स्प्रिंगसह रिiveक्टिव प्रोग्रामिंगचा वापर लोकप्रिय झाला आहे, परंतु त्याच वेळी, स्प्रिंगसह रिiveक्टिव प्रोग्रामिंग समजणे सोपे नाही. याचे एक कारण म्हणजे पुरेशी संसाधने नाहीत. तर, या लेखात आम्ही शीर्ष पाच अभ्यासक्रमांची यादी करू जे तुम्हाला जेट स्प्रिंग समजण्यास मदत करू शकतात.

हा रिiveक्टिव्ह स्प्रिंग ऑनलाईन कोर्स उडेमी, प्लुरलसाइट և बेलडुंग सारख्या साइट्सचा बनलेला आहे. ते तज्ञांनी तयार केले आहेत आणि हजारो प्रोग्रामरद्वारे विश्वसनीय आहेत. ते देखील खूप परवडणारे आहेत, विशेषत: उडेमी अभ्यासक्रमांमध्ये, जे तुम्ही उडेमी विकण्यासाठी फक्त $ 10 मध्ये सामील होऊ शकता, जे कधीकधी घडते.

जावा डेव्हलपर्ससाठी शीर्ष 6 प्रतिक्रियाशील स्प्रिंग शू कोर्स

वेळ न घालवता जावा मधील रिactक्टिव्ह स्प्रिंग शिकणाऱ्यांसाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रमांची यादी येथे आहे. या अभ्यासक्रमांमध्ये तुम्ही प्रतिक्रियात्मक संकल्पना वापरू शकता Java जावामध्ये प्रतिक्रियात्मक अनुप्रयोग तयार करण्यासाठी स्प्रिंग फ्रेमवर्क समर्थन जाणून घेण्यासाठी.

1.

स्प्रिंग बूट / वेबफ्लक्स वापरून प्रतिक्रियाशील मीटिंग API तयार करा

हा उडेमी मधील सर्वोत्तम जेट स्प्रिंग कोर्सपैकी एक आहे. या अभ्यासक्रमात, सर्वप्रथम, प्रशिक्षक प्रतिक्रियाशील प्रोग्रामिंगबद्दल सर्वकाही स्पष्ट करतो, उदाहरणार्थ, प्रतिक्रियाशील प्रोग्रामिंग काय आहे आणि ते का वापरले जाते. तरच ते जेट स्त्रोताकडे जाते.

स्प्रिंगसह रि reactक्टिव प्रोग्रामिंग कसे लिहावे, स्क्रॅचपासून रि reactक्टिव्ह एपीआय कसे तयार करावे, डीबी सह रिiveक्टिव प्रोग्रामिंग कोड लिहा, वेबक्लायंट द्वारे नॉन-ब्लॉकिंग क्लायंट तयार करा आणि बरेच काही कसे करावे हे शिक्षक स्पष्ट करतात.

आवश्यकता:
JDK 8 և जास्त.

स्प्रिंग बूटचे ज्ञान असणे आवश्यक आहे.

हा इंटरमीडिएट लेव्हल कोर्स आहे. स्प्रिंग बूटचे ज्ञान असणे आवश्यक आहे. या अभ्यासक्रमाची एकूण सामग्री जवळजवळ दहा तास आहे.

2:

स्प्रिंग फ्रेम 5 सह प्रतिक्रियाशील प्रोग्रामिंग:

वसंत प्रोग्रामिंगसाठी समर्पित हा आणखी एक लोकप्रिय उडेमी कोर्स आहे. या अभ्यासक्रमात, व्याख्याता वसंत reactतु, प्रतिक्रियात्मक प्रकारांद्वारे स्प्रिंग डेटा रिiveक्टिव प्रोग्रामिंगच्या संकल्पना कशा वापरायच्या हे स्पष्ट करतात. मोंगोडीबी, वेबफ्लक्ससह मायक्रो-सर्व्हिसेस तयार करणे, जावासह फंक्शनल प्रोग्रामिंग इ.

आवश्यकता:
स्प्रिंग जावा प्रोग्राम फ्रेमवर्कचे ज्ञान.

अभ्यासक्रम तुलनेने लहान आहे, एकूण व्हिडिओ सामग्री चार तासांपेक्षा कमी आहे. हा इंटरमीडिएट लेव्हल कोर्स आहे. जर तुम्हाला जॉन ऑन थॉम्पसनची शिकवण्याची शैली आवडत असेल तर तुम्हाला हा अभ्यासक्रम आवडेल. मला ते खूप आवडले.

Pluralsight येथे स्प्रिंग वेबफ्लक्स बद्दल जाणून घेण्यासाठी हा एक सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम आहे. Esteban Herrera द्वारे निर्मित, हा कोर्स तुम्हाला REST API तयार करून स्प्रिंग WebFlux և reactive programming ची मूलभूत माहिती शिकवेल. जाता जाता रिएक्टर, वेबक्लायंट և वेबटेस्टक्लायंट कसे वापरावे हे देखील शिकाल.

