नमस्कार, जावा डेव्हलपर्स, जर तुम्हाला स्प्रिंग डेटा जेपीए 2021 शिकायचे असेल – सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम शोधा, तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. पूर्वी, मी वसंत inतू मध्ये विविध प्रकल्प शिकण्यासाठी माझे आवडते अभ्यासक्रम सामायिक केले, जसे की: स्प्रिंग शूज, वसंत ढग, वसंत सुरक्षा, प्रतिक्रियाशील स्प्रिंग + वेबफ्लक्स, և: स्प्रिंग एमव्हीसी:
this या लेखात मी नवशिक्यांसाठी सर्वोत्तम स्प्रिंग डेटा जेपीए अभ्यासक्रम शेअर करणार आहे և अनुभवी जावा डेव्हलपर्स. स्प्रिंग डेटा जेपीए हा स्प्रिंग फ्रेमवर्कचा भाग आहे – हे खरोखरच हायपरनेट cl एक्लिप्सलिंक सारख्या जेपीए प्रदात्यांसह काम करणे सोपे करते. योग्यरित्या वापरल्यास प्रोग्रामरची उत्पादकता मोठ्या प्रमाणात सुधारू शकते.

जेपीए և स्प्रिंग डेटा जेपीए म्हणजे काय असा विचार करत असाल तर जेपीए म्हणजे काय ते मला सांगा जावा पर्सिस्टन्स API: जे स्थिरता स्तर परिभाषित करण्यासाठी जावा मानक आहे, डेटा स्प्रिंग डेटा जेपीए एक स्प्रिंग फ्रेमवर्क सबरूटीन आहे जे स्प्रिंग अनुप्रयोगांना जेपीए सह समाकलित करण्याची परवानगी देते.

लोकप्रिय विश्वासाच्या विरूद्ध, ही जेपीए अंमलबजावणी आहे
ओव्हरविंटर, हे प्रत्यक्षात एक स्पष्ट कोड तयार करण्यासाठी अमूर्ततेची आणखी एक पातळी प्रदान करते, it त्याच्यासोबत काम करण्यासाठी नेहमी JPA अंमलबजावणी आवश्यक असते, जसे की हायबरनेट cl एक्लिप्सलिंक.

जर तुम्हाला प्रश्न पडला असेल की स्प्रिंग डेटा जेपीए वापरण्यात काय फायदा आहे, जर तुम्हाला हायबरनेट किंवा एक्लिप्स लिंक वापरायची असेल, तर मी तुम्हाला सांगतो की ही एक प्रकारची addड-ऑन आहे, यामुळे तुमचा डेटा लेयर लिहिणे सोपे होते आणि स्वच्छ होते पद्धती SQL न लिहिता कोणत्याही डेटाबेसमधून डेटा सेव्ह करा.

स्प्रिंग डेटा जेपीए जेपीए रिपॉझिटरी आणि क्वेरी नावाची संकल्पना घेऊन येते. जेपीए रेपॉजिटरी इंटरफेसचा एक संच आहे जो क्वेरी पद्धती परिभाषित करतो FindByFirstName: किंवा: findByLastName: և इ. या पद्धती विकसित होत आहेत निम्न स्तरीय SQL क्वेरी वसंत तू द्वारे.
याचा अर्थ असा की तुम्हाला यापुढे SQL क्वेरी लिहिण्याची गरज नाही, ते तुमच्यासाठी स्वयंचलितपणे तयार केले जातील, परंतु त्याच वेळी, तुम्हाला नियंत्रित करायचे असल्यास, तुम्ही डेटाबेस प्रदात्यांद्वारे पोर्टेबल JQL क्वेरी लिहू शकता. MySQL:, ओरॅकल:, मायक्रोसॉफ्ट एसक्यूएल सर्व्हर:, և:
PostgreSQL:.

