प्रत्येकजण mb lambda և Stream API बघत असताना, JDK ने शांतपणे त्याच्या API मधून काही मनोरंजक पद्धती चोरल्या. JDK 8 मध्ये अनेक लपलेली रत्ने आहेत, them मी या ब्लॉगमध्ये त्यापैकी बरीच उघडली आहेत և आज आम्ही यापैकी एका रत्नांबद्दल बोलू ज्याचा वापर तुम्ही तुमच्या दैनंदिन प्रोग्रामिंग अॅक्टिव्हिटीजमध्ये करू शकता, उदाहरणार्थ, स्ट्रिंगमध्ये सामील होणे. . जावा 8 नावाचा एक नवीन वर्ग जोडला गेला आहे StringJoiner: स्ट्रिंग्समध्ये सामील व्हा. हे: java.util.StringJoiner: कोणत्याही अनियंत्रित वायर, वायर सूची किंवा जावा वायर अॅरेला जोडण्यासाठी वापरले जाऊ शकते. कॉर्ड, नळी, जाड बिंदू किंवा अर्धविराम या दोर जोडण्यासाठी तुम्ही कोणतीही सीमा निवडू शकता. जावामध्ये दोन किंवा अधिक स्ट्रिंग्स जोडताना हा वर्ग तुम्हाला उपसर्ग և प्रत्यय निर्दिष्ट करण्याची परवानगी देतो.

स्ट्रिंग्जशी कनेक्ट करण्यासाठी, प्रथम एक उदाहरण तयार करा StringJoiner: श्रेणी: नमुना तयार करताना, तुम्ही एक डिलिमीटर, रेषा किंवा वर्ण प्रदान करता ज्याचा वापर ओळींमध्ये सामील होण्यासाठी केला जाईल, कारण तुम्ही डिलिमीटर म्हणून कॉमा करू शकता स्वल्पविरामाने विभक्त केलेली कॉर्ड किंवा नळी नळीने बांधलेली कॉर्ड तयार करण्यासाठी.

या लेखात तुम्हाला जावा 8 मध्ये स्ट्रिंगमध्ये कसे सामील व्हावे हे जाणून घेण्यासाठी StringJoiner ची काही उदाहरणे सापडतील.

काही वाचकांना प्रश्न पडत असेल की जर तुमच्याकडे वायर जोडण्यासाठी StringBuffer և StringBuilder क्लासेस असतील तर तुम्हाला नवीन StringJoiner क्लासची गरज का आहे, जे कनेक्ट करण्यापेक्षा काहीच नाही.

बरं, नक्कीच तुम्ही करू शकता StringBuffer: आणि StringBuilder: जावामध्ये स्ट्रिंगमध्ये सामील होण्यासाठी वर्ग, 8 जावा 8 च्या आधी जावा प्रोग्रामर हेच करतात

परंतु, StringJoiner: अधिक स्वच्छ आणि अधिक सक्षम इंटरफेस प्रदान करते स्ट्रिंग्समध्ये सामील व्हा. तुम्हाला फक्त पहिल्या घटका नंतर स्वल्पविराम जोडण्यासाठी तर्क लिहिण्याची गरज नाही – शेवटच्या घटका नंतर जोडू नका, जे जावा डेव्हलपर्सने जावा 6 किंवा JDK 7 मध्ये स्ट्रिंगमध्ये सामील होताना केले.

जरी: StringJoiner: हे जावा एसई 8 रिलीझच्या लपलेल्या रत्नांपैकी एक आहे, लॅम्बडा և स्ट्रीम in मध्ये इतर अनेक दैनंदिन उपयुक्त वैशिष्ट्ये लपलेली आहेत. पूर्ण करण्यायोग्य भविष्य:. आपण नंतर पाहू शकता हे: जावा फंक्शनल प्रोग्रामिंग -फ्लो कोर्सेस उपयुक्त वैशिष्ट्यांबद्दल लवकरच अधिक जाणून घ्या, जसे की Lambda և Stream.

जावा 8 मध्ये कॉमा स्ट्रिंग कशी जोडावी – उदाहरण:

जावा 8 मध्ये CSV स्ट्रिंग तयार करून स्वल्पविरामाने स्ट्रिंगमध्ये सामील होण्याचे आमचे पहिले उदाहरण पाहू StringJoiner: श्रेणी: या उदाहरणात, आम्ही जावा, सी ++ सारख्या अनियंत्रित तारांमध्ये सामील होतो, अजगर, आणि रूबिन स्वल्पविरामाने विभक्त स्ट्रिंग तयार करण्यासाठी.