या कोर्समध्ये तुम्ही काय शिकाल ते येथे आहे.

  1. प्रतिक्रियाशील प्रोग्रामिंग
  2. भाष्य नियंत्रकांसह कसे कार्य करावे
  3. कार्यात्मक अंतिम बिंदूंसह कसे कार्य करावे
  4. प्रश्न कसे बनवायचे?
  5. एकत्रीकरण चाचण्या कशा तयार करायच्या

आपण प्रतिक्रियाशील प्रोग्रामिंग काय आहे आणि ते इतके उपयुक्त का आहे हे शिकण्यास प्रारंभ कराल. नंतर आपण स्प्रिंग वेबफ्लक्स एनोटेटेड कंट्रोलरसह कसे कार्य करावे ते पहाल – मोठ्या प्रमाणावर डेटा प्रोसेसिंगसाठी कार्यात्मक अंतिम बिंदू. वेबटेस्ट क्लायंटसह एकत्रीकरण चाचणी तयार करण्यासाठी आपण प्रतिक्रियाशील वेब क्लायंट तयार करण्यासाठी वेबक्लायंटचा वापर कराल.

हा अभ्यासक्रम पूर्ण केल्यानंतर, तुम्हाला स्प्रिंग वेबफ्लक्ससह जेट प्रोग्रामिंगचे मूलभूत ज्ञान असेल जेणेकरून तुम्हाला मोठ्या प्रमाणावर वेब अनुप्रयोग तयार करण्यात पुढे जाण्यास मदत होईल.

WebFlux Jav प्रोग्रामरसाठी सर्वोत्तम प्रशिक्षण अभ्यासक्रम

तसे, आपल्याला a ची आवश्यकता असेल बहुवचन सदस्यत्व: या कोर्समध्ये सामील व्हा, ज्याची किंमत दरमहा $ 29 किंवा दर वर्षी $ 299 (14% सूट) आहे. मी सर्व प्रोग्रामरना या सबस्क्रिप्शनची शिफारस करतो कारण ते कोणतेही तांत्रिक कौशल्य शिकण्यासाठी 7000+ पेक्षा जास्त ऑनलाइन अभ्यासक्रमांना त्वरित प्रवेश प्रदान करते. वैकल्पिकरित्या, आपण त्यांचा वापर करू शकता 10 दिवसांचे विनामूल्य व्हाउचर हा कोर्स मोफत पहा. याव्यतिरिक्त, सर्व Pluralsight अभ्यासक्रम या महिन्यासाठी विनामूल्य आहेत.

4: वसंत तु शिका. मास्टर क्लास – बेलडुंग:

आपण मार्गदर्शक, व्यावहारिक मार्गाने स्प्रिंग, स्प्रिंग बूट act रिactक्टिव्ह स्प्रिंग एपीआय शिकण्यासाठी पूर्ण अभ्यासक्रम शोधत असाल तर हा आपल्यासाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम आहे. यूजेन पॅराशिव्हला कोणत्याही परिचयाची आवश्यकता नाही, त्याचे वसंत अभ्यासक्रम खरोखर सखोल, अद्ययावत आणि व्यावहारिक आहेत.

हा एक नवशिक्या և स्प्रिंग -स्प्रिंग शू कोर्स आहे. प्रत्येक मॉड्यूलमध्ये तुम्ही कोड लिहाल, ությունը व्याख्यान तुम्हाला ते कसे करावे हे समजावून सांगेल. या कोर्समध्ये नवीन स्प्रिंग जेट पॅराशूटचा एक विशेष अध्याय आहे, जो वसंत ofतूच्या 5 तारखेला सादर करण्यात आला. जरी कोर्स उडेमी अभ्यासक्रमांपेक्षा थोडा अधिक महाग असू शकतो, परंतु तो पैशांची किंमत आहे.

आवश्यकता:
जावाचे ज्ञान.

बेलडुंग येथील हा अभ्यासक्रम ज्यांना जेट प्रोग्रामिंग शिकायचे आहे त्यांच्यासाठीच नाही तर ज्यांना जमिनीपासून स्प्रिंग फ्रेमवर्क शिकायचे आहे त्यांच्यासाठी देखील आहे. या अभ्यासक्रमादरम्यान, प्रशिक्षक मूलभूत गोष्टींसह प्रारंभ करतो, ज्यामध्ये प्रतिक्रियात्मक वसंत includingतूसह वसंत toतूशी संबंधित जवळजवळ सर्व आवश्यक संकल्पना समाविष्ट असतात.

वसंत ևतु शूज शिकण्यासाठी सर्वोत्तम ऑनलाइन अभ्यासक्रम

5:

वसंत वर्तुळ 5. आरंभिक गुरु

हा उडेमीचा सर्वाधिक विक्री होणारा वसंत अभ्यासक्रम आहे. पन्नास हजारांहून अधिक विद्यार्थ्यांसह, हा अभ्यासक्रम अशा व्यक्तींसाठी आहे ज्यांना सुरुवातीपासून स्प्रिंग सर्कलवर प्रभुत्व मिळवायचे आहे. मला विशेषतः थॉम्पसनवरील जॉनची शिकवण्याची शैली आवडते, जी सर्व परस्परसंबंधित संकल्पनांचे तपशीलवार वर्णन करते.

या कोर्समध्ये तुम्ही स्प्रिंग फ्रेम, स्प्रिंग एमव्हीसी, स्प्रिंग बूट, स्प्रिंग डेटा जेपीए, स्प्रिंग मोंगोडब, विंटर և इत्यादी शिकाल.

सर्व आवश्यक वसंत संकल्पनांसह, जेट प्रोग्रामिंगसाठी दोन स्वतंत्र विभाग आहेत.

आवश्यकता:
जावाचे ज्ञान.
HTML, SQL: डेटाबेसचे ज्ञान देण्याची शिफारस केली जाते.

हा एक प्रचंड अभ्यासक्रम आहे ज्याची एकूण सामग्री छप्पन तासांपेक्षा जास्त आहे. हा एक नवशिक्या स्तराचा अभ्यासक्रम आहे.

नवशिक्यांसाठी सर्वोत्तम स्प्रिंग फ्रेमवर्क कोर्स

6: स्प्रिंग वेबफ्लक्ससह प्रतिक्रियाशील सूक्ष्मसेवा

स्प्रिंग वेबफ्लक्ससह उडेमीवर रिactक्टिव मायक्रो सर्व्हिसेस शिकण्यासाठी हा एक चांगला अभ्यासक्रम आहे. हा कोर्स त्यांच्यासाठी आहे ज्यांना स्प्रिंग कोरचे सार समजून घ्यायचे आहे. विविध संकल्पनांच्या रिअल-टाइम उदाहरणांसह, हा कोर्स स्प्रिंग प्रोग्रामिंगला सुंदरपणे कव्हर करतो.

एकूण साडेआठ तासांचा व्हिडीओ असलेला हा तुलनेने लहान अभ्यासक्रम आहे. हा इंटरमीडिएट लेव्हल कोर्स आहे – त्यासाठी जावा -स्प्रिंगचे मूलभूत ज्ञान आवश्यक आहे.

जर तुम्हाला स्प्रिंग वेबफ्लक्स / रिactक्टिव्ह स्टॅकसह मोठ्या प्रमाणावर, लवचिक मायक्रो सर्व्हिसेस तयार करायच्या असतील, तर मी या कोर्सची अत्यंत शिफारस करतो.

आवश्यकता:
जावा -स्प्रिंगचे ज्ञान आवश्यक आहे.

स्प्रिंगसह जेट मायक्रो सर्व्हिस शिकण्यासाठी सर्वोत्तम अभ्यासक्रम

एवढेच आहे प्रतिक्रियाशील प्रोग्रामिंग Web वेबफ्लक्स शिकण्यासाठी सर्वोत्तम वसंत अभ्यासक्रमतर, हे फक्त काही ध्येय सेटिंग शेअरवेअर आहेत जे आपण वापरू शकता. आधीच नमूद केल्याप्रमाणे, वसंत inतूमध्ये प्रतिक्रियाशील प्रोग्रामिंग शिकण्यासाठी खूप कमी संसाधने आहेत.

या लेखातील काही अभ्यासक्रम केवळ प्रतिक्रियाशील स्त्रोतांना आणि इतरांना उपविभाग म्हणून समर्पित आहेत. प्रतिक्रियाशील प्रोग्रामिंग शिकण्यासाठी, आपल्याला जावा և स्प्रिंग योग्यरित्या समजून घेणे आवश्यक आहे. बहुतेक सूची ड्रॉप कोर्समध्ये या आवश्यकता असतात. त्यामुळे त्यानुसार निवडा.

इतर: MVC स्प्रिंग लेख तुम्हाला अभ्यास करायला आवडेल

हा लेख आतापर्यंत वाचल्याबद्दल धन्यवाद. आपण त्यांना शोधल्यास सर्वोत्तम जेट स्प्रिंग և स्प्रिंग बूट + वेबफ्लक्स ऑनलाइन अभ्यासक्रम उपयुक्त, कृपया त्यांना आपले मित्र आणि सहकार्यांसह सामायिक करा. आपल्याकडे काही प्रश्न किंवा टिप्पण्या असल्यास, कृपया एक टीप सोडा.

पुनश्च – जर तुम्हाला स्प्रिंग एमव्हीसीची व्याप्ती जाणून घ्यायची असेल a एक पूर्ण जावा प्रोग्रामर व्हा परंतु विनामूल्य ऑनलाइन कोर्स शोधत असाल तर तुम्ही ते देखील तपासू शकता कोनीय -स्प्रिंग एमव्हीसी कोर्स उडेमी वर. हे पूर्ण झाले आहे – या कोर्समध्ये सामील होण्यासाठी तुम्हाला फक्त विनामूल्य उडेमी खाते हवे आहे.