नमस्कार मित्रांनो, जावा प्रोग्रामरने शिकलेली पहिली गोष्ट म्हणजे त्यांना मूलभूत पद्धतीची आवश्यकता आहे, परंतु जेव्हा ते कोणत्याही मुलाखतीला किंवा महाविद्यालयात जातात तेव्हा विचारा և मूलभूत पद्धतीशिवाय जावा प्रोग्राम चालवू शकतो, ते नरकासारखे आश्चर्यचकित होतात. बरं, प्रत्यक्षात विविध प्रकारचे परफॉर्मन्स मॉडेल्स आहेत जावा:; उदाहरणार्थ सफरचंद, जे ब्राउझरमध्ये काम करतात त्यांच्याकडे मूलभूत पद्धत नाही. त्याऐवजी, त्यांच्याकडे जीवन-चक्र पद्धती आहेत त्यात (), प्रारंभ () आणि थांबण्यासाठी (), जे त्यांच्या अंमलबजावणीवर नियंत्रण ठेवते. Letपलेट हा जावा अनुप्रयोग असल्याने, आपण या प्रश्नाचे उत्तर देऊ शकता होय“त्याचप्रमाणे, आमच्याकडे आहे सर्वलेट, जे सर्वलेट कंटेनर मध्ये चालते, a मध्ये पॅकेज केले जाते वेब सर्व्हर टॉमकॅट किंवा जेट्टी सारखे.

सर्व्लेट देखील अभिप्राय यंत्रणेवर कार्य करते, अशा पद्धती आहेत त्यात (), सेवा (), आणि नष्ट करा (), कंटेनर कॉल त्यात () सर्व्लेट पहिल्यांदा मेमरीमध्ये लोड केले असल्यास, ते कॉल करते सेवा () अनुप्रयोग विकास असल्यास – कॉल नष्ट करा () मेमरीमधून काढून टाकण्यापूर्वी.

पासून सर्वलेट हा एक जावा प्रोग्राम आहे, आम्ही असे म्हणू शकतो की हे मूलभूत पद्धतीशिवाय कार्य करते. या श्रेणीतील तिसरे मिडलेट आहे, जे नोकिया, सॅमसंग इत्यादी मोबाईल उपकरणांसह कार्य करते. मिडलेट: जीवन चक्र सारख्या पद्धती आहेत startApp (), अॅप () थांबवा आणि अॅप नष्ट करा (), मोबाईल launchप्लिकेशन लाँच करण्यासाठी, बंद करण्यासाठी आणि बंद करण्यासाठी.

गंमत म्हणजे, J2ME मध्ये त्याच्या मुख्य पद्धतीसह एक अॅप आहे, पण तो Android և iPhone सह लोकप्रिय झाला आहे. MIDlets देखील जावा प्रोग्राम असल्याने, असे म्हटले जाऊ शकते की ते मूलभूत पद्धतीशिवाय कार्य करतात.

आता, जर मुलाखतकार अशा एखाद्या गोष्टीबद्दल हट्टी असेल, आपण मूलभूत कोर जावा पद्धतीशिवाय जावा चालवू शकता?, व्यवस्थापित वातावरणावर नाही, जसे Appपलेट, सर्वलेट և मिडलेटचे प्रकरण. उत्तर नाही आहे, का? मी पुढील परिच्छेदात हे स्पष्ट करेन.

तसे, जर तुम्ही जावा जगात नवीन असाल – तुम्हाला जावा सखोलपणे शिकायचे असेल, तर मी सुचवतो की तुम्ही नवशिक्यांसाठी या मोफत जावा अभ्यासक्रमांशी परिचित व्हा – अनुभवी. यात मूलभूत जावा, मल्टीथ्रेडिंग, संग्रह, सॉकेट प्रोग्रामिंग आणि बरेच काही सारखे मूलभूत विषय शिकण्यासाठी काही विनामूल्य शिकवण्यांचा समावेश आहे.

मूलभूत पद्धतीशिवाय जावा प्रोग्राम

बरेच जावा प्रोग्रामर उत्तर देतात ते स्थिर प्री-ब्लॉकरमध्ये कोड लिहिण्याच्या मूलभूत पद्धतीशिवाय जावा प्रोग्राम चालवू शकतात, जे अर्धे सत्य आहे. होय, कोड लिहिला आहे स्थिर ट्रिगर ब्लॉक मुख्य पद्धत म्हणण्यापूर्वी केली जाते, परंतु आपण जावा आदेश वापरून धडा शिकवू शकणार नाही, किंवा ग्रहणकिंवा ते कार्य करेपर्यंत दुसरे काहीतरी सार्वजनिक स्थिर रिक्त कोर (स्ट्रिंग आर्गे:[]) त्यावर पद्धत.

