नमस्कार मित्रांनो, जर तुम्हाला मायक्रोसॉफ्ट अझूर क्लाउड प्लॅटफॉर्मबद्दल जाणून घ्यायचे असेल तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. भूतकाळात, मी घेण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रम सामायिक केले आहेत Azure मूलभूत तत्त्वे:, अझूर प्रशासक:, և: अझूर आर्किटेक्ट प्रमाणपत्रे:आज मी Azure प्लॅटफॉर्म शिकण्यासाठी नवशिक्यांसाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन कोर्स शेअर करेन. उडेमी, Coursera և edX मधून निवडलेले प्रशिक्षक և प्रशिक्षक top हे शीर्ष अभ्यासक्रम आहेत. मायक्रोसॉफ्ट ureझ्यूरची मूलभूत माहिती जाणून घेण्यासाठी तुम्ही या अभ्यासक्रमांचा वापर करू शकता Microsoft विविध मायक्रोसॉफ्ट अझूर प्रमाणपत्रांची तयारी करण्यासाठी, जसे की AZ-900:, AZ-303:, և: एक Z-20: अझूर डेव्हलपर असोसिएशन प्रमाणपत्र.

मायक्रोसॉफ्ट अझूर ही मायक्रोसॉफ्टने विकसित केलेली क्लाऊड कॉम्प्युटिंग सेवा आहे जी मायक्रोसॉफ्ट-नियंत्रित डेटा सेंटरद्वारे अॅप्लिकेशन և सेवा तयार, चाचणी, उपयोजन आणि व्यवस्थापित करण्यासाठी डिझाइन केलेली आहे.

हे सॉफ्टवेअर, प्लॅटफॉर्म: सेवा म्हणून पायाभूत सुविधा पुरवते-मायक्रोसॉफ्ट मालकी आणि तृतीय-पक्ष सॉफ्टवेअर आणि सिस्टीम यासह अनेक प्रोग्रामिंग भाषा, साधने-फ्रेमवर्कचे समर्थन करते.

हे त्याच्या लवचिकतेमुळे एक उत्तम व्यासपीठ बनवते. तुमच्याकडे एकाच इंटरफेसचे वेगवेगळे डिझाईन असू शकतात, त्यामुळे तुम्हाला प्रत्येक वेगवेगळ्या प्लॅटफॉर्मची वैशिष्ट्ये बदलण्याची किंवा शिकण्याची गरज नाही. म्हणून जर तुमच्याकडे वेगवेगळे प्रकल्प असतील किंवा वेगवेगळ्या प्रकल्पांसह काम कराल प्रोग्रामिंग भाषा : आपला वेळ अनुकूल करण्याचा एक चांगला मार्ग आहे: संसाधने.

याव्यतिरिक्त, अझुरेचा दावा वैध आहे विकसक:, प्रशासक:, և: मेघ आर्किटेक्ट ते झपाट्याने वाढत आहेत कारण अधिकाधिक कंपन्या त्यांचे सॉफ्टवेअर ևप्लिकेशन हलवण्यासाठी अझूर वापरतात. याचा अर्थ असा आहे की अझूर शिकण्याची ही सर्वोत्तम वेळ आहे: आपल्या कारकीर्दीला चालना देण्यासाठी.

मायक्रोसॉफ्ट अझूर क्लाउड 2021 वर जाणून घेण्यासाठी शीर्ष 5 ऑनलाइन अभ्यासक्रम

वेळ वाया घालवल्याशिवाय, येथे शीर्ष 5 सर्वोत्तम अझूर शिक्षण शिकवण्या आहेत. Udemy, Coursera և edX चे हे सर्वोत्तम अभ्यासक्रम आहेत. आपण Azure learn Azure Fundamentals և Azure Architecture Technology सारख्या विविध Azure प्रमाणपत्रांसाठी Azure learn शिकण्यासाठी त्यांचा वापर करू शकता.

