अभ्यास दर्शवितो की गुगल प्ले स्टोअरमध्ये दररोज 3,500 पेक्षा जास्त अॅप्स रिलीझ होतात. कल्पना करा की अशा डेव्हलपर्सची संख्या ज्यांनी आमच्या फोनवर दररोज अनुप्रयोग वितरीत करण्यासाठी तास घालवले. आणि आम्ही फक्त अँड्रॉइड अॅप्स बद्दल बोलत आहोत, कल्पना करा की जर आम्ही आयओएस – इतर ऑपरेटिंग सिस्टमसाठी रिलीझ केलेल्या अॅप्सची संख्या एकत्र केली तर. बाजारात दररोज वितरीत होणाऱ्या अनेक कार्यक्रमांमध्ये त्रुटी असलेले कार्यक्रम सुरू करण्यासाठी क्वचितच जागा असेल. तुम्ही रिलीज केलेले प्रोग्राम्स उच्च दर्जाचे आहेत याची खात्री करणे – कोणत्याही क्रॅशपासून बचाव करणे ग्राहकांना डाउनलोड आणि वापरण्याची चांगली संधी आहे. पण बाजारातील तीव्र स्पर्धा लक्षात ठेवा. अद्वितीय, उच्च दर्जाचे कार्यक्रम एकाच वेळी कसे विकसित होतात? सतत चाचणी प्रक्रिया सुनिश्चित करणे किंवा सॉफ्टवेअर द्रुतपणे विकसित करणे, चाचणी करणे आणि सोडणे यासाठी सतत फीडबॅक लूप तयार करणे ही मुख्य गोष्ट आहे. आपण नेहमी स्पर्धेत पुढे आहात याची खात्री करण्यासाठी वेळ महत्वाची भूमिका बजावते. आणि जलद प्रकाशन सुनिश्चित करण्यासाठी, निरंतर चाचणी धोरणाची अंमलबजावणी गैर-वाटाघाटीयोग्य बनते.

सतत चाचणी म्हणजे काय?

आता, सतत चाचणी म्हणजे काय? पारंपारिकपणे, प्रोग्राम विकसित केले गेले, चाचणी केले गेले आणि क्रमाने सोडले गेले. प्रक्रिया संथ आणि वेळखाऊ बनवणे, दुसरे कारण म्हणजे संपूर्ण प्रक्रिया हाताने केली गेली, ज्यामुळे परिस्थिती आणखी बिघडली. तथापि, जसजशी रणनीती प्रक्रियेला गती देते, जसे चपळ և DevOpsएंटरप्राइजेस – developmentप्लिकेशन डेव्हलपमेंट कंपन्या प्रक्रियेला गती देण्यास सक्षम होते – दर्जेदार सॉफ्टवेअर अधिक वेगाने रिलीझ करतात. आणि ऑटोमेशन, कृत्रिम बुद्धिमत्ता, लो-कोड प्लॅटफॉर्म आणि बरेच काही मध्ये सुधारणा. उपक्रम आता सॉफ्टवेअर डेव्हलपमेंट लाइफसायकल (एसडीएलसी) प्रक्रियांना गती देऊ शकतात. ते दर्जेदार सॉफ्टवेअर तयार करण्यासाठी हाताच्या चाचणीवर खर्च केलेला वेळ आणि मेहनत कमी करण्यास देखील सक्षम आहेत. पण तो काय करतो? सतत चाचणी मेघ या सगळ्याशी तुमचा काही संबंध आहे का?

चालू चाचणी ही मुख्य धोरणांपैकी एक आहे ज्यामुळे अनेक कंपन्यांना त्यांचे अनुप्रयोग चाचणीचे प्रयत्न वाढवण्यात आणि SDLC चा वेग वाढवण्यात मदत झाली आहे. वेगवान वेगाने दर्जेदार अनुप्रयोग तयार करण्याची गुरुकिल्ली म्हणजे वेगवेगळ्या संघांभोवती सतत अभिप्राय तयार करणे. आणि निरंतर चाचणी पद्धती हेच करते, ते इतर संघांना त्यांचे कार्य पूर्ण होण्याची वाट न पाहता एकाच वेळी एका विशिष्ट प्रकल्पावर कार्य करण्यास अनुमती देते. हे डिलीव्हरी प्रक्रियेत विकसित केलेल्या प्रगत कार्यक्षमतेची पडताळणी करण्यासाठी संघांना मॅन्युअली आणि ऑटोमेशनद्वारे चालू चाचण्या घेण्याची परवानगी देते. हे परीक्षक आणि विकसकांना विकास आणि उपयोजनादरम्यान एकमेकांसह कार्य करण्यास अनुमती देते, हे सुनिश्चित करून की अद्यतने आणि वैशिष्ट्ये कोणत्याही विलंब न करता त्वरीत रिलीझ होतात. आता आम्हाला सतत चाचणी म्हणजे काय हे समजले आहे, सतत चाचणीचे ढग तैनात करून आम्ही आमच्या चाचणी प्रयत्नांना कसे गती देऊ शकतो ते पाहू.

