बदलत्या नोकऱ्या किंवा प्रकल्पांपैकी एक महत्त्वाचा तोटा म्हणजे तुम्ही त्या प्रकल्पात किंवा क्षेत्रात काम करताना गेल्या काही वर्षांत मिळवलेली सर्व कौशल्ये गमावली आहेत. असे नाही की तुम्ही प्रोग्रामिंग भाषा तज्ञ आहात, नोकऱ्या बदलल्यानंतर तुम्ही ज्या प्रकल्पांवर किंवा डोमेनवर काम करत आहात त्यावरील तुमचा अनुभव हरवला आहे. जेव्हा तुम्ही नवीन काम सुरू करता किंवा नवीन प्रकल्प सुरू करता, तेव्हा तुम्ही संपूर्ण हिरव्या जागेत क्वचितच काम कराल. अपरिचित पासवर्ड समजून घेणे ही एक अवघड प्रक्रिया आहे, ती कधीकधी जबरदस्त वाटू शकते कारण आपल्याला आवश्यक असलेल्या नवीन माहितीच्या प्रमाणामुळे.

आपण Node.js, टोकदार किंवा प्रतिसादात्मक, SQL सर्व्हर, जावा 8, स्प्रिंग बूट և इत्यादी वापरण्यापेक्षा अगदी नवीन तंत्रज्ञानाचा वापर करणाऱ्या प्रोजेक्टमध्ये सामील झाल्यास हे आणखी कठीण होऊ शकते – आपण कोर जावावरून आला आहात. किंवा जावा ईई प्रकल्प.

मला हा अनुभव आला जेव्हा मी एका प्रोजेक्टवर काम करायला सुरुवात केली ज्यामध्ये बर्‍याच ग्रुव्ही कोड स्क्रिप्ट्स वापरल्या गेल्या, मी फक्त नवीन पासवर्ड शिकत नव्हतो, पण ग्रुवी शिकत आहे त्याच वेळी. हे कित्येक महिने कठीण होते, कारण तुम्हाला फक्त शिकायचे नाही, तर थोड्याच वेळात ते वितरित देखील करावे लागेल.

मग आपण त्याबद्दल काय करू शकतो? तुम्ही अशा परिस्थितीला कसे सामोरे जाल? बरं, कठोर परिश्रमाला पर्याय नाही, परंतु नवीन प्रोजेक्ट किंवा कोड बेससह त्वरीत प्रभावी होण्यासाठी तुम्ही माझ्या काही अनुभवी टिप्स फॉलो करू शकता. या टिप्स सामान्य ज्ञान वर आधारित आहेत, परंतु तुम्हाला काय माहित आहे? बरेच विकसक या मूलभूत चरणांपासून मागे हटत नाहीत, अज्ञात संकेतशब्दाशी परिचित होण्यास बराच वेळ लागतो.

नवीन प्रकल्पात प्रभावी होण्यासाठी 10 टिपा

हे शक्य तितक्या लवकर प्रभावी करण्यासाठी मी वापरलेल्या काही उपयुक्त रणनीती आहेत. तुमच्यापैकी बरेच जण त्यांच्याशी परिचित असू शकतात किंवा तुमच्या प्रोजेक्टमध्ये त्यांचे अनुसरण करू शकतात. आपल्याकडे या सूचीमध्ये जोडण्यासाठी काही असल्यास, ते मोकळ्या मनाने करा.

1. लोकांशी बोला
आपली नवीन कंपनी, नवीन प्रकल्प, नवीन पायाभूत सुविधा, नवीन कोड बेस जाणून घेण्यासाठी लोकांशी बोलण्यापेक्षा दुसरा चांगला मार्ग नाही. लोक कोणत्याही कंपनीची सर्वात मोठी मालमत्ता असतात – त्यांच्याकडे व्यवसायाची समृद्ध माहिती असते – ज्या प्रक्रियेत ते काम करतात. जेव्हा तुम्ही नवीन कंपनीत सामील व्हाल, तेव्हा सर्वात आधी तुम्हाला जास्तीत जास्त लोकांशी बोलणे, मित्र बनवणे, तुमचे नेटवर्क तयार करणे आणि या दरम्यान तुम्हाला तुमच्या नवीन प्रकल्पाचा कोड बेस कळेल. आपल्या कार्यसंघाच्या सदस्यांनी सर्वोत्तम सुरुवात केली आहे, त्यांना आपला प्रकल्प कोणापेक्षाही चांगला माहित आहे.

2: विनम्र व्हा (हलवा स्वीकारा)
माझ्या अनुभवात, “विनम्र व्हा” धोरण सर्वात महत्वाचे आहे. बरेच प्रोग्रामर कोडचा तुकडा नापसंत करतात जे त्यांनी वास्तविक कोड पाहण्यापूर्वी लिहिले नाही किंवा निराश झाले कारण त्यांना ते कसे कार्य करते हे शिकण्यात अडचण येते. जो कोणी या परिस्थितीत आहे, विनम्र व्हा … ढोंग करा की सॉफ्टवेअर लिहिण्याची तुमची पद्धत एकमेव मार्ग नाही, և तुम्ही काही शिकू शकता का ते पहा. तुम्हाला आश्चर्य वाटेल.

3: युनिट चाचण्या चालवा
जर तुम्ही चांगल्या कोड कव्हरेज असलेल्या प्रोजेक्टमध्ये काम करण्यासाठी पुरेसे भाग्यवान असाल, म्हणजे युनिट टेस्ट, तुम्हाला ते चालवणे सुरू करणे आवश्यक आहे. ते तुम्हाला तुमच्या नवीन कोडची मूलभूत माहिती, पॅकेजेस आणि फंक्शन्स शिकण्यास मदत करतील. काही किरकोळ बदल करण्याचा प्रयत्न करा – विद्यमान कोड खंडित करा – युनिट चाचण्या चालवून त्यांना शोधा.

किंवा युनिट टेस्ट घेतल्याशिवाय तुमचा पासवर्ड कधीही तपासू नका. थोडक्यात, तुमचा पासवर्ड तपासल्यानंतर तुम्हाला पहिली गोष्ट म्हणजे युनिट टेस्ट घेणे आवश्यक आहे. जर तुम्ही असे कोणी असाल जे युनिट चाचणीमध्ये फारसे आरामदायक नसेल, तर मी त्यांच्यात सामील होण्याची शिफारस करतो TDD -JUnit अभ्यासक्रम किंवा ते वाचणे JUnit և TDD पुस्तके आपला संकेतशब्द तपासण्यासाठी युनिटचे व्यावहारिक तंत्र शिकण्यासाठी.

4: कार्यक्रम लाँच करा
विंडोजवर किंवा लिनक्स बॉक्सवर प्रोग्राम डेव्हलपमेंट वातावरणात चालवण्याचा प्रयत्न करा – ढीग ट्रॅक आणि लॉग पहा. कधीकधी स्टार्टअप वेळेचे विश्लेषण करणे सोपे होते – संकेतशब्द पाहण्यापेक्षा प्रोग्राम काय करत आहे हे शोधणे. हे आपल्याला आपल्या अर्जाचा प्रवाह समजून घेण्यास मदत करेल – मूलभूत / सामान्य नमुने काय आहेत.

5: नोंदी वाचा
होय, अनुप्रयोग लॉग वाचणे आपल्याला आपला अनुप्रयोग कसे कार्य करते, अवलंबित्व काय आहे, प्रवाह काय आहे याबद्दल बरीच उपयुक्त माहिती देऊ शकते. विकसक म्हणून, तुम्हाला तुमच्या logप्लिकेशन लॉगशी स्वतःला परिचित करणे आवश्यक आहे कारण कोणत्याही उत्पादन समस्येचे निराकरण करण्यासाठी हे एकमेव साधन आहे.