1. AZ-300 Azure Architecture Technologies Exam Prep 2021: (उडेम)

AZ-300 परीक्षेची तयारी करण्यासाठी उडेमीचा हा सर्वोत्तम Azure क्लाउड कोर्स आहे-तुम्ही सखोल शिक्षणासाठी Azure वापरू शकता. हा कोर्स ज्यांना एकापेक्षा जास्त भाषा माहित आहे आणि ज्यांना अधिक प्रभावी व्हायचे आहे त्यांच्यासाठी डिझाइन केलेले आहे. कोर्स दरम्यान आपण कसे ते शिकाल.

 • अझूर पोर्टलसह आपल्या सेवांमध्ये प्रवेश करा
 • वेगवेगळ्या Azure व्हर्च्युअल मशीन बरोबर योग्यरित्या कसे काम करावे ते जाणून घ्या
 • वेगवेगळ्या क्लाउड स्टोरेज पर्यायांसह कार्य करा your तुमच्या क्लाउडसाठी धोरणे
 • ऑपरेशन्स मॅनेजमेंट सूटद्वारे आपली संसाधने मेघमध्ये ठेवा
 • Azure CDN-Akamai द्वारे उच्च-बँडविड्थ सामग्री वितरित करा
 • Azure सह डेटाबेस विकसित करा
 • उच्च बँडविड्थ, कमी-विलंब सेवा म्हणून अझूर रेडिस कॅशे वापरा
 • Azure डेटा कॅटलॉगसह एंटरप्राइझ डेटा मालमत्ता शोधा

तुम्हाला हव्या असलेल्या तासांचा सल्ला घेण्यासाठी कोर्समध्ये अडीच तासांचे स्पष्टीकरणात्मक व्हिडिओ असतात. अखेरीस, आपण अझूर वातावरणावर प्रभुत्व मिळवाल – आपण लक्षणीय अधिक कार्यक्षम व्हाल.

2: मायक्रोसॉफ्ट अझूर क्लाउड – आरंभिक बूट कॅम्प: (उडेम)

उडेमीवरील हा सर्वोत्तम अझूर प्रशिक्षण कोर्स आहे. जर तुम्हाला अझर तज्ज्ञ व्हायचे असेल तर हा एक ऑनलाइन अभ्यासक्रम आहे ज्यात तुम्ही सामील व्हावे.

या अभ्यासक्रमाचे एकूण 12 विभाग आहेत; कोर्स दरम्यान तुम्हाला दिसेल:

 • अझूर स्टोरेज आर्किटेक्चरची ओळख
 • आभासी नेटवर्क անվտանգության नेटवर्क सुरक्षा गट तयार करणे
 • बिल्डिंग ब्लॉक्सच्या गणनाचा परिचय; व्हर्च्युअल मशीन – स्टोरेज, अॅक्सेसिबिलिटी किट्स तयार करणे
 • Azure अनुप्रयोग सेवा इमारत अवरोध; वेब अनुप्रयोग तयार करणे – मोबाइल अनुप्रयोग तयार करणे – व्यवस्थापित करणे
 • अझूर डेटाबेस सेवा अझूर ब्लॉक्स तयार करतात, तयार करतात आणि व्यवस्थापित करतात एसक्यूएल डेटाबेस,
 • सर्व्ह करा: मोठी माहिती अझुरवर उपाय
 • Azure ला अॅप इंटिग्रेशन सबमिट करा
 • इंटरनेट ऑफ थिंग्ज
 • Azure सुरक्षा सेवा परिचय
 • देखरेख և निदान सेवा
 • कोड म्हणून एझुर इन्फ्रास्ट्रक्चर (एआरएम टेम्पलेट्स)
 • परिचय: Azure DevOps:

जसे आपण पाहू शकता, हे बर्‍याच गोष्टी समजते. कोर्समध्ये 30 तासांहून अधिक व्हिडिओ, 6 लेख 10 103 डाउनलोड करण्यायोग्य संसाधने समाविष्ट आहेत, ज्यामुळे हा उडेमीचा सर्वात व्यापक Azure कोर्स बनतो.

