काटा म्हणजे काय? जावा मध्ये फ्रेमवर्क. आधीच सुप्रसिद्ध JDK7 नाण्याने स्वयंचलित संसाधन व्यवस्थापन, कॉर्ड ब्रेकर, JDK7 मधील अपवादांची उत्तम प्रक्रिया आणि बरेच काही यासारख्या अनेक चांगल्या वैशिष्ट्यांची ओळख करून दिली आहे. काटा जोडणे कारण नावाचा अर्थ असा आहे की ते एका कार्याला अनेक लहान कार्यांमध्ये विभागते, कारण नवीन काटा म्हणजे मूल-सर्व उप-कार्ये पूर्ण झाल्यावर सर्व काट्यांमध्ये सामील होतात.
फोर्क / कनेक्शन कार्ये मेमरीमध्ये “स्वच्छ” अल्गोरिदम आहेत जी I / O ऑपरेशन्स प्रदर्शित करत नाहीत. ते आधारित आहे कामाची चोरी अल्गोरिदम काटा कनेक्शनची संकल्पना खालील आकृतीमध्ये अगदी सोपी असेल.

फोर्क जॉईन फ्रेमवर्क कसे तयार करावे

जावाची सर्वात मोठी गोष्ट म्हणजे ती सर्वकाही सोपे करते. जावा ने आपल्याला गोष्टी अधिक जलद करण्यासाठी सिंक्रोनाइझेशनची संकल्पना दिली आहे, परंतु समांतरतेला सामोरे जाणे आपल्याला आवश्यक आहे तितके सोपे नाही धागा सिंक्रोनाइझेशन և सामायिक डेटा.


जेव्हा आपल्याला थोड्या प्रमाणात कोडसह काम करायचे असते, तेव्हा सिंक्रोनाइझेशन – अणूत्व समायोजित करणे सोपे असते, परंतु जेव्हा कोड बेस thread धाग्यांची संख्या वाढते तेव्हा ते कठीण होते, जेव्हा अनेक धागे मोठे काम करण्यासाठी एकत्र काम करतात तेव्हा ते खरोखर कठीण असते . पुन्हा जावा ने सर्वकाही सुलभ करण्याचा प्रयत्न केला this वापरून हा सामना सुलभ करतो: कलाकार հերթ विषय रांग.

तुलना करताना कलाकार: जुन्या थीममुळे एकाच वेळी कार्य व्यवस्थापित करणे खूप सोपे झाले – ते कार्य करते वर: विभाजित करा – विजय मिळवा अल्गोरिदम-उप-समस्या निर्माण करा complete पूर्ण करण्यासाठी एकमेकांशी संवाद साधा.


परंतु परफॉर्मरच्या कार्यक्षेत्रामध्ये समस्या अशी आहे की कॉलेबल त्याच्या परफॉर्मरला एक नवीन उप-कार्य सबमिट करण्यास मोकळे आहे, समकालिक किंवा अतुल्यकालिक पद्धतीने निकालाची वाट पाहण्यासाठी.


प्रश्न समांतरतेची समस्या आहे.

या समस्येचे निराकरण करण्यासाठी, जावा 7 ने समांतरतेची संकल्पना दिली. नवीन: काटा जोडणे व्याप्ती: java.util.concurrent मध्ये जोडले. एक नवीन फ्रेमवर्क फोर्क-जॉइन एक्झिक्युटर तयार केले गेले आहे, जे नवीन टास्क ऑब्जेक्ट तयार करण्यासाठी जबाबदार आहे, जे पुन्हा नवीन सब-टास्क ऑब्जेक्ट तयार करण्यासाठी आणि सबप्रोजेक्ट पूर्ण होण्याची वाट पाहण्यासाठी जबाबदार आहे.


आत, ते धाग्यांच्या तलावाचे रक्षण करते. काटा-कनेक्टिंग फ्रेमची संपूर्ण कल्पना म्हणजे प्रगत मशीनचे अनेक प्रोसेसर वापरणे.


बीटीडब्ल्यू, जर तुम्ही जावा थ्रेड्स յա एकाचवेळी सॉफ्टवेअरवर प्रभुत्व मिळवण्यास गंभीर असाल, तर मी तुम्हाला त्यांच्यावर एक नजर टाकायला सुचवितो जावा बहुभाषिक -समांतर अभ्यासक्रम Udemy, Coursera कडून և इतर लोकप्रिय साइट. बहुभाषिक, समवर्ती -समांतर प्रोग्रामिंग तज्ज्ञ होण्यासाठी उच्च कार्यक्षमतेवर जोर देऊन हे एक प्रगत संसाधन आहे

काटा – JDK7 मधील चौकटीत सामील व्हा

फोर्क-कनेक्टिंग फ्रेम वापरून एन्कोड कसे करावे.

काटा-जोडण्याची कार्यक्षमता प्राप्त होते ForkjoinTask ऑब्जेक्ट, त्याच्या दोन पद्धती आहेत काटा () ins सामील होतो () पद्धत.

  • हे: काटा () पद्धत आपल्याला सध्याच्या एका नवीन फोर्कजॉईंट टास्क चालविण्याची परवानगी देते.
  • हे: सामील व्हा () पद्धत ForkJoinTask ला एकाच्या समाप्तीची प्रतीक्षा करण्यास अनुमती देते.

पुन्हा ForkjoinTask ऑब्जेक्ट: दोन प्रकार होते: अभिप्राय: आणि पुनरावृत्ती कार्य या प्रकरणात सर्वात विशिष्ट अंडी कोणती आहे! RecursiveAction परफॉर्मन्स सादर करते जे परतावा मूल्य प्रदान करत नाही, उदाहरणे: पुनरावृत्ती कार्य परतावा मूल्यांवर परत.

मी काटा-अटॅचमेंट फ्रेमसाठी काही उदाहरण जोडण्याचा प्रयत्न करेन, माझ्याकडे अजूनही वेळ आहे, तरीही मी काटा-अटॅचमेंटचे सर्वोत्तम फिट उदाहरण शोधत आहे.

जावा मध्ये माझे इतर काही ट्यूटोरियल