हे कसे कार्य करते याबद्दल आपल्याला आश्चर्य वाटत असल्यास, प्रॉक्सीचे उदाहरण घ्या. स्प्रिंग डेटा जेपीए फक्त एक बॅकअप इंटरफेस परिभाषित करतो ज्यामध्ये वापरकर्ता, पुस्तके, ऑर्डर आणि अधिक सारख्या डेटाबेसमधून डेटा संग्रहित करणे, पुनर्प्राप्त करणे, पुनर्प्राप्त करण्याच्या पद्धती आहेत. बाजू:

या स्वच्छ दृष्टीकोनामुळे, अनेक स्प्रिंग-आधारित अनुप्रयोग त्यांच्या अंमलबजावणीसाठी स्प्रिंग डेटा जेपीए वापरतात. डेटा इनपुट लेयर किंवा डीएओ लेयर, म्हणून 2021 मध्ये स्प्रिंग डेटा जेपीएचा अभ्यास करणे अर्थपूर्ण आहे.
2021 मध्ये स्प्रिंग डेटा जेपीए शिकण्यासाठी, ऑनलाइन अभ्यासक्रम आणि पुस्तके हे दोन मुख्य मार्ग आहेत, दुर्दैवाने, स्प्रिंग डेटा जेपीए अभ्यासक्रम फार ऑनलाइन नाहीत, विशेषत: जेव्हा तुम्ही तुलना करता स्प्रिंग बूट अभ्यासक्रम:, पण मी तुमच्यासाठी खूप मेहनत घेतली आहे – मी उडेमी, बेलडुंग इत्यादी साइट्समधून सर्वोत्तम स्प्रिंग डेटा जेपीए अभ्यासक्रम आयोजित केले आहेत.

हे अभ्यासक्रम सर्वसमावेशक, अद्ययावत, परवडणारे आणि सुरुवातीच्या आणि अनुभवी जावा प्रोग्रामरसाठी उपयुक्त आहेत ज्यांना सुरुवातीपासून स्प्रिंग डेटा जेपीए शिकायचे आहे.

जावा डेव्हलपर्ससाठी शीर्ष 5 स्प्रिंग डेटा जेपीए अभ्यासक्रम

कोणताही वेळ वाया न घालवता, 2021 च्या नवशिक्यांसाठी माझ्या आवडत्या ऑनलाईन प्रशिक्षण अभ्यासक्रमाकडे जाऊया – अनुभवी जावा प्रोग्रामरना स्प्रिंग डेटा जेपीए शिकण्यासाठी. मी म्हटल्याप्रमाणे, हे अभ्यासक्रम जावा created स्प्रिंग फ्रेमवर्क तज्ञांनी तयार केले आहेत जसे की यूजेन पॅराशिव्ह available उपलब्ध आहेत. उडेमी सारख्या लोकप्रिय ऑनलाइन शिक्षण प्लॅटफॉर्मवर. यातील बहुतेक अभ्यासक्रम अतिशय परवडणारे आहेत, विशेषत: उडेमी अभ्यासक्रम, कारण तुम्ही उदेमी विकून फक्त $ 10 मध्ये सामील होऊ शकता, जे कधीकधी घडते.

1.
हिवाळा वापरून स्प्रिंग डेटा जेपीए

उडेमी येथे हायबरनेटसह स्प्रिंग डेटा जेपीए शिकण्यासाठी हा एक उत्तम अभ्यासक्रम आहे easy तुम्हाला सोप्या चरणांमध्ये स्प्रिंग डेटा जेपीए सह हायबरनेट कसे वापरावे हे शिकवेल. हा अभ्यासक्रम भरत थिपिरेड्डीने तयार केला आहे, जो माझ्या आवडत्या उडेमी प्रशिक्षकांपैकी 300,000 पेक्षा जास्त विद्यार्थ्यांसह आहे. जर तुम्ही स्प्रिंग बूट प्रोग्रामर असाल ज्यांना तुमच्या पुढील प्रोजेक्टमध्ये स्प्रिंग डेटा जेपीए वापरायचे असेल तर तुम्हाला या कोर्समध्ये सामील होणे आवश्यक आहे.

या 12.5 तासांच्या जेपीए स्प्रिंग डेटा कोर्समध्ये तुम्ही मुख्य गोष्टी शिकाल.

