नमस्कार मित्रांनो, जर तुम्हाला एक पूर्ण जावा प्रोग्रामर व्हायचे असेल your तुमचे करिअर सुरू करण्यासाठी मोफत ऑनलाइन जावा अभ्यासक्रम शोधत असाल तर तुम्ही योग्य ठिकाणी आला आहात. मी आधी शेअर केले सर्वोत्कृष्ट पूर्ण जावा विकास अभ्यासक्रमև आज मी 10 विनामूल्य ऑनलाइन शिकवणी सामायिक करीन ज्यात तुम्ही पूर्ण जावा प्रोग्रामर बनण्यासाठी सामील होऊ शकता. पूर्ण जावा प्रोग्रामर होण्याचा लांबचा रस्ता सोपा नाही. आपल्याला समोरच्या टोकापासून पार्श्वभूमीपर्यंत सर्व तपशील माहित असणे आवश्यक आहे. एवढेच नाही, परंतु डेटाबेसमध्ये गोष्टी कशा कार्य करतात हे आपल्याला माहित असणे आवश्यक आहे – संप्रेषणात.
या प्रक्रियेत बरेच तपशीलवार संशोधन समाविष्ट आहे, և कोणताही एक अभ्यासक्रम नाही जो तुम्हाला संपूर्ण प्रोग्रामर बनवू शकेल. त्याऐवजी, मूलभूत आणि तंत्रज्ञान शिकण्यासाठी तुम्ही अनेक ऑनलाइन अभ्यासक्रम घ्यावेत जावा, वसंत ऋतू:, स्प्रिंग शूज, ओव्हरविंटर, HTML:, सीएसएस, जावास्क्रिप्ट:, प्रतिक्रिया:, कोणीय:full इतर पूर्ण बॅच विकास कौशल्ये.

ही सर्व कौशल्ये शिकण्यासाठी मोफत अभ्यासक्रम शोधणे सोपे नाही, म्हणून आम्ही वाटेत तुम्हाला मदत करू शकणारे अभ्यासक्रम निवडले आहेत. हे अभ्यासक्रम व्यावसायिक आणि विद्यार्थ्यांकडून अभिप्राय प्राप्त केल्यानंतर निवडले जातात. आम्ही सूचीबद्ध केलेले हे अभ्यासक्रम आपल्याला आवश्यक असल्यास सखोल, व्यावहारिक ज्ञान प्रदान करण्यासाठी त्यांच्या क्षेत्रातील सर्वोत्तम आहेत.

कोर्स सुरू करण्यापूर्वी, तुम्हाला हे माहित असले पाहिजे की जर तुम्हाला HTML և CSS बद्दल माहिती नसेल तर तुम्ही जावा मध्ये पूर्ण प्रोग्रामर बनू शकत नाही.

पूर्ण प्रमाणीकरणासाठी हे दोन आवश्यक आहेत, you जर तुम्ही अशा परीक्षेसाठी लढण्याचा प्रयत्न करत असाल, तर तुम्ही त्यांना ओळखत नसल्यास ते तुम्हाला अडचणीत आणू शकते.

बीटीडब्ल्यू, संपूर्ण जावा पॅकेज सारखे उपयुक्त कौशल्य शिकण्यासाठी तुम्हाला काही रुपये देण्यास हरकत नसल्यास, मी तुम्हाला हे तपासण्याची शिफारस करतो जावा फुलस्टॅक स्प्रिंग बूट Go प्रतिसाद सह जा रंगा द्वारे कोर्स, भागीदार जावा ब्लॉगर – उडेम मधील सर्वोत्तम प्रशिक्षकांपैकी एक. तुम्ही उडेमी कडून हा कोर्स फक्त $ 10 मध्ये खरेदी करू शकता.

2021 मध्ये फुल स्टॅक जावा डेव्हलपर्ससाठी 10 मोफत ऑनलाईन कोर्सेस

आम्ही या 10 विनामूल्य ऑनलाइन प्रशिक्षण अभ्यासक्रमांची शिफारस करतो जे तुम्हाला प्रोग्रामर म्हणून जावामध्ये पूर्णपणे प्रमाणित होण्यासाठी शिकाऊ बनण्यास मदत करू शकतात. कोपर्यात मूलभूत तंत्रज्ञान अभ्यासक्रम समाविष्ट आहेत जे आपल्याला संपूर्ण जावा पॅकेजसाठी माहित असणे आवश्यक आहे: मूलभूत जावा, जेडीबीसी, सर्वलेट և जेएसओ, स्प्रिंग बूट, स्प्रिंग, जावास्क्रिप्ट, जेएसओएन, फ्रंटएंडसाठी प्रतिक्रिया և कोनीय.

1. पूर्ण नवशिक्यांसाठी जावा शिकवणी

हा अभ्यासक्रम तुम्हाला जावा मध्ये प्रगत प्रशिक्षणाद्वारे एक उत्तम सुरुवात देईल, जे तुम्हाला पुढील अभ्यासक्रमांमध्ये मदत करेल. जर तुम्ही योग्य सुरुवात केली तर ते चांगले संपेल. हा कोर्स नवशिक्यांसाठी तयार केला गेला आहे जे भविष्यात पूर्ण प्रोग्रामर बनण्यास उत्सुक आहेत.

हा कोर्स नवशिक्यांसाठी आहे ज्यांना प्रोग्रामिंगचे ज्ञान नाही. तुम्हाला हा कोर्स सुरू करण्यासाठी फक्त इच्छाशक्ती հիմնական मूलभूत संगणक कौशल्ये आवश्यक आहेत. हा अभ्यासक्रम विषयांवर व्याख्यानांमध्ये विभागलेला आहे, जो नंतर लहान व्हिडिओंमध्ये विभागला जातो.

अभ्यासक्रमाची सामग्री:

 • मूलभूत जावाची ओळख
 • संकलन श्रेणी:
 • चाचण्या
 • परिशिष्ट:
 • स्त्रोत कोड – सराव

तुम्हाला वर्णनात्मक प्रशिक्षण मिळेल: तुमच्या प्रगतीचा मागोवा घेण्यासाठी प्रश्नमंजुषा.

2: जावा सर्वलेट्स – जेएसपी – 25 चरणांमध्ये जावा ईई (जेईई) अनुप्रयोग तयार करा

हा अभ्यासक्रम प्रकल्प आधारित शिक्षण प्रदान करण्यावर केंद्रित आहे. हा अभ्यासक्रम सुरू करण्यासाठी तुम्हाला जावा և ज्ञान և अनुभव आवश्यक आहे; जर तुम्ही पहिला कोर्स पूर्ण केला असेल, तर आम्ही तुम्हाला हा कोर्स सुरू करण्याबाबत चांगल्या प्रकारे परिचित व्हावे अशी अपेक्षा करतो.

हा कोर्स तुम्हाला स्टेप बाय स्टेप प्रोग्राम डेव्हलपमेंट प्रक्रियेचे प्रशिक्षण देईल. आपण याबद्दल बरेच काही शिकाल जावा सर्वलेट्स आणि जेएसपी:,

वेब डिझाइनच्या तयारीची प्रक्रिया सुरू करण्यासाठी आपण घेऊ शकता हे एक महत्त्वाचे पाऊल आहे. तुम्ही मावेन -टॉमकॅट सारख्या नवीन तंत्रज्ञानावर काम कराल.

अभ्यासक्रमाची सामग्री:

 • वेब architectureप्लिकेशन आर्किटेक्चरचा आधार
 • आपले, विनंती և उत्तरे
 • Maven, Tomcat -Eclipse वापरण्याच्या मूलभूत गोष्टी
 • वेब अनुप्रयोग वैशिष्ट्ये:

प्रथम अनुप्रयोग डिझाइन करणे-जावा सॉफ्टवेअर शिकणे पूर्ण-वेळ प्रोग्रामरसाठी मूलभूत स्टार्ट-अपसारखे आहे.

मोफत जावा ईई कोर्स

3: जावा डेटाबेस कनेक्शन

या अभ्यासक्रमापर्यंत पोहोचण्यापूर्वी, आपण पूर्ण प्रोग्रामर बनण्याच्या प्रवासाचा महत्त्वपूर्ण भाग कव्हर केला आहे. तुम्हाला समोरचा आकार कसा द्यायचा हे माहित आहे, आता आपण मागच्या गोष्टी कशा चालतात ते पाहू.

या ट्यूटोरियलमध्ये तुम्ही MySQL ला जावाशी कसे जोडायचे ते शिकाल. कोर्सच्या शेवटी आपण फाईल्ससह डेटाबेस कनेक्शन सहज कॉन्फिगर करू शकता.

हा अभ्यासक्रम सुरू करण्यासाठी तुम्हाला जावा प्रोग्रामिंग և जेएसपी सॉफ्टवेअरच्या वरील अभ्यासक्रमांचे ज्ञान आवश्यक असेल. मूलभूत अनुभवासह MySQL: आपल्याला भविष्यात शिकण्यास देखील मदत करेल.

हा अभ्यासक्रम नवशिक्यांसाठी तसेच प्रगत शिकणाऱ्यांसाठी आहे, ज्यामुळे तुम्हाला सर्वेक्षण विभागातील इतर विद्यार्थ्यांची चांगली कल्पना मिळेल.

अभ्यासक्रमाची सामग्री:

 • JSBC ची ओळख
 • मूलभूत उपक्रम met मेटाडेटा वर काम करणे
 • डेटाबेस कॉन्फिगरेशन

4: जावास्क्रिप्ट, jQuery և JSON:

हा अभ्यासक्रम तुम्हाला जावास्क्रिप्ट – त्याचे अनुप्रयोग शिकण्यास मदत करेल. या ट्यूटोरियलमध्ये व्हिडिओ-आधारित सूचना समाविष्ट नाहीत, परंतु संकल्पना आणि त्यांच्या वापराची सखोल समज प्राप्त करण्याचा तुमचा हेतू आहे.

आपण जावाच्या अद्वितीय पद्धतीबद्दल शिकाल ऑब्जेक्ट-ओरिएंटेड प्रोग्रामिंग, jQuery लायब्ररी सादर केल्या जातील, և आपण त्यांच्याबद्दल बरेच काही शिकाल. jQuery ब्राउझर և डॉक्युमेंट ऑब्जेक्ट मॉडेलमध्ये खूप उपयुक्त आहे.

अभ्यासक्रमाची सामग्री:

 • जावास्क्रिप्टवर काम करते
 • जावास्क्रिप्ट लायब्ररी և कार्ये:
 • jQuery և JSON:

असे गृहीत धरले जाते की शिकणाऱ्याला आधीपासूनच वेब अनुप्रयोग विकसित करण्याचा आणि डेटाबेससह काम करण्याचा अनुभव आहे. आपण जावास्क्रिप्ट ऑब्जेक्ट नोटेशन (जेएसओएन) बद्दल देखील शिकाल, जे ब्राउझरमध्ये चालत असलेल्या डेटाचे सुरक्षित, सुरक्षित एक्सचेंज प्रदान करते a सर्व्हरवर चालणारे कोड.

JSON և JavaScript मोफत प्रशिक्षण अभ्यासक्रम Java प्रोग्रामरसाठी

5: प्रतिक्रिया स्पेशलायझेशनसह पूर्ण स्टॅक वेब विकास

या कोर्सचा मुख्य हेतू आपल्याला मल्टी-प्लॅटफॉर्म स्पेशलायझेशन प्रदान करणे आहे. हे अनेक अभ्यासक्रमांचे संयोजन आहे, ज्यात समोर काम करणारे पहिले दोन अभ्यासक्रम समाविष्ट आहेत. तुम्ही सर्व्हरवर NoSQL चालवत असाल – ते चालू आहे MongoDB:, जे तुम्हाला Node.js և Express फ्रेमवर्क द्वारे घेऊन जाईल

प्रारंभ करण्यासाठी, आपल्याला HTML, CSS և JavaScript सह परिचित असणे आवश्यक आहे. कोर्स दरम्यान, प्रत्येक अभ्यासक्रमाच्या शेवटी एक संपूर्ण कार्य योजना विकसित करण्यासाठी या ज्ञानाचा वापर करून विद्यार्थी व्यावहारिक व्यायामावर काम करतील.

अर्थात सामग्री.

 • फ्रंट-एंड वेब फ्रेम्स
 • रिअॅक्टसह वेब डेव्हलपमेंट (फ्रंट एंड)
 • वापरणे: मूळ प्रतिक्रिया: मल्टीफंक्शनल मोबाइल अॅप्लिकेशन विकसित करण्यासाठी
 • सर्व्हर विकास

एक प्रकल्प असेल जो विशिष्ट कौशल्य संच विकसित करेल. जे लोक एक-वेळचे उपाय शोधत आहेत त्यांना आम्ही या कोर्सची शिफारस करतो.

React.js शिकण्यासाठी मोफत ऑनलाईन कोर्स

फुल स्टॅक जावा डेव्हलपर होण्यासाठी स्प्रिंग և स्प्रिंग शूज शिकण्यासाठी विस्तारित विनामूल्य अभ्यासक्रम

हे फक्त काही ध्येय निश्चित करणारे शेअरवेअर आहेत जे आपण जावामधून जास्तीत जास्त मिळवण्यासाठी वापरू शकता. मी या अभ्यासक्रमाला अधिक उपयुक्त आणि पूर्ण करण्यासाठी अधिक अभ्यासक्रम समाविष्ट करण्याची योजना आखत आहे, परंतु आत्तासाठी आपण आपल्या संपूर्ण सॉफ्टवेअरसह जावा प्रोग्रामरचा प्रवास सुरू करण्यासाठी याचा वापर करू शकता.

हे अभ्यासक्रम घेतल्यानंतर, तुम्ही खालील प्रगत अभ्यासक्रम पाहू शकता: स्प्रिंग, स्प्रिंग बूट, REST API և मायक्रो सर्व्हिसेस विनामूल्य.

1. वसंत inतू मध्ये आरामदायक वेब सेवा – एक जलद प्रारंभ

स्प्रिंग फ्रेमवर्कसह RESTful वेब सेवा शिकण्यासाठी हा एक उत्तम विनामूल्य कोर्स आहे. आरईएसटी हे मुख्य एपीआय डेव्हलपमेंट तंत्रज्ञान आहे – ते कोणत्याही जावा प्रोग्रामरसाठी संपूर्ण ढीग असू शकते. हा कोर्स आपल्याला REST API आणि त्यांचा वापर कसा करावा याची चांगली कल्पना देते स्प्रिंग फ्रेम“हे देखील पूर्णपणे विनामूल्य आहे, 20,000 पेक्षा जास्त विद्यार्थ्यांनी उडेमीवर हा अभ्यासक्रम घेतला आहे.

RESTful वेब सेवा शिकण्यासाठी Udemy मोफत अभ्यासक्रम

2: कॉर्नर -स्प्रिंग एमव्हीसी वेब अनुप्रयोग तयार करा

जावा, स्प्रिंग և अँग्युलरसह संपूर्ण वेब अनुप्रयोग शिकण्यासाठी आपण उडेमीवर दुसरा विनामूल्य ऑनलाइन कोर्स घेऊ शकता. 2 तासांच्या या विनामूल्य कोर्समध्ये आपण फ्रेमवर्क वापरून डेटाबेससह एक संपूर्ण जावा वेब अनुप्रयोग तयार कराल: वसंत ऋतू:, ओव्हरविंटर, և: कोणीय: समोर साठी. पुन्हा, हा अभ्यासक्रम 25,000 पेक्षा जास्त विद्यार्थ्यांनी वापरला आहे – तो पूर्णपणे विनामूल्य आहे.

संपूर्ण कोनीय և स्प्रिंग एमव्हीसी पॅकेज जाणून घेण्यासाठी विनामूल्य ऑनलाइन कोर्स

3: क्लाउड-नेटिव्ह अॅप्स և मायक्रो सर्व्हिस आर्किटेक्चरद्वारे

आज, बहुतेक सॉफ्टवेअर डेव्हलपमेंट क्लाउडमध्ये केले जाते, և मायक्रो सर्व्हिस आर्किटेक्चर क्लाउडमध्ये चांगले बसते. म्हणूनच कोणत्याही पूर्ण जावा प्रोग्रामरला मायक्रो सर्व्हिस आर्किटेक्चरचा वापर करून क्लाउड नेटिव्ह applicationsप्लिकेशन कसे तयार करावे हे माहित असणे आवश्यक आहे – इथेच हा कोर्स मदत करतो. या 2.5 तासांच्या अभ्यासक्रमात तुम्हाला मायक्रो सर्व्हिस आर्किटेक्चरची मूलभूत माहिती समजेल – तुम्हाला DevOps पाइपलाइनद्वारे तैनात केले जाईल.

मायक्रोसर्व्हिस և क्लाउड नेटिव्ह अॅप्स शिकण्यासाठी मोफत कोर्स

4: स्प्रिंग बूट 2 և स्प्रिंग फ्रेमवर्क 5 ची ओळख:

स्प्रिंग बूट 2 և स्प्रिंग फ्रेमवर्क 5 मधील हा एक प्रास्ताविक कोर्स आहे, जावा प्रोग्रामरच्या प्रत्येक पूर्ण ढिगासाठी दोन सर्वात महत्वाच्या फ्रेमवर्क. 2 तासांच्या या विनामूल्य कोर्समध्ये, आपण स्प्रिंग बूट अनुप्रयोग तयार करणे, स्प्रिंग डेटा जेपीए वापरून डेटा संग्रहित करणे आणि पुनर्प्राप्त करणे आणि स्प्रेडशीटवरून वेब पृष्ठांवर डेटा प्रदर्शित करण्यासाठी थायमलीफ वापरणे यासारखी कौशल्ये शिकाल.

अभ्यासक्रम पूर्णपणे विनामूल्य आहे, मी याची शिफारस केवळ जावा प्रोग्रामरसाठीच नाही तर जावा प्रोग्रामरसाठी, नवशिक्यांपासून तज्ञांपर्यंत देखील करतो.

स्प्रिंग शूजसाठी विनामूल्य उडेमी कोर्स և स्प्रिंग 5 लर्निंग

5: स्प्रिंग बूट և एडब्ल्यूएस एस 3:

एडब्ल्यूएस येथे स्प्रिंगबोर्ड अनुप्रयोगांसह कसे कार्य करावे हे जाणून घेण्यासाठी हे एक विनामूल्य ट्यूटोरियल आहे. 2 तासांच्या या विनामूल्य कोर्समध्ये, आपण स्प्रिंग बूट, React և AWS सह कसे कार्य करावे हे शिकाल. आपण AWS वापरून Amazon S3 वर APIS և सेव्ह फोटो तयार कराल. अभ्यासक्रम पूर्णपणे मोफत आहे. या अभ्यासक्रमात सामील होण्यासाठी तुम्हाला फक्त एक उडेमी खाते आवश्यक आहे.

जावा मध्ये पूर्ण स्टॅक डेव्हलपमेंट शिकण्यासाठी 5 विनामूल्य अभ्यासक्रम

एवढेच आहे 2021 मध्ये जावा प्रोग्रामर होण्यासाठी मोफत ऑनलाइन अभ्यासक्रमआम्ही जावामध्ये फुल-स्टॅक डेव्हलपर बनण्यास मदत करू शकणाऱ्या सर्वोत्तम अभ्यासक्रमांवर जगभरातील व्यावसायिक-विद्यार्थ्यांकडून अभिप्राय विचारात घेतला आहे.

हे सर्वोत्तम अभ्यासक्रम आहेत जे आपल्याला आपले ध्येय गाठण्यास मदत करू शकतात. जर तुम्ही त्यांना तपासले आणि त्यांच्यामधून स्वतंत्रपणे गेलात तर ते तुमच्यासाठी सोयीचे असेल.
,

इतर: फुलस्टॅक डेव्हलपर्ससाठी मोफत ऑनलाइन अभ्यासक्रम तुम्हाला अभ्यास करायला आवडेल


हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. तुम्हाला हे अभ्यासक्रम शिकण्यासाठी उपयुक्त वाटल्यास पूर्ण जावा प्रोग्रामिंग कृपया त्यांना आपले मित्र आणि सहकाऱ्यांसह सामायिक करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.