हायबरनेट हा जावा -जावा ईई किंवा जेईई प्रोग्रामरचा एक आवश्यक भाग आहे, खासकरून जर तुम्ही जावा वेब अनुप्रयोग सर्व्हर चालवत असाल. हे एक ओआरएम साधन किंवा फ्रेमवर्क आहे जे आपल्याला केवळ वस्तूंशी व्यवहार करण्यास परवानगी देते तर हायबरनेट आपल्या वतीने आपल्या डेटाची काळजी घेते. उदाहरणार्थ, SQL मध्ये धडे लिहिण्याऐवजी, डेटा अपलोड करून, संचयित करून आणि अद्ययावत करून डीएओ विस्ताराचे उदाहरण, आपण आपल्या डिझाइनमध्ये फक्त हायबरनेट फ्रेमवर्क वापरू शकता. हे आपल्याला बॅकग्राउंडमध्ये डेटा लोड करते, जतन करते आणि अद्ययावत करतेवेळी केवळ वस्तूंशी व्यवहार करण्यास अनुमती देते. हे माझ्या सूचीतील सर्वोत्तम जावा फ्रेमवर्कपैकी एक आहे शीर्ष 10 जावा फ्रेमवर्क प्रोग्राम डेव्हलपर शिकू शकतात.

डेटा अपलोड करण्याऐवजी डेटाबेस वर सेव्हिंग / և नंतर objects ऑब्जेक्ट्समध्ये भरणे, हायबरनेट आपल्याला डेटाबेसमध्ये तयार केलेली և डेटा घेण्याची काळजी देते, जेव्हा डेटाबेसमध्ये ऑब्जेक्टची स्थिती बदलते.

बीटीडब्ल्यू, हा हायबरनेट वापरण्याचा हा फक्त एक फायदा आहे, दुसरा फायदा म्हणजे तो अंगभूत कॅशिंग प्रदान करतो. हायबरनेट अनेक फोल्डर राखते, जसे की: पहिला स्तर, दुसरा स्तर, և: क्वेरी कॅशे:, ज्यात तुमच्या जावा अनुप्रयोगाची कार्यक्षमता सुधारण्यासाठी वारंवार वापरला जाणारा डेटा असू शकतो.

आपल्याला डेटा स्केल किंवा कॅशे वाढीबद्दल काळजी करण्याची गरज नाही हाय हायबरनेट कॅशे निष्कासन दोन्ही व्यवस्थापित करू शकते आणि ते अद्ययावत ठेवू शकते. आपण केवळ आपल्या डेटाला स्पर्श करण्यासाठी हायबरनेट वापरल्यास, ते नेहमीच अद्ययावत असेल.

हायबरनेट वापरल्याने तुमचा अनुप्रयोग अधिक पोर्टेबल होतो, उदाहरणार्थ, जर तुमची कंपनी उद्या स्विच करण्याचा निर्णय घेते ओरॅकल: कडून: मायक्रोसॉफ्ट एसक्यूएल सर्व्हर:, किंवा: MySQL: करण्यासाठी: PostgreSQL:, SQL क्वेरी पुन्हा लिहिण्याची गरज नाही.

तुम्हाला फक्त हायबरनेट कॉन्फिगरेशन फाइलमध्ये SQL बोली बदलणे आहे – तुमचे काम पूर्ण झाले आहे. जर तुम्ही डेटा Accessक्सेस ऑब्जेक्ट և एसक्यूएल लिहायचे निवडले असेल, तर तुम्हाला तुमचा बहुतांश एसक्यूएल पुनर्लेखन करावा लागेल जेणेकरून तुमचा अर्ज एका डेटाबेसमधून दुसऱ्या डेटाबेसमध्ये हलवता येईल.

जेव्हा आम्ही ओरॅकल वरून एसक्यूएल सर्व्हर वर गेलो होतो तेव्हा मला हा अनुभव आला होता – आणि मला नको असलेल्या गोष्टी लिहिण्यात बराच वेळ घालवावा लागला होता. बीटीडब्ल्यू, जर तुम्हाला समान पायरी करण्याची आवश्यकता असेल तर पहा येथे: मी त्यापैकी काहींना कसे पास केले हे शोधण्यासाठी SQL क्वेरी: ओरॅकल पासून SQL सर्व्हर पर्यंत.

