जावा वेब applicationप्लिकेशन, .NET किंवा इतर वेब तंत्रज्ञान असो, आधुनिक वेब applicationप्लिकेशनच्या सर्वात महत्वाच्या पैलूंपैकी एक म्हणजे सुरक्षा. जावा जगात, वसंत सुरक्षा सुरक्षा क्षेत्र नियंत्रित करा. हे काही चौकटींपैकी एक आहे ज्याने अनेक सुरक्षा वैशिष्ट्ये प्रदान केली आहेत, जसे की प्रमाणीकरण, प्राधिकरण, सत्र व्यवस्थापन, me मला आठवण करून द्या the बॉक्सच्या बाहेर काही इतर उपयुक्त वैशिष्ट्ये. स्प्रिंग सिक्युरिटीसाठी कोणतीही स्पर्धा नसल्यामुळे – हे त्याचे काम खूप चांगले करते, हे लवकरच दोन्ही जावा वेब अॅप्लिकेशन्समध्ये सुरक्षिततेसाठी डी फॅक्टो स्टँडर्ड बनते. REST APIJava मूलभूत जावा अनुप्रयोग. स्प्रिंग सर्कलचा उदय, नक्कीच, त्याला त्याचे स्थान मजबूत करण्यास मदत करतो.

आमच्या दिवसात, वसंत सुरक्षा अनुभवी जावा प्रोग्रामरच्या सर्वात शक्तिशाली कौशल्यांपैकी एक म्हणून सूचीबद्ध आहे, many अनेक प्रकरणांमध्ये also दोन अनुभवी जावा वेब डेव्हलपर्समधील նման समान कौशल्ये a हे देखील एक वेगळे घटक आहे.

सुरक्षेचे महत्त्व लक्षात घेता spring वसंत सुरक्षेची लोकप्रियता – अनेक जावा डेव्हलपर ही उपयुक्त चौकट शिका, पण ते इतके सोपे नाही.

“सुरक्षा” आणि स्प्रिंग सेफ्टी फ्रेमवर्कचा वापर करून तुम्ही या पैलूंची अंमलबजावणी कशी करू शकता हे समजून घेण्यासाठी तुम्हाला वाजवी वेळ घालवणे आवश्यक आहे. येथेच एक चांगले पुस्तक किंवा उत्कृष्ट ऑनलाइन प्रशिक्षण कोर्स मदत करेल.

मी स्वतः स्प्रिंग सिक्युरिटी शिकलो, मला अपेक्षेपेक्षा जास्त वेळ लागला. मला माझ्या ज्ञानात काही अंतर देखील होते कारण माझे शिक्षण सर्वसमावेशक किंवा पद्धतशीर नव्हते, परंतु ते दिवस संपले आहेत.

यूजीन सारख्या अनेक चांगल्या स्प्रिंग सेफ्टी ऑनलाईन कोर्सेस आहेत स्प्रिंग सेफ्टी मास्टर क्लास, जे तुम्हाला केवळ मूलभूत गोष्टी शिकवत नाही तर प्रगत वसंत सुरक्षा वैशिष्ट्य देखील आहे – तुम्ही तुमच्या संस्थेच्या गरजेनुसार कसे सानुकूलित करू शकता.

स्प्रिंग सेफ्टी 2021 शिकण्यासाठी शीर्ष 5 ऑनलाइन प्रशिक्षण अभ्यासक्रम

या लेखात, मी PluralSight, Udemy և Baeldung सारख्या लोकप्रिय प्रशिक्षण स्थळांवरील काही सर्वोत्तम वसंत ऑनलाइन सुरक्षा अभ्यासक्रम सामायिक करणार आहे.

कोपऱ्यात नवशिक्या आणि अनुभवी जावा प्रोग्रामर दोघांसाठी स्प्रिंग सिक्युरिटी कोर्सेस आहेत. तुमच्या स्प्रिंग सिक्युरिटी अनुभवावर आधारित, तुम्ही तुमचे ज्ञान वाढवण्यासाठी आणि तुमच्या ज्ञानाची पोकळी भरण्यासाठी अभ्यासक्रम निवडू शकता.

1. वसंत सुरक्षा जाणून घ्या. बेलडुंग प्रमाणन वर्ग

हे आज माझे आवडते वसंत सुरक्षा शिकण्याचे साधन आहे. हा तुम्ही घेऊ शकता अशा सर्वात प्रगत आणि व्यापक अभ्यासक्रमांपैकी एक आहे. लेखक, येवगेनी परशिव, RAS APPLIANCE वापरून REST API आणि Java वेब अनुप्रयोगांसह त्याचा वास्तविक जीवनातील अनुभव सामायिक करतात. या कोर्सचा सर्वात चांगला भाग म्हणजे तो नेहमी अद्ययावत असतो.

युजीन अभ्यासक्रम अद्ययावत ठेवण्यात खूप मेहनती आहे, म्हणून त्याने स्प्रिंग फ्रेमवर्क 5 և स्प्रिंग सिक्युरिटी 5 मध्ये सादर केलेल्या नवीन वैशिष्ट्यांवर आधारित अनेक सत्रे पुन्हा लिहिली.