मायक्रोसॉफ्ट अझूर शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रम

3: मायक्रोसॉफ्ट अझ्यूर – अॅलन रॉड्रिग्ज आरंभिक मार्गदर्शक (उडेम)

मायक्रोसॉफ्ट अझ्यूर सुरवातीपासून शिकण्यासाठी हा एक उडेमी अझूर कोर्स आहे. नावाप्रमाणेच, हा कोर्स नवशिक्यांसाठी आहे, परंतु हा कोर्स सुरू करण्यासाठी आपल्याला नेटवर्क, डेटाबेस आणि वेब सर्व्हर बद्दल काही मूलभूत आयटी ज्ञान आवश्यक आहे.

तुम्ही शिकाल.

 • अझूरसह कसे प्रारंभ करावे हे समजून घेण्याची क्षमता
 • आभासी मशीनसह և कार्य विकसित करा
 • स्टोरेज पर्यायांसह कार्य करा जसे की BLOB किंवा SQL सर्व्हर
 • Azure फंक्शन्स և Azure वेब अॅप्लिकेशन सारख्या सेवा सेवांचे मूलभूत ज्ञान

अभ्यासक्रमाच्या शेवटी तुम्ही AZ-900 प्रमाणन परीक्षा देण्यास तयार व्हाल. अभ्यासक्रमात 2 सिम्युलेशन चाचण्या समाविष्ट आहेत ज्या तुम्ही वापरू शकता. याव्यतिरिक्त, त्यात साडे 10 तासांचे व्हिडिओ ट्यूटोरियल, 13 लेख և 12 संसाधने समाविष्ट आहेत.

मायक्रोसॉफ्ट अझूर शिकण्यासाठी सर्वोत्तम उडेमी कोर्स

4: अझर इन्फ्रास्ट्रक्चर मूलभूत तत्त्वे जाणून घ्या: (अभ्यासक्रम)

हा अभ्यासक्रम निळसर पायाभूत सुविधांच्या मूलभूत गोष्टींवर केंद्रित आहे. याची सुरुवात सबस्क्रिप्शन सिस्टीम समजून घेणे, सुरक्षा सेट करणे आणि स्टोरेज मिळवणे यापासून होते. त्यानंतर և आपण कार्य करण्यासाठी व्हर्च्युअल मशीन և VNETS तयार कराल.

कोर्स करताना तुम्ही हे करू शकाल:

 • सेट करा Az Azure सदस्यता व्यवस्थापित करा
 • Եւ व्यवस्थापित करा संसाधन गट և ओळख
 • कॉन्फिगर करा storage स्टोरेज व्यवस्थापित करा և बॅकअप
 • व्हर्च्युअल मशीन्स և व्हर्च्युअल नेटवर्क तयार करा

कोर्स पूर्ण करण्यासाठी 30 तास लागतात आणि शेवटी आपल्याकडे प्रमाणपत्र असेल. हे एका प्रगत प्रोफाईलसाठी डिझाइन केले गेले आहे ज्यांना आधीच वेगवेगळ्या भाषा माहित आहेत आणि त्यांचे सर्व प्रकल्प एकाच व्यासपीठावर एकत्र करायचे आहेत.

मायक्रोसॉफ्ट अझूर शिकण्यासाठी सर्वोत्तम कोर्सरा कोर्स

तसे, जर तुम्ही कोर्सेराचे अनेक अभ्यासक्रम किंवा व्यवसायात सामील होण्याचा विचार करत असाल तर ते घेण्याचा विचार करा. Coursera प्लस सदस्यता:, जे तुम्हाला त्यांच्या सर्वात लोकप्रिय कोर्सेस, स्पेशलायझेशन, प्रोफेशनल सर्टिफिकेट्स -मार्गदर्शित प्रोजेक्टमध्ये अमर्यादित प्रवेश देते. त्याची किंमत वर्षाला सुमारे $ 399 आहे, परंतु पैशांची किंमत चांगली आहे कारण आपल्याला अमर्यादित प्रमाणपत्रे मिळतात.

