नमस्कार मित्रांनो, जर तुम्हाला २०२१ मध्ये क्लाउड कॉम्प्युटिंग शिकायचे असेल (जे खरोखरच उत्तम आहे !!) your तुमचा क्लाउड कॉम्प्युटिंग प्रवास सुरू करण्यासाठी ऑनलाइन अभ्यासक्रमांसारखे सर्वोत्तम विनामूल्य संसाधने शोधत असाल तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. मी नंतरचे शेअर केले मोफत AWS अभ्यासक्रम, Google क्लाउड:, և: मायक्रोसॉफ्ट अझूर:և आज मी नवशिक्यांसाठी मोफत क्लाउड कॉम्प्युटिंग अभ्यासक्रम शेअर करणार आहे. क्लाउड कॉम्प्युटिंग हे आधुनिक विकासकासाठी एक आवश्यक कौशल्य आहे, कारण बहुतेक नवीन विकास क्लाउडमध्ये होतो: क्लाउडमध्ये होईल. जर क्लाउड कसे कार्य करते, जसे की क्लाउड कॉम्प्युटिंग संकल्पना आणि IaaS, PaaS, SaaS, संगणन, स्टोरेज, नेटवर्किंग इत्यादी शब्दावलीशी तुम्ही अपरिचित असाल, तर तुम्ही मागे राहण्याचा धोका चालवाल.

आता प्रत्येक आयटी व्यावसायिकाने क्लाऊड कॉम्प्युटिंग शिकणे अत्यावश्यक आहे, जे त्यासाठी अधिक महत्त्वाचे आहे पूर्ण पॅकेज डेव्हलपर, प्रणाली प्रशासकाशी, DevOps अभियंता: և इतर लोक जे इन्फ्रास्ट्रक्चरशी जवळून काम करतात և परंतु प्रोजेक्ट मॅनेजर, सोल्यूशन आर्किटेक्ट, बिझनेस अॅनालिटिक्स և विक्रेते यांच्याशी तितकेच संबंधित आहेत և इथेच हे मोफत क्लाउड कॉम्प्युटिंग कोर्सेस तुम्हाला मदत करतील.

क्लाउड कॉम्प्युटिंग म्हणजे काय हे तुम्हाला माहीत नसल्यास, फक्त तुमचा अॅमेझॉन किंवा मायक्रोसॉफ्ट संगणक असा विचार करा जिथे तुम्ही तुमचा अर्ज चालवता. तुम्ही तुमच्या सेवा चालवण्यासाठी भाड्याने देणाऱ्या प्रदात्याचे डेटा सेंटर आहे.

अधिक तांत्रिकदृष्ट्या, क्लाउड कॉम्प्युटिंग हे सॉफ्टवेअर – अॅमेझॉन वेब सर्व्हिसेस (AWS), Google क्लाउड – मायक्रोसॉफ्ट अझर सारख्या कंपन्यांद्वारे ऑफर केलेल्या उपकरणांचे संयोजन आहे जे त्यांच्या सोल्यूशन्स किंवा ऑनलाइन सेवा तैनात करू इच्छित असलेल्या कंपनीसाठी फाईल्स आणि डेटा होस्ट करतात: हे वापरू शकतात डेटा कुठेही, कधीही.

क्लाउड कॉम्प्युटिंग इंजिनीअर्सना खूप मागणी आहे, և तुम्ही अक्षरशः त्यांचे व्यवस्थापन करण्यासाठी, तुमच्या डेटाचे संरक्षण करण्यासाठी कौशल्य शिकता – बरेच काही, फक्त Udemy, Coursera, edX և इत्यादी प्लॅटफॉर्मवर ऑनलाईन कोर्स घेणे. या लेखाने 2020 साठी सर्वोत्तम मोफत क्लाउड कॉम्प्युटिंग अभ्यासक्रम संकलित केले आहेत, म्हणून संपर्कात रहा.