आपल्या अॅप चाचणी प्रयत्नांना गती कशी द्यावी?

निरंतर ढग बनवणारे अनेक घटक आहेत. आपण तपशीलवार काय चर्चा करू, तथापि, तेथे पोहोचण्यापूर्वी, ते काय आहे आणि ते काय करते ते समजून घेऊया. तंत्रज्ञानाच्या संदर्भात, क्लाउड सोल्यूशन्स ही अशी साधने आहेत जी दूरस्थपणे समस्या सोडवतात. उदाहरणार्थ, तुम्ही – तुमच्या भागीदारांनी अलीकडेच एक प्रोग्राम विकसित केला आहे – तुम्हाला काही डिव्हाइसेसवर त्याची चाचणी करायची आहे. तथापि, ही विशेष उपकरणे इतर ठिकाणी असलेल्या ठिकाणी स्थापित केली जातात. सुदैवाने, ते तुमच्या स्थानापासून फार दूर नाही, և तुम्ही तुमच्या प्रोग्रामची चाचणी घेण्यासाठी तेथे जा.

पण जर टीम वेगवेगळ्या भौगोलिक क्षेत्रांमध्ये आणि टाइम झोनमध्ये वितरीत केली गेली तर परिस्थिती कशी असेल? आपण स्थान-विशिष्ट प्रयोगशाळेत कसे प्रवेश करता? आणि तिथेच क्लाउड सोल्यूशन्स येतात. क्लाऊड-आधारित चाचणी पायाभूत सुविधांचा प्रवेश जगभरातील कोणालाही चाचणीसाठी आवश्यक असलेल्या साधनांमध्ये प्रवेश देतो. आता, सतत चाचणी साधनावर चाचणी करताना कोणत्या गोष्टी लक्षात ठेवल्या पाहिजेत? ब्राउझर ढग:? या तंत्रज्ञानाचा वापर करून आपण आपल्या प्रयोगांना गती कशी देऊ शकतो? येथे काही मार्गदर्शक तत्त्वे आहेत जी या विषयावर प्रकाश टाकतात.

1. सतत चाचणी पद्धती लागू करा

A चा प्राथमिक – सर्वात महत्वाचा घटक. सतत चाचणी मेघ DevOps सक्षम आहे ते पहा. याचा अर्थ असा की चाचणी वातावरण आवश्यकता पूर्ण करते सतत चाचणी, सतत एकत्रीकरण, և: सतत वितरणसतत चाचणी मेघ पाहताना, चाचणी पायाभूत सुविधांकडे रिलीझ सायकल वेगवान करण्यासाठी योग्य साधने असल्याची खात्री करा.

2. चाचणीसाठी वास्तविक उपकरणे वापरा

जरी सिम्युलेटरवर चाचणी हा एक किफायतशीर उपाय आहे, तरी त्याची प्रभावीता वास्तविक उपकरणांवर चाचणी प्राप्त केलेल्या परिणामांच्या अचूकतेवर विजय मिळवते. तो तुमच्या विल्हेवाटात अनेक प्रकारच्या उपकरणांचा समावेश देखील दूर करेल कोणतेही उपकरण किंवा OS विखंडन प्रश्न: विविध साधनांचा वापर केल्याने विविध साधनांचा वापर करून मोठ्या लक्ष्यित प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचण्यास मदत होईल. निरंतर मेघच्या ढगांवर तैनात वास्तविक उपकरणांवर चाचणी त्यांच्या समकक्षांपेक्षा अधिक अचूक अहवाल प्रदान करेल. त्यानंतर बाजारातील अॅपच्या यशामध्ये कोणतीही अनियमितता किंवा विसंगती दूर करण्यासाठी अहवालांचा वापर केला जाऊ शकतो.

3. वेगवेगळ्या ऑटोमेशन तंत्रांचा वापर करा

आपल्या अॅप चाचणी प्रयत्नांना गती देण्यासाठी ऑटोमेशन ही गुरुकिल्ली आहे. वेगवेगळ्या डिव्हाइसेसवर झटपट चाचणी करणे किंवा वेगवेगळ्या डिव्हाइसेसवर समांतर वेगवेगळ्या चाचण्या केल्याने परीक्षकांना मॅन्युअल चाचणीपेक्षा जास्त वेगाने मुख्य उद्दिष्टे साध्य करण्यास मदत होईल. चाचणी विश्लेषणामध्ये कृत्रिम बुद्धिमत्तेचा वापर, किंवा स्क्रिप्टशिवाय स्वयंचलित चाचणी प्रयत्नांचा वापर, चाचणी प्रक्रियेस आणखी वेगवान करेल, कारण क्वचितच मानवी हस्तक्षेप आहे. समांतर चाचणी किंवा स्वायत्त बॉट चाचणी सारख्या विविध ऑटोमेशन तंत्रांचा वापर करण्याचा आणखी एक फायदा, मानवी त्रुटीची शक्यता कमी असल्यामुळे अधिक अचूकता प्राप्त होईल. मोबाईल अॅप चाचणीमध्ये AI և DevOps वापरण्यासाठी एक सुलभ वेबिनार आहे. AI about बद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी वेबिनार पहा DevOps: पारंपारिक मोबाईल अॅप चाचणीच्या पलीकडे जाण्यासाठी.

