आमच्यात मागील लेख: या मालिकेत, आम्ही क्लाउड फॅक्टरीचा वापर एका एकल स्त्रोत कोडवर आधारित एकाधिक खाजगी ढगांना तैनात करण्यासाठी, पायाभूत सुविधांचा पासवर्ड म्हणून वापर करण्याचे प्रकरण सादर केले.

आम्ही वापर प्रकरणाशी कसे संपर्क साधला या प्रक्रियेने सादर केले – पोर्टफोलिओ सोल्यूशन्स सामान्य आर्किटेक्चर संशोधनाचा आधार कसा बनतात.

आपल्याला कव्हर करण्याची फक्त एक गोष्ट आहे ज्यामध्ये आपल्याला तपशीलांद्वारे मार्गदर्शन केले जाईल.

हा लेख सामान्य वास्तुकलाच्या शीर्षस्थानी खरा प्रवास सुरू करतो, ज्यामधून आम्ही सामान्य वास्तुशास्त्रीय घटकांवर एक -एक चर्चा करू.

आर्क द्वीपसमूहाचे विहंगावलोकन

आधीच नमूद केल्याप्रमाणे, येथे समाविष्ट केलेले आर्किटेक्चरल तपशील ओपन सोर्स तंत्रज्ञानाच्या वापरासाठी वास्तविक उपायांवर आधारित आहेत. येथे एका दृश्याचे उदाहरण आहे एकूण सामान्य या उपायांचा अभ्यास करताना सापडलेली वास्तुकला. आमचे ध्येय मार्गदर्शन प्रदान करणे आहे, सखोल तांत्रिक तपशील नाही.

या विभागात सादर केलेल्या व्हिज्युअल प्रतिमांचा समावेश आहे, परंतु भविष्यातील संशोधनावर आधारित विकसित करणे अपेक्षित आहे. या आर्किटेक्चरच्या प्रत्येक घटकाचे प्रतिनिधित्व करण्याचे अनेक मार्ग आहेत, परंतु आम्ही एक गेज निवडला आहे जो आम्हाला आशा आहे की ते सहजपणे शोषले जाईल. या पोस्टमध्ये टिप्पण्या पोस्ट करण्यास मोकळ्या मनाने, किंवा आमच्याशी थेट संपर्क साधा आपल्या अभिप्रायासह.

विशेष ते सामान्य

सामान्य घटकांचा शोध घेण्यापूर्वी, हे लक्षात घेणे छान असू शकते की हे सर्व संभाव्य उपायांसाठी अजिबात आकर्षक नाही. हा ओळखण्यायोग्य घटकांचा संग्रह आहे जो आम्ही अनेक क्लायंटच्या अंमलबजावणी दरम्यान शोधला आहे. हे येथे सादर केलेले घटक आहेत सामान्य सामान्य आर्किटेक्चरल घटक जे आम्हाला आढळले – एकंदर आर्किटेक्चरमध्ये जमले.

आमचे ध्येय मार्गदर्शनासाठी एक उदाहरण पाठवणे आहे, सखोल तांत्रिक तपशील नाही. आपल्या वास्तुकलेतील पॉवर लाईन्सच्या समाकलनाचे मुद्दे शोधण्यासाठी तुम्ही पुरेसे हुशार आहात. आपण पूर्वी तंत्रज्ञान आणि घटक समाविष्ट करण्यास सक्षम आहात. येथे आमचे कार्य सामान्य घटकांचे वर्णन करणे आहे – व्हिज्युअल आकृत्यासह काही विशिष्ट प्रकरणांची रूपरेषा तयार करणे जेणेकरून आपण आपल्या स्वतःच्या प्रकल्पांच्या सुरुवातीपासूनच योग्य निर्णय घेऊ शकाल.

आर्किटेक्चर दृश्यास्पद कसे सादर करावे हे दुसरे आव्हान होते. प्रत्येक घटकाचे प्रतिनिधित्व करण्याचे अनेक मार्ग आहेत, परंतु आम्ही काही चिन्हे, मजकूर -रंग निवडले आहेत जे आम्हाला आशा आहे की ते सहजपणे शोषले जातील.

आता माझ्या संशोधनात ओळखल्या गेलेल्या सामान्य घटकांची रूपरेषा, सर्वसाधारण वास्तुकलावर एक द्रुत नजर टाकूया.