आपल्याला यासारख्या पोस्टमध्ये आपला कोड हायबरनेटशी जवळून जोडण्याची आवश्यकता नाही, आपण JPA (Java Persistence API), जावा अनुप्रयोग स्थिरतेसाठी मानक API वापरू शकता. हायबरनेट ही JPA ची फक्त एक अंमलबजावणी आहे, your जर तुमची कंपनी TopLink सारख्या दुसर्‍या अंमलबजावणीवर स्विच करत असेल, तर तुम्ही JPA API वापरल्यास तुम्ही त्यावर सहज स्विच करू शकता.

जेपीए जावा डेव्हलपर्ससाठी शीर्ष 5 ऑनलाइन हिवाळी अभ्यासक्रम

मी जावा प्रोग्रामरसाठी काही उपयुक्त संसाधने सामायिक करीत आहे, – जावा प्रोग्रामरसाठी मूलभूत प्रशिक्षण फ्रेमवर्कमधील हा दुसरा लेख आहे.

मी आधी शेअर केले आहे स्प्रिंग सर्कल शिकण्यासाठी ऑनलाइन अभ्यासक्रमև आज मी जावा प्रोग्रामरसाठी काही हायबरनेट և जेपीए उपयुक्त शिकवणी सामायिक करेन. हे मूलभूत तंत्रज्ञान तुमच्या स्वतःच्या गतीने शिकण्यासाठी तुम्ही तुमच्या घरी किंवा कार्यालयाच्या आरामात हे प्रशिक्षण अभ्यासक्रम घेऊ शकता.

हायबरनेट և JPA ची शक्ती पाहता, जावा प्रोग्रामरना हे API आणि फ्रेमवर्क शिकणे उपयुक्त आहे. हे केवळ आपला रेझ्युमे अधिक आकर्षक बनवेल, परंतु स्प्रिंग -हायबरनेट अनुभव शोधत असलेल्या काही जावा प्रोग्रामरसाठी आपल्याला योग्य नोकऱ्या देखील देईल.

1. जावा चिकाटी. हिवाळा և जेपीए मूलभूत

जर तुम्ही जावा प्रोग्रामर असाल ज्यांना हायबरनेट և जेपीए սը हायबरनेटसह काही प्रगत जावा पर्सिस्टन्स विषय शिकण्याची इच्छा आहे, तर तुमच्यासाठी हा कोर्स आहे.

या कोर्समध्ये तुम्ही हायबरनेट 4.3.5 शिकाल. अंतिम (H हायबरनेट 5.0 साठी लागू अद्यतने) H JPA प्रदाता म्हणून हायबरनेट कसे वापरायचे ते जाणून घ्या.

आपण ऑब्जेक्ट / रिलेटिव्ह मॅपिंग, क्वेरी, कॅशे एक्झिक्युशन, कॉन्क्रंट मॅचिंग आणि काही प्रगत जेपीए वैशिष्ट्ये देखील शिकू शकाल.

2: हायबरनेट -जावा पर्सिस्टन्स एपीआय (जेपीए) मूलभूत

हा एक: हायबरनेट և JPA ची मूलभूत माहिती शिकण्यासाठी एक उत्तम अभ्यासक्रम आहे. हा ऑनलाइन प्रशिक्षण अभ्यासक्रम तुम्हाला ऑब्जेक्ट-रिलेशनशिप मॅपिंग և हिवाळ्याची मूलभूत गोष्टी शिकवेल.

आपण मूलभूत गोष्टी शिकाल: भार विरुद्ध मिळवा किंवा कधी वापरावे: हट्टीपणापासून वाचवा किंवा: saveOrUpdate: हायबरनेशनची पद्धत. त्यानंतर आपण आवश्यक मॅपिंग नोट्स, संकलित և संग्रह मॅपिंग և युनिट संयोजनांबद्दल शिकाल. या व्हिडिओ ट्यूटोरियलमध्ये हायबरनेट एपीआय, जेपीए एपीआय, प्रगत मॅपिंग և कॉन्फिगरेशन և मानक एपीआय देखील समाविष्ट आहे.