आपण असे कार्यक्रम चालवण्याचा प्रयत्न केल्यास, आपल्याला खालील त्रुटी आढळतील:

चुकीचे. वर्गात मुख्य पद्धत सापडली नाही JavaAppWithoutMain:, कृपया मुख्य व्याख्या करा
सार्वजनिक स्थिर रिक्त कोर (स्ट्रिंग[] बुरखा)

किंवा आपण जावा प्रोग्राम चालवू शकता: रिक्त मूलभूत पद्धत:, अशा परिस्थितीत केवळ कार्यान्वित केलेला कोड स्टॅटिक इनिशियलायझर ब्लॉकचा असेल. खालील एक साधा जावा प्रोग्राम आहे ज्यात स्थिर प्री-ब्लॉकरवर काही कोड लिहिलेला आहे, ज्यात छापील स्टेटमेंट, व्हेरिएबल इनिशियलायझेशन a स्ट्रिंगची सुरुवात आहे.

आपण मुख्य पद्धत काढून टाकताच, ते ठीक होईल, परंतु जेव्हा आपण हा प्रोग्राम कमांड लाइनमधून चालवण्याचा प्रयत्न कराल तेव्हा वरील त्रुटी सोडेल.

तसे, जावाच्या मूलभूत पद्धतीशी संबंधित अनेक प्रश्नांपैकी हा एक प्रश्न आहे. तुम्ही तुमच्या मुलाखतीची तयारी करण्यासाठी इतर प्रश्न पाहू शकता, मग मी तुम्हाला हे तपासून सुचवतो जावा मुलाखत अभ्यासक्रम, ज्यात महत्वाचे विषय आहेत – 200+ पेक्षा जास्त मुलाखत प्रश्न begin नवशिक्यांसाठी उत्तरे any कोणतीही जावा मुलाखत तोडण्यासाठी पुरेसे आहे.

/**
 * Java application to demonstrate whether you can run a program without a main method
 * or not.
 * @author http://java67.blogspot.com
 */
public class JavaAppWithoutMain {

  static {
    System.out.println("HelloWorld, Java progarm without main method");
    int x = 20; // Can initialize static variables
    System.out.println("Variable x : " + x);

    Thread t = new Thread() {
      @Override
      public void run() {
        System.out.println("Started thread from static initializer block");
  System.out.println("Thread Finished");
      }
    };
    t.start();
  }

  public static void main(String args[]) {
     // Empty main method
  }

}

जेव्हा आपण हा प्रोग्राम कमांड लाइन रिक्त पद्धतीने चालवता तेव्हा उत्पादन कसे दिसते ते येथे आहे.

मूलभूत पद्धतीशिवाय जावा प्रोग्राम

एवढे आपण मूलभूत जावा पद्धतीशिवाय जावा प्रोग्राम चालवू शकता की नाही?थोडक्यात, होय, आपण व्यवस्थापित वातावरणात मूलभूत पद्धतीशिवाय जावा प्रोग्राम चालवू शकता जसे की: Letपलेट, सर्वलेट, և: मिडलेट:, जे ब्राउझर, सर्व्हर -मोबाइल डिव्हाइसच्या नियंत्रणाखाली चालते, परंतु त्याशिवाय मुख्य जावा प्रोग्राम चालवू शकत नाही सार्वजनिक स्थिर रिक्त कोर (स्ट्रिंग आर्ग[]) {} पद्धत: JVM या पद्धती अंमलात आणू देणार नाही.

इतर: प्रोग्राम प्रोग्रामिंग लेख तुम्हाला आवडेल अभ्यास

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. जर तुम्हाला हा लेख आवडला असेल तर कृपया तुमच्या मित्र आणि सहकाऱ्यांसह शेअर करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च – आपण ऑब्जेक्ट प्रोग्रामिंगमध्ये नवशिक्या असल्यास, ऑब्जेक्ट प्रोग्रामिंग शिकण्यासाठी काही विनामूल्य अभ्यासक्रम शोधत असल्यास, आपण माझ्या आवडीची यादी देखील पाहू शकता जावा शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रम नवशिक्यांसाठी ऑनलाइन.