जावा मध्ये, एकाच अॅरेमधून आयटम कॉपी करण्याचे अनेक मार्ग आहेत, जसे की तुम्ही लूप वापरून आयटम मॅन्युअली कॉपी करू शकता क्लोन वस्तुमान, वापर Arrays.copyOf () पद्धत किंवा: System.arrayCopy () जावामध्ये एका अॅरेमधून दुसऱ्या अॅरेमध्ये घटक कॉपी करणे सुरू करा. दोन्ही आपल्याला स्त्रोतापासून लक्ष्य अॅरेमध्ये घटक कॉपी करण्याची परवानगी देतात, Arrays.copyOf () हे वापरणे खूप सोपे आहे, कारण त्यासाठी फक्त मूळ वस्तुमान आवश्यक आहे – नवीन वस्तुमानाची लांबी. परंतु याचा अर्थ असा की आपण या पद्धतीसह सबलेअरची कॉपी करू शकत नाही, कारण आपण निर्देशांकापासून निर्देशांकात निर्दिष्ट करत नाही, परंतु दुसरी पद्धत आहे याची काळजी करू नका java.util.Ararays: जावामध्ये एका निर्देशांकातून दुसर्‍या निर्देशांकात आयटम कॉपी करण्यासाठी वर्ग, Arrays.copyOfRange () पद्धत: वेगवेगळ्या प्रकारच्या वस्तुमानांची नक्कल करण्यासाठी दोन्ही पद्धती ओव्हरलोड आहेत.

उदाहरणार्थ: Arrays.copyOf () पद्धत 9 वेळा लोड केली गेली आहे, जी तुम्हाला सर्व आदिम अॅरे և संदर्भ अॅरे कॉपी करू देते जसे तुम्ही वापरू शकता copyOf (originalArray, newLength) बूलियन अॅरे पासून बूलियन अॅरे कॉपी करा, इंट अॅरे मधून पूर्णांक, चार अॅरे मधील वर्ण, अॅरे पासून बाइट इ.

ही पद्धत कॉपी केल्या जाणाऱ्या अॅरेच्या प्रकारानुसार डिफॉल्ट मूल्ये (आवश्यक असल्यास) कमी करून किंवा भरून निर्दिष्ट अॅरेची कॉपी करते, म्हणून कॉपीची विशिष्ट लांबी असते.

उदाहरणार्थ, जर ती कॉपी करते a बुलियन अॅरे, जर नवीन लांबीचे मूल्य मूळ अॅरेच्या लांबीपेक्षा जास्त असेल तर ते असत्य वर सेट केले जाईल.

मूळ अॅरे आणि कॉपी दोन्हीमध्ये वैध असलेल्या सर्व मूल्यांसाठी, दोन्ही अॅरेमध्ये समान मूल्ये असतील. वैध प्रत असलेल्या परंतु मूळ नसलेल्या कोणत्याही अनुक्रमणिकेसाठी, कॉपीमध्ये डीफॉल्ट अॅरे प्रकार मूल्य आहे बनावट बूलियन वस्तुमानासाठी, शून्य किंवा बाइट्स:, int, char և long array, 0.0 float և double array साठी, ull null for reference array.

जर विशिष्ट लांबी मूळ वस्तुमानापेक्षा जास्त असेल तरच अशा आकृत्या अस्तित्वात असतील. बीटीडब्ल्यू, जर तुम्ही मास डेटाच्या संरचनेशी परिचित नसल्यास, मी तुम्हाला ते घेण्याचे सुचवितो डेटा स्ट्रक्चर वर ऑनलाइन ट्यूटोरियल – आवश्यक डेटा स्ट्रक्चर बद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी अल्गोरिदम.

जावामध्ये एका अॅरेमधून दुसऱ्या अॅरेमध्ये अनेक आयटम कॉपी कसे करावे

हे: Arrays.copyOfRange () एका अॅरेमधून दुसऱ्या अॅरेमध्ये कॉपी करण्यासाठी जावा मध्ये वापरले जाते. हे: c:opyOfRange (टी:[] मूळ, int पासून, int पासून) तीन पॅरामीटर्स घेतात: प्रारंभिक अॅरे, पहिल्या घटकाचा निर्देशांक किंवा प्रारंभ և, शेवटच्या घटकाचा निर्देशांक किंवा शेवटचा निर्देशांक. त्यानंतर निर्दिष्ट अॅरेची निर्दिष्ट श्रेणी नवीन अॅरेमध्ये कॉपी करते.

