नमस्कार मित्रांनो, जर तुम्ही क्लाउड टेक्नॉलॉजी किंवा क्लाउड कॉम्प्युटिंग शिकण्याचा विचार करत असाल तर तुम्ही वेगवेगळ्या क्लाऊड प्रोव्हायडरसारखे दिसता एडब्ल्यूएस:, GCP:, किंवा: निळसर, मग तुम्ही योग्य दिशेने जात आहात. भविष्य क्लाउडमध्ये आहे, every प्रत्येक विकासक क्लाउड कॉम्प्युटिंग सोल्यूशन्सबद्दल जाणून घेऊ शकतो. जेव्हा क्लाउडचा विचार केला जातो, तेव्हा पहिली गोष्ट जी मनात येते ती म्हणजे एडब्ल्यूएस, सर्वात मोठे क्लाऊड कॉम्प्युटिंग प्लॅटफॉर्म, म्हणूनच मी सुचवतो की अनेक विकसकांनी ते शिकावे. जर तुम्हाला Amazonमेझॉन वेब सर्व्हिसेसबद्दल जाणून घ्यायचे असेल, जे AWS म्हणून ओळखले जातात – तुम्ही पुस्तके सारखी काही उत्तम संसाधने शोधत आहात, अभ्यासक्रम, և: नियमावली, म्हणून आपण योग्य ठिकाणी आला आहात.

या लेखात मी त्यापैकी काही सामायिक करणार आहे सर्वोत्कृष्ट मोफत Amazonमेझॉन वेब सेवा किंवा एडब्ल्यूएस ऑनलाईन अभ्यासक्रम जे तुम्हाला हे क्रांतिकारी և मौल्यवान तंत्रज्ञान मोफत शिकण्यास मदत करेल. हे अभ्यासक्रम उडेमी-कोर्सेरा सारख्या सुप्रसिद्ध शिक्षण स्थळांमधून निवडले गेले आहेत-ते एडब्ल्यूएस सारख्या तज्ञांनी तयार केले आहेत-लाखो विद्यार्थ्यांनी विश्वास ठेवला आहे.

सशुल्क अभ्यासक्रमांच्या इतर बेकायदेशीर मोफत प्रतींप्रमाणे, त्या अस्सल आहेत मोफत AWS अभ्यासक्रम जे त्यांच्या लेखकांच्या և शिक्षकांनी प्रोत्साहन -शैक्षणिक हेतूंसाठी विनामूल्य प्रदान केले आहे. तुम्हाला फक्त त्यांच्यासोबत साइन अप करायचे आहे आणि मग तुम्ही तुमच्या स्वतःच्या वेळापत्रकानुसार कधीही, कुठेही, AWS चा अभ्यास करू शकता.

अॅमेझॉन एडब्ल्यूएस डेव्हलपर्ससाठी अॅमेझॉन वेब सर्व्हिस सर्टिफाइड डेव्हलपर आणि अॅमेझॉन वेब सर्व्हिस सर्टिफाइड सोल्युशन्स आर्किटेक्ट सारखी अनेक प्रमाणपत्रे देखील प्रदान करते, जे नियोक्त्यांमध्ये खूप लोकप्रिय आहे.

जर तुम्ही या वर्षी Amazonमेझॉन वेब सर्व्हिस सर्टिफाइड सोल्युशन्स आर्किटेक्ट बनण्याचा विचार करत असाल, तर मी तुम्हाला सुचवतो एडब्ल्यूएस प्रमाणित सोल्युशन्स आर्किटेक्ट – सहयोगी प्राध्यापक उडेमी वर अभ्यासक्रम. या मौल्यवान प्रमाणीकरणासाठी तयार करण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रमांपैकी एक.

पण जर तुम्ही AWS किंवा Cloud मध्ये नवीन असाल तर मी तुम्हाला एक संक्षिप्त विहंगावलोकन देतो. Amazonमेझॉन वेब सेवा infrastructure पारंपारिक पायाभूत सुविधा नियमन वर त्याचे फायदे.

