नमस्कार मित्रांनो, जर तुम्हाला देखील 2021 मध्ये Google क्लाउड प्लॅटफॉर्म शिकायचे असेल तर – तुम्ही काही शोधत आहात विनामूल्य ऑनलाइन Google क्लाउड प्रशिक्षण अभ्यासक्रम G तुमचा GCP प्रवास सुरू करण्यासाठी साहित्य, तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. मी आधी शेअर केले मोफत Google क्लाउड डेव्हलपर प्रमाणन अभ्यासक्रम, आज मी Udemy և Coursera कडून मोफत ऑनलाईन कोर्सेस शेअर करणार आहे जे तुम्ही Google Cloud प्लॅटफॉर्म वरून शिकू शकता. तुम्हाला माहिती नसल्यास, Google क्लाउड प्लॅटफॉर्म हे Google साठी एक प्रचंड क्लाउड प्लॅटफॉर्म आहे – AWS मायक्रोसॉफ्ट अझूर:,

गुगल क्लाउड प्रोफेशनल्सना मोठी मागणी आहे, पण ती बाजारात कमी आहेत. त्यामुळे अधिकाधिक लोक Google क्लाउड बद्दल शिकत आहेत – प्रमाणित होत आहेत.

हा लेख किंवा विभागाला विश्वसनीय, तृतीय-पक्ष प्रकाशनांमध्ये दिसणारे स्रोत किंवा संदर्भ आवश्यक आहेत उडेमी, Coursera:, և: बहुलवाद, जे तुम्ही सुरवातीपासून शिकण्यासाठी Google क्लाउड वापरू शकता. या क्लाउड सेवा कार्ये, दूरस्थ प्रवेश आणि सुरक्षा वैशिष्ट्ये सुलभ करून तंत्रज्ञानाच्या जगाला मोठ्या प्रमाणात मदत करतात. लोक त्यांचा व्यवसाय ऑनलाईन करत आहेत, և बाजार स्थिर गतीने वाढत आहे.

आपण हा ट्रेंड उलट केला पाहिजे; आपण व्यवसाय प्रेमी असल्यास, आपल्याला माहित आहे की आमचे शब्द किती महत्वाचे आहेत. क्लाउडबद्दल ज्ञान देण्यासाठी – त्यांच्याबरोबर काम करण्याचे मार्ग, आम्ही काही अभ्यासक्रम निवडले आहेत जे आपण विनामूल्य वापरू शकता – नवीन तंत्रज्ञानासह बाजारात आपला मार्ग तयार करण्यासाठी.

आम्ही तुम्हाला सर्व काही पुरवण्याचा प्रयत्न केला आहे मोफत Google क्लाउड कोर्सेस जे तुमची जिज्ञासा पूर्ण करू शकते – तुम्ही तुमचे ध्येय साध्य करण्यात मदत करा, मग तुम्ही विकासक असाल किंवा फक्त काहीतरी जिंकू इच्छित असाल क्लाउड कॉम्प्युटिंग कौशल्ये, आम्ही तुमच्यासाठी सर्वोत्तम शिकवण्यावर विशेष लक्ष केंद्रित केले आहे जे तुमचा वेळ वाया घालवणार नाहीत – तुमच्यासाठी शिकणे सोपे करू शकतात.

2021 मध्ये Google क्लाउड प्लॅटफॉर्म (GCP) शिकण्यासाठी शीर्ष 5 विनामूल्य ऑनलाइन अभ्यासक्रम

Google क्लाउड प्लॅटफॉर्म किंवा GCP शिकण्यासाठी तुम्ही ऑनलाइन घेऊ शकता अशा सर्वोत्तम विनामूल्य अभ्यासक्रमांची यादी येथे आहे. या अभ्यासक्रमांमध्ये व्यासपीठाचा तपशील समाविष्ट आहे – जीसीपीच्या मुख्य सेवांशी परिचित व्हा – संधी.