4. साधने և एकत्रीकरण जोडा

वेबसाइटचा अनुभव वाढवण्यासाठी योग्य प्लगइन असणे जितके महत्वाचे आहे तितकेच चाचणी प्लॅटफॉर्मची कार्यक्षमता वाढवणारे एकत्रीकरण आणि साधने देखील आहेत. आपल्या चाचणी प्लॅटफॉर्मवर अतिरिक्त एकत्रीकरण साधने जोडणे त्यांच्यासाठी चाचणी अनुभव सुलभ करेल जे आधीच त्यांची कार्ये करण्यासाठी तृतीय-पक्ष एकत्रीकरण वापरत आहेत. याव्यतिरिक्त, हे कोणत्याही चालू चाचणी प्लॅटफॉर्मशी कनेक्ट केले जाऊ शकते लोकप्रिय सतत एकत्रीकरण सतत चाचणी वाढवण्यासाठी en enkins, बांबू, ट्रायसेप्स इत्यादी साधने. असणे: इतर साधने जे सहकार्याला खूप पुढे जाण्यास मदत करतात कारण ते भौगोलिक संघांना संपूर्ण चाचणी प्रकल्पांवर सहजपणे सहयोग करण्यास मदत करतात.

5. विविध कामगिरी कलाकृती नियंत्रित करा

मुख्य कामगिरी निकषांचे निरीक्षण अनुप्रयोग चाचणी दरम्यान, विकासक परीक्षक प्रोग्राम कार्यप्रदर्शन ऑप्टिमाइझ करून अनुप्रयोग अनुभव सुधारण्यात मदत करतील. मेमरी वापर, सीपीयू वापर, बॅटरी -नेटवर्क कामगिरीवर टॅब ठेवणे निश्चितपणे प्रोग्राम कामगिरीचे अर्थपूर्ण अर्थ लावेल. त्यांचे काळजीपूर्वक पालन करा कामगिरीचे निकष विकासकांना allow परीक्षकांना समस्या कमी करण्याची अनुमती देईल future भविष्यातील अनुप्रयोग अपयशाची शक्यता कमी करताना लवकर सुधारणा प्रदान करेल.

6. चाचणी प्रकरणे विस्तृत करा

आपली चाचणी प्रकरणे एका विशिष्ट उपकरणापर्यंत मर्यादित ठेवणे, OEM, OS किंवा भौगोलिक क्षेत्रासाठी आपण विविध उपकरणे, भिन्न OS, नेटवर्क बँडविड्थ, स्क्रीन आकारासह चाचणी घेत असल्याचे सुनिश्चित करून जागतिक अनुप्रयोगांची चाचणी घेणे हा सर्वोत्तम पर्याय असू शकतो. विश्लेषणासाठी व्यापक डेटाचाचणी प्रकरणांची विस्तृत श्रेणी, कोणत्याही विसंगत समस्येचे निराकरण करणे सोपे आहे – मोठ्या लक्ष्यित प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचणे. याव्यतिरिक्त, विविध उपकरणांवर अनेक चाचण्या करण्यासाठी ऑटोमेशन साधनांचा वापर अनुप्रयोग डेटाचे मूल्यांकन करण्यासाठी आणि आवश्यकतेनुसार सुधारणा करण्यासाठी अधिक डेटा प्रदान करेल.

निष्कर्ष

अॅप्स प्लॅटफॉर्मवर आपल्या अॅप्सची चाचणी करणे हा अॅप्स թող अॅप अपडेट्स कोणत्या वेगाने रिलीज होतो हे निर्धारित करण्यासाठी एक महत्त्वाचा घटक आहे. वापरात सुलभता, सुलभता, साधन सुसंगतता, एकत्रीकरण ացումը ऑटोमेशन यासारख्या वेगवेगळ्या निर्देशकांसाठी तुम्ही सतत चाचणी क्लाउडचे विश्लेषण केले आहे याची खात्री करणे हे लक्षात ठेवण्यासाठी फक्त काही गोष्टी आहेत. या काही महत्त्वाच्या गोष्टी आहेत ज्या आपण शोधल्या पाहिजेत, परंतु आम्ही आमच्या चाचण्या -गुणवत्ता सॉफ्टवेअर և अद्यतने जलद և अधिक वेळा रिलीझ करण्यासाठी या संधींचा जास्तीत जास्त वापर करण्यास सक्षम असणे आवश्यक आहे. ही काही मार्गदर्शक तत्त्वे तुमच्या चाचणी धोरणाला गती देण्यात भूमिका बजावत असताना, इतर अनेक घटक आहेत जे चाचणीच्या गतीवर परिणाम करतात. इतर तंत्रज्ञानाबद्दल अधिक जाणून घेण्यासाठी, खालील दुव्याचे अनुसरण करून आपण जलद ऑटोमेशनवरील आमचा श्वेतपत्र डाउनलोड करण्यासाठी या चाचणीचा लाभ घेऊ शकता. अभिनंदन चाचणी!