नवशिक्यांसाठी अपाचे एंट ट्यूटोरियल

नमस्कार मित्रांनो, आज मी माझे काही अनुभव काही लोकांसोबत शेअर करू इच्छितो मुंग्या बांधण्याचे साधन लहान स्वरूपात मुंग्या पुस्तिका“एएनटी हे एक साधन आहे जे जवळजवळ सर्वत्र त्याचे स्थान सापडले आहे, ते कोणत्याही प्रकल्प बांधकाम प्रणालीचा अविभाज्य भाग आहे – ते एक जटिल, स्केलेबल बांधकाम वातावरणाचा पाया घालते. मी माझ्या सुरुवातीच्या दिवसांपासून एएनटी प्रोग्रामिंग वापरत आहे – मी एएनटीच्या सभोवतालचे सर्वोत्तम तयार केलेले वातावरण पाहिले आहे.

त्यापैकी: नवशिक्यांसाठी मुंगी पुस्तिका आम्ही पाहू मुंग्या बांधण्याचे साधन काय आहे?? बांधकाम प्रकल्पासाठी एएनटी कसे वापरावे? एएनटी बिल्डिंग टूल, मुंग्या बांधण्यासाठी वातावरण तयार करणे इ.

मी मुंग्या पुस्तिका एक मालिका तयार केली आहे, the तुम्ही मुंग्या पुस्तिका पुढील भाग दुवे अनुसरण करून पाहू शकता मुंगी मॅन्युअल भाग 2 आणि मुंगी मॅन्युअल भाग 3.

एएनटीकडे जवळजवळ प्रत्येक गोष्टीसाठी एक समृद्ध कार्य आहे, जसे की एसव्हीएन, कोड पडताळणीसाठी सीव्हीएस, संकेतशब्द सत्यापनासाठी जुनिट, किलकिले, तयार करण्यासाठी संकलन, चालवणे, कॉन्फिगर करणे, कॉपी करणे, जवळजवळ प्रत्येक गोष्ट हटवणे. एएनटी बिल्ड टूलशिवाय, आपण एक्सएमएल: प्रॉपर्टी फाइल्सवर आधारित जटिल प्रणाली समजून घेण्यास सक्षम असणार नाही.

कोणतीही गुंतागुंतीची संरचनात्मक प्रणाली समजून घेण्यासाठी, आपल्याला मूलभूत गोष्टी, मालकीची मूलतत्वे, एक्सएमएलची मूलतत्वे, मुंग्यांची मूलभूत तत्त्वे և वर्कफ्लो समजून घेणे आवश्यक आहे, where येथेच मुंग्या बांधकामाच्या मूलभूत गोष्टी समजून घेण्यास मदत होईल.

अपाचे मुंगी म्हणजे काय?

अपाचे फाउंडेशनने विकसित केलेल्या जावावर आधारित अनुप्रयोग तयार करण्यासाठी मुंगी हे एक साधन आहे. याला देखील म्हणतात अपाचे मुंगी बर्याच वेळा, आपण दुव्याचे अनुसरण करून मुंगी डाउनलोड करू शकता मुंग्या डाउनलोड करा. एएनटी बिल्ड टूल ओपन सोर्स म्हणून रिलीज केले आहे – कोणीही ते वापरू शकतो, ते जावासारखे मोफत आहे.

एएनटी बिल्ड वातावरण कसे कॉन्फिगर करावे

या विभागात एएनटी मॅन्युअल ते कसे हाताळायचे ते आपण पाहू. ANT डाऊनलोड केल्यानंतर तुम्हाला PATH setup सेटअप करावे लागेल जावा क्लासपथ: . कमांड लाइनमधून “मुंगी” कमांड कार्यान्वित करून कोणताही प्रकल्प तयार करण्यास सक्षम होण्यासाठी मुंग्यांची बायनरी PATH मध्ये असणे आवश्यक आहे आणि मुंगी लिब वर्ग मार्गावर असणे आवश्यक आहे.


जेव्हा तुमच्या मार्गावर “मुंगी” असेल, तेव्हा तुम्ही कमांड लाइनमधून “मुंगी” कमांड कार्यान्वित करू शकता. जेव्हा आपण “मुंगी” सोडता तेव्हा त्यास वर्तमान निर्देशिकामध्ये “build.xml” नावाची फाईल दिसेल – ती लक्ष्य कार्यान्वित करेल.एएनटी मालमत्ता गुणधर्माचा आधार

एएनटी मॅन्युअल जोपर्यंत आम्ही मालकीच्या मूलभूत गोष्टींचा अंतर्भाव करत नाही तोपर्यंत संपणार नाही. चला सुरुवातीपासून सुरुवात करूया, प्रॉपर्टी फाईलपासून सुरुवात करूया, प्रॉपर्टी फाईलची संकल्पना खूप जुनी आहे, ज्याने माझ्या मते संस्थेचे नवीन युग निर्माण केले. ही एक साधी मजकूर फाइल आहे ज्यात properties की मूल्य असलेले गुणधर्म आहेत, उदाहरणार्थ

build. properties
-----------------
build.major.number=1
build.minor.number=34

येथे build.properties ही एक मालकीची फाइल आहे, build.major.number ही एक मालमत्ता आहे ज्याची की “build.major.number” आहे և मूल्य “1” आहे. तुम्ही ही फाईल मुंगीमध्ये डाउनलोड करू शकता – मुंगीच्या कर्नलची “मालमत्ता” नावाची समस्या वापरून तुम्ही त्याची मालमत्ता वापरू शकता, मी या ट्यूटोरियलबद्दल फारशी माहिती घेत नाही कारण ती ANT ट्यूटोरियल आहे.

एएनटी मॅन्युअल. ANT साठी XML मूलभूत

या विभागात एएनटी मॅन्युअल आम्ही XML ची काही मूलभूत माहिती पाहू कारण XML चा वापर ANT बिल्ड फाइल लिहिण्यासाठी केला जातो. प्रॉपर्टी फाईलमध्ये एक मर्यादा आहे जी ती श्रेणीबद्ध कार्यक्षमता प्रदान करत नाही, त्याशिवाय आपण आयटम गट करू शकत नाही, एक्सएमएल सोडवते config कॉन्फिगरेशनचे जग विकसित करते. XML मध्ये आपल्याकडे घटक և विशेषता आहेत, उदाहरणार्थ

इथे “<" բացվող պիտակը ""/> “टॅग बंद होतो,” मसुदा एक घटक आहे, և हे एक “नाव” गुणधर्म आहे ज्याचे मूल्य “चाचणी” आहे. तुम्ही ते बंद करण्यासाठी “/>” टॅग वापरू शकता किंवा तुम्ही ते घेऊ शकता.

कोणत्याही XML फाईलच्या पहिल्या घटकाला मूळ घटक म्हणतात. “.” वर्तमान निर्देशिका indicate दर्शविण्यासाठी वापरले जाते “..” मूळ निर्देशिका दर्शविण्यासाठी वापरले जाते
ANT ट्यूटोरियल Begin नवशिक्यांसाठी मूलभूत

मुंगी फाईलच्या संकल्पनेवर काम करते, मुंगी वापरण्यापूर्वी माझे बांधकाम कार्य करण्यासाठी माझ्याकडे डॉस և लिनक्स स्क्रिप्टमध्ये फायलींचा तुकडा होता, एएनटीबद्दल शिकल्यानंतर मला समजले की ते एक उत्तम साधन आहे – कारण ते जावावर आधारित आहे platform XML वर त्याच्या प्लॅटफॉर्मची पर्वा न करता जेणेकरून आपण एक लिहू शकता build.xml: : आपला प्रकल्प कोणावरही बांधू शकतो
पर्यावरण, उदाहरणार्थ UNIX किंवा Windows, जर तुम्ही ANT installed तुम्ही ANT_HOME योग्यरित्या स्थापित केले असेल և इ.

कोणत्याही बांधकाम फाईलचा पहिला किंवा मुख्य घटक नेहमी तयार करा लेबल
त्यात एक घटक असणे आवश्यक आहे – एकल बिल्ड फाइलमध्ये फक्त एक प्रोग्राम घटक असू शकतो.

ते: लेबलमध्ये तीन गुणधर्म आहेत: नाव, डीफॉल्ट -आधारित.

इ. हे: नाव विशेषता: प्रकल्पाचे नाव परिभाषित करण्यासाठी वापरले जाते

इ. हे: डीफॉल्ट विशेषता: आपण build.xml फाईलमध्ये सेट केलेले लक्ष्य आहे. जर तुम्ही कमांड लाइनवर लक्ष्य निर्दिष्ट न करता मुंगी चालवली तर मुंगी डीफॉल्ट लक्ष्य कार्यान्वित करते. डीफॉल्ट लक्ष्य अस्तित्वात नसल्यास, मुंगी एक त्रुटी परत करते.

इ. हे: आधारित वैशिष्ट्य: प्रकल्पाची मूळ निर्देशिका परिभाषित करते. सहसा ते “असते.” ती निर्देशिका आहे ज्यात बांधकाम फाइल आहे. आपण जिथे मुंगी चालवत आहात त्या निर्देशिकेची पर्वा न करता.

आता “लक्ष्य” task “कार्य” च्या दोन संभाव्य संकल्पना येतात, असे म्हटले जाऊ शकते की लक्ष्य कार्यसमूह धारण करतो, उदाहरणार्थ, लक्ष्य तयार केले गेले आहे, जे फायली कॉपी करणे, जुन्या फायली हटविणे the यासह संकलित करणे कमांड एसी जावाक, येथे प्रत्येक कृती आहे. मुंग्यांमध्ये समस्या असू शकते.

इ. सामान्य कार्यक्षमतेसाठी मुंगीची मूलभूत कार्ये असतात, उदाहरणार्थ և इत्यादी, և आपण त्यासाठी एक योग्य जावा वर्ग लिहून आपले वैयक्तिक कार्य प्रदान करू शकता. तेथे अनेक तृतीय-पक्ष ग्रंथालये आहेत जी वैयक्तिक मुंगी कार्ये प्रदान करतात, जसे की अँटेना (मी जे 2 एमई बरोबर काम करत होतो), मुंग्यांचे इनपुट, हंस इ.

ANT वापरून build.xml द्वारे तयार केले

एएनटी ट्यूटोरियलच्या या विभागात आपण एएनटीमध्ये build.xml कसे तयार करावे ते पाहू

 
 
  //for copying file
 
  //for compiling
 
...

लक्ष्य खालील वैशिष्ट्ये आहेत:

  • नाव – कार्यक्रमाचे नाव
  • आश्रित – दुसरे लक्ष्य ज्यावर हे लक्ष्य अवलंबून आहे (अत्यंत महत्वाचे वैशिष्ट्य)
  • baseire – मूलभूत निर्देशिका.

या तिघांपैकी सर्वात महत्वाचे म्हणजे “आश्रित” गुणधर्म, ज्यात इतर स्वल्पविरामाने विभक्त केलेले लक्ष्य आहेत, जे मुंगीला सांगते की ते लक्ष्य ठरवताना आधी ते अंमलात आणा आणि नंतर ते माझ्यावर अंमलात आणा.

म्हणून आपण असे म्हणू शकता की आपण लक्ष्य संकलित केले आहे, आणि त्यापूर्वी, आपण पुन्हा संकलन सुरू करण्यासाठी जुन्या वर्ग फायली साफ करू इच्छित आहात. तुमच्याकडे “स्वच्छ” नावाचे लक्ष्य असू शकते, կազմ चला ते “स्वच्छ” वर अवलंबून आहे, जे हमी देते की प्रथम स्वच्छता केली जाईल, नंतर “केली जाईल.