कोर्समध्ये և हायबरनेट क्वेरी भाषा և जावा पर्सिस्टन्स क्वेरी भाषा देखील समाविष्ट असेल, जी आपल्याला निर्दिष्ट करण्याची परवानगी देते SQL: डेटाबेस विक्रेत्यापासून स्वतंत्रपणे.

जावा प्रोग्रामरसाठी सर्वोत्तम हिवाळी प्रशिक्षण अभ्यासक्रम

3: मास्टर हायबरनेट 100 100 चरणांसह जेपीए स्प्रिंग बूट

जावा पर्सिस्टन्स एपीआय (जेपीए) և हायबरनेट फ्रेमवर्कची मूलभूत माहिती जाणून घेण्यासाठी हा एक हाताने अभ्यासक्रम आहे. वसंत ऋतू आणि स्प्रिंग शूज. आपण जेपीए և हायबरनेटची मूलभूत गोष्टी शिकाल: व्यक्ती, संबंध, वारसा मॅपिंग ություններ तळटीप.

यात जेपीए-हायबरनेट सखोल संबंध देखील समाविष्ट आहेत: एक ते एक, अनेक ते एक և अनेक ते अनेक և जेपीए տվյալների हायबरनेशन डेटा शोध दृष्टिकोन: जेपीक्यूएल, निकष एपीआय և मूळ प्रश्न.

कॅशिंग և हिपरॅनेट द्वारे तुमचा जेपीए अर्ज कसा कॉन्फिगर करायचा याची मूलभूत माहिती तुम्ही शिकाल. N + 1 क्वेरी सोडवा प्रश्न:

जावा डेव्हलपर्ससाठी ऑनलाईन हिवाळी प्रशिक्षण अभ्यासक्रम मिळवा

4: हायबरनेशनची मूलभूत माहिती. जावा EE և JPA सह हँड-ऑन प्राइमर:

हा एक उत्कृष्ट हायबरनेट ऑनलाइन प्रशिक्षण कोर्स आहे जो हायबरनेशन रिलेटिव्ह ऑब्जेक्ट मॅपिंग (ORM) ची संपूर्ण ओळख करून देतो.

आपण ते कसे वापरावे हे देखील शिकाल ओव्हरविंटर सापेक्ष डेटाबेसशी संबंधित जावा अनुप्रयोग लिहा.

कोर्स मूलभूत जेपीए नोट्स देखील स्पष्ट करतो जे आपल्याला संबंधित मॉडेल वर्गांची क्रमवारी लावण्याची परवानगी देतात. थोडक्यात, आपण हिवाळ्यात जावा अनुप्रयोग कसे स्थापित, कॉन्फिगर आणि तयार करावे ते शिकाल.

जावा प्रोग्रामरसाठी सर्वोत्तम हिवाळी ऑनलाइन अभ्यासक्रम

कधीकधी जावा पर्सिस्टन्स एपीआय शिकणे नवशिक्यांसाठी अवघड असू शकते कारण ही एक विस्तृत चौकट आहे, वास्तविक जगातील डिझाइनमध्ये त्याचा प्रभावीपणे वापर करण्यासाठी अनेक महत्त्वाच्या संकल्पना समजून घेणे आवश्यक आहे.

हा Pluralsight JPA कोर्स जावा पर्सिस्टन्स API (JPA) सह प्रारंभ करणे शक्य तितके सोपे करण्यासाठी डिझाइन केलेले आहे, जे तुम्हाला सर्वात आधी माहित असणे आवश्यक असलेल्या सर्वात महत्वाच्या गोष्टींवर केंद्रित आहे. या कोर्समध्ये तुम्ही ऑब्जेक्ट-रिलेटिव्ह मॅपिंग (ORM) ची मूलभूत गोष्टी शिकाल և तुमच्या जावा ऑब्जेक्ट्सला सापेक्ष डेटाबेसमध्ये मॅप करण्यासाठी Java Persistence API (JPA) वापरा.