साधक, अभ्यासक्रम थोडा महाग आहे, you जर तुम्ही खिशातून पैसे भरले, म्हणजे तुमची कंपनी या कोर्सला प्रायोजक किंवा परतफेड करत नसेल, तर तुम्ही तुमच्या बजेटबद्दल जाणून घेऊ शकता, पण जर तुम्हाला ते परवडत असेल, तर हे निश्चितपणे सर्वोत्तम उपवास आहे -विस्तृत तपशील शिकण्यासाठी वेगवान कोर्स.

तसेच, उपलब्धता ही समस्या असल्यास, आपण थोडा अधिक व्यापक स्प्रिंग सिक्युरिटी मास्टरक्लास कोर्स तपासू शकता ज्यासाठी आपल्याला कमी खर्च येईल.

2: Pluralsight द्वारे वसंत सुरक्षा मूलभूत तत्त्वे:

मला पहिल्यांदा Pluralsight बद्दल कळले जेव्हा माझ्या एका वाचकाने मला वार्षिक Pluralsight सदस्यत्व दिले. त्याचे अनेक आभार. तेव्हापासून, मी काही उच्च दर्जाच्या अभ्यासक्रमांमुळे या साईटमध्ये सामील झालो आहे.

बेसिक स्प्रिंग सेफ्टी ब्रायन हॅन्सेनच्या स्प्रिंग मालिकांपैकी एक आहे. तुम्ही त्याला कधी पाहिले आहे का? वसंत तु मूलभूत आणि स्प्रिंग MVC ची ओळख अर्थात, मूलभूत वसंत myतु MVC शिक्षणासाठी माझी दोन आवडती संसाधने.

हा कोर्स स्प्रिंग सिक्युरिटीपासून सुरू करण्यावर आधारित आहे. आपण सुरक्षित कार्यक्रमांची शरीररचना आणि त्यांचे धोके शिकाल.

हळूहळू तुम्हाला काही महत्त्वाच्या सुरक्षा संकल्पना जसे की सत्यता և परवानगीची ओळख करून दिली जाईल, तुम्ही वसंत सुरक्षेची काही मूलभूत वैशिष्ट्ये शिकाल, उदाहरणार्थ: एलडीएपी ओळख आणि भूमिका-आधारित प्रवेश नियंत्रण या अभ्यासक्रमात.

जावा प्रोग्रामरसाठी सर्वोत्तम वसंत सुरक्षा प्रशिक्षण

Pluarsight पुरवतो म्हणून तुम्ही हा कोर्स मोफत मिळवू शकता 10 दिवसांची विनामूल्य चाचणी जो हा कोर्स पूर्ण करण्यासाठी पुरेसा वेळ आहे. btw, वार्षिक Pluarsight सदस्यता प्रत्येक पैशाची नक्कीच किंमत आहे जर तुम्ही स्वतःला शिकण्यासाठी आणि सुधारण्यासाठी आठवड्यातून किमान 5 तास घालवण्याच्या तत्त्वाचे पालन केले तर.

3: उडेमी द्वारे जावा स्त्रोत सुरक्षा

Udemy your स्वतःहून ऑनलाइन शिकण्यासाठी एक उत्तम व्यासपीठ आहे. एक प्रोग्रामर म्हणून, मी बरीच नवीन चौकटी शिकलो – तंत्रज्ञान फक्त पुस्तके, ब्लॉग वाचून – या ऑनलाइन अभ्यासक्रमांना उपस्थित राहून – उडेमीने त्यात मोठी भूमिका बजावली.

या साइटवर जगातील ऑनलाइन प्रशिक्षण अभ्यासक्रमांचा सर्वात मोठा संग्रह आहे. तुम्हाला शिकायच्या प्रत्येक गोष्टीवर तुम्हाला एक कोर्स मिळेल. स्प्रिंग फ्रेम անային स्प्रिंग शूज निश्चित करण्यासाठी मी या साइटचा वापर पूर्वी केला आहे.

हा कोर्स आहे: प्रास्ताविक वसंत सुरक्षा कोर्स म्हणून, सुरवातीपासून सुरू होणाऱ्या कोणत्याही जावा प्रोग्रामरसाठी हे सर्वात योग्य आहे. हे जावा प्रोग्रामरना त्यांच्या वेब अनुप्रयोगांची सुरक्षा वाढवण्यास शिकवेल.

अनुभवी जावा प्रोग्रामरसाठी ऑनलाइन वसंत सुरक्षा प्रशिक्षण

जसे तुम्ही लॉग इन करण्यापूर्वी फेसबुकने तुमच्या प्रोफाइल पेजवर लॉग इन करणे आवश्यक आहे, त्याचप्रमाणे मी तुम्हाला अनधिकृत वापरकर्त्यांना तुमच्या जावा वेब अॅप्लिकेशन संरक्षित पृष्ठांवर प्रवेश करण्यापासून कसे प्रतिबंधित करावे हे शिकवीन.

