जावा मध्ये वर्गमूळ किंवा संख्येसाठी जावा प्रोग्राम
संख्येचे वर्गमूळ शोधण्यासाठी जावा प्रोग्राम कसा लिहावा हा एक सामान्य जावा प्रोग्रामिंग व्यायाम आहे जो अनेक संस्था त्यांच्या जावा अभ्यासक्रमांच्या संयोगाने वापरतात फिबोनाची मालिका छापण्यासाठी जावा प्रोग्राम आणि जावा मध्ये आर्मस्ट्राँग क्रमांक कसे शोधायचे, जे आपण आधी पाहिले. चौरस मुळांसाठी जावा कार्यक्रम हा महाविद्यालयीन सेमिस्टर परीक्षा आणि विविध प्रोग्रामिंग चाचण्यांमध्ये एक लोकप्रिय प्रश्न आहे.

जर तुम्ही जावा API शी परिचित असाल, तर जावा प्रोग्राम लिहा जो एका संख्येचे वर्गमूळ शोधू शकेल java.lang.Math: धडा कठीण नाही. आपल्याला फक्त मूल्य दुप्पट करावे लागेल, և ते दुप्पट परत करेल, जे संख्येचे वर्गमूळ तू पास झालास

पुढील विभागात आपण जावा मधून संख्येचे वर्गमूळ शोधण्यासाठी पूर्ण कोडचे उदाहरण पाहू. आणखी एक जावा एन्क्रिप्शन समस्या जे खूप सामान्य आहे – प्रोग्रामिंग व्यायामाशी संबंधित आहे प्राइम नंबर शोधण्यासाठी जावा प्रोग्राम लिहा, जर तुम्ही जावा मुलाखतींमध्ये उपस्थित राहण्याचा विचार करत असाल तर ते पाहण्यासारखे आहे.

जावा मध्ये संख्येचे वर्गमूळ कसे शोधायचे? उदाहरण:

मी म्हटल्याप्रमाणे, वर्गमूळाची गणना करणे सोपे आहे java.lang.Math: sqrt ()
फंक्शन, पण आयटम असू शकतात a कठीण प्रश्न जर दुसरी व्यक्ती तुम्हाला तुमचे स्वतःचे लिहायला सांगते
sqrt () दरम्यान: प्रोग्रामिंग मुलाखती.
बरं, हे लिहिणं इतकं सोपं नाही sqrt () एक फंक्शन जे दुहेरी पण एक युक्ती वापरू शकते ज्याचा वापर करून मी ही संकल्पना समजून घेतो की एका चौरसाचे वर्गमूळ एका संख्येपेक्षा कमी किंवा समान असणे आवश्यक आहे. sqrt () जावासह कोणत्याही प्रोग्रामिंग भाषेतील पद्धत.


मनाई: जावा मुलाखती, मी विकासकांना जेडीके मानक लायब्ररी किंवा तत्सम ओपन सोर्स लायब्ररी वापरण्याचा सल्ला देतो वसंत ऋतू:, अपाचे, इत्यादी समान लायब्ररीमध्ये गुणवत्ता कोड चाचण्यांच्या संख्येमुळे समान कार्यांसाठी.


बीटीडब्ल्यू, डेटा स्ट्रक्चरचे मूलभूत ज्ञान և अल्गोरिदम आवश्यक आहेत, you जर तुम्हाला ब्रश करण्याची आवश्यकता असेल तर ते करा. जर तुम्हाला संसाधनाची आवश्यकता असेल, तर मी हे अभ्यासक्रम जावा डेटा स्ट्रक्चर checking उडेमीसाठी अल्गोरिदम तपासण्याची शिफारस करतो. हा सर्व आवश्यक डेटा स्ट्रक्चर्सचा एक व्यावहारिक अभ्यासक्रम आहे.

संख्येचे वर्गमूळ शोधण्यासाठी जावा प्रोग्राम

असो, येथे आपण API पद्धतीचे वर्गमूळ शोधण्यासाठी जावा प्रोग्राम पाहू

पॅकेज: चाचणी:;आयात java.util.Scanner:;/ **
*
* जावा प्रोग्राममध्ये जावामध्ये संख्येचे वर्गमूळ शोधणे.
* जावा प्रोग्रामचे हे उदाहरण गणित वर्गाचा वापर दर्शवते
* sqrt () पद्धत जावामध्ये संख्येचे वर्गमूळ मिळवण्यासाठी.
*
* लेखक जावा 67:
* /

सार्वजनिक: श्रेणी:

वर्गमुळ{

सार्वजनिक: स्थिर रिक्त मुख्य:(स्ट्रिंग: कोश[]) {

// ज्याचे वर्गमूल सापडले आहे ते इनपुट मिळवण्यासाठी वापरले जाते
स्कॅनर स्कॅनर =
नवीन: स्कॅनर:(प्रणाली:.मध्ये:);

प्रणाली:.बाहेर:.छापलेले(“जावामध्ये वर्गमूळ शोधण्यासाठी संख्या प्रविष्ट करा.”);

// इनपुटसाठी वापरकर्त्याकडून गणना करण्यासाठी स्क्वेअरचे मूळ मिळवा
दुप्पट चौरस = स्कॅनर.पुढील दुहेरी();

// जावा मध्ये संख्येचे वर्गमूळ मिळवा
दुप्पट squareRoot =: गणित.चौ(चौरस);

// जावामध्ये संख्या և त्याचे वर्गमूळ मुद्रित करा
प्रणाली:.
बाहेर:.printf:(“संख्येचे वर्गमूल.% F हे% f% n आहे” , स्क्वेअर, स्क्वेअर रूट);

}

}

परिणाम:
जावा मध्ये वर्गमूळ शोधण्यासाठी संख्या प्रविष्ट करा.