होस्टवर स्विच करा:

लॉजिक आकृतीच्या डाव्या बाजूस सुरू केल्यावर, तुम्हाला असे दोन घटक दिसतील जे स्वतःच उभे आहेत, असे लेबल केलेले
जंप आणि बूटस्ट्रॅप होस्ट च्या सोबत बॅकअप सर्व्हर,

उपयोजन व्यवस्थापक:

या घटकांचा संग्रह म्हणजे प्रारंभिक स्थापना – आपल्या क्लाउड फॅक्टरीचा आधार आहे. आपल्याला कॉन्फिगर करण्याची आवश्यकता असलेले सर्व सॉफ्टवेअर सापडतील अंतिम सॉफ्टवेअर लायब्ररी जे अंतर्गत आणि बाह्य दोन्ही स्रोतांमधून नवीनतम आवृत्त्या काढते.

स्रोत कोड व्यवस्थापन घटक इन्फ्रास्ट्रक्चर कोडसाठी आहे. अ सीआय / सीडी पाईपिंग संकेतशब्द गुणवत्ता և स्वयंचलित वितरण सुनिश्चित करणे, वितरण घटकांचा भाग आहे. अ गप्पा साधन संवादासाठी ओळख व्यवस्थापन मंजुरीसाठी “अधिकृततेसाठी” ऑटोमेशन – वाद्यवृंद पायाभूत सुविधा वितरण दरम्यान पुनरावृत्ती प्रक्रिया सुनिश्चित करण्यासाठी.

शेवटी, आहे उदाहरण և सहाय्यक व्ही.एम व्हर्च्युअलायझेशन लेयर वरून की हे संपूर्ण उपयोजन सर्वकाही सुरळीत चालण्यासाठी काम करत आहे.

स्वतंत्र उपयोजन व्यवस्थापक

एकदा आपले उपयोजन व्यवस्थापक: तयार केले, ते नंतर आपले फॅक्टरी क्लाउड उत्पादन तयार करण्यासाठी वापरले जाते. ही इन्स्टॉलेशन आहेत जी तुम्ही तुमच्या खाजगी क्लाउडमध्ये चालवता, जसे की पायाभूत सुविधा: आणि शेवटी तुमचे क्लाउड वातावरण.

हे: डिस्कनेक्ट केलेले इन्स्टॉलेशन हेड आद्याक्षरे बाहेर तयार केले आहे तैनाती व्यवस्थापक. या पायाभूत सुविधांच्या देखभालीसाठी आवश्यक घटक समाविष्ट आहेत, जसे की: सॉफ्टवेअर प्रॉक्सी, उपयोजन गणना, आणि स्थानिक देखरेख आपल्या क्लाउड फॅक्टरीमध्ये ही विशेष स्थापना कव्हर करण्यासाठी.

ढगाळ वातावरण

ते पहिले घटक आहेत स्टोरेज नोड्स च्या सोबत स्टोरेज नियामक. ते वापरले जातात नोड्सची गणना करा त्यांना मोजण्याचे नियामक,

शेवटी काही आहेत PaaS: किंवा वरील उपयोजन यंत्रणांद्वारे अनुप्रयोग आणि सेवा व्यवस्थापित केल्या जाऊ शकतात याची खात्री करण्यासाठी डिझाइन केलेली सेवा म्हणून प्लॅटफॉर्म.

पुढे काय?

क्लाउड फॅक्टरी वापरासाठी आमचे आर्किटेक्चर बनवणाऱ्या सामान्य घटकांचे हे फक्त एक सामान्य विहंगावलोकन आहे.

क्लाउड फॅक्टरी पोर्टफोलिओ आर्किटेक्चरच्या या मालिकेचा आढावा.

  1. आर्किटेक्ट अलौकिक परिचय
  2. सामान्य आर्किटेक्चरल घटक
  3. फॅक्टरी आर्किटेक्चरचे उदाहरण

वर प्रकाशित केलेल्या दुव्यांचे अनुसरण करून कोणत्याही चुकलेल्या लेखांचे अनुसरण करा.

पुढील मालिकेत, आम्ही फॅक्टरी लेआउट आर्किटेक्चरचे उदाहरण पाहू.

(हा लेख सहलेखक आहे एरिक लव्हार्ड, सल्लागार मुख्य आर्किटेक्ट, रेड हॅट)