कोर्स जेपीए 2.2 च्या मूलभूत परिचयाने सुरू होतो – ते कसे कार्य करते, नंतर प्राथमिक युनिट्सचे व्यवस्थापन कसे करावे ओव्हरविंटर. त्यानंतर तुम्ही CRUD ऑपरेशन्स, साधी ऑब्जेक्ट किंवा डेटाबेस कॉलम मॅपिंग, ऑब्जेक्ट क्वेरी և अधिक प्रगत कार्ये जसे की अस्तित्व जीवनचक्र, कॉलबॅक և श्रोते JUD द्वारे शिकाल.

Udemy և Pluralsight वरील सर्वोत्तम JPA कोर्स

यात केवळ मूलभूत वैयक्तिक मॅपिंग समाविष्ट नाही, तर काही जटिल मॅपिंग परिस्थिती, जसे की मॅपिंग सेट, विविध सापेक्ष मॅपिंग, जसे की एक ते अनेक, अनेक ते एक. अखेरीस, आपण अधिक प्रगत कार्ये शिकाल – त्यासह कसे कार्य करावे जेपीए 2.2: जावा ईई मध्ये, जे अनुभवी जावा प्रोग्रामरसाठी आवश्यक आहे.

हे सर्व काही बद्दल आहे हायबरनेट և JPA ऑनलाइन शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रम. जावा -जेईई प्रोग्रामर जावा अनुप्रयोगांच्या या दोन शाश्वत तंत्रज्ञानावर प्रभुत्व मिळवण्यासाठी हे अभ्यासक्रम घेऊ शकतात. तुमच्या रेझ्युमेवर हायबरनेट և JPA असणे तुम्हाला अनेक जावा वेब डेव्हलपर भूमिकांसाठी पात्र करेल जिथे कंपनी वसंत փորձतु -हिवाळ्याचा अनुभव शोधत आहे.

Btw, जर तुम्हाला आधीच हायबरनेट և JPA know माहित असेल तर तुम्ही तुमचा हायबरनेट և JPA पुढच्या स्तरावर नेण्यासाठी एक प्रगत अभ्यासक्रम शोधत आहात, मी तुम्हाला सुचवतो उच्च कार्यक्षमता जावा चिकाटी – हिवाळा व्लाद मिखलचेया, एक जावा चॅम्पियन – एंटरप्राइझ अनुप्रयोग कार्यक्षमता सुधारण्यासाठी डेटाबेस -फ्रेमवर्कची अंतर्गत रचना समजून घेण्यासाठी हायबरनेट ओआरएम कार्यक्रमात सर्वोत्तम सहभागींपैकी एक.

तसे, आपण अद्याप वसंत learnedतु चक्र शिकले नसल्यास, आपण हिवाळ्यानंतर वसंत learningतु शिकण्यासाठी माझ्या अभ्यासक्रमांची यादी पाहू शकता.

इतर: उपयुक्त संसाधने: जावा विकासकांसाठी

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. जर तुम्हाला हायबरनेट आवडले և ही शिकवणी उपयुक्त वाटली, तर कृपया ती फेसबुक on सोशल नेटवर्कवर तुमच्या मित्र -सहकाऱ्यांसह शेअर करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च – जर तुम्ही जावा աշխարհում स्प्रिंग प्रोग्रामिंग to मध्ये नवीन असाल आणि हायबरनेट खोल जाण्यापूर्वी वसंत startतु सुरू करू इच्छित असाल तर तुम्ही हा विनामूल्य उडेमी कोर्स देखील पाहू शकता – स्प्रिंग बूट 2 և स्प्रिंग फ्रेमवर्क 5 ची ओळख:. स्प्रिंग बूट 2 सारख्या अत्यावश्यक गोष्टींसह प्रारंभ करण्यासाठी हा एक चांगला अभ्यासक्रम आहे – तो देखील पूर्णपणे विनामूल्य आहे.