जावामधील अॅरेमधून आयटम काढण्याचा कोणताही थेट मार्ग नाही. किंवा जावा ऑब्जेक्ट्समधील अॅरे, ती कोणतीही पद्धत पुरवत नाही जोडा (), काढा (), किंवा: अॅरेमध्ये आयटम शोधाम्हणूनच संग्रहाचे धडे सारखे आहेत ArrayList: आणि हॅशसेट: खूप लोकप्रिय आहेत. आपण ते अपाचे कॉमन्स युटिल्ससह वापरू शकता ArrayUtils: अॅरेमधून घटक काढण्यासाठी वर्ग स्वतः करण्यापेक्षा सोपे. हे लक्षात ठेवले पाहिजे की अॅरे जावामध्ये एक निश्चित आकार आहे. लघुप्रतिमा तयार केल्यानंतर तुम्ही त्यांचा आकार बदलू शकत नाही, याचा अर्थ असा की एखादा घटक काढून टाकणे किंवा हटवणे अॅरेचा आकार कमी करत नाही. खरं तर, ही मुख्य गोष्ट आहे Java मध्ये Array և ArrayList मधील फरक,

आपल्याला फक्त एक नवीन अॅरे तयार करायची आहे – या अॅरेमधील उर्वरित सामग्री नवीन अॅरेमध्ये कॉपी करा वापरून: System.arrayCopy () किंवा इतर कोणतेही म्हणजे, अक्षरशः इतर सर्व API- फंक्शन्स जे तुम्ही वापराल ते करा, परंतु नंतर तुम्हाला चाक पुन्हा नव्याने करण्याची गरज नाही.

आपण अॅरेला ऑब्जेक्ट किंवा लिंक देखील करू शकता वस्तुमान सूचीमध्ये रूपांतरित करा և नंतर a एखादी विशिष्ट वस्तू काढून टाका և कोनाला अॅरे बनवण्यासाठी रूपांतरित करा. ही अडचण टाळण्याचा एक मार्ग आहे: ArrayList: त्याऐवजी वस्तुमान: प्रथम स्थानावर.

बीटीडब्ल्यू, जर तुम्ही जावा जगात पूर्ण नवशिक्या असाल և तुम्हाला जावा एपीआय बद्दल जास्त माहिती नसेल, विशेषतः जावा कलेक्शन फ्रेमवर्क, जे एकूण डेटा स्ट्रक्चरसाठी तयार धडे प्रदान करते հերթ इत्यादी, मी तुम्हाला आधी सुचवतो हे विनामूल्य जावा अभ्यासक्रम Coursera- dem Udemy कडून.

हा सर्वात व्यापक अभ्यासक्रमांपैकी एक आहे, जो जावाला लांबीपासून रुंदीपर्यंत व्यापतो. हा सर्वात अलीकडील अभ्यासक्रम देखील आहे: जावाच्या नवीनतम आवृत्तीसाठी अलीकडेच अद्यतनित.

जावा मधील अॅरे मधून एखादी वस्तू कशी हटवायची

जावामधील अॅरेमधून एखादी वस्तू कशी हटवायची याचे संपूर्ण कोड उदाहरण येथे आहे. या उदाहरणात आम्ही एक आदिम अॅरे वापरला, म्हणजे int array և Apache commons ArrayUtils: त्याच्या अनुक्रमणिकेवर आधारित पूर्णांक काढा.

हे: ArrayUtils: त्याने काही दिले ओव्हरलोड काढा () विविध प्रकारच्या आदिम अॅरेसाठी पद्धती, जसे की: s:, लांब, तरंगणे आणि दुप्पट,

बीटीडब्ल्यू, जर आपण वस्तुमान डेटाच्या संरचनेशी परिचित नसल्यास, ते समीप मेमरीमध्ये घटक साठवतात, हे ओ (1) वेळेत द्रुत शोध घेण्यास अनुमती देते, जर आपल्याला निर्देशांक և घटक जोडणे և काढणे खूप कठीण आहे, तर मी देखील Դուք तुम्हाला सर्वसमावेशक डेटा स्ट्रक्चर go अल्गोरिदम कोर्सेससारखे सुचवा डेटा स्ट्रक्चर्स – अल्गोरिदम. जावा वापरून डीप डायव्ह: उडेमी वर.

हा सर्वात महत्वाचा विषय आहे: आपण त्याकडे दुर्लक्ष करू शकत नाही. संगणक प्रोग्रामर बनण्याची ही तुमची पहिली पायरी आहे जी तुम्हाला नेहमी व्हायची इच्छा होती.

काय, आदिम जावा अॅरेमधून अॅरे हटवण्यासाठी आमचा जावा प्रोग्राम येथे आहे.

