

जावा अॅरे वापरून घटक सापडला ArrayList मध्ये () पद्धत आहे

हॅशसेटमध्ये जावा अॅरे पद्धतीमध्ये आढळणारा घटक असतो

बायनरी शोधाद्वारे क्रमवारी लावलेल्या स्ट्रिंग जावा अॅरेवर आढळलेला एक घटक

जावा अॅरेमध्ये सापडलेल्या आयटम लूपसाठी वापरल्या जातात

हे सर्व जोडलेले आहे जावामध्ये अॅरेमध्ये घटक कसा शोधायचा. तुम्ही तुमच्या जावा अॅरे मधील कोणत्याही ऑब्जेक्टचा शोध घेण्यासाठी वरीलपैकी कोणत्याही पद्धतीचा वापर करू शकता. लक्षात ठेवा संग्रह धडे आवडतात हॅशसेट: आणि ArrayList: वापरणे: समान () पद्धत दोन वस्तू समान आहेत की नाही हे ठरवा. म्हणून जर तुमच्या ऑब्जेक्ट-विशिष्ट प्रयोगांनी खात्री केली की तुम्ही समान և हॅशकोड पद्धतीकडे दुर्लक्ष केले it त्यावर परत जा जावा मध्ये և hashCode च्या बरोबरीचे आहे.

इतर: जावा संग्रह शिकवण्या Javarevisited पासून उदाहरणे