अभ्यासक्रमाचा सर्वात चांगला भाग म्हणजे वसंत safetyतु सुरक्षा अनुभवाची आवश्यकता नाही उडेमी आता या अभ्यासक्रमावर 90% सूट देते, याचा अर्थ आपण फक्त $ 10 मिळवू शकता.

4: वसंत सुरक्षा शून्य ते मास्टर:

हा आणखी एक महान उडेमी स्प्रिंग सेफ्टी कोर्स आहे. Eazy Bytes द्वारे तयार केलेला, हा सखोल वसंत .तु सुरक्षिततेचा उत्तम प्रशिक्षण आहे.

या अभ्यासक्रमात, आपण व्यावहारिक सरावाद्वारे आवश्यक ज्ञान प्राप्त कराल, आपण आपल्या वेब अनुप्रयोग सुरक्षित करण्यासाठी वापरू शकता अशा विविध वसंत सुरक्षा वैशिष्ट्यांबद्दल जाणून घ्याल. आपण CSRF, CORS, JWT, OAuth2 सारख्या गोष्टींबद्दल देखील शिकाल. वेब / नॉन-वेब अनुप्रयोगांमध्ये पद्धत पातळी सुरक्षा-बरेच काही.

एकंदरीत, खोल वसंत सुरक्षा प्रशिक्षणासाठी एक उत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम. यात CORs, CSRF, JWT, OAuth2, पासवर्ड व्यवस्थापन यासारख्या सर्वात सामान्य सुरक्षा विषयांचा समावेश आहे. पद्धत पातळी सुरक्षा, वापरकर्ता, भूमिका web प्राधिकरण व्यवस्थापन वेब अनुप्रयोगांमध्ये.

5: स्प्रिंग सिक्युरिटी 4 इंटरमीडिएट जाणून घ्या – हात वर:

स्प्रिंग सेफ्टीच्या अधिक मध्यवर्ती, प्रगत संकल्पनांवर लक्ष केंद्रित करणारा हा दोन भागांचा स्प्रिंग सेफ्टी कोर्स आहे. मी तुम्हाला असे सुचवितो की यास भेट देण्यापूर्वी तुम्ही पहिला अभ्यासक्रम घ्या कारण तुम्हाला वसंत सुरक्षेच्या मूलभूत गोष्टी माहित नसल्यास तुम्हाला जास्त मिळणार नाही.

या कोर्सचा पहिला किंवा दुसरा भाग पूर्ण करण्यापूर्वी, आपण स्प्रिंग सिक्युरिटी 4 सह बहुतेक मुद्दे समजून घेण्यास सक्षम असावे.

वेब developmentप्लिकेशन डेव्हलपमेंटच्या सुरक्षिततेशी संबंधित विविध समस्यांशी कसे संपर्क साधावा – त्याची शक्ती कशी वापरावी हे तुम्हाला समजेल वसंत सुरक्षा त्या समस्या सोडवा.

जावा डेव्हलपर्ससाठी स्प्रिंग सेफ्टी ऑनलाईन कोर्सेस

हे सर्व काही बद्दल आहे स्प्रिंग सिक्युरिटी शिकण्यासाठी जावा सिक्युरिटी प्रोग्रामरसाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रमहे अभ्यासक्रम तुम्हाला पुरेसे ज्ञान प्रदान करतील և तुमच्या जावा वेब supportप्लिकेशनला समर्थन देण्यासाठी अनुभव: ते वास्तविक जगात चालवण्यासाठी. सुरक्षा ही एक गंभीर समस्या आहे, आणि जरी तुम्ही तुमचे स्वतःचे स्टार्टअप चालवत नसलात, तरी तुम्ही कोणत्याही कंपनीसाठी काम करत नाही, हे त्या कौशल्यांपैकी एक आहे जे अत्यंत मूल्यवान आहे.

वसंत safetyतु सुरक्षेचे चांगले ज्ञान योजना विकसित करण्यात खूप पुढे जाते, հաճախ तुम्हाला बऱ्याचदा करिअरच्या चांगल्या संधीचे बक्षीस दिले जाईल -तुम्ही भविष्यात पैसे द्याल.

इतर: उपयुक्त वसंत संसाधने जावा विकासकांसाठी

हा लेख वाचल्याबद्दल धन्यवाद; तुम्हाला हे आवडत असल्यास सर्वोत्तम वसंत सुरक्षा अभ्यासक्रम, नंतर कृपया त्यांना आपले मित्र आणि सहकार्यांसह सामायिक करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टिप्पणी द्या.

पुनश्च – जर तुम्हाला अभ्यासक्रमांपेक्षा पुस्तके जास्त आवडत असतील तर तुम्ही माझी काही यादी देखील पाहू शकता स्प्रिंग फ्रेमवर्क पुस्तके अनुभवी जावा विकासकांनी वाचली पाहिजेत या वर्षी. यात स्प्रिंग बूट, मायक्रो सर्व्हिसेस և स्प्रिंग क्लाउड सारख्या प्रगत वसंत विषयांवर सर्वोत्तम पुस्तके आहेत.