अमेझॉन वेब सर्व्हिस (AWS) म्हणजे काय? फायदे:

AWS अमेझॉन द्वारे पुरवल्या जाणाऱ्या पायाभूत सुविधांपेक्षा अधिक काही नाही. हा एक क्रांतिकारी बदल आहे कारण तो आपल्याला हार्डवेअरची चिंता न करता प्रोग्राम विकसित करण्यास अनुमती देतो. नेटवर्क:, डेटाबेस:application आपला अर्ज चालवण्यासाठी आवश्यक इतर भौतिक पायाभूत सुविधा.

उदाहरणार्थ, आपण आपल्या व्यवसायासाठी ऑनलाइन अनुप्रयोग विकसित करू इच्छित असल्यास, आपल्याला एकाधिक सर्व्हर, डेटाबेस आणि इतर पायाभूत सुविधांची आवश्यकता आहे. प्रारंभ करण्यासाठी, आपल्याला एक डेटा सेंटर भाड्याने घेणे, सर्व्हर, राउटर, डेटाबेस आणि बरेच काही खरेदी करणे आवश्यक आहे, जे अनेक उद्योजकांसाठी एक मोठा अडथळा आहे. एडब्ल्यूएस: तुम्ही स्वतः तयार केलेल्या दर्शनी मूल्यावर त्यांच्या पायाभूत सुविधा आणि सर्व्हर भाड्याने देऊन ही समस्या सोडवते.

Amazonमेझॉनने ई-कॉमर्स व्यवसायासारख्या मुख्य व्यवसायाला पाठिंबा देण्यासाठी जगभरात अनेक डेटा सेंटर बांधले आहेत, जे अॅमेझॉन डॉट कॉम आणि एडब्ल्यूएसला त्यातून वाढण्यास सक्षम करते. AWS Amazonमेझॉनला त्याच्या अफाट पायाभूत सुविधांची कमाई करण्याची परवानगी देते ते लोकांना भाड्याने देऊन – ज्या व्यवसायांना त्याची गरज आहे.

त्यातून इव्हेंट तयार झाला सेवा म्हणून पायाभूत सुविधा कारण आता तुम्ही फक्त तुम्ही वापरत असलेल्या पायाभूत सुविधांसाठी पैसे द्यावे लागतील.

उदाहरणार्थ, जर तुम्ही तुमचे स्वतःचे डेटा सेंटर तयार केले – 10 सर्व्हर և 10 डेटाबेस खरेदी केले, पण त्यापैकी फक्त 5 वापरून संपवले, तर उर्वरित पैशाचा अपव्यय आहे – ते देखील सेवेसाठी योग्य आहेत. आपण Amazonमेझॉन वेब सेवेद्वारे त्यांच्यापासून त्वरीत मुक्त होऊ शकता.

त्याचप्रमाणे, जर तुम्ही अॅमेझॉन वेब सर्व्हिस सारख्या क्लाउड-आधारित इन्फ्रास्ट्रक्चरवर तुमचा अर्ज इंस्टॉल केला तर तुम्ही खूप लवकर स्केल करू शकता. जर तुम्ही तुमची रहदारी वाढताना पाहिली, तर तुम्ही लवकरच नवीन सर्व्हर ऑर्डर करू शकाल, traditional तुमची नवीन पायाभूत सुविधा काही तासांनी भरभराटीस येईल, पारंपारिक दृष्टिकोन दिवस -महिन्यांप्रमाणे.

युनिक्स प्रशासकांची नेमणूक करण्याची गरज नाही डेटाबेस व्यवस्थापक, नेटवर्क स्विच प्रशासक, स्टोरेज अगं և इ. Amazonमेझॉन जे काही करते, Amazonमेझॉन कारण Amazonमेझॉन ते मोठ्या प्रमाणात करते, तीच सेवा खूप कमी किंमतीत देऊ शकते. थोडक्यात, अमेझॉन वेब सेवेने या संकल्पनेला जन्म दिला ढग:, जे आपल्याला हार्डवेअर: इन्फ्रास्ट्रक्चरची चिंता न करता आपला व्यवसाय ऑनलाइन आणण्याची परवानगी देते, जे त्यांना सामर्थ्य देते.

