खाजगी विरुद्ध सार्वजनिक वि संरक्षित वि पॅकेज जावा मध्ये

जावामध्ये चार इनपुट सुधारक आहेत, म्हणजे: खाजगी:, संरक्षित, आणि सार्वजनिक:. पॅकेट पातळी उपलब्धता आहे डीफॉल्ट प्रवेश इनपुट सुधारक निर्दिष्ट नसल्यास जावा द्वारे प्रदान केलेला स्तर. या इनपुट सुधारकांचा वापर a मध्ये प्रवेश प्रतिबंधित करण्यासाठी केला जातो श्रेणी:, पद्धत किंवा: चल ज्यावर ते लागू केले आहे. आम्ही त्याच्यापासून सुरुवात करू खाजगी प्रवेश सुधारक सर्वात प्रतिबंधात्मक प्रवेश सुधारक काय आहे – नंतर – जनतेकडे जा जे किमान प्रतिबंधात्मक प्रवेश सुधारक आहे, त्या मार्गाने आम्ही काही पाहू सर्वोत्तम सराव जावा मध्ये प्रवेश सुधारक वापरताना वापराची काही उदाहरणे खाजगी: आणि संरक्षित कीवर्ड:

जावा मध्ये खाजगी कीवर्ड

खाजगी: java मधील कीवर्ड किंवा मॉडिफायर सदस्य फील्ड, पद्धत किंवा मध्ये वापरले जाऊ शकते जावा मध्ये एम्बेडेड धडा. आपण वापरू शकत नाही खाजगी: वरच्या ग्रेडमध्ये व्हेरिएबल. खाजगी: व्हेरिएबल्स, पद्धती և वर्ग फक्त ज्या वर्गावर घोषित केले जातात त्यावर उपलब्ध आहेत.
खाजगी: सर्वात जास्त बर्फ आहे! कव्हरेज: जावा API प्रदान करते և शक्य तितके वापरले पाहिजे. हे आहे सर्वोत्तम कोडिंग अनुभव जावामध्ये डीफॉल्टनुसार व्हेरिएबल्स खाजगी घोषित करणे. खाजगी: ही पद्धत फक्त त्या वर्गातूनच म्हणता येईल जिथे ती घोषित केली जाते.


त्यानुसार: जावा मध्ये प्रमुख पद्धतीचे नियम, अ खाजगी: पद्धत देखील दुर्लक्षित केली जाऊ शकत नाही. खाजगी कीवर्ड कन्स्ट्रक्टरवर देखील वापरला जाऊ शकतो, जर तुम्ही बिल्डरला खाजगी बनवले तर तुम्ही त्याला उपवर्गित होण्यापासून रोखता.


कन्स्ट्रक्टर खाजगी बनवण्याचे एक सुप्रसिद्ध उदाहरण आहे: जावा मध्ये सिंगलटन वर्ग जे जावा मध्ये कन्स्ट्रक्टर मध्ये नवीन ऑब्जेक्ट तयार करण्याऐवजी ऑब्जेक्ट मिळवण्यासाठी getInstance () पद्धत पुरवते. त्यांच्यातील काही फरक येथे आहेत खाजगी: आणि संरक्षित, सार्वजनिक: level पॅकेज पातळी उपलब्धता

जावा मध्ये पॅकेट किंवा डीफॉल्ट एंट्री लेव्हल

त्याऐवजी कोणतेही पॅकेट इनपुट सुधारक नाही पॅकेज: a घोषित करण्यासाठी वापरला जाणारा कीवर्ड आहे जावा मध्ये पॅकेज, पॅकेज ही एक निर्देशिका आहे ज्यावर ती आहे जावा मध्ये वर्ग मालकीचे. पॅकेज किंवा डीफॉल्ट इनपुट लेव्हल त्यानंतर दुसऱ्या क्रमांकाचे मर्यादित इनपुट सुधारक आहे खाजगी: variable कोणताही व्हेरिएबल, पद्धत किंवा वर्ग म्हणून घोषित: पॅकेज-खाजगी केवळ त्याच्या स्वतःच्या पॅकेजमध्ये उपलब्ध. डीफॉल्ट व्हेरिएबल असे आहे की जर क्लास-लेव्हल एंट्री मॉडिफायर नसेल तर टॉप-लेव्हल क्लास पॅकेट-प्रायव्हेट देखील असू शकतो.

जावा मध्ये संरक्षित कीवर्ड

यातील फरक: खाजगी: आणि संरक्षित कीवर्ड संरक्षित पद्धत आहे, व्हेरिएबल किंवा नेस्टेड वर्ग केवळ वर्गाच्या आतच नाही, पॅकेजच्या आतच नाही तर उपवर्ग पॅकेजच्या बाहेर देखील उपलब्ध आहे. आपण व्हेरिएबल घोषित केल्यास संरक्षित याचा अर्थ असा की कोणीही आपला धडा वाढवला तर ते वापरू शकतात. उच्च वर्ग करता येत नाही संरक्षित देखील.

जावा मध्ये सार्वजनिक कीवर्ड

सार्वजनिक: हे जावा प्रोग्रामिंग भाषेचे कमीत कमी प्रतिबंधात्मक सुधारक आहे – फील्ड, पद्धत किंवा वर्ग सार्वजनिकपणे जाहीर करण्याची त्याची वाईट प्रथा, कारण ती सार्वजनिक केल्यावर वर्गाच्या अंतर्गत संरचनेत कोणतेही बदल करणे फार कठीण आहे, कारण त्याचा परिणाम होतो ते वापरणारे सर्व वापरकर्ते. .


धडा तयार करणे किंवा उदाहरणार्थ व्हेरिएबल जनतेनेही तत्त्वाचे उल्लंघन केले कव्हरेज: जे अजिबात चांगले नाही, त्याचा सेवेवर वाईट परिणाम होतो. ते व्हेरिएबल बनवण्याऐवजी सार्वजनिक: तुम्हाला ते बनवावे लागेल खाजगी: և प्रदान केलेले सार्वजनिक उत्पन्न և ऑपरेटर. समाज सुधारक उच्च श्रेणीसाठी देखील लागू केले जाऊ शकते. जावा मध्ये, फाइलचे नाव फाइलमध्ये घोषित केलेल्या सार्वजनिक वर्गाप्रमाणेच असणे आवश्यक आहे.

हे सर्व फरक आहेत खाजगी:, संरक्षित, पॅकेज, आणि सार्वजनिक: इनपुट सुधारक. जसे आपण पाहू शकता, खाजगी आणि सार्वजनिक यातील फरक म्हणजे विशिष्ट क्षेत्र, पद्धत किंवा वर्ग किती प्रवेशयोग्य असेल. सार्वजनिक म्हणजे तुम्ही कुठेही प्रवेश करू शकता आणि खाजगी म्हणजे तुम्ही फक्त त्याच्या वर्गात प्रवेश करू शकता.

इतर: जावा मूलभूत Javarevisited कडून: