हा जावा मधील सर्वात कठीण प्रश्नांपैकी एक आहे कारण तो सरळ नाही. होय here येथे उत्तर नाही. आपण जावा मध्ये उच्च दर्जाचे स्थिर करू शकत नाही, परंतु होय, आपण जावा मध्ये टॅब वर्ग तयार करू शकताखरं तर, नियमित अंतर्गत वर्गांपेक्षा जावामध्ये एम्बेड केलेल्या स्थिर वर्गाला प्राधान्य देण्याची (प्रभावी जावा पहा) शिफारस केली जाते. आता प्रश्न उद्भवतो, उच्च-स्तरीय वर्ग म्हणजे काय, Java जावामध्ये एम्बेड केलेला वर्ग म्हणजे काय? बरं, तुम्ही एका जावा स्त्रोत फाइलमध्ये अनेक धडे घोषित करू शकता. असे म्हटले जाते की एक वर्ग हा उच्च स्तरीय आहे जर तो दुसर्या वर्गाच्या आत नसेल आणि दुसर्या वर्गाच्या आत असलेल्या वर्गाला नेस्टेड क्लास म्हणून ओळखले जाते. आपण दुसर्या जावा वर्ग किंवा दुसर्या वर्गात अंगभूत वर्ग तयार करू शकता. हा एक धडा आहे जो जावामध्ये स्थिर असू शकतो.

तुमच्यापैकी काहींना प्रश्न पडला असेल की जावामध्ये वर्ग स्थिर बनवण्याचा काय फायदा? धडा स्थिर का करायचा? या प्रश्नाचे उत्तर देण्यासाठी, स्थिर जावा म्हणजे काय या संकल्पनेचे पुनरावलोकन करूया.

बरं, अ जावामध्ये एक स्थिर कीवर्ड क्लास, पद्धत किंवा व्हेरिएबलसह वापरला जाऊ शकतो जो स्थिर वर्गाचा आहे, याचा अर्थ असा की स्टॅटिक पद्धतीमध्ये प्रवेश केला जाऊ शकतो आणि क्लासचे नाव वापरून कॉल केला जाऊ शकतो, याचा अर्थ आपल्याला उदाहरण तयार करण्याची आवश्यकता नाही. या पद्धतीला वर्ग म्हणणे कारण ती एका वर्गाशी संबंधित आहे.

स्टॅटिक मेंबर व्हेरिएबल्ससाठीही हेच आहे. आपण वर्ग उदाहरण तयार केल्याशिवाय त्यांच्यामध्ये प्रवेश करू शकता. Class.variable सारख्या क्लासचे नाव वापरून त्यामध्ये प्रवेश करता येतो.

नॉन-स्टॅटिक नेस्टेड धडा म्हणून देखील ओळखले जाते: अंतर्गत वर्ग दुसरीकडे, आपल्याला नेहमी एका युक्त वर्गाची प्रत आवश्यक असते, याचा अर्थ असा की आपण प्रथम बाह्य वर्गाचे उदाहरण तयार केल्याशिवाय अंगभूत वर्गाचे उदाहरण तयार करू शकत नाही.

काय, जावा स्टॅटिकमध्ये क्लास घोषित करून हे आव्हान पेलले जाऊ शकते, म्हणजे प्रथम क्लास ऑब्जेक्ट तयार न करता आपण थेट टॅब उदाहरण तयार करू शकता. तुम्ही जावा मध्ये सुव्यवस्थित वर्ग का बनवायचे हे एकमेव सर्वात महत्वाचे कारण आहे-ओशू ब्लॉचने त्याच्या सर्वकालीन क्लासिक जावा पुस्तक, प्रभावी जावा अवा मध्ये सल्ला दिला आहे.

इतर कोणत्याही प्रमुख जावा क्वेरी प्रमाणे, आम्हाला हे तपासण्याची आवश्यकता आहे की संकलक थीसिस तथ्यास समर्थन देतो का. आम्ही हे तपासण्यासाठी: जावा मध्ये वर्ग तयार करू शकतो किंवा नाही, आम्ही “उच्च-स्तरीय” अंगभूत वर्ग स्थिर करण्याचा प्रयत्न करू.

1. उच्च दर्जाचे स्थिर सुधारक वापरून स्थिर वर्ग तयारी

चला वापरण्याचा प्रयत्न करूया स्थिर कन्व्हर्टर उच्च वर्गासह, म्हणजे असा वर्ग जो इतर कोणत्याही वर्गात अस्तित्वात नाही. ते करण्यासाठी कोड येथे आहे. जेव्हा तुम्ही हा कोड जावा मध्ये कमांड लाइन वरून संकलित करता, तेव्हा तुम्हाला एक संकलन वेळ त्रुटी दिसेल कारण त्याला जावामध्ये परवानगी नाही.

static class Top{
 ...
}

ग्रहण मध्ये, मी कोड प्रविष्ट करताच, मला कंपाईलरसह खालील त्रुटी आढळतात “बेकायदेशीर बदलणाऱ्या वर्गासाठी. केवळ सार्वजनिक, अमूर्त आणि अंतिम परवानगी आहे. ”जेव्हा आपण javac द्वारे हा धडा संकलित करता तेव्हा आपल्याला असेच काहीतरी मिळेल कमांड लाइन,

2. जावा मध्ये स्थापित स्थिर सुधारक वापरणे

आता, जावा मधील क्लाससह स्टॅटिक मॉडिफायर वापरण्याचा प्रयत्न करूया, म्हणजेच दुसऱ्या क्लासमधील क्लास. हे करण्यासाठी कोड येथे आहे, և यावेळी तुम्हाला संकलनात कोणत्याही त्रुटी दिसणार नाहीत. मी पण तुला दाखवतो जावामध्ये एम्बेड केलेले स्थिर वर्ग उदाहरण कसे तयार करावे. हार्मोनिक क्लासला वरच्या स्तरावर connecting घरटे वर्गाचे नाव एका बिंदूने जोडले जाते, जसे खाली दाखवले आहे.

class Top{

static class Nested{
 ......
}
}

class Test{

public static void main(String args[]){
   Top.Nested n = new Top.Nested(); // ok
}
}

आपण पाहू शकता की या वेळी संकलनामध्ये काहीही चुकीचे नाही, याचा अर्थ आपण जावामध्ये वर्गीकृत वर्ग एम्बेड करू शकता. खरं तर, सोयीसाठी जावामध्ये नॉन-स्टॅटिक वर्गाऐवजी नेस्टेड स्टॅटिक क्लास निवडणे ही देखील सर्वोत्तम पद्धत आहे (प्रभावी जावा पहा).

जसे आपण पाहू शकता, एम्बेडेड स्टॅटिक क्लास उदाहरण तयार करण्यासाठी आपल्याला बंद किंवा उच्च-स्तरीय उदाहरणाची आवश्यकता नाही. अनेक जावा वर्ग या प्रथेचे पालन करतात, उदाहरणार्थ LinkedList.Node: आणि नकाशा: लॉगिन: जेडीकेने पोस्ट केलेल्या स्थिर वर्गांची दोन लोकप्रिय उदाहरणे येथे आहेत.

तसे, जर तुम्हाला क्लासरूम वर्गाच्या संकल्पनेशी परिचित नसल्यास, मी व्यापक जावा कोर्समध्ये सामील होण्याचे सुचवितो पूर्ण जावा मास्टर क्लास उडेमी वर. हा उडेमीचा सर्वोत्तम जावा कोर्स आहे և և և և և և և:::::::

की नाही यासाठी खूप काही आपण जावामध्ये क्लासिक स्टॅटिक बनवू शकता, जावामध्ये स्टॅटिक क्लास शक्य आहे, पण जर तो इन्स्टॉल केला असेल तरच तुम्ही जावामध्ये उच्च दर्जाचा स्टॅटिक क्लास तयार करू शकत नाही. Btw, स्थिर पद्धतींसारख्या वर्गाशी चर्चा गोंधळात टाकू नका java.lang.Math:, त्यांना अ म्हणूनही ओळखले जाते स्थिर धडा पण ते पूर्णपणे दुसरे काहीतरी आहे.

आपण वर्गासह स्थिर सुधारक वापरू शकता की नाही याबद्दल संपूर्ण चर्चा, I मी स्पष्ट केल्याप्रमाणे, आपण फक्त जावामधील वर्गाने स्थिर सुधारक वापरू शकता. हाय-एंड जावा क्लाससह स्थिर कन्व्हर्टर वापरण्याचा प्रयत्न करीत आहे.

जावा मध्ये स्थिर सुधारक बद्दल इतर मनोरंजक प्रश्न

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल खूप खूप धन्यवाद. जर तुम्हाला हा लेख आवडला असेल, तर कृपया ते तुमच्या मित्रांसह किंवा सहकाऱ्यांसह शेअर करा. तुम्हाला काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, एक टिप्पणी द्या.

पुनश्च – जर तुम्ही जावा जगात नवीन असाल – जावा शिकण्यासाठी विनामूल्य ऑनलाइन ट्यूटोरियल शोधत असाल तर तुम्ही ते देखील तपासू शकता नवशिक्यांसाठी मोफत जावा शिकवणी उडेमी वर अभ्यासक्रम. हे पूर्णपणे विनामूल्य आहे, या ऑनलाइन कोर्समध्ये सामील होण्यासाठी तुम्हाला फक्त एक उडेमी खाते आवश्यक आहे.