आजकाल एक्सएमएल ऐवजी जावा वेब सेवेमधून जेएसओएन स्ट्रिंग मिळवणे खूप सामान्य आहे, परंतु दुर्दैवाने जेडीके अद्याप जेएसओएन स्ट्रिंगला जेएसओएन ऑब्जेक्टमध्ये रूपांतरित करण्यास समर्थन देत नाही. JSON ला स्ट्रिंग म्हणून ठेवणे हा नेहमीच चांगला पर्याय नसतो, कारण ते ऑपरेट करणे सोपे नसते, इतर कोणतेही काम करण्याआधी आपल्याला ते JSON ऑब्जेक्टमध्ये रूपांतरित करणे आवश्यक आहे, जसे की कोणतेही फील्ड पुनर्प्राप्त करणे किंवा भिन्न मूल्ये सेट करणे. सुदैवाने, बरीच ओपन सोर्स लायब्ररी आहेत जी आपल्याला JSON आयामी स्ट्रिंगमधून JSON ऑब्जेक्ट तयार करण्याची परवानगी देतात, जसे की Google कडून Gson, मुलगा json-simple कडून जॅक्सन. या ट्यूटोरियलमध्ये, आपण चरण-दर-चरण उदाहरणांसह हे रूपांतरण करण्यासाठी या 3 मूलभूत ग्रंथालयांचा वापर कसा करावा हे शिकाल.

जरी तुम्ही अनेक गुणांसह एक साधी किंवा जटिल JSON स्ट्रिंग वापरू शकता և JSON अॅरे, मी खालील JSON स्ट्रिंग वापरेल, उदाहरणार्थ.

jsonString = {
 "name" : "Ronaldo",
 "sport" : "soccer",
 "age" : 25,
 "id" : 121,
 "lastScores" : [ 2, 1, 3, 5, 0, 0, 1, 1 ]
}

स्पष्टपणे, यात 5 गुणधर्म आहेत, त्यापैकी दोन लारा आहेत आणि इतर दोन डिजिटल आहेत. एक वैशिष्ट्य: lastScore एक JSON अॅरे आहे.

Gson वापरून JSON ऑब्जेक्टला ताण

Gson ही एक ओपन सोर्स लायब्ररी आहे जी JSON ला Java अनुप्रयोगांमध्ये चालवते. हे गुगलच्या कामी येते, जे जावा प्रोग्रामरसाठी सामायिक लायब्ररीमध्ये पेरूचा मागोवा घेते. आपण करू शकता JSON स्ट्रिंगला जावा ऑब्जेक्टमध्ये रूपांतरित करा खाली दर्शविल्याप्रमाणे Gson वापरून फक्त 2 ओळींमध्ये.

Gson g = new Gson();
Player p = g.fromJson(jsonString, Player.class)

आपण जावा ऑब्जेक्ट JSON मध्ये रूपांतरित करू शकता: toJson () खाली दर्शविल्याप्रमाणे पद्धत

String str = g.toJson(p);

Gson बद्दल चांगली गोष्ट म्हणजे ती कार्यक्षमतेने समृद्ध आहे – Google कडून येते, जी त्याच्या कामगिरीसाठी ओळखली जाते. बीटीडब्ल्यू, जर तुम्ही JSON गेजशी परिचित नसल्यास, मी सामील होण्याचा सल्ला देतो JSON ची ओळख उडेमी वर अधिक जाणून घेण्यासाठी. JSON जावा ऑब्जेक्ट्स एन्कोडिंग किंवा डीकोड करण्यापूर्वी तुम्हाला JSON ची काही मूलभूत माहिती असणे महत्वाचे आहे.

JSON-Simple वापरून JSON स्ट्रिंग जावा ऑब्जेक्टवर

जेएसओएन-सिंपल ही दुसरी ओपन सोर्स लायब्ररी आहे जी जेएसओएन पार्सिंग आणि स्वरूपन प्रदान करते. या ग्रंथालयाची चांगली गोष्ट म्हणजे त्याचे लहान आकार, जे J2ME և Android सारख्या मर्यादित स्मृती वातावरणासाठी योग्य आहे.

JSONParser parser = new JSONParser();
JSONObject json = (JSONObject) parser.parse(stringToParse);

त्यावर चांगले json- सोपे हे जेडीके 1.2 सह देखील सुसंगत आहे, याचा अर्थ आपण जावा 5 मध्ये अद्याप उपलब्ध नसलेल्या लेगसी डिझाइनमध्ये वापरू शकता.

JSON ला स्ट्रिंग – जॅक्सन उदाहरण:

माझा अंदाज आहे की acks exon ही जावा मधील सर्वात लोकप्रिय JSON अॅनालिटिक्स लायब्ररी आहे. हे वेगवान, वैशिष्ट्यपूर्ण आणि स्ट्रीमिंगला समर्थन देते, जे वेब सेवांमधून JSON च्या उत्कृष्ट आउटपुटचे विश्लेषण करण्यासाठी उत्तम आहे. एका ओळीनंतर, खेळाडूचे प्रतिनिधित्व करणारी JSON ओळ जावा वर्गाचे प्रतिनिधित्व करणाऱ्या खेळाडूमध्ये बदलते.