// Creating a StringJoiner with delimiter as comma
StringJoiner joiner = new StringJoiner(",");
joiner.add("Java");
joiner.add("C++");
joiner.add("Python");
joiner.add("Ruby");

String text = joiner.toString();
System.out.println("comma separated String: " + text);

Output
comma separated String: Java,C++,Python,Ruby

आपण ते पाहू शकता StringJoiner: तुम्ही त्यात जोडलेल्या सर्व तारांशी जोडलेले. आता तारांची यादी वगळण्याची गरज नाही!

हा कोड तुम्ही वापरून लिहिता येणाऱ्या कोड सारखाच असू शकतो StringBuffer: पण StringJoiner StringJoiner पेक्षा खूप वेगळा आहे.

StringBuffer किंवा StringBuilder च्या बाबतीत, आपल्याला स्पष्टपणे कॉल करणे आवश्यक आहे परिशिष्ट (“,”) स्वल्पविरामाने स्ट्रिंगशी जोडण्यासाठी, परंतु, एकदा ही म्हण आहे StringJoiner: तुम्ही डिलिमीटर पूर्ण केले आहे.

ओळी जोडण्याशिवाय कोणत्याही फंक्शनला कॉल करण्याची किंवा कोणतेही विशेष तर्क लिहिण्याची गरज नाही.

तुम्ही वरील कोड एका ओळीने आणखी कमी करू शकता कारण: StringJoiner: खाली दाखवल्याप्रमाणे गुळगुळीत API ला अनुमती देते.

String CSV = new StringJoiner(",").add("Scala")
                 .add("Haskell")
                 .add("Lisp").toString();
System.out.println("CSV: " + CSV);

Output
CSV: Scala,Haskell,Lisp

StringJoiner ուն smooth API वापरून तुम्ही एका ओळीत एकाहून अधिक रेषा कशा कनेक्ट करू शकता ते पाहू शकता. जर तुम्ही गुळगुळीत API मध्ये नवीन असाल և तुमचे स्वतःचे लेखन करण्यास इच्छुक असाल, तर तुम्ही ते तपासा अनुकरणीय जावा डिझाईन अभ्यासक्रम उडेमी बद्दल, जे वाचनीय, अंतर्ज्ञानी आणि समजण्यास सुलभ पासवर्ड तयार करण्यासाठी सॉफ्टवेअर आर्किटेक्चर दृष्टिकोन बोलते.

तुम्ही String to StringJoiner ला उपसर्ग և प्रत्यय देखील देऊ शकता ज्याचा वापर स्ट्रिंग बंद करण्यासाठी केला जाऊ शकतो, जसे उपसर्ग և प्रत्यय म्हणून कंस देण्यामध्ये स्ट्रिंग असू शकते, जसे की खालील आमच्या तिसऱ्या उदाहरणात दाखवले आहे.

String text = new StringJoiner(",", "(", ")")
         .add("Car Insurance")
         .add("Health Insurance")
         .add("Life Insurance").toString();
System.out.println("Insurance: " + text);
     
Output
Insurance: (Car Insurance,Health Insurance,Life Insurance)

या उदाहरणामध्ये, आपण पाहू शकता की आम्ही स्वल्पविरामाने विभक्त केलेली स्ट्रिंग ओपनिंग -क्लोजिंग ब्रॅन्थेसेससह बंद करत आहोत, त्यांना उपसर्ग և प्रत्यय म्हणून प्रदान करतो.

या वैशिष्ट्याच्या सर्वात सामान्य वापरांपैकी एक म्हणजे डायनॅमिकली व्युत्पन्न IP पत्ता: खाली आमच्या चौथ्या उदाहरणात दाखवल्याप्रमाणे.