प्रारंभिक श्रेणी निर्देशांक (कडून:) शून्य be वर असणे आवश्यक आहे मूळ लांबी:प्रति तास किंमतीसह मूळ:[from] कॉपीच्या मूळ घटकामध्ये समाविष्ट केले आहे (जर: == original.length पासून: किंवा: पासून == ते և:):

मूळ अॅरेच्या पुढील घटकांमधून प्राप्त मूल्ये कॉपीच्या पुढील घटकांमध्ये ठेवली जातात. मालिकेचा अंतिम निर्देशांक (ते)पेक्षा जास्त किंवा समान असणे आवश्यक आहे कडून:पेक्षा कदाचित मोठा मूळ लांबी:कोणत्या बाबतीत: मुलभूत मुल्य कॉपीच्या सर्व घटकांमध्ये ठेवलेले आहेत, ज्याचा अनुक्रमणिका त्यापेक्षा मोठा किंवा समान आहे मूळ पासून लांबी: दिवस बनावट बूलियन अॅरेसाठी, ऑब्जेक्ट अॅरेसाठी शून्य इंटिग्रल अॅरे և null साठी.

परत केलेल्या वस्तुमानाची लांबी असेल: आकार देणे, याचा अर्थ असा की जर तुम्ही 2 ते 5 अनुक्रमणिकांमधून आयटम कॉपी केले तर तुम्हाला 2, 3 և 4 अनुक्रमणिकेत आयटम मिळेल आणि अॅरेची लांबी 3 (5 – 2) = असेल 3:

येथे जावा मध्ये अॅरे कॉपी करण्यासाठी काही उदाहरणे आहेत, त्या दोन्ही अचूक प्रती बनवतात – अनुक्रमणिका मालिका.

एका अॅरेमधून दुसऱ्या अॅरेमध्ये घटक कसे कॉपी करावे

आपण वापरू शकता: Arrays.copyOf () जावा मध्ये अॅरे कशी कॉपी करावी. ही पद्धत आपल्याला जावामध्ये अॅरेच्या अॅरेचा सर्व किंवा काही भाग कॉपी करण्याची परवानगी देते, परंतु घटक अनुक्रमिक असले पाहिजेत, जसे अॅरेचे पहिले 5 किंवा पहिले 10 घटक.

हे नवीन अॅरेच्या लांबीसाठी वितर्क निर्दिष्ट करून केले जाते Arrays.copyOf () पद्धत:

ही पद्धत 8 प्रकारच्या आदिम अॅरेची कॉपी करण्यासाठी देखील ओव्हरलोड आहे, उदा. बुलियन, s:, लहान:, कोळसा, बाइट्स:, लांब, तरंगणे आणि दुप्पट तसेच माहिती-प्रकार अॅरे.

String[] creditCards = {"Chase Sapphire Preferred Card ",
                "Chase Freedom Unlimited",
                "Amex Credit Card",
                "Citi Simplicity Card ",
                "Blue Cash Preferred Card from American 
                          Express ",
                "NASCAR Credit Card from Credit One Bank"};
    
    
// let's copy this String array into another
String[] bestCreditCards = Arrays.copyOf(creditCards, creditCards.length);
    
System.out.println("original array: " + Arrays.toString(creditCards));
System.out.println("copy of array: " + Arrays.toString(bestCreditCards));

तसे, वस्तुमानाची प्रत तयार करण्याचा हा एकमेव मार्ग नाही. आपण ते देखील वापरू शकता! System.arrayCopy () जावा मध्ये अॅरे कशी कॉपी करावी. मी ते येथे स्पष्ट करत नाही – कारण – ते वापरणे थोडे कठीण आहे – आपण काय करत आहात हे माहित नसल्यास आपण ते वापरू नये. Btw, या पद्धती घरामध्ये वापरल्या जातात System.arrayCopy () स्वतः

आपल्याला आवश्यक असलेली एकमेव जागा System.arrayCopy () जर तुम्ही जुन्या जावा आवृत्तीवर काम करत असाल तर: Arrays.copyOf () आणि Arrays.CopyOfRange () जावा 1.5 सारखी पद्धत उपलब्ध नाही. या पद्धती फक्त जावा SE 6 मध्ये जोडल्या आहेत, परंतु: System.arrayCopy () ते जेडीके 1 चे आहे का? हे पहा मोफत जावा बेसिक ऑनलाईन कोर्सेस JDK च्या मूलभूत पद्धतींबद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी.