आयात java.util.Ararays:;
आयात org.apache.commons.lang.ArrayUtils:;

/ **
*
* जावा मधील अॅरे मधून एखादी वस्तू कशी काढायची हे दाखवण्यासाठी जावा प्रोग्राम
* हा कार्यक्रम आपल्याला अपाचे कॉमन्स अॅरेयुटिल्स कसा वापरायचा ते दर्शवितो
* आदिम अॅरेमधून घटक हटवा.
*
* लेखक http://java67.com:
* /

सार्वजनिक: श्रेणी: RemoveObjectFromArray:{

सार्वजनिक: स्थिर रिक्त मुख्य:(स्ट्रिंग: कोश[]) {

// प्रदर्शनासाठी अॅरे तयार करूया
s:[] चाचणी =: नवीन: s:[] { 101:, 102:, 103:, 104:, 105:};

प्रणाली:,बाहेर:,छापलेले(“मूळ वस्तुमान – आकार.”
+ चाचणी.लांबी: );
प्रणाली:,बाहेर:,छापलेले(“सामग्री:” +: रा पंख,toString:(चाचणी:));

// अॅरे मधून घटक काढू किंवा हटवू
// Apache Commons ArrayUtils वापरून

चाचणी = ArrayUtils.काढा:(चाचणी, 2:); // अनुक्रमणिका 2 मधील आयटम काढा

// शिरोबिंदूचा आकार प्रारंभिक वस्तुमानापेक्षा 1 कमी असावा
// आयटम हटवल्यानंतर

प्रणाली:,बाहेर:,छापलेले(“नंतरच्या जीवनाचा आकार
आयटम काढणे “
+ चाचणी.लांबी:);
प्रणाली:,बाहेर:,छापलेले(“रे ची सामग्री नंतर
ऑब्जेक्ट काढणे. ”

+: रा पंख,toString:(चाचणी:));


}

}

परिणाम:
मूळ: वस्तुमान:: आकार: 5:
सामग्री: [101, 102, 103, 104, 105]
घटक काढून टाकल्यानंतर आकार. 4:
सामग्री: वस्तुमान: ऑब्जेक्ट काढून टाकल्यानंतर. [101, 102, 104, 105]

हे सर्व जोडलेले आहे जावा मधील अॅरे मधून एखादी वस्तू कशी काढायचीअॅरेमधून ऑब्जेक्ट्स हटवण्यासाठी तुम्ही तुमची स्वतःची पद्धत तयार करू शकता, परंतु: ArrayUtils: जावा समुदायाद्वारे चाचणी केलेले tested जावा मधील अॅरे मधून घटक हटवण्याचा सोयीस्कर मार्ग प्रदान करते. जावामध्ये नवीन तयार करण्याऐवजी लायब्ररी पद्धत वापरणे नेहमीच चांगले असते.

इतर: डेटा संरचना – अल्गोरिदम तुम्हाला ते आवडेल

 • जावा मध्ये अॅरे रिव्हर्स कसे करावे? (उपाय)
 • जावा अॅरेमधून डुप्लिकेट आयटम कसे काढायचे? (उपाय)
 • 50+ डेटा स्ट्रक्चर և अल्गोरिदम मुलाखत समस्या (यादी:)
 • डेटा स्ट्रक्चरवरील 5 पुस्तके in सखोल शिक्षणासाठी अल्गोरिदम (पुस्तके)
 • जावामध्ये बायनरी सर्च ट्री कशी लागू करावी? (उपाय)
 • पोस्टऑर्डर बायनरी झाड उलटल्याशिवाय तोडणे (उपाय)
 • जावा मध्ये पुनरावृत्ती वाक्य अल्गोरिदम कसे लागू करावे? (उपाय)
 • मुलाखतींमधून 100+ डेटा स्ट्रक्चर कोडिंग समस्या (प्रश्न)
 • रिग्रेशनशिवाय बायनरी नोड्स कसे प्रिंट करावे? (उपाय)
 • एपीआय न वापरता अॅरेमधून डुप्लिकेट आयटम कसे काढायचे? (उपाय)
 • पुनरावृत्ती प्रीऑर्डर संक्रमण (समाधान)
 • जावा मध्ये दिलेल्या बायनरी ट्री नोड्सची संख्या कशी मोजावी? (उपाय)
 • प्रोग्रामरसाठी 75+ ओडी कोडिंग मुलाखत प्रश्न (प्रश्न)
 • रिकर्सिव्ह इनऑर्डर स्विचिंग अल्गोरिदम (समाधान)
 • अभिप्राय अल्गोरिदम (उपाय)
 • विकासकांसाठी 10 मोफत डेटा स्ट्रक्चर अल्गोरिदम अभ्यासक्रम (अभ्यासक्रम)

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. जर तुम्हाला हे जावा अॅरे ट्यूटोरियल आवडत असेल तर ते तुमच्या मित्र आणि सहकाऱ्यांसह शेअर करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टिप्पणी द्या.

पुनश्च: – जर तुम्ही डेटा स्ट्रक्चर և अल्गोरिदमची तुमची समज सुधारण्यासाठी मोफत अल्गोरिदम अभ्यासक्रम शोधत असाल तर तुम्ही ते देखील तपासा उडेमीवर मोफत डेटा स्ट्रक्चर प्रशिक्षण, Google सॉफ्टवेअर अभियंता կողմից अल्गोरिदम तज्ञ A द्वारा लिखित पूर्णपणे विनामूल्य आहे.