1. स्प्रिंग डेटा संकल्पना जसे डेटाबेस և क्वेरी पद्धती

2. हिवाळी և ORM संकल्पना जसे सार

3. कोणत्याही SQL शिवाय डेटाबेस मधून डेटा कसा डाउनलोड करावा

4. बुकमार्क և वर्गीकरण

5. हिवाळी साठवण

6. घटक मॅपिंग

7. स्प्रिंग बूट वरून मूळ SQL क्वेरी कशी बनवायची.

8. विविध प्रकारचे हिवाळी मॅपिंग

वाटेत, तुम्ही एक प्रकल्प, एक लघु-रुग्ण नियोजन कार्यक्रम तयार कराल आणि अभ्यासात मिळवलेले सर्व ज्ञान सराव करण्यासाठी लागू कराल. कोर्सच्या गुणवत्तेबद्दल बोलायचे झाल्यास, हा एक व्यवस्थित, स्पष्ट आणि संक्षिप्त अभ्यासक्रम आहे.

शिक्षक खूप पटकन प्रतिसाद देतो – 24 तासांच्या आत कोणत्याही प्रश्नाचे उत्तर देतो, the कोर्सच्या ऑडिओ आणि व्हिडिओ दोन्हीची गुणवत्ता आश्चर्यकारक आहे. मी 2021 मध्ये हायबरनेटसह स्प्रिंग डेटा जेपीए शिकू इच्छित असलेल्या जावा प्रोग्रामरना हा अभ्यासक्रम अत्यंत शिफारस करतो.

2: बेलडुंग द्वारे जेपीए कडून वसंत डेटा जाणून घ्या

हा एक उत्तम स्प्रिंग डेटा जेपीए लर्निंग कोर्स आहे, यूजेन पॅराशिव्ह, जावा ब्लॉगर -बेलडुंग स्प्रिंग इन्स्ट्रक्टर पेक्षा अधिक काही नाही. त्याने आपल्या विविध वसंत courseतु अभ्यासक्रमांद्वारे 7,000 हून अधिक विद्यार्थ्यांना शिकवले आहे वसंत withतू सह सुट्टी आणि स्प्रिंग 5 և स्प्रिंग शूज 2 शिका, त्याने स्प्रिंग डेटा जेपीए मध्ये उत्कृष्ट अभ्यासक्रम केला.

यूजीनच्या मजकुरावर आधारित हा पहिला अभ्यासक्रम देखील आहे, सामग्री उत्कृष्ट आहे. अभ्यासक्रम व्यवस्थित रचलेला आहे जिथे तुमच्याकडे सिद्धांत आहे त्यानंतर कोडिंग उदाहरणे आहेत जेणेकरून तुम्ही जे शिकलात ते कसे लागू करायचे ते शिकू शकाल.

कोर्समध्ये स्प्रिंग डेटा जेपीएचे सर्व आवश्यक विषय समाविष्ट आहेत, जसे की:

1. स्प्रिंग डेटा जेपीए का?

2. बॅकअप धडे कसे तयार करावे և क्वेरी पद्धती

3. स्प्रिंग डेटाबेसची चाचणी कशी करावी

4. जेपीक्यूएल և नेटिव्ह एसक्यूएल मध्ये नियमित प्रश्न कसे लिहावेत

5. @Query odModifyQueries कसे वापरायचे ते शिका

6. बुकमार्किंग և वर्गीकरण

7. पर्यायी सर्वेक्षण पद्धती

8. स्प्रिंग डेटा և सौदे

मास्टर क्लास, सर्टिफिकेशन क्लास, फुल कोचिंग क्लास असे अनेक पर्याय आहेत, जिथे यूजीन 6 महिन्यांची वैयक्तिक कोचिंग नोकरी देते, थोडी महाग, पण जर तुम्हाला एखाद्या तज्ञाकडून शिकायचे असेल तर ते ठीक आहे. पर्याय.

सर्वोत्तम स्प्रिंग डेटा जेपीए ऑनलाइन अभ्यासक्रम

3: स्प्रिंग फ्रेम. स्प्रिंग डेटा जेपीए: [Pluralsight]

प्रोग्रामर उत्पादकता वाढवण्यासाठी स्प्रिंग डेटा जेपीए learn शिकण्यासाठी हा इंटरमीडिएट लेव्हल कोर्स आहे. 2.5 तासांचा हा बहुवचन अभ्यासक्रम डॅन बंकर यांच्या नेतृत्वाखाली आहे, जे स्पष्ट आणि संक्षिप्त पद्धतीने स्प्रिंग डेटा जेपीएची मूलभूत गोष्टी शिकवतात.