6. आपल्या पसंतीच्या IDE मध्ये प्रोग्राम कॉन्फिगर करा
हे पुन्हा माझ्या आवडत्या कामांपैकी एक आहे: नवीन कोडच्या मूलभूत गोष्टी शिकण्यासाठी सिद्ध टीप. जोपर्यंत तुम्ही तुमच्या आवडत्या IDE मध्ये जावा प्रोजेक्ट तयार करत नाही, जसे की एक्लिप्स किंवा नेटबीन्स, तुम्ही सहजपणे नेव्हिगेट करू शकणार नाही, युनिट टेस्ट चालवू शकणार नाही आणि वाचू शकणार नाही. म्हणूनच जेव्हा आपण आपल्या कोड डेटाबेस, svn किंवा git मध्ये लॉग इन करता तेव्हा पूर्ण होणाऱ्या पहिल्या कार्यांपैकी हे एक आहे. तुम्ही तुमचा प्रोजेक्ट तुमच्या पसंतीच्या IDE मध्ये कसा बनवायचा हे देखील शिकता.

7. उच्च स्तरावर लक्ष केंद्रित करा
होय, मोठे चित्र पहा. तुमच्या व्यवसायात तुमच्या अर्जाची भूमिका काय आहे ते शोधा. तुमचे ग्राहक कोण आहेत, तुम्ही कोणती सेवा देता, टॉप-डाऊन applicationप्लिकेशन काय आहे, म्हणजे तुम्ही कोणत्या सिस्टीमवरून डेटा आयात करता, कोणत्या सिस्टीमवर तुम्ही डेटा वितरीत करता? उच्च स्तरावर लक्ष केंद्रित करून, आपण एन्कोडर काय करतो ते अधिक चांगले जुळवू शकता.

8: दस्तऐवजीकरण:
दस्तऐवजीकरणासह प्रारंभ करा (मला माहित आहे की विकासकांना दस्तऐवजीकरणाचा तिरस्कार आहे, परंतु हे असे आहे ज्यामध्ये बहुतेकदा वारसा -मोठ्या प्रकल्पांची कमतरता असते) दस्तऐवज, आकृती तयार करणे केवळ आपल्या कार्यसंघाच्या सदस्यांनाच मदत करत नाही तर आपल्याला प्रकल्प शिकण्यास मदत करते – त्याची अवलंबित्व, अंतिम बिंदू: वेगवान इतर लोकांनी संगम written JIRA मध्ये काय लिहिले आहे ते वाचणे देखील खरोखर उपयुक्त ठरू शकते.

9. स्थिर साधने वापरा
तुम्ही तुमचा अर्ज पटकन पाहण्यासाठी कॉल / कॉलरचे वेळापत्रक मिळवण्यासाठी काही स्थिर साधनांचा वापर करू शकता. हे आपल्याला परिभाषांमधून जाण्याची परवानगी देते – काय वापरले जाते आणि काय नाही ते पाहण्यासाठी. उदाहरणार्थ, जावा डेव्हलपर नेटबिन, एक्लिप्स, इंटेलिजे सारखे त्यांचे पसंतीचे आयडीई वापरू शकतात. C ++ विकसक डॉकजेन किंवा तत्सम साधन वापरू शकतो.

एवढे नवीन संकेतशब्दांच्या आधारे पटकन प्रभावी कसे व्हावेआपण जावा प्रोग्रामर किंवा पायथन प्रोग्रामर असलात तरी काही फरक पडत नाही, या टिप्स प्रोग्रामवर कोड किंवा काम करणाऱ्या कोणालाही लागू होतात.

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. जर तुम्हाला हा लेख आवडला असेल तर कृपया तुमच्या मित्र आणि सहकाऱ्यांसह शेअर करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टिप्पणी द्या.