64:
एका संख्येचे वर्गमूळ.
64.000000: आहे: 8.000000:

हे आमचे होते जावा प्रोग्राममध्ये जावामध्ये संख्येचे वर्गमूळ शोधणे. हे कोणत्याही फ्लोटिंग बिंदूचे वर्गमूळ शोधू शकते, չէ आपल्याला केवळ पूर्णांक प्रदान करण्याची आवश्यकता नाही. मी म्हटल्याप्रमाणे, वर्गमूळाची गणना करण्यासाठी मानक जावा लायब्ररी पद्धती वापरा, परंतु जर तुम्ही प्रोग्रामिंग मुलाखतीला जात असाल तर तुमच्या स्वतःच्या वर्गमूल्याच्या कार्यासाठी तयार राहा.संबंधित: डेटा रचना և अल्गोरिदम मुलाखत प्रश्न Javarevisited ब्लॉग वरून

 • उत्तरांसह 30-चरण एन्क्रिप्शन मुलाखतीत शीर्ष 30 प्रश्न (इकडे बघा)
 • जावा मध्ये अॅरे रिव्हर्स कसे करावे? (उपाय)
 • डेटा संरचनेसाठी शीर्ष 15 मुलाखत प्रश्न և अल्गोरिदम (इकडे बघा)
 • अॅरेमध्ये हरवलेला नंबर कसा शोधायचा? (उत्तर:)
 • संकलन API न वापरता संग्रहातून डुप्लिकेट काढण्यासाठी स्क्रिप्ट लिहा? (कार्यक्रम:)
 • एपीआय पद्धती वापरल्याशिवाय जावामधील व्होल्टेज कसे उलट करावे? (उपाय)
 • Java मधील ArrayList मधून डुप्लिकेट काढण्याची पद्धत लिहा? (उपाय)
 • जावामध्ये नंबर बायनरी आहे की नाही हे कसे तपासायचे? (उत्तर:)
 • जावा मध्ये दोन अॅरेची तुलना कशी करावी? (उत्तर:)
 • 20 मुख्य मुलाखत कोडिंग प्रश्न (इकडे बघा)
 • 50+ डेटा स्ट्रक्चर և अल्गोरिदम मुलाखत समस्या (प्रश्न)
 • जावामधील अॅरेमधून डुप्लिकेट आयटम कसे काढायचे? (उपाय)
 • सर्व जोड्या कशा शोधायच्या ज्यांची बेरीज जावा मध्ये दिलेल्या संख्येइतकी आहे (उपाय)
 • मुलाखत कोडिंग प्रश्नांच्या शीर्ष 30 याद्या (इकडे बघा)
 • शीर्ष 50 जावा कोडिंग सॉफ्टवेअर मुलाखती (इकडे बघा)
 • 5 मोफत डेटा संरचना Develop विकसकांसाठी अल्गोरिदम अभ्यासक्रम (अभ्यासक्रम)
 • अल्गोरिदमची 10 पुस्तके जी प्रत्येक प्रोग्रामरने वाचावीत (पुस्तके)
 • विकासकांसाठी 10 मोफत डेटा स्ट्रक्चर अल्गोरिदम अभ्यासक्रम (अभ्यासक्रम)
 • मुलाखतींमधून 100+ डेटा स्ट्रक्चर कोडिंग समस्या (प्रश्न)हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. जर तुम्हाला जावा मधील या स्क्वेअरचे मूळ समाधान आवडत असेल तर ते तुमच्या मित्र आणि सहकाऱ्यांसह शेअर करा. आपल्याला काही प्रश्न किंवा चिंता असल्यास, कृपया आम्हाला कळवा आणि मी उत्तर शोधण्याचा प्रयत्न करेन. नेहमीप्रमाणे, सूचना, टिप्पण्या, नाविन्यपूर्ण և उत्तम उत्तरांचे स्वागत आहे.


पुनश्च: – जर तुम्ही डेटा स्ट्रक्चर և अल्गोरिदमबद्दल तुमची समज सुधारण्यासाठी मोफत अल्गोरिदम अभ्यासक्रम शोधत असाल तर तुम्ही हे देखील तपासावे विनामूल्य जावा कोर्समध्ये डेटा संरचना उडेमी वर. हे पूर्णपणे विनामूल्य आहे, आपल्याला फक्त या अभ्यासक्रमासाठी साइन अप करण्यासाठी विनामूल्य उडेमी खाते तयार करण्याची आवश्यकता आहे.