या कोर्समध्ये आपण शिकणार असलेल्या मुख्य गोष्टी येथे आहेत.

1. जावा डेटा प्रवेश स्तर कसा निवडावा

2. स्प्रिंग डेटा JPA ला डेटा लेयर कसा जोडावा

3. स्प्रिंग डेटा जेपीए म्हणजे काय? स्प्रिंग डेटा जेपीए काय करू शकतो?

4. स्प्रिंग डेटा जेपीए रेपॉजिटरीज

5. DSL և JPA NamedQueries विनंती करा:

6. प्रगत डेटा स्प्रिंग जेपीए वैशिष्ट्ये जसे की पेजिनेशन, सॉर्टिंग և ऑडिटिंग.

एकूणच, प्रोग्रामर उत्पादकता वाढवण्यासाठी स्प्रिंग डेटा जेपीए learn शिकण्यासाठी एक चांगला अभ्यासक्रम. हा अभ्यासक्रम पूर्ण केल्यानंतर, तुम्हाला चौकशी नोट्स և नियमित फोल्डर समजतील.

बहुलवादावरील सर्वोत्तम स्प्रिंग डेटा जेपीए कोर्स

तसे, या कोर्समध्ये सामील होण्यासाठी तुम्हाला एका Pluralsight सदस्यत्वाची आवश्यकता असेल, ज्याची किंमत दरमहा $ 29 किंवा दर वर्षी $ 299 (14% सूट) असेल. मी सर्व प्रोग्रामरना या सबस्क्रिप्शनची शिफारस करतो कारण ते कोणत्याही तांत्रिक कौशल्ये शिकण्यासाठी 7000+ पेक्षा जास्त ऑनलाइन अभ्यासक्रमांना त्वरित प्रवेश प्रदान करते. वैकल्पिकरित्या, आपण त्यांचा वापर करू शकता 10 दिवसांचे विनामूल्य व्हाउचर हा कोर्स मोफत पहा.

4:
स्प्रिंग बूट आणि स्प्रिंग डेटा JPA सह REST API तयार करा

संपूर्ण कार्यात्मक REST API तयार करून स्प्रिंग डेटा जेपीए शिकण्यावर हे एक हाताने शिकवणी आहे. आपण JSON स्प्रिंग AOP, Lombok, Swagger, Logging, JPQL, MySQL, Heroku वापरून बिल्डिंग आणि इंस्टॉलेशन प्रोजेक्ट्स वापरून Java, Spring Boot և JPA द्वारे REST API शिकाल.

8 तासांचा हा कोर्स अल्फा ई-लर्निंगने तयार केला आहे आणि उडेमीवर उपलब्ध आहे. या कोर्समध्ये तुम्ही मुख्य गोष्ट शिकाल.

1. स्प्रिंग बूट և स्प्रिंग डेटा JPA सह REST API कसे तयार करावे

2. क्लीनर जावा कोडसाठी प्रोजेक्ट लोम्बोक लायब्ररी कशी वापरावी.

3. स्प्रिंग डेटा जेपीएच्या मूलभूत संकल्पना, जसे की चौकशी पद्धती, वेअरहाऊस इ.

4. HTTP GET, POST, PUT և DELETE REST API कसे तयार करावे

5. जावा पर्सिस्टन्स क्वेरी भाषा कशी लिहावी (जेपीक्यूएल)

6. JPA द्वारे स्प्रेडशीट संबंध कसे बनवायचे.

7. मोठा डेटा वर्गीकरण ag पृष्ठांक.

8. JPA द्वारे AND, OR, क्वेरी मध्ये कसे लिहावे

एकूणच, स्प्रिंग डेटा जेपीए लर्निंग तयार करण्यासाठी एक उत्कृष्ट अभ्यासक्रम REST API. या अभ्यासक्रमाची सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे ट्यूटोरियल आपल्याला shows चाचणी वापरून चरण -दर -चरण REST API कसे तयार करायचे ते दर्शवते. आपल्याला सर्व स्त्रोत कोडमध्ये देखील प्रवेश असेल. थोडक्यात, स्प्रिंग डेटा जेपीए सुरवातीपासून शिकण्यासाठी एक प्रास्ताविक अभ्यासक्रम.