Player ronaldo = new ObjectMapper().readValue(jsonString, Player.class);

Acks Exon चे एक तोटे म्हणजे त्याला JDK 1.5 ची आवश्यकता आहे, म्हणून जर तुम्ही जावाच्या आधीच्या आवृत्तीमध्ये अडकले असाल तर ते कदाचित तिथे बसणार नाही. तसेच, acks exon J2ME ला सपोर्ट करत नाही, पण जॅक्सन वापरण्याच्या मुख्य फायद्यांपैकी एक म्हणजे तो स्ट्रीमिंगला सपोर्ट करतो ज्याचा वापर मोठ्या JSON प्रतिसादांना पूर्णपणे मेमरीमध्ये लोड न करता विश्लेषित करण्यासाठी केला जाऊ शकतो.

Acks Exxon JSON ला जावा ऑब्जेक्टचे मॅपिंग करण्यासाठी एक अतिशय लोकप्रिय -प्रभावी जावा लायब्ररी आहे – उलट. जर तुम्हाला acks exon लायब्ररीची मूलभूत माहिती जाणून घ्यायची असेल तर ती कशी वापरावी, मी तुम्हाला परिचित व्हावे असे सुचवितो जावा: J Exon सह JSON डेटा कनेक्शन बहुलवाद अभ्यासक्रम. जॅक्सन एपीआय जावा प्रोग्रामर शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रमांपैकी एक.

जॅक्सन एपीआय जावा प्रोग्रामरसाठी सर्वोत्तम प्रशिक्षण अभ्यासक्रम

जर तुम्हाला पुस्तके आवडत असतील, तर तुम्ही JSON सह RESTful सेवा वापरून या ग्रंथालयांचा वापर करून JSON स्ट्रिंग ते जावा ऑब्जेक्टचे विश्लेषण कसे करावे याबद्दल अधिक वाचू शकता, जे चांगल्या पुस्तकांपैकी एक आहे: वेब सेवांमधून JSON डेटा वापर कसा वापरावा.

एवढे जावा मध्ये स्ट्रिंगला JSON ऑब्जेक्ट मध्ये कसे बदलावे. वेब सेवांवरील JSON संदेशांचे विश्लेषण करण्यासाठी तुम्ही json-simple, Gson किंवा Jackson ची कोणतीही आवृत्ती वापरू शकता, प्रत्येकाचे स्वतःचे फायदे आहेत. Json-simple मध्ये एक लहान मेमरी फूटप्रिंट आहे, याचा अर्थ J2ME և Android ग्राहकांसाठी ते सोयीस्कर आहे, तर acks Exxon वैशिष्ट्यपूर्ण आहे, म्हणून मोठ्या प्रकल्पांसाठी हे अधिक समर्थित आहे. Gson जावा अनुप्रयोगांमध्ये त्यांच्या आवडत्या सामान्य हेतू JSON विश्लेषकांपैकी एक आहे.

इतर: JSON मॅन्युअल जावा विकासकांसाठी

 • 5 JSON लायब्ररी जावा JEE प्रोग्रामरला माहित असावे (यादी:)
 • JSON ला Java ऑब्जेक्ट / जॅक्सन मध्ये कसे पार्स करावे? (शैक्षणिक)
 • Gson द्वारे JSON अॅरेला जावा मधील स्ट्रिंग अॅरे मध्ये कसे रूपांतरित करावे? (शैक्षणिक:)
 • जॅक्सन स्ट्रीमिंग API वापरून मोठ्या JSON फाईलचे विश्लेषण कसे करावे? (उदाहरण:)
 • जावा मध्ये गूगल प्रोटोकॉल बफर (प्रोटोबफ) कसे वापरावे? (शैक्षणिक:)
 • शीर्ष 10 RESTful वेब सेवा मुलाखत प्रश्न (येथे पहा)
 • REST मध्ये वेगवेगळ्या HTTP पद्धतींचा हेतू काय आहे? (इकडे बघा)
 • JSON ला जावा मध्ये हॅशमॅप मध्ये कसे रूपांतरित करावे? (मार्गदर्शन:)
 • जावा प्रोग्रामरना 10 गोष्टी शिकण्याची गरज आहे. (लेख:)
 • जावा मध्ये JSON चे विश्लेषण करताना अज्ञात गुणधर्मांकडे दुर्लक्ष कसे करावे? (शैक्षणिक:)
 • जावा डेट फील्डसह JSON चे विश्लेषण कसे करावे? (उदाहरण:)
 • जावा मध्ये RESTful API जावा वेब सेवा शिकण्यासाठी 5 अभ्यासक्रम. (अभ्यासक्रम)
 • सखोल जावा शिक्षणासाठी 10 विनामूल्य अभ्यासक्रम (संसाधन:)

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. जर तुम्हाला जावामध्ये JSON ऑब्जेक्टमध्ये स्ट्रिंग बदलण्याचे हे तीन मार्ग आवडत असतील तर ते तुमच्या मित्र आणि सहकाऱ्यांसह शेअर करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.


पुनश्च – आपण JSON (जावास्क्रिप्ट ऑब्जेक्ट नोटेशन) मध्ये नवीन असल्यास, मी स्विच करण्याची अत्यंत शिफारस करतो JSON ची ओळख JSON ची रचना आणि वैशिष्ट्ये समजून घेण्यासाठी उडेमीवरील अभ्यासक्रम. जेएसओएन उत्पादनांसह काम करताना, त्यांना डिझाईन करून आणि आपल्या स्वतःच्या एपीआयमधून तयार करताना हे तुम्हाला खूप मदत करेल.