अॅमेझॉन वेब सर्व्हिस (AWS) शिकण्यासाठी शीर्ष 5 मोफत अभ्यासक्रम

आता आपल्याला AWS և म्हणजे काय, सेवा म्हणून पायाभूत सुविधांच्या रूपात काय फायदे मिळतात हे माहीत आहे, विविध अॅमेझॉन सेवांबद्दल सखोल जाणून घेण्याची वेळ आली आहे, हे कोर्स आपल्याला येथे मदत करतील.

आपण सर्वसाधारणपणे एडब्ल्यूएस և क्लाउड बद्दल अधिक जाणून घेऊ इच्छित असल्यास किंवा एडब्ल्यूएस सोल्यूशन्स आर्किटेक्ट सारख्या विविध एडब्ल्यूएस प्रमाणपत्रांची तयारी करत असल्यास आपण या अभ्यासक्रमांमध्ये सामील होऊ शकता. एडब्ल्यूएस क्लाउड सराव:r, AWS SysOps प्रशासन, किंवा: AWS विकसक: (संबंधित): हे अभ्यासक्रम आपल्याला एडब्ल्यूएसच्या सुंदर जगात आपला प्रवास सुरू करण्यास मदत करतील.

1. Amazonमेझॉन वेब सेवा. शिकणे A AWS समाधान लागू करा

Amazonमेझॉन वेब सेवेबद्दल जाणून घेण्यासाठी हा एक उत्तम अभ्यासक्रम आहे, तो विनामूल्य आहे. हे वास्तविक जगाच्या परिस्थितीच्या शिक्षणाच्या तत्त्वाचे उदाहरण देते, जे त्याच्या कार्यक्रमात प्रतिबिंबित होते.

हा फक्त 2 तासांचा साहित्य असलेला एक छोटा अभ्यासक्रम आहे, परंतु तो समृद्ध आणि तीव्र आहे. तेथे कोणतेही बकवास बोलणे किंवा फिरणे नाही, प्रशिक्षक ड्रू बायस: नेहमी म्हणजे व्यवसाय.

जरी आपण पूर्वावलोकन अध्याय तपासला तरीही, आपण एडब्ल्यूएस म्हणजे काय, ती कोणती समस्या सोडवते, कोणते फायदे देते आणि आपण ते का शिकले पाहिजे याबद्दल बरेच काही शिकाल.

कोर्स 5 विभागांमध्ये विभागला गेला आहे, पहिल्या विभागात तुम्हाला AWS և धड्याची ओळख मिळेल आणि बाकीचे अॅमेझॉन S3 (सिंपल स्टोरेज सर्व्हिस), Amazonमेझॉन AWS EC2 (लवचिक क्लाउड कॉम्प्यूट) सारख्या अॅमेझॉन वेब सर्व्हिस ऑफरिंगवर लक्ष केंद्रित करेल. dat AWS DynamoDB किंवा RDB सारख्या डेटा डेटाबेस.

एकंदरीत मस्त AWS և त्याच्या विविध सेवा काय आहेत हे जाणून घेण्यासाठी विनामूल्य कोर्स. क्लाऊड ևमेझॉन वेब सर्व्हिसेस (एडब्ल्यूएस) बद्दल जाणून घेऊ इच्छित असलेल्या कोणत्याही विकसकाला मी या कोर्सची शिफारस करतो.

2. एडब्ल्यूएस संकल्पना

उडेमीच्या Amazonमेझॉन वेब सेवेबद्दल जाणून घेण्यासाठी हा एक उत्तम विनामूल्य कोर्स आहे. हे LinuxAcademy चे आहे – प्रशिक्षक थॉमस हॅस्लेट यांनी शिकवले. मालिका प्रत्यक्षात 2 वर्गांमध्ये विभागली गेली आहे. एडब्ल्यूएस संकल्पना आणि AWS अनिवार्य:.