नवशिक्यांसाठी स्प्रिंग डेटा जेपीए सर्वोत्तम व्यावहारिक अभ्यासक्रम

5: मास्टर हायबरनेट 100 100 चरणांसह जेपीए स्प्रिंग बूट

हा: स्प्रिंग डेटा जेपीए և हायबरनेट स्प्रिंग बूट սովոր चरण-दर-चरण शिक्षणासाठी एक उत्तम अभ्यासक्रम आहे. मी रंगा शिकवण्याच्या शैलीचा मोठा चाहता आहे, या अभ्यासक्रमाचे प्रशिक्षक उडेम -जावा -स्प्रिंगच्या सर्वात प्रसिद्ध शिक्षकांपैकी एक आहेत. हे 80% वेळ वापरलेल्या 20% संकल्पनांवर केंद्रित आहे, जे जलद प्रारंभ शोधत असलेल्यांसाठी खरोखर चांगले कार्य करते.

या 13 तासांच्या कोर्स दरम्यान आपण शिकणार असलेल्या मुख्य गोष्टी येथे आहेत.

1. हिवाळा և जेपीए मूलभूत गोष्टी, जसे की व्यक्ती, संबंध, वारसा मॅपिंग և तळटीप

2. स्प्रिंग डेटा जेपीए मूलभूत गोष्टी जसे बॅकअप इंटरफेस և क्वेरी पद्धती

3. डेटा वापरासाठी वेगवेगळे दृष्टिकोन JPA և हायबरनेट: जसे JPQL, निकष API և नेटिव्ह क्वेरी.

4. हिवाळा J जेपीए संबंधांचे मॅपिंग: एक ते एक, एक ते अनेक, և अनेक ते अनेक

5. स्प्रिंग डेटा REST ची मूलभूत माहिती

6. हायबरनेट कॅशिंग, जसे प्रथम և द्वितीय स्तर कॅशे և त्यांचा प्रभाव

सर्वसाधारणपणे, सर्वात आकर्षक, स्पष्ट आणि संक्षिप्त अभ्यासक्रमांपैकी एक. प्रत्येक व्याख्यान मागील एकावर आधारित आहे: तुम्ही पद्धतशीरपणे शिकाल. स्प्रिंग बूट և स्प्रिंग डेटा जेपीए 2021 वापरून हायबरनेट և जेपीए शिकू इच्छित असलेल्या कोणालाही मी या कोर्सची अत्यंत शिफारस करतो.

नवशिक्या जावा प्रोग्रामरसाठी सर्वोत्तम स्प्रिंग डेटा जेपीए कोर्स

एवढेच आहे
स्प्रिंग डेटा जेपीए शिकण्यासाठी जावा डेटा प्रोग्रामरसाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम. स्प्रिंग डेटा जेपीए ही तुमची डेटा एंट्री लेयर सुलभ करण्यासाठी एक उत्तम फ्रेमवर्क आहे, विशेषत: जर तुम्ही स्प्रिंग फ्रेमवर्क वापरता. आपण स्प्रिंग डेटा जेपीए वापरून प्रोग्रामर उत्पादकता सुधारू शकता आणि स्प्रिंग डेटा जेपीएचे चांगले ज्ञान एक चांगले जावा प्रोग्रामर बनण्याच्या दिशेने खूप पुढे जाते. स्प्रिंग डेटा जेपीए 2021 चा अभ्यास करण्यासाठी मी इंटरमीडिएट -अनुभवी जावा प्रोग्रामरची अत्यंत शिफारस करतो.

इतर: स्प्रिंग फ्रेमवर्क लेख: तुम्हाला अभ्यास करायला आवडेल

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. आपण त्यांना शोधल्यास जावा डेव्हलपर्ससाठी स्प्रिंग डेटा जेपीए सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम उपयुक्त, कृपया त्यांना आपले मित्र आणि सहकार्यांसह सामायिक करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.