1. Google क्लाउड प्लॅटफॉर्म संकल्पना (GCP) [FREE]

उडेमीवर उपलब्ध असलेल्या सर्वोत्तम अभ्यासक्रमांपैकी हा एक आहे. हा कोर्स सुरू करण्यासाठी तुम्हाला IT बद्दल थोडे माहित असणे आवश्यक आहे. कारण गुगलचे क्लाऊड प्लॅटफॉर्म ही जगातील सर्वात वेगाने वाढणारी क्लाउड सेवा आहे, लोक त्यांचा व्यवसाय ऑनलाईन घेऊन क्लाउड सेवांसह सुधारत आहेत.

जर तुम्ही उद्योग विकासक शोधत असाल तर हा अभ्यासक्रम तुम्हाला खूप मदत करेल.

अभ्यासक्रमाची सामग्री:

 • नेटवर्क संक्रमण सेवा
 • प्लॅटफॉर्म इंटरफेस:
 • संगणक सेवा
 • स्टोरेज – डेटाबेस सेवा
 • बिगडेटा समाधान
 • AI साठी क्लाउड प्लॅटफॉर्म

हा कोर्स तुम्हाला गूगल क्लाऊड संकल्पना և कामाची सखोल समज प्रदान करण्यावर केंद्रित आहे. या कोर्सच्या वेगवेगळ्या भागांमध्ये आपण त्याच्या अनुप्रयोगाबद्दल बरेच काही शिकाल. तसेच, मोठ्या डेटा संकल्पना आणि मशीन लर्निंग संकल्पना अलीकडेच सादर केल्या आहेत.

2: Google क्लाउड प्लॅटफॉर्म मूलभूत. मूलभूत पायाभूत सुविधा [FREE]

Google क्लाउड प्लॅटफॉर्मवर शिकण्यासाठी हा एक उत्तम विनामूल्य अभ्यासक्रम आहे, և हे Google क्लाउड Coursera व्यतिरिक्त काहीच दिले जात नाही. आपण त्यांच्या अधिकृत वेबसाइटवरून हे सर्व जाणून घेण्यासाठी कोर्समध्ये प्रवेश करू शकता. त्यांनी प्रामाणिकपणे “वितरित विषयांवर वैचारिक शिक्षण प्रदान केले.”

सर्व नवीन तंत्रज्ञान գործունե त्यांच्या क्रियाकलाप अधिकृत वेबसाइटवर आढळू शकतात, जर तुमच्याकडे शिकाऊ आयडी असेल. हा कोर्स अनेक Coursera स्पेशॅलिटीज चा भाग आहे Google क्लाउडसह अनुप्रयोग विकास, : हा अभ्यासक्रम पूर्ण करणे प्रमाणिकरणासाठी मोजले जाते.

रिअल-टाइम सराव आपल्याला क्लाउड सेवांचे तपशीलवार विहंगावलोकन देईल: कार्ये. आपण इतर वापरकर्त्यांशी संवाद साधू शकता जे समान कोर्स करत आहेत. Google द्वारे ऑफर केलेले प्रीमियम कोर्सेस देखील आहेत.

सर्व विषय उदाहरणांनी झाकलेले आहेत. हा शिकण्याचा एक सैद्धांतिक मार्ग आहे, म्हणून तुम्हाला संकल्पना शिकण्यात आणि लागू करताना धीर धरावा लागेल. मतदान विभागात शंका सहज सोडवता येतात.

अभ्यासक्रमाची सामग्री:

 • मूलभूत:
 • पायाभूत सुविधा:
 • अनुप्रयोग विकास
 • डेटा -मशीन लर्निंग.
 • पुनर्प्राप्ती, सुरक्षा – बॅकअप

एकंदरीत Google App इंजिन, Google Compute Engine, Google Cloud Storage, सारख्या GCP संकल्पना आणि सेवा जाणून घेण्यासाठी एक उत्तम अभ्यासक्रम Google Kubernetes Engine:, Google Cloud SQL և BigQuery և इ.

Google क्लाउड प्लॅटफॉर्मवर शिकण्यासाठी मोफत Coursera कोर्स

3: अंतिम Google प्रमाणित व्यावसायिक क्लाउड डेव्हलपर 2021: [FREE]

जर तुम्ही क्लाउड डेव्हलपर सर्टिफिकेशन शोधत असाल तर हा कोर्स तुम्हाला आवश्यक असलेली सर्व कौशल्ये मिळवण्यात मदत करू शकतो. हा अभ्यासक्रम सुरू करण्यासाठी, आपल्याला कोडिंग किंवा सॉफ्टवेअर डेव्हलपमेंटमध्ये काही अनुभव आवश्यक असेल. याव्यतिरिक्त, क्लाउडचे मूलभूत ज्ञान आपल्याला अधिक चांगली समज देईल.