String text = new StringJoiner(".", "[", "]")
        .add("192")
        .add("168")
        .add("2")
        .add("81").toString();
System.out.println("IP address: " + text);

Output
IP address: [192.168.2.81]

आपण एक सुंदर և स्पष्ट आयपी पत्ता स्विचच्या रूपात उपसर्ग և प्रत्यय և पॉइंट म्हणून उघडून և बंद कंस तयार करून तयार केलेले पाहू शकता. तसे, StringJoiner आणि Java 8 या दोन्ही वैशिष्ट्यांच्या दृष्टीने हिमखंडाचे हे फक्त एक टोक आहे.

मी तुम्हाला असा सर्वसमावेशक जावा कोर्स ऑफर करतो जावा मास्टरक्लास पूर्ण करा जे जावा एसई 8 बद्दल जवळजवळ सर्वकाही समाविष्ट करते. हे आपल्याला आपल्या दैनंदिन प्रोग्रामिंगमध्ये नवीन API विस्तार-जावा 8 वैशिष्ट्यांचा पूर्ण लाभ घेण्यास अनुमती देईल.

जावामध्ये स्ट्रिंगशी कसे कनेक्ट करावे, उदाहरणार्थ

एवढे एकाधिक तारांमध्ये सामील होण्यासाठी जावा 8 मध्ये StringJoiner कसे वापरावे. एक पर्याय आहे जो तुम्ही वापरू शकता String.join () स्ट्रिंगमध्ये कसे सामील व्हावे हे अंतर्गत वापरासाठी आहे StringJoine:r स्ट्रिंगशी कनेक्ट करण्यासाठी, परंतु ते अधिक अष्टपैलू आहे कारण ते एक ओव्हरलोड आवृत्ती प्रदान करते String.join () स्ट्रिंग अॅरे किंवा स्ट्रिंग सूचीमधून आयटम कनेक्ट करा.

संबंधित: जावा 8 मॅन्युअल և उदाहरणे तुम्हाला आवडेल

 • जावा 8 և 9 शिकण्यासाठी 5 विनामूल्य अभ्यासक्रम (अभ्यासक्रम)
 • जावा 8 अधिक चांगले शिकण्यासाठी 5 पुस्तके? (येथे वाचा)
 • जावा 8 स्ट्रिंग डॉक्युमेंटेशन (कागदपत्रे)
 • जावा प्रोग्रामर होण्यासाठी शीर्ष 5 अभ्यासक्रम (अभ्यासक्रम)
 • जावा 8 मधील Stream.map () आणि Stream.flatMap () मधील फरक. (उत्तर:)
 • जावा 8 मधील सूची ट्रेला नकाशामध्ये बदलण्याची 10 उदाहरणे (इकडे बघा)
 • 10 विनामूल्य वसंत अभ्यासक्रम (अभ्यासक्रम)
 • जावा 8 तुलना उदाहरण (येथे तपासा)
 • शीर्ष 7 सखोल JVM अभ्यासक्रम (अभ्यासक्रम)
 • सर्वोत्तम जावा 8 ट्यूटोरियलचा संग्रह (येथे क्लिक करा)
 • जावा 8 मध्ये प्रवाहाची 10 उदाहरणे (उदाहरण)
 • जावा 8 मधील अमूर्त वर्ग և इंटरफेस between मधील फरक. (उत्तर)
 • जावा 8 मध्ये मूल्यानुसार मेयोनेझची क्रमवारी कशी लावायची? (उदाहरण)
 • जावा 8 मध्ये LocalDateTime वापरून तारखेचे स्वरूपन / विश्लेषण कसे करावे? (शैक्षणिक:)
 • शीर्ष 5 जावा 8 प्रोग्रामिंग अभ्यासक्रम (अभ्यासक्रम)

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. जर तुम्हाला हे जावा 8 StringJoiner ट्यूटोरियल आवडत असेल, तर ते तुमच्या मित्र -सहकाऱ्यांसह शेअर करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च: जर तुम्हाला फक्त जावा 8 च्या नवीन वैशिष्ट्यांबद्दल अधिक जाणून घ्यायचे असेल तर कृपया ते पहा जावा 8 मिंग प्रोग्रामिंग मॅन्युअल ընթաց अभ्यासक्रम उडेमी कडून. हे जावा 8 ची सर्व महत्वाची वैशिष्ट्ये स्पष्ट करते, जसे की लॅम्बडा एक्सप्रेशन्स, फीड्स, फंक्शनल इंटरफेस, पर्यायी नवीन डेट एपीआय, इतर विविध बदल.