हा पहिला भाग आहे, तर पुढील अभ्यासक्रम, जो विनामूल्य आहे, हा या मालिकेचा दुसरा भाग आहे. या कोर्समध्ये, आपण क्लाऊड कॉम्प्युटिंग – ևमेझॉन वेब सर्व्हिसच्या संकल्पना प्रशिक्षक थॉमस हॅस्लेट यांच्याकडून शिकाल, जे AWS प्रमाणित विकासक देखील आहेत.

त्याच्याकडे असोसिएट स्तरासाठी तीनही AWS प्रमाणपत्रे आहेत.

  1. एडब्ल्यूएस सोल्युशन्स आर्किटेक्ट (सहयोगी)
  2. AWS SysOps प्रशासक (सहयोगी प्राध्यापक)
  3. एडब्ल्यूएस डेव्हलपर (सहयोगी)

हा कोर्स नवशिक्यांसाठी आहे ज्यांनी कधीही ऐकले नाही ढग: किंवा: एडब्ल्यूएस: परंतु कोणती उपकरणे, सर्व्हर, डेटाबेस, आपल्याला त्यांची आवश्यकता का आहे हे समजून घ्या. या अभ्यासक्रमात तुम्ही केवळ मूलभूत गोष्टीच शिकणार नाही तर तुमची शब्दसंग्रह देखील तयार कराल.

तुम्हाला क्लाऊड सारख्या तुमच्या सर्व AWS प्रश्नांची उत्तरे मिळतील. एडब्ल्यूएस म्हणजे काय? मुख्य AWS सेवा काय आहेत? AWS चे फायदे काय आहेत? आपण ते का वापरावे? या अभ्यासक्रमात.

थोडक्यात, आपण क्लाउडसाठी नवीन असल्यास परिपूर्ण अभ्यासक्रम. आपण व्हीपीसी बद्दल शिकाल, EC2:, S3, RDS Cl साध्या भाषेत क्लाउडसाठी इतर शब्दावली.

3: AWS अनिवार्य:

LinuxAcademy च्या मोफत AWS कोर्सचा हा दुसरा भाग आहे. जर तुम्ही पहिला भाग वाचला नसेल, एडब्ल्यूएस संकल्पना मग या कोर्समध्ये सामील होण्यापूर्वी तुम्ही ते पूर्ण केले पाहिजे, जरी ते आवश्यक नाही.

या कोर्समध्ये एडब्ल्यूएस कोर सर्व्हिसेस मागील कोर्सपेक्षा थोड्या अधिक तपशीलांमध्ये समाविष्ट आहेत. यात सुमारे 50 व्याख्यानांसह बरेच ढग आहेत जे वेगवेगळ्या ढगांना व्यापतात AWS संकल्पना:.

कोर्स 14 विभागांमध्ये विभागलेला आहे, त्यापैकी प्रत्येक आयडेंटिटी Accessक्सेस मॅनेजमेंट (आयएएम), व्हर्च्युअल प्रायव्हेट क्लाउड (व्हीपीसी) सारख्या मूलभूत एडब्ल्यूएस संकल्पना समाविष्ट करते, साधी साठवण सेवा (S3:), लवचिक क्लाउड कॉम्प्युटिंग (EC2:), डेटाबेस, साधी सूचना सेवा (एसएनएस), स्वयंचलित स्केलिंग, मार्ग 53, सर्व्हरशिवाय लॅम्बडास इ.

थोडक्यात, AWS मधील सर्वात व्यापक अभ्यासक्रमांपैकी एक, जो देखील विनामूल्य आहे. या अभ्यासक्रमासाठी thousand० हजारांहून अधिक विद्यार्थ्यांनी नोंदणी केली आहे – एडब्ल्यूएसचा अभ्यास करणे, Cl मी क्लाउडमध्ये स्वारस्य असलेल्या कोणालाही याची शिफारस करतो एडब्ल्यूएस:.