जावामध्ये एका अॅरेमधून दुसऱ्या अॅरेमध्ये व्हॅल्यू कॉपी करण्यासाठी जावा प्रोग्राम

हा माझा संपूर्ण जावा प्रोग्राम आहे जो तुम्हाला दाखवेल की तुम्ही कसे करू शकता जावा मध्ये मास कॉपी बनवाआदिम आणि संदर्भ अॅरे दोन्ही, जसे की आपल्याला पाहिजे तितके घटक कसे कॉपी करता येतील किंवा जावामध्ये मूल्यांचा किंवा सबरूटीनचा संच कसा कॉपी करायचा.

import java.util.Arrays;

/*
 * Java Program to copy elements from one array
 * to other in Java using Arrays.copyOf and
 * Arrays.copyOfRange methods
 */
public class Hello {

 public static void main(String args[]){
  
  // original array has 10 elements
  int[] original = {10, 20, 30, 40, 50, 60, 70, 80, 90, 100};
  System.out.println("original array: " + Arrays.toString(original));
  
  // let's create an exact copy of the array
  int[] copy = Arrays.copyOf(original, 10);
  System.out.println("exact copy: " + Arrays.toString(copy));
  
  // let's copy only first 5 elements
  int[] firstFive = Arrays.copyOf(original, 5);
  System.out.println("exact copy: " + Arrays.toString(firstFive));
  
  // let's create a larger array by copying
  int[] bigger = Arrays.copyOf(original, 15);
  System.out.println("bigger copy: " + Arrays.toString(bigger));
  
  // Now, let's copy a range of values from one array to another
  // copying subarray from 2nd element to 5th element
  int[] range = Arrays.copyOfRange(original, 2, 5);
  System.out.println("copying range of values 2 to 5: " 
             + Arrays.toString(range));
 }

}

Output:
original array: [10, 20, 30, 40, 50, 60, 70, 80, 90, 100]
exact copy: [10, 20, 30, 40, 50, 60, 70, 80, 90, 100]
exact copy: [10, 20, 30, 40, 50]
bigger copy: [10, 20, 30, 40, 50, 60, 70, 80, 90, 100, 0, 0, 0, 0, 0]
copying range of values 2 to 5: [30, 40, 50]

जर तुम्ही सुरुवातीच्या अॅरेकडे पाहिले तर आमच्याकडे 10 ते 100 पर्यंत 10 घटक आहेत, पहिला घटक शून्य अनुक्रमणिकेत 10 आहे. पहिल्या उदाहरणात, आम्ही अॅरेची अचूक प्रत तयार करून नवीन लांबी जुन्या अॅरेच्या लांबीइतकीच आहे. Arrays.copyOf () पद्धतीने अचूकपणे कॉपी केलेली अॅरे परत केली, म्हणजेच समान अनुक्रमणिका असलेले समान घटक समाविष्ट केले.

पुढील उदाहरणात, आम्ही फक्त पहिल्या पाच घटकांची नक्कल केली, कारण नवीन अॅरेची लांबी 5 होती, मूळ अॅरेच्या अर्ध्या. आम्ही नंतर 15 लांबी प्रदान करून मोठा अॅरे तयार केला, याचा अर्थ असा की पहिले 10 घटक मूळ अॅरेमधून कॉपी केले गेले आहेत आणि उर्वरित अनुक्रमणिका पूर्णांकांच्या प्रीसेट मूल्यांनी भरल्या आहेत (कारण ते पूर्णांक होते). शून्य

शेवटच्या उदाहरणात, मी तुम्हाला दाखवून दिले की वापरून अनेक अनुक्रमणिका किंवा तळटीप कॉपी कशा करायच्या Arrays.copyOfRange () पद्धत: अनुक्रमणिका 3 पासून निर्देशांक 5 मध्ये मूल्ये कॉपी करण्यासाठी, आम्ही 2 և 5 वर गेलो, कारण घटक 3 अनुक्रमणिका 2 मध्ये आहे. प्रारंभिक अनुक्रमणिका सर्वसमावेशक आहे, परंतु अंतिम नाही, म्हणून नवीन अॅरेमध्ये 3 घटक आहेत, जे 3 रा, चौथा – 5 वा निर्देशांकापासून सुरू होतात.

एवढे जावामध्ये आयटम एका अॅरेमधून दुसऱ्या अॅरेमध्ये कॉपी कसे करावे. तुम्ही या युक्तीचा वापर एका स्ट्रिंग अॅरेमधून दुसऱ्या स्ट्रिंगमध्ये किंवा संपूर्ण स्ट्रिंगमधून दुसऱ्या स्ट्रिंगमध्ये कॉपी करण्यासाठी करू शकता, परंतु तुम्ही स्ट्रिंग अॅरेमधून संपूर्ण अॅरे कॉपी करू शकत नाही कारण तुम्ही अॅरेमध्ये विविध प्रकारचे घटक साठवू शकत नाही.

सर्व घटक एकाच प्रकारचे असणे आवश्यक आहे. बीटीडब्ल्यू, आयटम एका अॅरेमधून दुसऱ्या अॅरेमध्ये कॉपी करण्याचा हा एकमेव मार्ग नाही, आपण ते देखील वापरू शकता Arrays.copyOfRange () जावा मध्ये सबलेअर कॉपी कसे करावे.

इतर: डेटा संरचना – अल्गोरिदम तुम्हाला ते आवडेल

 • 50+ डेटा स्ट्रक्चर և अल्गोरिदम मुलाखत समस्या (यादी:)
 • डेटा स्ट्रक्चरवरील 5 पुस्तके in सखोल शिक्षणासाठी अल्गोरिदम (पुस्तके)
 • जावा मध्ये अॅरे रिव्हर्स कसे करावे? (उपाय)
 • मुलाखतींमधून 20+ अॅरे कोडिन समस्या (प्रश्न)
 • जावा अॅरेमधून डुप्लिकेट आयटम कसे काढायचे? (उपाय)
 • रिकर्सिव्ह इनऑर्डर स्विचिंग अल्गोरिदम (समाधान)
 • जावा मध्ये पुनरावृत्ती वाक्य अल्गोरिदम कसे लागू करावे? (उपाय)
 • अभिप्राय अल्गोरिदम (उपाय)
 • जावामध्ये बायनरी सर्च ट्री कशी लागू करावी? (उपाय)
 • रिग्रेशनशिवाय बायनरी नोड्स कसे प्रिंट करावे? (उपाय)
 • प्रोग्रामरसाठी 75+ ओडी कोडिंग मुलाखत प्रश्न (प्रश्न)
 • पुनरावृत्ती प्रीऑर्डर संक्रमण (समाधान)
 • जावा मध्ये दिलेल्या बायनरी ट्री नोड्सची संख्या कशी मोजावी? (उपाय)
 • मुलाखतींमधून 100+ डेटा स्ट्रक्चर कोडिंग समस्या (प्रश्न)
 • 21 मुलाखत कोडिंग समस्या (प्रश्न)
 • पोस्टऑर्डर बायनरी झाड उलटल्याशिवाय तोडणे (उपाय)
 • विकासकांसाठी 10 मोफत डेटा स्ट्रक्चर अल्गोरिदम अभ्यासक्रम (अभ्यासक्रम)

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. जर तुम्हाला हे जावा अॅरे ट्यूटोरियल आवडत असेल तर ते तुमच्या मित्र आणि सहकाऱ्यांसह शेअर करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टिप्पणी द्या.

पुनश्च: – जर तुम्ही डेटा स्ट्रक्चर և अल्गोरिदमची तुमची समज सुधारण्यासाठी मोफत अल्गोरिदम अभ्यासक्रम शोधत असाल तर तुम्ही ते देखील तपासा डेटा स्ट्रक्चर Free अल्गोरिदम वर मोफत अभ्यासक्रम Coursera և Udemy कडून. हे पूर्णपणे विनामूल्य आहे, և बरेच लोक आधीच या अभ्यासक्रमांमध्ये सामील झाले आहेत.