5: मायक्रोसॉफ्टने मायक्रोसॉफ्ट अझूर व्हर्च्युअल मशीन्स (edX)

मूलभूत कॉन्फिगरेशन, प्लॅनिंग, डिप्लॉयमेंट आणि मॅनेजमेंट टास्कवर भर देऊन हा कोर्स अझुरे येथे व्हर्च्युअल मशीनच्या कामाच्या भारांवर केंद्रित आहे. आपली व्हर्च्युअल मशीन्स अत्यंत सुलभ कशी बनवायची և मोठ्या प्रमाणावर कसे सुनिश्चित करावे याची आपल्याला ओळख करून दिली जाईल. लाझूर जगात प्रवेश करण्यासाठी ही चांगली सुरुवात आहे, परंतु त्याची सर्व वैशिष्ट्ये पाहण्यासाठी नाही.

या कोर्समध्ये आपण शिकणार असलेल्या मुख्य गोष्टी येथे आहेत.

 • IaaS व्हर्च्युअल मशीन्स कशी वापरते – एंडपॉईंट्सच्या मूलभूत संकल्पना
 • आभासी मशीनचे भार कसे ठरवायचे ते जाणून घ्या – आपल्या आभासी मशीनसाठी योग्य आकार निवडा.
 • अझूर विंडोज व्हर्च्युअल मशीन तयार आणि स्थापित करण्याची प्रक्रिया.
 • व्हर्च्युअल मशीनचे IP पत्ते, उपलब्धता, स्केल և सुरक्षा कशी कॉन्फिगर करावी.
 • आभासी डिस्कचे व्यवस्थापन, संलग्न, आयात आणि निर्यात कसे करावे.

हा अभ्यासक्रम पूर्णपणे विनामूल्य केला जाऊ शकतो, नंतर पदवीनंतर, आपली इच्छा असल्यास, आपण पदवी प्रमाणपत्रासाठी पैसे देऊ शकता.

मायक्रोसॉफ्ट अझूर शिकण्यासाठी सर्वोत्तम ईडीएक्स कोर्स

एवढेच आहे 2021 मध्ये मायक्रोसॉफ्ट अझूर क्लाउड प्लॅटफॉर्म शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रम. हे ऑनलाइन अभ्यासक्रम विविध Azure प्रमाणपत्रांसाठी जसे की Azure Fundamentals և Azur Cloud Architect देखील चांगले आहेत.

आपण अनुभवी प्रोग्रामर असल्यास, आपला कार्यप्रवाह सुधारण्यासाठी आणि गोष्टी सुलभ करण्यासाठी अझूर हा एक चांगला पर्याय आहे. हे सर्वव्यापी आहे, म्हणून आपल्याकडे ते काय ऑफर करतात ते स्पष्ट करणारे लेख आहेत, जेणेकरून आपण जे शोधत आहात त्यास सर्वात योग्य असलेले आपण निवडू शकता.

इतर: निळसर आयटी व्यावसायिकांसाठी प्रमाणन संसाधने և जावा डेव्हलपर

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. आपण त्यांना शोधल्यास सर्वोत्कृष्ट मायक्रोसॉफ्ट अझूर ऑनलाइन अभ्यासक्रम उपयुक्त, कृपया त्यांना आपले मित्र आणि सहकार्यांसह सामायिक करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च – जर तुम्हाला सुरवातीपासून मायक्रोसॉफ्ट अझूर प्लॅटफॉर्म शिकायचे असेल, परंतु तुम्ही तुमचा प्रवास सुरू करण्यासाठी मोफत ऑनलाइन प्रशिक्षण शोधत असाल तर तुम्ही हे देखील पाहू शकता मायक्रोसॉफ्ट अझूर संकल्पना:– उडेमीवर विनामूल्य लिनक्सएकॅडमी कोर्स. हे पूर्णपणे विनामूल्य आहे: या कोर्समध्ये ऑनलाईन सामील होण्यासाठी तुम्हाला फक्त विनामूल्य उडेमी खाते हवे आहे.