3. एडब्ल्यूएस आवश्यक - विनामूल्य उडेमी कोर्स

4. Amazonमेझॉन वेब सेवा (AWS) शिका. पूर्ण परिचय

हा एक उपयुक्त և रोमांचक विनामूल्य एडब्ल्यूएस कोर्स आहे जो तुम्हाला उडेमीमध्ये सामील होण्यास आवडेल. या ट्युटोरियलमध्ये, क्लाऊड -एडब्ल्यूएसचा लवकर अवलंब करणारा माईक चेंबर्स, Amazonमेझॉन वेब सर्व्हिसेसच्या मूलभूत गोष्टी स्पष्ट करतो.

अभ्यासक्रम देखील अतिशय व्यावहारिक आहे. आपण AWS साठी साइन अप करण्यास प्रारंभ कराल, आपले खाते तयार कराल, आणि नंतर AWS नियंत्रित करण्यासाठी कमांड लाइन इंटरफेस वापरा.

आपण AWS पॅनेलभोवती नेव्हिगेट करणे, विंडोज build तयार करणे देखील शिकाल लिनक्स: सर्व्हर – 5 मिनिटांमध्ये वर्डप्रेस वेबसाइट तयार करा, जे दाखवते की तुम्ही तुमच्या फायद्यासाठी क्लाउडचा वापर कसा करू शकता डेटाबेस:, सर्व्हर -स्टोरेज आवश्यकता.

एक साधी एडब्ल्यूएस सर्व्हरलेस सिस्टीम कशी बनवायची हे कोर्स तुम्हाला शिकवते.

अभ्यासक्रम केवळ AWS तंत्रज्ञान -शब्दावलीवर केंद्रित नाही, तर तुम्हाला परिभाषित कसे करावे याची मूलभूत माहिती देखील शिकवते क्लाउड कॉम्प्युटिंग: W AWS क्लाउड मॉडेलमध्ये कसे बसते? जगात एडब्ल्यूएस कुठे आहे हे शोधण्यासाठी आपल्याला काही वास्तविक चित्रे मिळतील.

परंतु सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे, तुम्हाला काही भरीव अनुभव मिळेल AWS सेवा: जसे:

  1. एडब्ल्यूएस एस 3 – Amazonमेझॉन साधी स्टोरेज सेवा
  2. एडब्ल्यूएस लॅम्बडा – सेवा म्हणून काम करा
  3. एडब्ल्यूएस ईसी 2: – एडब्ल्यूएस लवचिक साधी संगणक सेवा

एका शब्दात, एक अॅमेझॉन वेब सर्व्हिस և क्लाउड कॉम्प्युटिंगची मूलभूत माहिती जाणून घेण्यासाठी सर्वोत्तम विनामूल्य अभ्यासक्रम.

एडब्ल्यूएस शिकण्यासाठी नवशिक्यांसाठी विनामूल्य उडेमी अभ्यासक्रम

5: एडब्ल्यूएस मूलभूत. ढगावर हस्तांतरित करा [Coursera FREE Course]

W सुरुवातीपासून AWS शिकण्यासाठी हा एक उत्तम विनामूल्य ऑनलाईन कोर्स आहे this या कोर्सची सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे ती अमेझॉन वेब सर्व्हिसपेक्षा अधिक काही देत ​​नाही. होय, हा अभ्यासक्रम AWS संघाने तयार केला होता – Coursera प्लॅटफॉर्मद्वारे प्रदान केला गेला आहे, हे माझे आवडते शिक्षण व्यासपीठ आहे जे आपल्याला जगातील सर्वोत्तम विद्यापीठांमधून Amazonमेझॉन, Google և IBM सारख्या तंत्रज्ञान कंपन्यांकडून शिकण्याची परवानगी देते.

सेफ रॉबिन्सन यांनी तयार केलेला և हा अभ्यासक्रम A एडब्ल्यूएस फंडामेंटल्स स्पेशलायझेशनचा भाग आहे you तुम्हाला तुमचा अर्ज क्लाउडमध्ये कसा हलवायचा, काय विचारात घ्यावे, risk जोखीम कमी कशी करावी և त्यानुसार AWS सेवा निवडा: