कोड पुनरावलोकन करताना काय पुनरावलोकन करावे?
कोड पुनरावलोकन և युनिट चाचणी ही एक सर्वोत्तम विकास पद्धती आहे ज्याची मी नेहमी शिफारस करतो, मी शक्य तितके अर्ज करण्याचा प्रयत्न करतो. जरी फक्त संकेतशब्दांचे पुनरावलोकन करणे आणि जुनिट चाचणी नेहमीच सकारात्मक परिणाम देते, सतत आपल्या चुकांमधून शिकून, इतरांच्या चुकांमधून, इतर कसे करतात हे निरीक्षण करून ते खूप सुधारले जाऊ शकते. मी नेहमी माझ्या संकेतशब्दांचे अधिक तांत्रिक և डोमेन अनुभव असलेल्या व्यक्तीद्वारे पुनरावलोकन करण्याचा प्रयत्न करतो जेणेकरून मी विचार करण्याच्या प्रक्रियेदरम्यान चुकलेल्या कोणत्याही विशिष्ट डोमेन परिस्थितीचे निराकरण करू शकेन.

मी कमी अनुभवी व्यक्तीबरोबर माझ्या संकेतशब्दाचे पुनरावलोकन करण्याचा देखील प्रयत्न करतो जेणेकरून मी माझा संकेतशब्द वाचन सुधारू शकेन, चार डोळ्यांनी तपासू शकेन आणि सर्वात महत्त्वाचे म्हणजे, जेव्हा मी कोड पुनरावलोकनाचा भाग म्हणून कुणाला माझा संकेतशब्द समजावून सांगतो, तेव्हा मी स्वतः शोधतो बर्‍याच गोष्टी ज्या सुधारल्या जाऊ शकतात किंवा चुकल्या जाऊ शकतात.


सर्वसाधारणपणे, ते नेहमी काहीतरी जोडते, कोडची गुणवत्ता सुधारते, त्रुटी कमी करते.

कोड रिव्ह्यूमध्ये 10-पॉइंट चेकलिस्ट

आपल्या कार्यसंघासाठी संकेतशब्दांचे पुनरावलोकन करताना लक्षात ठेवण्यासाठी काही मुख्य मुद्दे येथे आहेत. ही अधिकृत चेकलिस्ट नाही, पण मी माझ्या स्वतःच्या अनुभवातून काय तयार केले आहे. आपल्याकडे काही जोडायचे असल्यास, ते मोकळ्या मनाने करा.
1) कार्यात्मक आवश्यकता

पासवर्ड पुनरावलोकन चेकलिस्ट, पासवर्ड पुनरावलोकनासाठी सर्वोत्तम पद्धतीकोड जुळतो का? कार्यात्मक आवश्यकता. सर्व प्रथम, कोड सर्व आवश्यकता पूर्ण करतो ज्या पूर्ण केल्या पाहिजेत, काही सोडले असल्यास सूचित करा.

2) विद्यमान कोडवर दुष्परिणाम

काही आहे का? या बदलाचा दुष्परिणामकधीकधी तुमच्या सिस्टीममध्ये एकच बदल वरच्या तळाशी असलेल्या इतर सिस्टीममध्ये बग निर्माण करू शकतो, quite हे शक्य आहे की नवीन विकासक किंवा पासवर्ड लिहिणारा कोणीही या अवलंबित्वामुळे उपलब्ध नसेल. हे बर्‍याचदा थेट कार्यक्रमाच्या अनुभवाशी संबंधित असते – मला आढळले की आपल्याला सिस्टमबद्दल जितके अधिक माहित असेल – त्याचे वातावरण, तितके चांगले आपण ते शोधू शकाल.

3) योगायोग:

धाग्यांसाठी पासवर्ड सुरक्षित आहे का? आपण सामायिक संसाधने वापरल्यास ते योग्यरित्या समक्रमित केले आहे का? हे कोणत्याही प्रकारच्या डेडलॉक किंवा लाइव्ह लॉकपासून मुक्त आहे का? एकाच वेळी त्रुटी शोधणे कठीण असते आणि बऱ्याचदा उत्पादनात आढळते. कोड पुनरावलोकन हे एक असे ठिकाण आहे जिथे आपण डिझाइन carefully त्याची अंमलबजावणी काळजीपूर्वक समजून घेऊन शोधू शकता.

४) वाचन և सेवा

पासवर्ड सुवाच्य आहे का? किंवा पूर्णपणे नवीन व्यक्तीसाठी हे खूप कठीण आहे? नेहमी वाचनीयतेला महत्त्व द्या, कारण कोड फक्त तिथेच बराच काळ राहणार नाही, तुम्हाला तो पुन्हा पुन्हा वाचावा लागेल.


आणखी एक महत्त्वाचा पैलू म्हणजे देखभाल, कारण बहुतेक सॉफ्टवेअर आपला 90% वेळ देखभालीवर खर्च करतात, फक्त 10% विकासावर, ते प्रथम सेवाक्षम आणि लवचिक असणे आवश्यक आहे.


कोड समायोज्य आहे की नाही हे आपण तपासू शकता, काही हार्ड कोडिंग पहा, नजीकच्या भविष्यात काय बदल होईल ते शोधा इ.५) सुसंगतता

हा बिंदू 4 चा भाग आहे, परंतु त्याच्या उपयुक्ततेमुळे मी तो एक वेगळा मुद्दा बनवला आहे. आपल्या संकेतशब्दामध्ये ही सर्वात चांगली गोष्ट आहे जी आपोआप वाचली जाते.


अनेक प्रोग्रामर – प्रकल्पात भाग घेत असल्याने – त्यांची स्वतःची कोडिंग शैली आहे, मानक कोडींग तयार करणे, अक्षराने आणि भावनेने त्याचे पालन करणे प्रत्येकाच्या हिताचे आहे.


उदाहरणार्थ, एखाद्याने इनिशिएलायझेशन फंक्शन () आणि दुसरे स्त्रोत () एकाच प्रकारच्या क्रियेसाठी वापरणे चांगले नाही कोड अनुरूप better अधिक चांगले दिसेल, चांगले वाचा.6) कामगिरी:

दुसरे सूक्ष्म विलंब मागणाऱ्या उच्च-फ्रिक्वेंसी व्यापाऱ्यासाठी तुम्ही उच्च-खंड कमी-विलंब ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्म लिहित असाल तर आणखी एक महत्त्वाचा पैलू. स्टार्टअपवेळी कोणता कोड कार्यान्वित केला जाईल, carefully जो लूपमध्ये कार्यान्वित केला जाईल किंवा अधिक वेळा कार्यान्वित होणारा कोड ऑप्टिमाइझ करा.7) चुकीचे अनन्य अनलोडिंग

पासवर्ड खराब प्रवेश हाताळतो का ते विचारा և अपवाद. हे way ते et पूर्वनिर्धारित असले पाहिजे a एक प्रमाणित मार्गाने जे उपलब्ध असणे आवश्यक आहे -समर्थनासाठी दस्तऐवजीकरण केलेले असणे आवश्यक आहे. पुनरावलोकन करताना मी माझ्या चार्टच्या शीर्षस्थानी हा मुद्दा मांडला आहे, कारण या बिंदूच्या अपयशामुळे तुमचा अनुप्रयोग क्रॅश होऊ शकतो किंवा इतर सिस्टीम किंवा त्याच अनुप्रयोगाच्या दुसर्या भागाच्या बिघाडापासून पुनर्प्राप्त करण्यात अयशस्वी होऊ शकतो.

8) स्पष्टता

नेहमी एक सोपा leg मोहक पर्याय आहे का ते पहा, किमान विचार करा आणि प्रयत्न करा. बर्याच वेळा मनात येणारा पहिला उपाय हा सर्वोत्तम उपाय नाही, म्हणून दुसरा विचार देणे योग्य आहे.

9) विद्यमान कोड डुप्लिकेट करा

विद्यमान कोड वापरून कार्यक्षमता साध्य करणे शक्य आहे का ते पहा, हे करण्याचा फायदा म्हणजे तुम्ही प्रयत्न केलेला आणि चाचणी केलेला कोड वापरता, ज्यामुळे तुमचा QA वेळ कमी होतो आणि तुम्हाला अधिक आत्मविश्वास मिळतो. नवीन ग्रंथालयांचा परिचय नवीन अवलंबित्व निर्माण करतो. मी पूर्णपणे आवश्यक होईपर्यंत फॅन्सी प्रयत्न न करणे पसंत करतो.

१०) संख्या चाचण्या

JUnit चाचण्यांची पुरेशी उदाहरणे आहेत का ते तपासा the नवीन पासवर्डची पुरेशी टक्केवारी समाविष्ट करा. जुनिट चाचणीशिवाय कोड कधीही पास होऊ देऊ नका, कारण विकसक अनेकदा वेळ निमित्त देतो, परंतु माझ्यावर विश्वास ठेवा की हे लिहिण्यासारखे आहे.

शेवटचे पण कमीत कमी, तुमच्या जावा फाईलवर टिप्पणी द्या, त्याचे पुनरावलोकन कोणी केले, कोणती समस्या सापडली – त्यांची स्थिती. यामुळे संपूर्ण प्रक्रिया औपचारिक होईल – पासवर्ड पुनरावलोकनादरम्यान योग्य परिश्रम वापरले जाईल याची खात्री. आपले स्वतःचे ठेवणे चांगले आहे पासवर्ड पुनरावलोकन चेकलिस्ट किंवा अर्जवार कोड पुनरावलोकन चेकलिस्ट each प्रत्येक वेळी तुम्ही पुनरावलोकन करा. असे बरेच आहेत सर्वोत्तम सराव पण मी फक्त तेच समाविष्ट केले आहे जे मी फॉलो करत आहे – ते मनोरंजक वाटतात, परंतु जसे मी आधीच सांगितले आहे, हे असे क्षेत्र आहे ज्यात नेहमी सुधारणेची आवश्यकता असते – त्यात कोणीही परिपूर्ण नाही. तर कृपया तुमच्या कल्पना सबमिट करा कोड पुनरावलोकन development प्रभावी विकास.

आनंद घ्या!

तुम्हाला आवडतील अशा काही जुन्या पोस्ट