तुम्हाला बरेच सिद्धांत मिळतील: तुम्हाला मोठ्या व्यासपीठासाठी तयार करण्यासाठी व्यावहारिक कार्य. शिवाय, तुम्हाला रिअल टाइममध्ये कल्पना मिळतील.

अभ्यासक्रमाची सामग्री:

 • मेघ मूलभूत
 • नेटिव्ह क्लाउड Creatप्लिकेशन तयार करणे
 • चाचणी कार्यक्रम
 • Google क्लाउड प्लॅटफॉर्म एकत्रीकरण
 • अनुप्रयोग अनुप्रयोग देखरेख प्रणाली सुधारणा

या सर्व मदतीने तुम्ही संकल्पनेची सखोल कल्पना प्राप्त करू शकाल. व्यावहारिक प्रश्न अलीकडेच कोर्स दरम्यान सादर केले गेले, जे आपल्याला आपल्या कौशल्यांवर अतिरिक्त आत्मविश्वास देतील. जिंकण्यासाठी धडपडणाऱ्या सर्वांसाठी अनुप्रयोग विकास कौशल्ये या अभ्यासक्रमात त्यावर लक्ष केंद्रित करा.

हे आपल्याला निर्मितीपासून स्थापनेपर्यंत आणि व्यवस्थापनापर्यंत घेऊन जाईल.

गुगल क्लाउड डेव्हलपर सर्टिफिकेशन वर मोफत कोर्स

4: AWS व्यावसायिकांसाठी Google Cloud Basics [Free Trial]

गुगल क्लाउडमध्ये अनेक Pluralsight ट्यूटोरियल आहेत आणि हे त्यापैकी एक आहे. PluralSight प्रभावी क्लाउड कौशल्ये प्रदान करण्यासाठी प्रभावी प्रशिक्षण वापरते. ते तुम्हाला हायब्रिड आणि मल्टी-क्लाउड कॉम्प्युटिंग कसे करावे हे देखील शिकवतील.

आपण क्लाउडमध्ये डिजिटल माहिती कशी कार्य करते हे समजून घेण्यास सक्षम असाल. Pluralsight ने Google सोबत भागीदारी केली आहे जेणेकरून तुम्हाला तुमची क्लाउड कारकीर्द घडवण्यासाठी महत्त्वाची कौशल्ये मिळतील.

हे AWS व्यावसायिकांसाठी आहे जसे की: एडब्ल्यूएस डेव्हलपर, समाधान आर्किटेक्ट, և: sysops प्रशासक: जे क्लाउड कॉम्प्युटिंगच्या मूलभूत गोष्टींशी आधीच परिचित आहेत – त्यांना एडब्ल्यूएसचा पूर्व अनुभव आहे.

ते मूलभूत गोष्टींसह प्रारंभ करतात आणि अभ्यासक्रम आपल्याला शिकण्यासाठी सर्व महत्वाच्या विषयांमधून घेऊन जातो.

अभ्यासक्रमाची सामग्री:

 • Google या कोर्सची शिफारस करतो – तो तुम्हाला मूलभूत सेवांपासून नवीनतम अद्यतनांपर्यंत घेऊन जाईल.
 • रिअल-टाइम प्रशिक्षणात, आपण नवीनतम क्लाउड सेवांमध्ये व्यस्त असाल.

Google ने त्याच्या अधिकृत वेबसाइटवर क्लाउड कॉम्प्युटिंगसाठी Pluralsight सूचीबद्ध केले आहे. हा अभ्यासक्रम वैयक्तिकरित्या Google द्वारे शिफारसीय आहे, कारण साइट बर्याच काळासाठी विनामूल्य प्रवेश प्रदान करत नाही, म्हणून आपण शक्य तितक्या लवकर प्रशिक्षणासाठी जाण्याची खात्री करा. वैकल्पिकरित्या, आपण Pluralsight देखील वापरू शकता 10 दिवसांचा विनामूल्य प्रवास हा कोर्स मोफत वापरण्यासाठी.

Google क्लाउड शिकण्यासाठी बहुवचन विनामूल्य कोर्स

5: Google मेघ संकल्पना: [FREE Udemy Course]

गूगल क्लाउड प्लॅटफॉर्मच्या संकल्पना जाणून घेण्यासाठी ऑनलाइन उपलब्ध उडेमीवरील हा एक उत्तम विनामूल्य अभ्यासक्रम आहे, शिवाय, विद्यार्थ्यांना शिकण्यासाठी जवळजवळ परिपूर्ण श्रेणी प्रदान केल्या आहेत. एक गोष्ट जी फायदेशीर ठरेल ती म्हणजे हा कोर्स सुरू करण्यासाठी तुम्हाला काहीही शिकण्याची गरज नाही. आपण आत्ताच सुरू करू शकता.

आपण Google क्लाउडची मूलभूत माहिती जाणून घेण्यासाठी तयार असल्यास և: क्लाउड संगणन, हा तुमच्यासाठी एक कोर्स आहे.

अभ्यासक्रमाची सामग्री:

 • ढग परिचय
 • क्लाउड सेवा
 • गूगल क्लाउड ग्लोबल इन्फ्रास्ट्रक्चर

या अभ्यासक्रमाचे उद्दीष्ट तुम्हाला क्लाउड सेवांची साधी संकल्पनात्मक ओळख करून देणे आहे: संगणन. लक्षात ठेवण्याइतकी तांत्रिक माहिती नाही. आपण सुरवातीपासून प्रारंभ केल्यास हा अभ्यासक्रम आपल्याला दृष्टीकोन ठेवण्यास मदत करेल.

तसेच, जर तुम्ही या कोर्समधून धडे घेण्याचे ठरवले तर तुम्हाला लिनक्स अॅकॅडमी हँड्स-ऑन लॅब मिळेल-तुम्हाला कार्ड मिळू शकतात.

गुगल क्लाउड प्लॅटफॉर्मवर शिकण्यासाठी मोफत उडेमी कोर्स

एवढेच आहे 2021 मध्ये Google क्लाउड प्लॅटफॉर्म किंवा GCP शिकण्यासाठी सर्वोत्तम विनामूल्य अभ्यासक्रम. गुगल क्लाऊड ही जगातील सर्वात वेगाने वाढणारी क्लाऊड सेवा आहे. मला आशा आहे की हे अभ्यासक्रम तुम्हाला नवीन तंत्रज्ञान. अंमलबजावणी शिकण्यास मदत करतील. एका चांगल्या कल्पनेसाठी आपण प्रत्येक कोर्सला वैयक्तिकरित्या उपस्थित राहण्याची शिफारस करतो.

इतर: क्लाउड कॉम्प्युटिंग लेख: तुम्हाला आवडेल

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. तुम्हाला हे आवडल्यास नवशिक्यांसाठी विनामूल्य Google क्लाउड प्लॅटफॉर्म ऑनलाइन अभ्यासक्रम कृपया त्यांना आपले मित्र आणि सहकाऱ्यांसह सामायिक करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.


पुनश्च – Google Cloud सारखे मौल्यवान कौशल्य शिकण्यासाठी तुम्हाला काही डॉलर्स खर्च करायला हरकत नसल्यास more अधिक व्यापक ऑनलाइन प्रशिक्षण अभ्यासक्रम शोधत असल्यास, मी तपासून पाहण्याची शिफारस करतो अंतिम Google क्लाउड प्रमाणपत्रे. सर्व एका पॅकेजमध्ये (4) गुगल क्लाउड प्लॅटफॉर्म गुरुंद्वारे उडेमी वर. या कोर्समध्ये 32 तासांपेक्षा जास्त सामग्री आहे – 4 सर्वात लोकप्रिय जीसीपी प्रमाणपत्रे पास करण्यासाठी पुरेसे आहे – आपण हे उडेमी येथे फक्त $ 10 मध्ये खरेदी करू शकता.