बीटीडब्ल्यू, जर तुम्ही जावा प्रोग्रामर असाल ज्यांना वितरित प्रणालींबद्दल अधिक जाणून घ्यायचे आहे – जावा प्रोग्रामरकडून क्लाउड कॉम्प्युटिंग, मी तुम्हाला सामील होण्याची शिफारस करतो वितरित प्रणाली – जावा सह क्लाउड संगणन उडेम वर मायकेल पोग्रेबिंस्कीचा कोर्स. हे विनामूल्य नाही, परंतु आपण उडेमी विक्रीमध्ये ते फक्त $ 9.9 मध्ये मिळवू शकता.

2021 साठी 5 मोफत ऑनलाईन क्लाउड कॉम्प्युटिंग कोर्सेस (AWS, GCP -Azure)

वेळ न घालवता 2021 मध्ये क्लाउड कॉम्प्युटिंग शिकण्यासाठी मोफत ऑनलाईन अभ्यासक्रमांची यादी येथे आहे. या यादीमध्ये क्लाउड कॉम्प्युटिंगचे धडे समाविष्ट आहेत – AWS, GCP – Microsoft Azure, सर्वात लोकप्रिय क्लाउड प्लॅटफॉर्म.

हे मोफत अभ्यासक्रम निवडले आहेत उडेमी, Coursera:, և: बहुलवाद“ते तज्ञांनी तयार केले आहेत, ते शैक्षणिक हेतूंसाठी विनामूल्य आहेत, ते फार व्यापक नाहीत, परंतु क्लाउड कॉम्प्युटिंगच्या मूलभूत गोष्टी शिकण्यास सुरुवात करणाऱ्यांसाठी ते खूप चांगले आहेत, सर्वसाधारणपणे, क्लाउड कॉम्प्युटिंग कसे कार्य करते.

1.

अॅमेझॉन वेब सेवांसह क्लाउड कॉम्प्युटिंग

चला ही यादी अमेझॉन एडब्ल्यूएस कोर्सने सुरू करू, जी नेटफ्लिक्स, लिंक्डिन आणि ट्विच सारख्या मोठ्या कंपन्यांनी वापरलेली सर्वात लोकप्रिय क्लाउड सेवा प्रदाता मानली जाते. या विनामूल्य कोर्समध्ये जवळजवळ 3 तासांची व्हिडिओ सामग्री आहे – 5 हजारांहून अधिक रेकॉर्डिंग.

कोर्स AWS सेवांच्या परिचयाने सुरू होतो आणि नंतर व्यावहारिक धड्यांकडे जातो जेथे आपण आपला वेब अनुप्रयोग होस्ट करण्यासाठी EC2 टेम्पलेट कसे तयार करावे हे शिकाल. मग तुम्हाला S3 क्लाउड स्टोरेज बद्दल कळेल जिथे तुम्ही तुमच्या फाइल आणि डेटा क्लाउडमध्ये ठेवता.

आपण वापरकर्त्यांचे गट कसे व्यवस्थापित करावे, क्लाउड इन्फ्रास्ट्रक्चर कॉन्फिगर कसे करावे, ईमेल पाठविण्यासाठी अमेझॉन एसईएस वापरा आणि बरेच काही शिकाल.

2:

GCP – Google क्लाउड प्लॅटफॉर्म संकल्पना:

आणखी एक लोकप्रिय क्लाऊड कॉम्प्युटिंग सेवेला गुगल क्लाउड प्लॅटफॉर्म म्हणतात, जीसीपी म्हणूनही ओळखले जाते, स्पॉटिफाई आणि स्नॅपचॅटसारख्या प्रमुख कंपन्या. हा कोर्स कदाचित udemy वरील 6 तासांच्या व्हिडीओ सामग्रीसह तसेच 41,000 पेक्षा जास्त विद्यार्थ्यांसह सर्वोत्तम विनामूल्य अभ्यासक्रम आहे, जो खूप चांगला आहे.

