कधीकधी आपण स्वतःला अशा परिस्थितीत सापडतो जिथे आम्हाला विशिष्ट डेटाची आवश्यकता असते जी वेबसाइटवरून व्यक्तिचलितपणे पुनर्प्राप्त करणे आवश्यक असते. विकसक म्हणून, अर्थातच, ऑटोमेशन आमचा मित्र आहे, म्हणून आम्ही स्वतः ही सर्व माहिती शोधण्याऐवजी वेबसाइट क्रॉल करण्यासाठी स्वयंचलित दृष्टिकोन लिहू शकतो. मी एक व्हिडिओ रेकॉर्ड केला आहे ज्यामध्ये मी माझ्या ब्लॉग साइटवरून काही डेटा आणतो, सेलेनाइड वापरून CSV स्वरूपात रूपांतरित करतो आणि काही नवीन जावा वैशिष्ट्ये जसे की रेकॉर्ड्स.

https://www.youtube.com/watch?v=qQH4bVufwbM:

कृपया लक्षात घ्या की एक चांगला नागरिक होण्यासाठी – अशा उपकरणे फक्त वेबसाइटसाठी वापरा – ज्या परिस्थितीत तुम्हाला असे करण्याची परवानगी आहे – जिथे तुमच्या कृती कोणत्याही सेवेमध्ये व्यत्यय आणत नाहीत.

कोडची एक प्रत GitHub वर आढळू शकते: सेलेनियम खेळाचे मैदान

आम्ही जे करतो ते म्हणजे सेलेनाइडला त्याच्या उपयुक्त क्वेरी և पद्धती, և जावा रेकॉर्ड և प्रवाह माझ्या ब्लॉग पोस्ट्सला इच्छित आउटपुट स्वरूपात मॅप करण्यासाठी वापरणे. वेब एपीआय वापरण्यातील फरक हा आहे की आपण कसे वेगळे करतो – थोडे अधिक सर्जनशील असणे आवश्यक आहे – वैयक्तिक भाग मिळवा, कारण डेटा स्वयंचलित वापरासाठी तयार करणे आवश्यक नाही.