Google क्लाउड प्लॅटफॉर्मची मूलभूत माहिती जाणून घेणे, जसे की स्टोरेज सेवा तसेच डेटाबेस आणि संगणकीय सेवा.

त्यानंतर तुम्ही GCP इंटरफेस एक्सप्लोर करणे सुरू कराल, जसे की कॅशे, SDK, पॅनल आणि बरेच काही. पुढे, आपण संगणकीय सेवा वापरण्यास प्रारंभ कराल – क्लाउड स्टोरेज և एसक्यूएल डेटाबेस, नेटवर्क सेवा և प्लॅटफॉर्म व्यवस्थापन सारखे उदाहरण तयार करा.

उडेमी मोफत क्लाउड कॉम्प्युटिंग कोर्स

3: मायक्रोसॉफ्ट अझूर शिकणे (उडेमी मुक्त अभ्यासक्रम)

मी आधी नमूद केल्याप्रमाणे, अनेक क्लाउड सेवा आहेत ज्यांना चांगली प्रतिष्ठा आहे, त्यापैकी एक मायक्रोसॉफ्ट अझूर म्हणून ओळखली जाते. हा विनामूल्य և छोटा अभ्यासक्रम ही सेवा कशी वापरावी याची ओळख आहे its त्याच्या सेवांशी परिचित व्हा: पायाभूत सुविधा.

अभ्यासक्रम खरोखरच लहान आहे, फक्त एका तासाच्या व्हिडिओ सामग्रीसह, तो प्रथम तुम्हाला या क्लाऊड सेवेची ओळख करून देईल: मायक्रोसॉफ्ट अझूर वापरण्यापूर्वी तुम्हाला माहित असणे आवश्यक असलेली प्रत्येक गोष्ट.

मग तुम्हाला डेटा सेंटर आणि क्षेत्रे, तसेच काही व्यावहारिक धडे जसे की निर्मिती समजेल. एसक्यूएल डेटाबेस सेवा և एसक्यूएल भू-प्रतिकृती: आपण विंडोज व्हर्च्युअल मशीन देखील तयार कराल आणि कॉन्फिगर कराल.
Azure येथे क्लाउड कॉम्प्युटिंग शिकण्यासाठी विनामूल्य oudem कोर्स

4: क्लाऊड कॉम्प्युटिंगसाठी Cl एनोटेशन (कोर्सरा मोफत कोर्स)

जर तुम्हाला फक्त थिअरीमध्ये क्लाउड कॉम्प्युटिंग शिकायचे असेल आणि व्यवहारात नाही, तर तुम्हाला कोर्सरा प्लॅटफॉर्मवर क्लाउड कॉम्प्युटिंगची ही आयबीएम ओळख घ्यावी लागेल. जवळपास 15 हजार विद्यार्थी अभ्यासक्रमात भाग घेतात, हा अभ्यासक्रमाचा एक भाग आहे.

क्लाउड कॉम्प्युटिंगची उत्क्रांती तसेच सास, आयएएस, पास सारख्या विविध प्रकारचे क्लाउड डिप्लॉयमेंट मॉडेल समजून घेऊन कोर्स सुरू होतो.

मग तुम्हाला क्लाउड कॉम्प्युटिंग आर्किटेक्चर, व्हर्च्युअलायझेशन, जसे की व्हर्च्युअल मशीन आणि सर्व्हरलेस कॉम्प्युटिंग, मायक्रो सर्व्हिसेस दिसेल. शेवटी, काही मेघ सुरक्षा धडे, जसे की ओळख, प्रवेश व्यवस्थापन आणि क्लाउड एन्क्रिप्शन.

मोफत क्लाउड कॉम्प्युटिंग कोर्सेरा कोर्स

5: क्लाउड कॉम्प्युटिंगची मूलभूत माहिती (बहुलवाद)

जर तुम्हाला सैद्धांतिकदृष्ट्या क्लाउड कॉम्प्युटिंग शिकण्याची इच्छा असेल – AWS, GCP, Azure सारख्या ढगांवर काम करणारे क्लाउड तंत्रज्ञान शिकत असाल तर तुम्ही हा Pluralsight कोर्स नक्की पहा. अभ्यासक्रम नवशिक्यांसाठी – सुमारे 2 तास व्हिडिओ सामग्रीसाठी डिझाइन केलेला आहे.

क्लाऊड कॉम्प्युटिंग वापरण्याचे फायदे तसेच या तंत्रज्ञानाशी संबंधित जोखीम यासारख्या काही मूलभूत गोष्टी जाणून घेणे.

पुढे, तुम्हाला उपयोजन मॉडेल प्रकार दिसतील, जसे की Iaas सेवा म्हणून पायाभूत सुविधा, त्याचे घटक, जसे की वर्च्युअलायझेशन, किंमत मॉडेल. मग तुम्ही क्लाउड स्टोरेज, तसेच सुरक्षा आणि एन्क्रिप्शन शिकाल.

तसे, या कोर्समध्ये सामील होण्यासाठी तुम्हाला एका Pluralsight सदस्यत्वाची आवश्यकता असेल, ज्याची किंमत दरमहा $ 29 किंवा दर वर्षी $ 299 (14% सूट) असेल. मी सर्व प्रोग्रामरना या सबस्क्रिप्शनची शिफारस करतो कारण ते कोणत्याही तांत्रिक कौशल्ये शिकण्यासाठी 7000+ पेक्षा जास्त ऑनलाइन अभ्यासक्रमांना त्वरित प्रवेश प्रदान करते. वैकल्पिकरित्या, आपण त्यांचा वापर करू शकता 10 दिवसांचे विनामूल्य व्हाउचर हा कोर्स मोफत पहा.
क्लाउड कॉम्प्युटिंग मधील मोफत बहुवचन कोर्स

एवढेच आहे 2021 मध्ये नवशिक्यांसाठी मोफत क्लाउड कॉम्प्युटिंग अभ्यासक्रमक्लाउड कॉम्प्युटिंग उद्योगात आपले करिअर सुरू करण्याचा हा विनामूल्य ऑनलाईन अभ्यासक्रम कदाचित सर्वोत्तम मार्ग आहे, किंवा हे तंत्रज्ञान कसे कार्य करते हे सैद्धांतिकदृष्ट्या जाणून घेण्यासाठी – आजच्या डिजिटल जगात त्यांचे फायदे.

यापैकी एक अभ्यासक्रम घेतल्यानंतर, आपण क्लाउड कॉन्सर्ट्सबद्दल जाणून घ्याल, क्लाउड कसे कार्य करते ते समजून घ्या, आपले समाधान तयार करण्यासाठी आणि उपयोजित करण्यासाठी वेगवेगळ्या क्लाउड सेवांचा वापर कसा करावा. तुमच्या क्लाउड कॉम्प्युटिंग प्रवासासाठी शुभेच्छा.

इतर: तुम्हाला क्लाउड कॉम्प्युटिंग रिसोर्सेस आवडतील

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. तुम्हाला हे आवडल्यास मोफत क्लाउड कॉम्प्युटिंग अभ्यासक्रम, नंतर कृपया त्यांना आपले मित्र आणि सहकार्यांसह सामायिक करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च – जर तुम्ही क्लाउड कॉम्प्युटिंगच्या मूलभूत गोष्टी शिकण्यास गंभीर असाल – तुम्हाला काही डॉलर्स खर्च करायला हरकत नसेल, तर मी तुम्हाला त्यात सामील होण्याचा सल्ला देतो AWS सह क्लाउड कॉम्प्युटिंगची ओळख अभ्यासक्रम: उदेमी द्वारा नील डीजीस. क्लाउड कॉम्प्युटिंगची मूलभूत माहिती शिकण्यासाठी हा 8 तासांचा सर्वात व्यापक अभ्यासक्रम आहे.